ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++BULLY เก่าๆแก่ๆ ขอลุย ลาก ที่เมืองทอง !!++
  • แฟนผมโคตรชอบเจ้า Apollo เลยพี่ฮ่าๆๆ
    ชอบตอนพี่บอกว่าต้องทำงานแลกข้าวฮ่าๆๆ
  • สุดยอดมากครับพี่ตั้มขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ...สู้ๆ
  • เจ้าของอาก้าตอนใส่ชุดโคชถือสายจูงแอ๊คท่าถ่ายรูปเท่มากๆ ดวงตาแห่งความมุ่งมั่นทั้งคนทั้งหมา มาดแมนชอบมากครับ เท่ดี

ขอให้คงความเป็นหมากิจกรรมแบบนี้ต่อไปนะครับ ไม่ค่อยมีใครเล่นกัน หาดูยาก
  • เสียงลั่นกลองสะบัดชัยดังกระหึ่มมาแต่ไกล AKA "สู้โว้ย!!"

ซะใจ ชิบหาย เลย พี่ โครต มันส์ เลย ครับบบบ !!!!!!
  • สู้ๆค่ะอาก้า และคุณตั้มด้วยคุณคือตัวอย่างให้อีกหลายๆมีกำลังใจที่จะเดินหน้าต่อไป
  • -ใช่ครับคุณ Aek อาก้าเป็นลูก Hurricane กับ Bombay จำได้ว่ามีพี่น้องมันอยู่ที่ Eastside ด้วยใช่ไหมครับ
  • กำลังใจล้นหลามอย่างนี้ อาก้าสู้ตายครับ :062:
    ขอบคุณทุกท่านจริงๆ จะทำให้ดีที่สุดครับ อาก้าเป็นหมาที่ ไม่ตื่นกับสิ่งแวดล้อมใดๆ ไม่ดุกับคน ไม่จิ๊ดกับหมา มันสนใจแต่ผมคนเดียวจริงๆ ผมมั่นใจว่า อาก้า ไม่มียืนนิ่งเวลาเรียกออกตัวแน่นอน นอกจากออกแล้วออกไม่ไหวแค่นั้นถ้ามันหนักเกินกำลังมัน

image
    ไฟล์แนบ
    a11_resize.jpg 151K
  • YES I BELIEVE BULLIES CAN DO IT
  • ผมรักทั้ง พิทบูล และ Bully ทั้งสองอย่างมีความน่ารักในแบบของมัน และชอบทำกิจกรรมร่วมกับพวกมัน ผมไม่ใช่เซียนหมาลาก แต่ผมรักกีฬานี้ และผมก็เชื่อว่า อาก้ามันก็รักการลากเหมือนกันเพราะเวลาหยิบชุดลากแล้วมันกระโดดโลดเต้นดีใจ แต่ถ้าวันนึงถ้าผมเดินไปหยิบชุดลากแล้วมันวิ่งหนีหรือทำคอตก ผมจะเลิกให้มันลากทันทีเพราะผมแค่อยากให้ อาก้า มันลากด้วยความสนุกสนานเท่านั้นครับ

image
    ไฟล์แนบ
    zz.jpg 120K
  • AKA เรียกว่าอาข่าได้ไหมคะดูเป็นพิทบูลเหนือ ดีค่ะฮ่าๆๆ
  • เจ๋งมาก ครับ ชอบเครื่องลางอะ
  • ชุดนี้ พวกผมในกลุ่มเก้บไว้เล่นกันหลายตัวครับแต่จะเป้นตัวเมียทั้งนั้นครับ
    จำได้ว่าเจ้าอาก้าตัวนี้ เป็นตัวผู้ที่ใหญ่ที่สุดในคอกมันอะครับ
    เอาใจช่วยด้วยคนนะครับ
    image
    ตัวนี้ ก็พี่น้องคอกเดียวกับอาก้าครับ
    ไฟล์แนบ
    Z-2.jpg 6K
  • เท่ๆกันทั้งนั้นเลย
  • -จัดเต็มไปเลยครับพี่ตั้ม อาก้านายมันเจ๋งอยู่แล้ว ถึงนายจะเป็นบูลลี่ แต่บูลลี่แบบนายผมมั่นใจว่าสามารถที่จะนับได้เลยว่าจะมีสักกี่ตัวในเมืองไทยที่สามารถลากรถแบบอาก้าได้
    เป็นกำลังใจให้ครับ

-ดาร์ค คิลเลอร์ จี๊ดกับสัตว์สุดๆพี่ เห็นไม่ได้เลย ขนาดเลี้ยงแบบให้มันลดความดุเต็มที่แล้ว พาวิ่งเดินเล่นนอกบ้านทุกวัน เจอคนไม่เป็นไร เจอหมาแมวนี่ ลากผมแทบหัวทิ่ม ฮ่าๆ ตอนนี้ Weight 22.5 โลครับ
    :o061:
  • ติดตาประทับใจอพอลโล่ขนบรีส ต่อมาก็เจ้าอาก้านักลากแห่งล้านนา สาวโมฮอคก้าก็แจ่ม

เพราะมีเจ้าของดีมีคุณภาพ สุดยอด

• ชอบครับพี่..คนชอบ หมาชอบ อะไรก็ดีไปหมด
  • ตกลงแก้จังหวะการเรียกได้หรือยังตั้ม งานนี้จังหวะดีๆเรียกดีๆเจ้าของไม่ตื่นสนาม มีทะลุเป้านะตั้ม
  • สู้ๆคับพี่ตั้ม ผมเชื่อว่าอาก้ามันทำได้อยู่แล้ว
    (ว่างๆเข้ามาเอาตะกรุด นะพี่ หลวงปู่ท่านลงจารให้พิเศษเลยครับ)
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ผมอีกหนึ่งคนที่จะคอยติดตามให้กำลังใจ นักรบจอมพลังตัวนี้ ใครจะว่าไม่เป็นกลางก็ช่าง
  • สู้ๆนะครับอาก้า ผมจะช่วยเชียร์อีกคน
  • ทั้งหมาทั้งคนท่าทางมีความสุขจัง ทำกิจกรรมร่วมกันแบบนี้หนูคิดว่าหมาคงจะมีความสุขที่ได้อยู่กับนายของมันนานๆ ดีกว่าขังกรงแล้วให้อาหารแล้วก็เก็บขี้ มันคงเหงาหน้าดู
  • คุณ Mohawka กระทู้คุณทำให้น้ำตาคลอจริงๆ
  • คนที่รักพิตบูลจะรู้ว่ามันต้องการอะไร แต่คนไม่รู้อะไรมักคิดว่ามันก็คือหมาธรรมดา เลี้ยงมันแบบหมาทั่วไป
    คนบางคนไม่คู่ควรแม้แต่น้อยที่จะเป็นเจ้าของพิตบูล แต่ก็ไปเสาะหามาครอบครองจนได้ ได้มาแล้วก็แค่ให้กินข้าวกับเฏ็บขี้
    ถ้าทำเพียงแค่นี้ความจริงเลี้ยงพันธ์อะไรก็ได้ เพราะเขายังแยกไม่ออกเลยว่าพิตบูลมันต่างจากหมาอื่นอย่างไร และทำไมต้องพิตบูล

ขอบคุณคุณตั๊มที่ทำให้ภาพพิตบูลแมนของจริงชัดเจนขึ้น
  • เกิดเลยครับ อาก้า :063:
  • มันจะต้องเป็นตำนานครับพี่ :063:
  • เจ้าของก็อยากให้มันมีความสุข มันก็อยากให้เจ้าของมีความสุข ช่างเป็นมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่จริงๆ
  • กระทู้นี้อ่านแล้วเจริญตาเจริญหัวใจจริงๆไม่มีการทะเลาะ หยาบคาย มีแต่ความสุข เจ้าอาก้าควรจะเป็นหมาแก่ที่ไม่มีใครต้องการ แต่มันกลับได้ นายใหม่ที่ลั่นวาจาว่าจะเป็น"นายคนสุดท้ายของมัน" รักและดูแลมันอย่างดี ชื่นใจแทนเจ้าอาก้าจริงๆ ขอบคุณกระทู้ดีๆแบบนี้ค่ะ
  • อ่านแล้วมีความสุข
  • แพ้หรือชนะไม่ใช่ประเด็น มีกิจกรรมทำร่วมกัน ขอให้มีความสุขทั้งคุณพ่อคุณลูกค่ะ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค และทุกท่าน ที่เชียร์อาก้านะครับ นักกีฬาลงสนามแล้วต้องสู้เต็มที่แน่นอนครับ ทุกคนลงสนามแล้วไม่ต้องการแพ้ แต่อาก้า มันชนะใจผม และผมก็ชนะใจอาก้า ไปนานแล้วครับ :)

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0057A_resize.jpg 182K
  • น่ารักจัง
  • เจ้าของมีเชื้อชาวอินเดี่ยนหรือเปล่าหน้าเหมือนๆ เท่ทั้งคนทั้งหมาขอชมเชยและชื่นชม
  • อาก้า น่ารักสุดๆ