ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงพิทบูลค่ะ
  • ที่บ้านมีโกลเด้น 2 ตัว มิเนเจอร์ 2 บางแก้ว อีก 1 ถ้าเอาพิทบูลมาเลี้ยงอีกตัวจะเป็นอันตรายมั้ยคะ ถ้าเป็นสายบูลลี่จะไหวมั้ย รบกวนขอคำตอบด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

• ขอคำตอบ ถ้าให้แล้ว จะทำตามหรือป่าว

เท่าที่มีก็ดีอยู่แล้ว ถ้ารักหมา เลิกคิดซะ

ซ้ายมือ มาเฟียท่านปักหมุดไว้ให้แล้ว

อ่านซะ.. ถ้าอ่านแล้ว จะรู้ว่าไม่จำเป็นต้องตั้งกระทู้นี้
  • ระวัง มิเนเจอร์ จะเหลือแต่ใส้ นะคับ
  • อยากจะเลี้ยงจริงๆมันก็ได้ บอกไปคุณก็อาจจะไม่เชื่อแถมบางที อาจบอกว่าคุณมีปัญญาเลี้ยงและรับผิดชอบ แล้วถ้าเกิดปัญหากับคุณขึ้นมาก็กรุณาอย่าเข้ามาบังอาจโพสบอกหรือขอคำแนะนำจากใครอีกเลยก็ลองใช้ความคิดนิดนึงแล้วกันว่ามันสมควรแล้วหรือ :-q
  • ....
    ไฟล์แนบ
    ภาพ023.jpg 214K
  • คุณกำลังจะเอาสิ่งที่เรียกว่าระเบิดเวลาเข้ามาบ้าน ยิ่งมีสิ่งเร้ามากมันยิ่งสตาร์ทเร็วขึ้น โดยรวมแล้วผมว่าไม่ค่อยดีนะครับ(((ความคิดเห็นส่วนตัว))ของผมพิท2ตัวผู้+เมียแทบคลั่งครับตอนทำลายข้าวของ ต้องมีเวลา ต้องมีความรับผิดชอบx2ครับผมว่่านะ
  • ผมว่า โตมาคงได้เจอกับบางแก้วก่อนนะครับ เลี้ยงถ้ามีเวลาดูเเลแบบมากๆจิงๆ ก็เลี้ยงได้คับ แต่ถ้าเลี้ยงรวมๆ กับหมาตัวอื่นโตมาอาจมีปัญหาการทำร้ายร่างกายกันอย่างรุนแรงระหว่างหมาอ่ะคับ อันนี้เท่าที่อ่านๆมามีหลายกระทู้แล้ว ลองหาอ่านดูประกอบการตัดสินใจคับผม
  • จริงๆแล้ว มันเป็นความอันตรายมากครับ ที่จะนำพิทไปเลี้ยงเพิ่มในบ้านของคุณ
    โกลเด้น มินิเจอร์ ไม่เท่าไหร่ แต่บางแก้วนี่ตัวอันตรายสุด ๆ มันไม่ยอมกันหรอกครับ

ส่วนคำถามคุณที่ว่า ถ้าเป็นบลูลี่ไหวไหม ก็ต้องลองดูครับ
    บลูลี่หลาย ๆ ตัว เป็นหมาที่มีความดุน้อยลงไปเยอะแล้ว แต่ในบางตัวก็ยังคงมีอยู่

ก็ลองพิจารณาดูนะครับ ถ้าอยากเหนื่อยเพิ่มก็จัดไปเลยครับ อย่าไปแคร์คำพูดคนอื่น
    แต่ผมบอกได้เลยนะ เหนื่อยแน่นอนครับ
  • โกลเด้น 2 ตัว มิเนเจอร์ 2 บางแก้ว อีก 1 ยังไงๆ ก็หาเรื่องใส่ตัวชัดๆ แม้จะเป็นบูลลี่ที่สุภาพก็ตามเถอะ ยังไงๆ ก็ต้องมีปัญหาแน่ครับ ผมรับรอง อย่าเลยครับ
  • มีเงิน มีสถานที่ มีเวลา เเละมีความรู้ คุณก็เลี้ยงได้เเล้วครับ.. ที่สำคัญ อย่ารีบร้อนครับ.
  • เลี้ยงไปเถอะ อย่าไปใส่ใจ เดี๋ยวปัญหามีค่อยมาถาม มาแก้กันอีก เต็มทีเอาพิทเข้ามาก็กัดหมาเก่าตาย แล้วเราค่อยมาโพสแจกชาวบ้านใหม่ บอกว่าย้ายที่ทำงาน ย้ายบ้านก็ได้........เอิ้กกกก
  • ตอนนี้ที่บ้านผม พิทบูล2ตัว 2ปี ลาบาดอร์ อาเซเชี่ยน ลาบาดอร์ ชิวาวา อายุไม่ถึงปี เลี้ยงรวมกัน

ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ แต่ก็อยู่ที่นิสัยของ สุนัขด้วย พอดีที่บ้าน เปนพิทใจดี อะครับ เลยไม่มีปัญหา
  • ถ้าจะเลี้ยงต้องมีความเอาใจใส่มากขึ้น ของผมกัดกับบางแก้ว2ปีตั้งแต่เด็กครับ เจอไปหลายรูเลย ไม่ใช่ดุนะครับ เท่าที่สังเกตุจนตอนนี้ 9 เดือน ผมว่าเขาป้องกันตัวมากกว่า ถ้าไม่มีใคร(ตัวไหน)หาเรื่องก่อน ไม่มีปัญหาครับ พิทชอบเล่นกับหมาอื่นนะครับ เล่นมีมารยาทด้วย พิทผมที่เห็นกัดหมาอื่นมีอยู่ 3 ครั้งครับ โดนก่อนทั้งนั้นเลย ลืมบอกไปผมไม่เคยฝึกให้ดุนะครับ
    1. ตอนเด็กเจอบางแก้ว 2 ปี ก่อนเลยครับ สู้เกินร้อยครับ แต่บางแก้วกัดก่อนนะครับ พอได้ 6 เดือน เจอกัดอีกครับ ทีนี้บางแก้วเจอที่ไหนหางตกเลยครับ ตอนนั้นฟันแท้ยังไม่ขึ้นนะครับ
    2. อายุ 8 เดือน เจอกับอาเซเซี่ยน 10 เดือน อาเซเซี่ยนหงายท้องเลยครับ
    3. อายุ 9 เดือน เจอหมาบ้านตัวใหญ่ครับ ล้มไม่เป็นท่า ต้องรีบไปห้าม