ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซงพูดไม่สุภาพไม่เคารพกันเลย
  • เซง ทำไม เวปนี้พูดไม่สุภาพ ไม่เคารพกันเลย

ผมว่าสุนัขยังดีกว่าพวกที่ด่ากันไปมาอีกนะคับ

จะด่าผมก้เชิญผมเตรียมตัวไว้แล้ว

เสื่อมจิงๆปานนั้นรักสัตว์แต่ดันปากหมาซะเอง

ปล.ทำให้คนเค้าหาว่าเวปนี้ได้ ปากต่อปากเลยเข้ามาดู มันจิงอย่างเขาบอก
  • แต่ผมกลับชอบและภูมิใจมากท่ีเลี้ยงพิทแล้วได้เป็นสมาชิกคนหนึ่งของบ้านคุณภาพหลังนี้ครับ ทุกความรู้ทุกความคิดเห็นมันอยู่ท่ีผู้เสพเลือกว่าคุณจะเสพอะไร ถ้าคุณต้องการความรู้ท่ีมาจากผู้รู้ลึกรู้จริงทำจริงนำไปปฎิบัติได้ คุณได้ทุกอย่างท่ีอยากทราบครับ แต่ท่ีเหลือนั่นมันเป็นสีสันของเวปครับ
  • ต่อให้คุณหรือใครก็แล้วแต่รวมทั้งตัวผมเองด้วย จะเป็นคนดีสุดยอด หรือ ว่าเลวแบบสุดๆ

มันหนีพ้นด้วยหรอครับ ไอ้คำนินทา โดนคนอื่นพูดไม่ดีพูดให้ร้าย เพราะฉะนั้นปลงเถอะครับ

อยู่ที่เราจะเลือกเสพ ถ้าคุณมัวแต่จะไปนั่งอ่านคำที่คนอื่นด่า จิตคุณก็ตกเพราะคุณเก็บมันมาเป็นอารมณ์

แล้วที่บอกว่าเซงเรื่องคำพูดไม่สุภาพ ต้องอ่านที่ตัวคุณพิมพ์ก่อนครับ เช่น ''คำว่าปากหมา'' มันสุภาพมั้ย

คุณห้ามใครพูดคำหยาบไม่ได้หรอกครับ นอกจากห้ามตัวเราเองก่อน
  • ไม่มีใครบังคับให้คุณมาเล่นที่นี่นะครับ คุณรับไม่ได้ก็ไม่ต้องเข้ามาก็จบแล้ว
    ได้โปรดเลิกสร้างประเด็น เลิกก่อกวนความสงบในพื้นที่นี้เถอะครับ

ขอบคุณมากๆ
  • การนินทากาเลเหมือนเทน้ำ
    ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
    แม้องค์พระปฏิมายังราคิน
    มนุษย์เดินดินหรือจะพ้นคนนินทา
  • ผมว่ามันสัสันดีจะตายผิดกะฉะกันถูกกะยกย่อง

มัวมานั่งเลียแข้งเลียขา ขนหน้าแข้งติดลิ้นหมด
  • คุณจะเข้าบ้านไหนคุณก็ควรจะรู้ไว้บ้างว่าบ้านนั้นเป็นเช่นไร
    อย่าว่าแต่ตัวคุณหรือใครๆ พี่มาร์คเจ้าของเวปเองก็ยังแย่
    เลี้ยงพิตบูลมันต้องใจแข็งและนิ่งพอตัวเรื่องแค่นี้มันเล็กน้อยครับ
    คุณไปมองแต่ด้านลบ คุณลองมองดูด้านบวกบ้างสิครับว่าที่นี่มีอะไร
    เคยคิดมั้ยทำไมคนถึงเข้าเวปนี้ ทั้งๆที่เป็นแบบนี้ อย่างผมเข้าเวปนี้วันล่ะหลายๆรอบ
    เพราะเวปนี้มันมีสิ่งที่ผมชอบผมรักอยู่ เวปนี้มันให้ความรู้ให้ประโยชน์แก่ตัวผม เวปนี้ทำให้ผมมีเพื่อน ถึงคำพูดจะไม่หวานหูน่าฟัง แต่ถ้าจริงใจและตรงไปตรงมามันก็น่ารับฟังไม่ใช่หรือ ?
  • คุณ ก็ด่าคนอื่นอยู่อ่ะ ... บรรทัดที่ 2 อ่ะ...

แล้วคุณคิดว่า ตัวเองดีกว่าคนอื่นตรงไหนครับ ? แค่ไม่ใช้คำหยาบอ่ะเหรอ ???

โถ พ่อคุณ !!!
  • ถ้าไม่พอใจ ก็อย่าได้มาเสนอหน้า
  • ชอบนะฮาดี
  • ทำเป็นพูดดีว่าคนอื่นเค้าพูดไม่สุภาพ ไม่เคารพกัน เสื่อมจิงๆปานนั้นรักสัตว์แต่ดันปากหมาซะเอง แล้วยังไงอ่ะ
    ถ้าจะเข้าเวปมาแล้วเจอแต่คนพูดเพราะๆ พูดแต่สิ่งดีๆ ทำไมไม่ไปเวปธรรมะหล่ะครับพี่น้อง
    ผมว่าพี่ก็ไม่ต่างอะไรกับพวกที่เค้าพูดไม่สุภาพ ด่ากันไปมาเหมือนกันหน่ะแหละนะ เพียงแต่พี่ใช่คำสุภาพ แต่มันน่ากระทืบมากกว่าที่เค้าพูดจาตรงๆ ไม่สุภาพ มันดูจริงใจกว่าเยอะหว่ะพี่

• แรงส์~~~~
    ตอนแรกผมก้อ งง จะด่ากันทำไม ตอนนี้ก้อยังไม่เข้าใจ555
    ผมชินละ มันสีนสันที่ทำให้เวปนี้ไม่น่าเบื่อน่ะครับ

เวปนี้ หมาไม่ดุ. แต่ผีดุครับ
  • ผมรักเวปนี้ :X
  • มึงเป็นคุณหนูที่ไหน ถึงรับคำว่าเหี้ย สัตว์ ห่าราก และอีกมากมาย
    คำพวกนี้ อยู่มาก่อนมึงจะเกิดอีก ถ้าคำพวกนี้ไม่ดีพวกมึงทั้งหลายจะจำแล้วเอามาใช้เหรอ
    ไอ้ เด็กขนตูด เห่อจะมอย จะสร้ากระแสทำห่าไรวะ สาดดดดดดดดด
  • ใครพูดไม่เพราะ คุณก็ไม่ต้องพูดกับเค้า

ใครพูดไม่ดี คุณก็อย่าไปสน

แต่อย่าเสือกมาสร้างมาประเด็นดีกว่านะครับ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องเล่น จบ
  • คุณเตรียมตัวโดนด่าแล้วใช่ไหม งั้นของนิดนึง คุณอ่ะโง่เอง ไม่รู้จากการเลือกเก็บ สมมุติเจอขี้คนอย่างคุณก็จะเก็บใส่กระเป๋า เจอเงินเจอทอง คนอย่างคุณก็จะเก็บใส่กระเป๋า "จงเลือกเก็บไว้แต่สิ่งดีๆเถิด" แล้วปล่อยวางซะไอ้เรื่องที่คุณ คุณไม่ชอบอ่ะนะ วางไว้ตรงนั้นอ่ะนะ อย่าเก็บขี้ขึ้นมาใส่กระเป๋าเลย เดี๋ยวมันจะเหม็นตัวคุณเอง ปล่าวๆ ^^
  • กระทู้นี้มีจุดประสงค์อะไรเนี่ย
    มันลำบากใจขนาดนั้นเลยหรอ
    ชอบนักหรือพวกประจบประแจง สวมหัวโขนใส่กัน
    รับไม่ได้ก็ไม่ต้องรับ
    ด้านดีไม่ยักกะมอง มองแต่ด้านลบ
    เจริญละประเทศไทย......
  • กราบเรียนท่านเจ้าของกะทู้ที่เจริญแล้วทราบ ถ้าท่านติดตามข่าวท่านคงเคยได้ยินวลีเด็ด ** โห่..หา..พ่อ..มึงเหรอ** กูนะอยู่ในเหตุการณ์นะว้อย 5555ขำขำ นี่ขนาดออกอากาสทั่วประเทศนะก็ยังเคยมี แล้วท่านละสงสัย
    คงมาจากเชื้อสายผู้ดีอังกฤษแน่ เลยไม่ชอบคำด่าพวกนี้
  • เฮ้อ...

“เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา

จงเลือกเอา ส่วนดี เขามีอยู่

เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู

เรื่องไม่ดี อย่าไปรู้ ของเขาเลย

อันจะหา คนที่ดี แต่ส่วนเดียว

อย่ามัวเที่ยว หาไป สหายเอ๋ย

เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย

ฝึกจนเคย เห็นแต่ดี มีคุณจริง”

พุทธทาส

image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 34K
  • คุณ จขกท เลือกไอ้ข้อความดี ๆ สาระดี ๆ ซิมีตั้งเยอะ ความรู้หรือการช่วยเหลือแบบไม่ใส่หน้ากากน่ะครับ
    ไปอ่านแต่ข้อความด่ากัน แล้วเก็บมาเป็นสาระทำไม ...เ้ข้าใจการอ่านแบบวิเคราะห์ไหมครับ ไอ้สิ่งไม่ดีก็ไม่ต้องเก็บ เก็บแต่ประสบการณ์ดี ๆ ความรู้ดี ๆ ไปดีกว่านะครับ
  • ผมว่าเวปนี้ พูดตรง ดีครับ ถ้าดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ดีกว่ามีแต่คำเย่อยอ
    มันจะทำให้เราหลงตัวเองครับ
  • ก้อเคยโดนแรงๆน่ะ แต่ก้อต้องยอมรับตัวเองว่าบางทีตัวเราเองก็ขาดสติในการออกความเห็นบางอย่าง บางสิ่งเป็นเรื่องละเอียดอ่อน พอคิดได้ก็ต้องสำนึกในตังเองด้วยว่าที่เค้าด่าเราบางทีเราก็ทำไม่ดีก่อน แต่ไม่เคยคิดที่จะออกไปจากเวปนี้ เพราะได้มีเพื่อนที่เลี้ยงพิทก็เพราะเวปนี้และความรู้อื่นๆอีกมากมายที่เราจะหาศึกษาเองก็ยาก เรื่องมันคงไม่น่าเครียดจนาดนั้น ขนาดเจ้าของเวปเค้ายังสู้ แล้วเราเรื่องแค่นี้จะท้อไปทำมัย เราไม่ได้ทำผิดถึงขนาดไปฆ่าใครนี่นา เลือกเสพแต่สิ่งดีๆ สิ่งไม่ดีจำไว้เป็นบนเรียนสิ ต้องยอมรับตัวเองก่อนติตัวเองก่อน ก่อนให้คนอื่นมาติ
    สำนึกและรักเวปนี้ด้วยใจจิงค่ะ

• yooo_oo คำพูดสั่นๆได้ใจความดี
  • การแสดงความคิด ไม่มีผิด ไม่มีถูก

มีแต่ การพอใจ หรือไม่พอใจ เท่านั้นเอง
  • เสรีเกินไป ความจังไรก็เรยเกิดจากพวกผี[เลว เหี้ย ทราม] ผีดีมีเยอะ นะครับ ผมว่าไม่ต้องคิดไรมากหรอก สังคมออนไลน์ คนเค้าอยากจะเข้ามาระบายอารมย์มั้ง สงสัยเมียใช้ซื้อของ 555
  • บ้านนี้เป็นบ้านของคนจริงครับ เลี้ยงพิตใจต้องพิตครับ ใจเสาะผมว่าเชิญเลี้ยงพุดเดิ้นครับ
  • จะไปคิดมากทำไมให้จิตตก คนเรานี่ก็แปลกเรื่องไม่ดีละชอบกันจัง เรื่องดีๆไม่ค่อยใส่ใจ หุหุ
  • ขี้ประติ๋ว บ้านคุณ จขกท อาจไม่มีคำหยาบ,, แต่เชื่อเหอะประเทศเทยเรา ร้อยละเกิน90ต้องเคยพูดกูมึงกับลูกเมียกับพี่กับน้องในบ้าน หรือกับเพื่อนฝูง มันเป็นภาษาบ้านๆ เข้าใจมั้ย" บ้านๆ" แค่นี้เองผู้ชายอะไรมีงี้ด้วย 8-X
  • ไม่ต้องร้อง..ครับ
    ในเว็บนี้ก็เป็นสังคม มีคนทุกประเภทครับ สุภาพ หยาบช้า เลว ดี
    หรือ ตุ๊ด แต๋ว แบบคุณไง

• เอ...มันเป็นพื้นที่ของการแสดงความคิดเห็นนี่คะ...ถ้าไม่อยากเจอข้อความที่ไม่สุภาพก็ไม่ต้องไปอ่านหรือบังเอิญเจอเข้า ก็มองข้ามผ่านมันไปไม่เห็นต้องเก็บมาคิด ในเมื่อคุณไม่ชอบความคิดเห็นนั้นๆก็ไม่ต้องตั้งกระทู้หรือแค่มองผ่านไป

สุนัขน่ะ...ถ้ามันพูดได้ก็คงเกิดมาเป็นคนแล้วล่ะค่ะ สุนัขเองก็มีความรู้สึกที่พึงพอใจหรือไม่พึงพอใจเช่นเดียวกับมนุษย์ มันแค่พูดไม่ได้แต่เมื่อมันไม่พอใจอะไรก็แค่ ถอนหายใจยาวๆ...แค่นั้นจบ (ก็พูดไม่ได้นี่นะ)

คนเรา...ต่างคนก็ต่างความคิด ไม่อยากให้เขาด่าก็มองเพียงแค่ว่ามันเป็นเพียงแค่....มันเป็นความคิดเห็นของเขานี่นะ...นานาจิตตัง...

อย่ามาว่าเวปนี้ขอร้อง...เวปอื่นเกลื่อนกลาดไม่ไปใส่ใจล่ะคะ...ในโลกแห่งความจริงที่คุณอาศัยอยู่นะมันไม่มีเลยหรอ?คนหยาบคาย มันอยู่ทุกที่นั่นแหล่ะ...ตัวคุณเองคงจะดีมากเลยสินะว่าคนอื่นหยาบคาย แต่ตัวคุณเองใช้ถ้อยคำที่หยาบคายเสียยิ่งกว่า ไอ้ประโยค"เสื่อมจิงๆปานนั้นรักสัตว์แต่ดันปากหมาซะเอง" เป็นประโยคที่สุภาพมากเลยงั้นสิ

คุณไม่ชอบ...ก้ออย่ามาสร้างกระแส...คนที่นี่เขาเคารพความคิดเห็นกันดีค่ะ
  • ผมว่าเกินกว่า 95% ของคนในบอร์ดนี้เป็นคนเข้าใจชีวิตมากๆเลยนะ
    ผมภูมิใจที่มีส่วนช่วยสร้างสังคมของคนจริงแห่งนี้ครับ

เลือกเสพในสิ่งที่เป็นประโยชน์ หลีกเลี่ยงสิ่งที่เดือดร้อนรำคาญ
    ทำแค่นี้ก็โลดแล่นในบอร์นี้ได้อย่างมีความสุขแล้วละครับ
  • โอย....เละเลย
  • ด้านเขาดีไม่เคยอ่านละมั้งนิ สงสัยอ่านแต่ที่เขาด่ากันประมาณอยากมีส่วนร่วมหรอครับ
  • คนที่น่าเคารพอย่างคุณมาเฟียยังโดน
    แต่โดนแล้วใครหลุด ใครสงบ ใครมีเหตุผล ใครบ้า เป็นกรณีศึกษา
  • อย่าไปสนใจกระทู้นี้เลย น้ำเน่าสิ้นดี >:-) :028:
  • ตั้งกระทู้เพื่ออะไรค่ะ คุณไม่มีสมองเหรอ หรือแยกแยะไม่ออกว่าสิ่งใหนมีประโยชน์หรือสิ่งใหนไม่มีประโยชน์ ถ้านั่งอ่านแล้วไม่สบอารมณ์คุณก็ปล่อยไม่ผ่านไปสิค่ะ หรือว่าไม่พอใจอะไรในเวปนี้ก็จงออกไปซะ อย่านั่งดมตดคนอื่นแล้วพาลมานั่งโมโหเองเลย
  • กระทู้ไร้สาระสุดๆๆ
  • ถ้าชอบกันแบบดิบเถื่อน สนุกสนาน คลายเครียด เชิญ เวปนี้ครับ เพื่อนฝูง คติที่นั่นคือ ใครโกรธก่อนแพ้
    http://www.tayan008.com/webboard/viewforum.php?f=3

• อันนินทากาเลเหมือนเทแกลบ มันไม่แสบเหมือนเอาตูดทะลูดหิน ขำๆนะคร้าบ
  • แล้วจะไปเลือกเสพไอ้สิ่งที่เราไม่ชอบทำไมว่ะ ไม่ชอบก็ข้ามไปสาระก็มี หรือถ้ารับไม่ได้ก็ไม่มีใครเอาปืนไปจ่อหัวให้ต้องเข้าแปลกคน ไม่ชอบแทนที่จะไม่เข้ามาแต่มาตั้งด่าตกลงเอางัยว่ะเนี๊ย จะให้ทุกคนในนี้ปรับเปลี่ยนเพื่อคุณหรอ
  • :067: :067: :067: :067: :067: :067: :067: :067:

แรงส์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  • กลับไปเล่นบอร์ดเลียตามเดิมเลยปะ ฟาย
  • ถ้าเจ้าได้ทุกอย่าง...ดั่งที่คิด
    ชั่วชีวิต...จะเอาทองกองที่ไหน
    ก็ได้บ้างเสียบ้าง...ช่างปะไร
    ชีวิตใคร...ชีวิตมัน...เท่านั้นเอง
  • ไอ้พวกตัวหมัดแอบมาสร้างประเด็นแค่นั้น
  • ไอ้ผีหน้าหี มึงอย่าเขี่ยเลยไอ้แม่เย็ด เค้าจบกันแล้ว มึงไปให้โคตรพ่อโคตรแม่ มึงไปเช็คไอพี กู เลยนะ
    รู้แล้วช่วยมาหน่อย กูจะได้เตะปากไอ้ผีส้นตีน อย่างมึง ซักกที ไอ้ควย ไอ้หน้าเขม่าแตด
  • นักเลงจริงๆ
  • อย่าเอาพ่อแม่กันมาเล่น
  • เก๋าได้ นักเลงได้ แต่อย่าเอาพ่อแม่มาล้อเล่นกัน
  • image
    ไฟล์แนบ
    Image_image005_jpg@01CC1F78_1D52E450.jpg 50K
  • บอร์ดนี้พัฒนาคน ก่อนพัฒนาหมา
    หากพัฒนาจิตใจตนเองยังไม่ได้ก็อย่าคิดพัฒนาอะไร

โลกแห่งความจริงวันนี้มันโหดร้ายกว่าที่คิด
    หากใจไม่แกร่งพอคงจะดำเนินชีวิตไปด้วยความยากลำบาก
    ความสมหวัง ความสำเร็จ มันเป็นความสุขทุกคนอยากได้
    แต่ก็อย่าลืมเผื่อใจไว้รับกับความทุกข์จากความผิดหวังบ้าง

ขอให้เล่นบอร์ดนี้กันอย่างมีความสุขกันทุกคนนะครับ