ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องใ่หม่ แนะนำตัวครับ
  • ชื่อ ต้นครับ กำลังเริ่มสนใจ Bully ครับ
    ตอนนี้เลี้ยงแต่ Bulldog กับ Bullmastiff ครับ

อยู่แถว นนท์ครับ
  • เชิญมาเที่ยวงานมิตติ้งนครปฐมดูนะคับ วันที่24นี้คับเริ่มบ่าย 2ถึงเย็นคับ
  • จะลง Program ไว้เลยครับ
  • สมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ อยู่ถัดจากนนท์มาหน่อย ประชาขื่นค่ะ :m93:
  • ศึกษาก่อนนะฮะทั้งนิสัยสิ่งแวดล้อมความเป็นอยู่ของมันก่อนผมจะเลี้ยงศึกษามันปีกว่าถึงจะเลี้ยงเพราะBullyมีเลือดของพิทบูลอยู่ผมเลิ้ยงสายกัดอยู่พิทบูลพระสมุทร
  • ขอบคุณคุณ Chal ครับ สำหรับคำแนะนำ

สวัสดีครับคุณ NanNaja ไม่ไกลกันเลยครับ !!!
  • มายเป็นไรเล่าสู่กันฟังเพราะรักในสิ่งเดียวกันผมก็ศึกษาจากเว๊บนิ้พิทบูลพระสมุทร
  • ยินดีต้อนรับครับ ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆ ก่อนที่จะเลี๊ยงนะครับหมาประเภทนี้ พลังงานเยอะต้องมีเวลาพาเอาออกกำลังกายด้วยนะครับ^^image
    ไฟล์แนบ
    272896_229653170399716_100000651036531_770902_1371070_o.jpg 121K
  • ผมว่าอย่าเลยคับ เพราะเดี๋ยวติดใจแล้วตัวเดียวจะไม่พอ...555+
  • หวัดดีค่ะคุณต้น คุณ NanNaJa ยินดีต้อนรับอย่างแรง :036:
  • ว่าจะลองบรีด ซักครอก ครับ อิอิ
  • ชอบบลูด๊อกมากเลยค่ะ อัพรูปมาให้ดูมั่ง อ้อเลี้ยง สแตฟฟอร์ด 1 พิท 1
    พิทมีคนให้มาซนมาก
  • นี่เด็กๆที่บ้านครับ

น้อง Otto รูปถ่ายตอน 6 wk ครับ
    ไฟล์แนบ
    Otto 6 Wk 1 @ 850.jpg 253K
  • สวัสดีครับคุณต้น... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08023.JPG 271K
  • สวัสดีครับคุณ Tek
  • เลี้ยงลูกหมาอีกเมื่อไหร่ คงได้ทดลอง Munta Gold แทนอาหารเม็ดแน่นอนครับ หลายคนบอกต่อมาว่าใช้ได้ผลดีมาก... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00939.JPG 214K
  • หวัดดีจ้ะน้อง Otto และ เจ้าเบิร์กสุดหล่อ :o046:
  • ยินดีครับคุณ Tek มีลูกหมาเมื่อไร บอกได้เลยคร๊าบ
  • สวัสดีจ๊ะน้องมาริซ่า แถมเจ้า BURGH เก๊กหล่อให้หนึ่งรูป ดูแล้วอยากหอมแก้มมั้ย :013:

ขอบคุณครับคุณต้น ต้องได้ติดต่อเข้าไปแน่นอนครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08526.JPG 264K
  • ผมอยากลองบรีดซักครอก จะลองทำ ลูกหมามันตาโกลด์ ที่เป็น Bully ดูบ้าง อิอิ
  • มีคำถาม คร๊าบ

ทำไม รูปที่ผมโพส มันไม่แสดงเป็นภาพออกมาครับ ???
  • ต้องกดคําว่าแทรกภาพ ด้านหลังชื่อของรูปภาพที่ได้ Browse เข้าไปครับ

image
    ไฟล์แนบ
    218093.jpg 172K
  • Test ! ขอบคุณครับพี่ Tek

image
    ไฟล์แนบ
    Mocha Face.jpg 212K
  • ด้วยความยินดีครับ...
  • :bz :bz :bz :bz :bz
  • ยินดีต้อนรับคุณต้น สมาชิกคุณภาพใหม่ล่าสุดของเว็บเรา
  • @ คุณ marisa
    ขอบคุณมากๆค่ะ :m98:

@ คุณ AonPathumThani
    โห หมาของคุณเท่มากเลย :010:
  • คุณต้น ดังใหญ่แล้วนะ อิอิ ___ Annie
  • หวัดดีคับพี่เทพต้นซุปเปอร์แฮนเลอร์
    อิอิอิอิ
    คนนี้แหละทีเด็ดเรื่องจูงหมาเทพแฮนเลอร์ตัวจริง
    เด๋วใครจะหาว่าผมเลียอีก มันตาโกลผสมเอฟวันสีม่วงกะบูลลี่เอ๊กตรีมเล็กน้อย
    สูตรนี้ผมลองมาแล้ววววเด็ดจริงอย่าลืมลูกหมามันตาโกลตัวนี้ด้วยนะพี่ต้นimageimage
    ไฟล์แนบ
    167035_10150104950132497_557992496_6041438_4860841_n.jpg 85K
    IMG_2391.JPG 75K
  • กระทู้นี้สุนัขสวยทุกตัว ชอบทุกตัวเลย เลือกไม่ถูก
  • ว่าน!!! ทีนี้ อย่าหลอกให้ผม อารมณ์ค้าง อีกนะคร๊าบ พาน้องขึ้นมาให้จูงซะที !!! อิอิ

สวัสดี คุณแอ้ ในที่สุดก็ได้เจอในเวปนี้เน้อ !!!
  • น้าผีแซวซะเขิลเลย...

ตอนนี้ ผมมี แต่ Bulldog กะ Bullmastiff ครับ แหะๆ
  • สวัสดีครับคุณต้น อยากทราบว่าระยะเวลาในการเริ่มให้ลูกสุนัขเพิ่งคลอด
    กินมันต้าโกลว่าควรเริ่มตอนไหนดีครับ เท่าที่ทราบนี่หลังจาก 15 วันก็สามารถ
    ให้ได้เลยใช่ไหมครับ

แล้วปริมาณในการให้ควรเป็นเท่าใดดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
  • ขอแนะนำให้เริ่มที่ 18 วันดีกว่าครับ ถ้าอยากเริ่มเร็วกว่านั้น โทรฯมาคุยกันก่อนดีกว่าครับ

ปริมาณการให้ขึ้นกับน้ำหนักตัวของลูกหมาครับ
  • ได้เลยครับพี่ต้น ขอบคุณมากๆครับ
  • โอ้โห้...อาจารย์มาแล้ว..ยินดีต้อนรับครับว่าง ๆ ไปเล่นที่ห้องศรีสะเกษหน่อยเด้อ...
    ...มาเลยครับมาเล่น Bully ด้วยกันครับ...บางทีผมอาจมีบลูด็อกติดไม้ติดมือมาก็ได้ครับ...

• วั่ดดีครับ พี่โต
    อย่าเรียก อาจงอาจารย์เล๊ย...
    ผมเป็นน้องใหม่ในเวปนี้ ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกมากคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ
    มีแต่พี่โตล่ะ ที่จะต้องสอนผมให้มากๆ
  • ว่าไปครับ ...
  • Bulldog แบบนี้ เข้าตามั่งไหมครับพี่โต ? (60 วัน)

image
    ไฟล์แนบ
    Otto 1_resize.jpg 223K
  • ข่าวว่าจะเอาของมุมาปั้นจริงหรือเปล่าเนี่ย
  • ถ้าพี่มุ จะกรุณา ผมก็ อยากได้เลยพี่มาร์ค
    คิดว่าพรุ่งนี้ จะยกหูหาพี่มุ เข้าไปคุยด้วย อิอิ
  • พี่ต้นเอาหมาเทพผมไปปั้นด้วยดิ5555
    ตอนนี้มันกำลังกากอยู่
  • ท่าทางจะมีคนใจดี อยากสนับสนุน เยอะแฮะเรา !!! อิอิ

ว่าน ผมขอลองซักตัวนึงก่อนนะครับ หุหุ
  • หมาที่นี้กินมันตาตั้งแต่ 18 วัน 24 วันเดินกันกระจาย

image

image
  • เด๋วพรุ่งนี้มาอัพเดท รูปปัจจุบัน อายุ 6 เดือน
  • แทบจะอดใจไม่ไหวแล้วครับพี่มุ !!!
  • หวัดดีค่ะ
  • ที่แรกว่าจะโพสต์พรุ่งนี้เพราะจะดู ทงอี แต่ไหนๆก็ไหนๆ
    เด๋วหากระทู้ไม่เจอ ยิ่งตกเร็วๆอยู่ 555

ตัวแรกที่นั่ง (ภาพข้างบน) คือตัวนี้ครับ

image

เหมือนกับย่าเค้ามัย!!!! Tikka

image
    ไฟล์แนบ
    monte 6 months.jpg 91K
    Tikka.jpg 133K
  • ส่วนตัวที่ยืน ตัวนี้ได้ถ้วยการันตีจากงาน อินเตอร์ฯ ด๊อกโชว์
    ที่เมืองทองครับ ปัีจจุบันเป็นแบบนี้ครับ

image

ไฟล์แนบ
    mayfair 6 months.jpg 96K
  • 599 156 4893 154 63 21

แปลได้ความว่า โอ้ แม่ เจ้า !!!
  • ยินดีด้วยครับ คุณมุนี่ใจจริงๆ :063: