ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting Pitbull Phuket ครั้งที่ 15 (Andaman Big Bone Party)
  • Meeting Pitbull Phuket ครั้งที่ 15 (Andaman Big Bone Party)

วันอาทิตย์ ที่ 31 กรกฎาคม 2554

ณ. สถานที่ บริเวณกรมหลวงชุมพร สะพานหิน

เชิญร่วมงานพบปะ สังสรรค์ เพื่อมิตรภาพและ เพื่อสังคม

วัตถุประสงค์

1. เพื่อหารายได้ สบทบทุน งาน Rally Phuket Dog วันที่ 7 สิงหาคม 2554

2. เพื่อสมทบทุนซื้ออาหารสุนัขให้กับ ศุนย์พักพิงสุนัขจรจัด สวนป่าบางขนุน

กิจกรรม

1. ประกวดสุนัขพิทบูล สไตล์ ABB

2. พบปะพูดคุยสังสรรค์

3. ให้คำแนะนำและ แนวทางในการเลี้ยงสุนัขพิทบูล

***ในงานรับสมัครสมาชิก ABB เพิ่ม อย่างเป็นทางการ***

สปอนเซอร์

- ROAD WING BIKE

- High End Construction Co.,ltd.

- Phuket Dog

- ร้านก่อนนอน

- โรงพยาบาลสัตว์ อ.สัตวแพทย์

ติดต่อสอบถาม สปอนเซอร์ 085-888-2870 (แอ้)

• ขอถามหน่อยครับ ประกวดสุนัขพิทบูล สไตล์ ABB มันเป็นยังงัยมีกี่รุ่น แยกเพศป่าว เสียค่าสมัครไหม ใครเป็นกรรมการ ที่ถามเพราะจะได้ดูหมาที่บ้านว่ามีที่ถูกใจ ABB หรือป่าว ถ้าถูกใจพวก ABB จะได้เอาไปประกวดด้วย
  • อยากกลับไปร่วมด้วยจัง ปัจจุบันอยู่ปทุมค่ะ มีตัวเมียฮีทกำลังมา จอง hotman ไว้เป็นลูกเขย ไว้จะพาไปโชว์ที่ภูเก็ต
  • ประกวดแบบครั้งก่อนรึป่าวคับพี่จ๊อด
  • เริ่มงานใหณ่ขึ้นแล้วนะจ๊อด นี่และภูเก็ต เริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ ขอให้ร่วมมือ ร่วมใจกัน แล้วงานอะไรก็ไปได้สวย สักวันก็คงจะเป็นงานช้าง ในวันข้างหน้า นับนุน นะน้อง
  • งานนี้การประกวดก็ควรเป็นระบบมากขึ้นนะ จากเมื่อก่อนประกวดเพื่อสนุกสนาน แต่งานนี้เป็น เป็นร่างมากขึ้น สนับสนุน นะน้อง ขอให้งานออกมาดี เพื่อไว้เป็นกำลังใจ ต่อไปงานหน้าต่อไปอีก

• แล้วเจอกันครับ ABB

งานดีๆเพื่อสังคม สนับสนุนเต็มที่ครับ

image

image
  • งานนี้อยากไปจังภูเก็ต อยากพาหมาไปประกวด และพาไปเล่นน้ำด้วย ไปพักสักวัน สองวัน ไม่รู้ที่ไหนมีที่พักบ้างที่หมาสามารถอยู่ได้ด้วย ไม่รู้คุณจ๊อดพอจะแนะนำได้บ้างไหม จากชุมพร อาจจะมีพาไปหลายตัว
  • จากสุราษฏร์ไปร่วมได้หรือเปล่า แล้วที่ประกวดอยู่แถวไหนในภูเก็ต อยากรู้เส้นทาง
  • ยินดีครับคุณ Honey ที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมของเรา งานนี่ได้ทั้งความสนุกและได้ร่วมการทำกุศล ไม่ว่าจะมาจากจังหวัดไหนทางกลุ่มABB ของเรายินต้อนรับสำหรับเพื่อนๆพิทบูลทุกท่าน สำหรับท่านที่มาจากจังหวัดอื่น
    สามารถสอบถามเรื่องที่พักได้ตามเบอร์ 082-5182528
    ส่วนเรื่องรายละเอียดการประกวดทางกลุ่มABB จะแจ้งให้ทุกท่านทราบ เร็วๆนี้
  • Dragon phuket pitt ขอไปประกวดด้วยคับ
  • ยินดีเลยครับคุณโรม กลุ่ม Dragon Phuket Pitt แล้วเจอกันงานน่ะ :o016:
  • อยากไปมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
  • มีประกวดรุ่นไนบ้างครับ
  • คุณต้น ถ้าคุณต้นมานะ ทางทีมABB จะปูพรมแดง รอรับที่สนามบินเลย ...แต่ถ้าเอาหมามาด้วย จะไปอุ้มลงจากเครื่องเลย อิอิ .....แอ้
  • มี แยก ประเภท ผู้ เมียหรือเปล่า jozz
  • ภาพ Rally Phuket Dog ปี 53 ที่แล้วมาให้ชมกันแบบคร่าวๆก่อน
    http://www.phuketdog.com/webboard/index.php?topic=1885.0
    http://www.phuketdog.com/webboard/index.php?topic=1901.60
    ขออภัยเจ้าของบอร์ดด้วยที่นำภาพบ้างส่วนมาให้ชมครับ
    Meeting Pitbull Phuket ครั้งที่ 15 (Andaman Big Bone Party)
    ในวันอาทิตย์ที่ 31 ก.ค. 54 จะนำรายละเอียด Rally Phuket Dog ปี 54 แจ้งให้สมาชิก Pit&Bully ทุกท่านทราบอีกครั้ง อยากให้พวกเหล่าสาวกPit & Bully ไปกันเยอะๆน่ะครับได้ทั้งบุญและความสนุกสนาน+เพื่อนด้วย....
    :o001:
  • ไอ้พวกแก๊งปาหี่
  • ที่พักสำหรับคนรักสุนัขในภูเก็ต ครับ
    very nice beaches to stay for doggies...
    อ่าวเสน บังกาโล 11/12 หมู่ 1 อ่าวเสน ตำบลราไวย์ อำเภอเมือง 0 7628 8306 500 - 1300 บาท
    ในยาง การ์เด้น บังกะโล 21 หมู่ 6 หาดในยาง ตำบลไม้ขาว อำเภอถลาง 0 7620 5359 800 - 1000 บาท
    ในยางคอทเทจ หาดในยาง 93/2 หมู๋ 5 ตำบลสาคู อำเภอถลาง 0 7620 5147, 08 1677 9619 800 - 1200 บาท
    บ้านราไวย์ บังกะโล หาดมิตรภาพ 21/7-11 ถนนวิเศษ ตำบลราไวย์ อำเภอเมือง 0 7638 1571 600 - 1500 บาท
    ไม้ขาว บีช บังกะโล หาดไม้ขาว 128 หมู่3 ตำบลไม้ขาว อำเภอถลาง 08 1895 1233, 0 1272 4162 100 - 600 บาท
    crowdy beaches, but maybe you like it...
    กรีนการ์เด้น บังกะโล หาดกะหลิม 13 ซอยพระบารมี 4 ตำบลป่าตอง อำเภอกะทู้ 0 7629 0082 900 - 1500 บาท
    พรประทีปบังกาโล หาดกะตะ 13/2 ถนนปฏัก ตำบลกะรน อำเภอเมือง 0 7628 4186, 08 1691 2793 700 - 800 บาท
    แหลมไทร บังกะโล หาดกะตะ 8 ถนนแหลมไทร ตำบลกะรน อำเภอเมืองภูเก็ต 0 7628 5255 1000 - 1500 บาท
    วันดี บังกะโล หาดในหาน 59/11 ถนนบ้านไสยวน ตำบลราไวย์ อำเภอเมืองภูเก็ต 08 1691 9473 300 - 500 บาท

ส่วนเรื่องราคาอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงแล้วคาดว่าน่าจะถูกลง เพราะเป็นช่วง Low season เพื่อนๆพี่ๆ ลองเลือกกันดูว่าชอบหาดแถวไหนจะพาสุนัข Pitbull ตัวโปรดไปเล่นน้ำด้วย
    :o001:
  • กติกาการประกวดสุนัข เอาแบบมันๆแบ่งเป็น 3 ประเภท 6 รุ่น

ประเภทที่ 1 ประเภทหน้ายาวแหลม อกเล็ก ลำตัวยาว สูงโปร่ง แบ่งเป็น 2 รุ่น
    รุ่นที่ 1 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย
    รุ่นที่ 2 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1)เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความยาวที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา เอาค่าที่เหลือมากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดความยาวลำตัวหมา เอาค่ามากสุด
    4) เอาสายวัดมาวัดความสูงหมา เอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 4 ใครคะแนนมากชนะไป

ประเภทที่ 2 ประเภทหน้าสั้น อกกร่างใหญ่ ตัวเตีีย
    รุ่นที่ 3 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย
    รุ่นที่ 4 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1) เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความสั้นที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกความกร่างของหมา แล้วเอาค่ามากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดรอบ ความเตี๊ยของสุนัข แล้วเอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 3 ใครคะแนนมากชนะไป

ประเภทที่ 3 Best in show
    รุ่นที่ 5 เพศเมีย ไม่จำกัดอายุ
    รุ่นที่ 6 เพศผู้ ไม่จำกัดอายุ

ตัดสินโดย
    1) ให้ประชาชนที่มาในงานเป็นคนให้คะแนน

สำหรับค่าสมัคร 100 บาท เพื่อนำรายได้ค่าสมัครทั้งหมดซื้ออาหารหมาให้กับสุนัขจรจัดที่สวนป่าบางขนุนในงานRally Dog Phuket
    ส่วนหมาที่ชนะอันดับ 1-3 ในแต่ละรุ่นเรามีใบประกาศนียบัตรและของรางวัลมอบให้
    สามารถลงทะเบียน โดยการบอกชื่อเจ้าของสุนัข และชื่อสุนัข อายุ เพศ ทางเวป pitbullzone ทางนี้ได้ครับ

ทางกลุ่ม ANDAMAN BIG BOEN อยากให้พี่น้องเราชาวพิทบูลทั้งหลายที่สละเวลาว่างของวันหยุดมาร่วมงานกันจะได้มีแต่รอยยิ้มและความสุขกลับบ้านกันทุกคน ขอบคุณครับ
    :019:
  • มีรุ่นหางคดป่าวคับ
    วิธีการคือ ใครคดเยอะที่สุดชนะไป ผมว่า ABB แน่ๆฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  • ถุยคนนอกเค้าอาจดูพวกมึงว่าดีABBแต่คนภูเก็ตเค้ารู้ว่ามึงมันเป็นยังงัย ไอ้แก็งหรอกลวง
  • หมายเหตุ สุนัขของกลุ่ม ANDAMAN BIG BONE ทุกตัวจะไม่มีการส่งเข้าประกวดครับ แต่จะให้พี่ๆน้องพิทในจังหวัดภูเก็ต และจังหวัดอื่นๆ....ที่สนใจเข้าร่วมประกวดเท่านั้นครับ จึงขอเชิญทุกท่านเชิญร่วมสนุกและทำบุญร่วมกันรวมทั้งพี่ผีที่สนใจด้วยน่ะครับ :o001:
  • ผีคับว่างๆ มานั่งกินเหล้าบ้านผมดีกว่าจะได้คุยกัน