ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การก่อกำเนิดทายาทอสูร
  • หลังจากห่างหายไปนานพอสมควร ผมก็หวังว่าจะมีอสูรกายตาสีเหลืองอมขาวออกมาบ้าง
    image

เนื่องจาก บีเจ ก็มีอายุมากขึ้นทุกวัน รู้สึกเสียดาย หมาเทพตัวนี้ ผมจึงได้ทำการผสม บีเจ กับแม่หมาของคุณตัวเรดโซนไปเมื่อวานนี้ โดยมีเงื่อนไขในการผสม ดังนี้

ผมไม่คิดค่าผสม ไม่เรียกร้องอะไรทั้งสิ้น ผสมให้แบบฟรีๆ ในฐานะน้องชายที่เสมอต้นเสมอปลาย แต่หากจะช่วยสมทบเงินจากขายลูกหมาส่วนหนึ่งเพื่อกิจกรรมก็ยินดี

ลูกหมาจะจำหน่ายราคาเท่าไรก็ตามแต่คุณภาพของลูกหมา ตัวที่เป็นความคาดหวังจะ 3 4 หรือ 5 หมื่นก็ไม่ว่าอะไร แต่ตัวที่ไม่สวยจะขายเพียง 5-6 พัน เพื่อให้คนเอาไปเลี้ยงเล่นๆก็ไม่ว่า แต่อยากให้คัดผู้ซื้อให้ดีๆ และผมขอให้คุณตั๊วเก็บตัวสวยๆไว้เพื่อทำสายหมาต่อในอนาคต หมาตัวที่ไม่สวยต้องคุยกับผู้ซื้อให้เข้าใจ และหมาที่จำหน่ายไปในราคาแพง หากโตขึ้นมามีปัญหาไม่สามารถขยายพันธ์ต่อได้ ก็ต้องคืนเงินให้ลูกค้าเต็มจำนวน

ใครที่กำลังมองหาลูกบีเจ ก็โปรดตรียมตัวเตรียมใจติดตาม
    ไฟล์แนบ
    DSC09897rs.jpg 96K
  • แจ่มพี่
  • ขอให้ติด และได้ลูกหมาสวยสมใจครับ
  • งั้นก็ต้องตั้งหน้าตั้งตารออย่างตั้งใจซะแล้วสิเนี่ย ^^
  • งานนี้ได้อมเงินเมียแน่นอนเลยตู ..... นำลายไหล =P~
  • image

บีเจ โครงสร้างยังพอไหว เป็นหมาที่กระดูกดีมากๆ โครงสร้างใหญ่เต็มไซส์
    หมาระดับในชีวิตผมมีสองตัว ถ้าพูดถึงนิสัยตัวที่เหมาะกับครอบครัวผมมากที่สุดก็คือไทเกอร์
    แต่ถ้าเรื่องโครงสร้าง สำหรับการทำกิจกรรม บีเจกินขาด นิสัยฝึกได้ แต่โครงสร้างฝึกไม่ได้ครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    DSC09842rs.jpg 131K
  • สุดยอด .....

ทิ้ง ทวนหอก สุดท้าย ......
    ได้สวยงาม มาก คับ บีเจ ราชัน หมาแดง :063:
    มันคืออีกหนึ่ง ตำนาน คับ พี่มาร์ค หมาแดง ที่ ไม่สวย แต่โครต หล่อ
  • แจ่ม...รอชมครับพี่
  • รอดูเช่นกัล
  • ป๋ามาร์ค สำหรับลูก BJ เนี่ยะแม้จะเป็นตัวขี้เหร่ที่สุดในคอกผมก็รับได้ครับ 5555
    เน้นสายเลือดแชมป์ลากน้ำหนัก
  • ผมจะเอาไอ้แท้งไปปล่อยวัดและ จะได้เป็นผู้ถูกเลือก555
  • ขอบคุณพี่มาร์ค พี่ชายที่แสนดีที่ให้โอกาสกับน้องๆทุกคนเสมอ หวังว่าลูกสุนัขชุดนี้จะเป็นทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่อยากได้ทายาทBJไว้ครอบครองไม่ว่าจะเอาไว้เลี้ยงเล่น เป็นนักกีฬา หรือเป็นพ่อ-แม่พันธุ์ต่อไป

โดยผมจะคัดเลือกและแบ่งเกรดให้เกิดความชัดเจนกันไปเลย เพราะลูกสุนัขในแต่ละชุด ต่อให้พ่อ-แม่พันธุ์จะดีเลิศแค่ไหนก็ไม่ได้หมายความว่าลูกสุนัขทุกตัวเมื่อโตขึ้นจะต้องกลายเป็นพ่อ-แม่พันธุ์ไปซะทั้งหมดทุกตัว โดยจะแบ่งเป็นเกรดเลี้ยงเล่นราคาเบาๆ (ไม่ออกเพดให้ ) กับบางตัวที่เป็นเกรดหวังผลได้ในอนาคตก็จะเป็นราคากลางๆขึ้นมาหน่อย (ออกเพดให้) เพื่อสร้างเป็นมาตรฐานและเป็นการวางแผนที่ชัดเจนในอนาคตของผู้เลี้ยงต่อไป

เพิ่งผสมไปเมื่อวันที่15 และ 17 กค. ที่ผ่านมาจะติดรึป่าว ยังไม่รู้ ..... แต่ถ้าใครสนใจก็นับวันรอลุ้นกันได้เลย
  • แจ๋วเลยครับ
  • ผมตัดสินใจทำแบบนี้ก็หวังว่า หมาแดงสายเลือดดีๆ ลักษณะดีๆ จะไม่สูญหายไป
    ถึงมันอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ก็ไม่อยากจะให้คนลืมมันไปครับ

image

บีเจ สามารถอยู่ร่วมกับลูกสาวผมสบายๆ ไม่เคยก้าวร้าวกับสมาชิกในบ้าน
    แต่กับคนแปลกหน้า เจอกันมันตัวต่อตัวรับรองเยี่ยวราด
    ไฟล์แนบ
    DSC09853rs.jpg 91K
  • ผมคนนึงที่อยากจะเลี้ยงแดงๆๆกะเค้าบ้าง อิๆๆ
  • ภาพล่าสุดถ่ายเมื่อวานสดๆร้อนๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09854rs.jpg 103K
  • pae 11:51AM Permalink
    ผมจะเอาไอ้แท้งไปปล่อยวัดและ จะได้เป็นผู้ถูกเลือก555
    -----------------------------------

ไปวันไหน วัดไหนครับ.. เดี๋ยวผมไปรอ :m32:
  • คิดเหมือนกันเลยค่ะ คุณ Auun :030:
  • เด็ดจัดจ้านจริงๆ
    นี่แหละคับหมาแดง
  • พี่ มาร์ค พุดได้ คำเดียวเลย ว่า มันสวยสุดๆๆ คับ ในหมาแดง
    อาจเป็นเพราะ สไตล์ที่ผมชอบด้วย
    บีเจ ไม่ จุดใดที่ผมไม่ชอบ มัน โดนหมด
    โครงสร้างหน้าตา ลิปปาก ชัดเจน จริงๆๆๆ......

ถ้า ที่บ้านมีที่เหลือ ผม ขอจัดมาสักตัวเลย ........
    บีเจ กับ หมา คุณ ตั้ว ผมว่าแมท มาก มวยถูกคุ่ จริงๆๆๆ

• tutietutie กรกฎาคม 17 Permalink
    สุดยอด .....

ทิ้ง ทวนหอก สุดท้าย ......
    ได้สวยงาม มาก คับ บีเจ ราชัน หมาแดง :063:
    มันคืออีกหนึ่ง ตำนาน คับ พี่มาร์ค หมาแดง ที่ ไม่สวย แต่โครต หล่อ
    ----------------------------------------------

ไม่สวย เพราะเป็นผู้ชายใช่ไหม ก็เลยโครตหล่อ
  • ขี้โกง ทำไมผสมตอนนี้ล่ะคะ โหยเสียดายจัง ราคาถ้าจะอัพแน่ๆเตรียมตัวกระเป๋าฉีก ใครก็อยากได้ลูกบีเจ :006:
  • สู้ๆๆๆนะค่ะ ออกมาขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกตัวเลยค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    QELCAXGMV1XCA3TPQKXCA2LDFBHCAU2WF3DCAK75UNUCASXHXQ6CAI1VD1NCAGB6ZWDCAO2EJFBCAFEZ3YMCA7BGHIUCAANUHU4CAFLXRUFCAZVSEIMCAAPWAT0CA6DU7MVCAPV2YUZCAB90PJFCA3DEUVS.jpg 8K
  • ใช่คับน้าผี เพราะมันเป็นตัวผุ้ :015:
  • ขาหน้าบีเจ เห็นแค่นี้ อยากร้อว อู้ .....
    วัดกันเห็น ๆๆกับขาลุกสาวพี่มาร์ค
    ขาบีเจใหญ่มาก
  • มาสนุกที่กระทู้นี้ดีกว่า

แค่เปิดตัวก็แรงแล้ว แต่ก็อย่าคาดหวังสูงนะครับ บีเจ ไม่ใช่หมาแนวเตี้ยตัน ดังนั้นลูกมัน จะออกแนวโย่งยาว หากใครคาดหวังหมาแนวล่ำหนา มองข้ามชุดนี้ไปได้เลย เรากำลังจะทำหมาเพื่อกิจกรรมลากน้ำหนักครับ
  • ไม่เคยเหนตัวจริงBJเลยพี่มาร์ค อยากเหนตัวจริงมากๆคับ :-D
    อันนี้หมาแดงที่บ้าน1ปี4เดือนimage
    ไฟล์แนบ
    1ปี4เดือน.jpg 83K
  • ผมเคยมีความคิดเล่นๆ จะเอาบีเจลงแข่งอีกสักครั้ง แต่ก็กังวลเรื่องขาเขาเจ็บ
    ผมคิดว่าหากบีเจลงสนามคงจะมีนักลากหลายคนที่อยากล้มบีเจ
    ผมว่ามันคงจะเป็นงานยักษ์ เหมือน ปาเกียวต่อยแน่ๆเลย แค่คิดก็สนามแตกแล้ว

แต่ก็ไม่แน่นะครับ หากมีคนเรียกร้องมากพอ ฮ่าๆๆ
  • อยากเหนจังฮ้ะๆ 55555
  • จัดไปเลยเฮีย
  • โห ใช้แรงงานลูกสาวแต่เช้าเลยนะนี่ ให้น้องล้างหน้าแปรงฟันแต่งตัวก่อนก็ได้นะเฮียเดี๋ยวร้องกรมแรงงงานเด้อ L-)
  • ชอบตาเจ้า บีเจ ดูแล้วโหดดี
  • ต่อไปผมจะจัดงานลากแบบง่ายๆไม่ซับซ้อน

ข้ามน้ำหนักได้เท่าที่อยากข้าม ลงลากได้บ่อยเท่าที่อยากลง ลากไม่ผ่านแก้ตัวได้อีกครั้งที่น้ำหนักเท่าไรก็ได้ การใช้ของล่อหมายถึงการยื่นสิ่งของให้หมาไล่งับเท่านั้น ส่วนจะเอาสายคาดเอว พาดคอก็ไม่มีปัญหา สนามหน้าเจอกันที่ดีวันเร็วๆนี้ ใครสนใจลงชื่อไว้ได้เลย

รางวัลชนะเลิศมีแค่สองรางวัลคือ ทำน้ำหนักสูงสุดต่อน้ำหนักตัว และทำน้ำหนักสูงสุดในงาน

เจอกันแน่ๆ เร็วๆนี้
  • บีเจ หมาในตำนาน รอชมต่อไปสุดยอดครับ
  • ดีใจที่จะได้เห็นลูกๆบีเจ ออกมาเพ่นพล่านเร็วๆนี้
  • ผมว่าชุดนี้ต้องเจ๋งกว่าชุดที่แล้วแน่นอน
    เก็บให้ 1 ตัวนะ ตั้ว เรดโซน จองไว้ก่อน

• พี่มาร์คผมถามนิดนะครับ ถ้าบีเจลากแข่งกะตัวทีชื่อคาร์บอม ตัวสีน้ำตาล มีขีดหน้าขาวนิดหนึ่ง ถ้าผมจำชื่อไม่ผิดนะครับ ผมจำได้ว่ามันลากโดยการใช้เสียง ไม่ต้องมีอย่างอื่นมาล่อมันเลย แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ไปไหนแล้ว ผมว่ามันเทพสุดแล้ววว
  • โทษทีครับลืมล็อกอิน และผมยังจำได้ว่ามันได้รับการฝึกเชื่อฟังคำสั่งได้อย่างสุดยอดอีกด้วย กล้ามเป็นมัด ๆแต่ตอนนี้ไม่มีใครพูดถึงมันเลย แ่ต่ภาพของมันยังติดตาผมอยู่จนถึงทุกวันนี้เลยครับ
  • นี่นังไดน่าลูกสาวบีเจที่มีอยู่
    ดูภาพแล้วน่ารักดีเลยเอามาให้ชมimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    196918_184897438221369_100001033415820_493189_1934248_n.jpg 82K
    200288_184897474888032_100001033415820_493190_5206363_n.jpg 86K
    196918_184897438221369_100001033415820_493189_1934248_n.jpg 82K
    199395_184897534888026_100001033415820_493192_7665152_n.jpg 79K
  • คาร์บอมมันเป็นตำนานอีกหนึ่งหน้าของหมาลากในบ้านเรา
    ทุกตัวที่เป็นตำนาน เก่งพอๆกัน แต่มันยุคใครยุคมันครับ

แต่นาทีนี้ บาร์เลย์กำลังมาแรงครับ
  • อยากเห็นตำนานเอารุปมาลงหน่อยสิครับ ชอบแนวนี้ >_< :o027:
  • ลูกบีเจ อยากได้ไว้เป็นตำนานจิงๆเลย แต่ต้องหมดหวัง 2ตัวเเล้ว ถ้าเอาอีกตัวเมียตีหัวแตกแน่ Y_Y :o005:
  • ผมขอเค้าท์ดาวน์นับวันรอเลยได้ไหมครับ คอกนี้คนจ้องเยอะแน่ๆ เป็นไปได้อยากให้มีการเปิดประมูลเป็นตัวๆไปครับครับ เพราะคนที่จะประมูลย่อมเห็นคุณค่าของสายเลือดนี้อย่างมากแน่ๆ เพราะคนที่ประมูลได้ย่อมไม่คิดแสวงหาผลประโยชน์ทางการเงินของสายเลือดนี้แน่ ผมคนหนึ่งล่ะที่ขออยู่ในกลุ่มคนที่เห็นคุณค่าของสายเลือดนี้ คิดแล้วน่าตื่นเต้นครับ กิจกรรมคงรอลูกหมาคอกนี้อยู่อย่างมากมาย ขอเสนอความเห็นเพียงเท่านี้ครับ

ปล. สายเลือดเยี่ยมขนาดนี้ผมสู้ไม่ถอย เพื่อสุนัขสายพันธุ์ในฝัน

• ดีใจจังมีคนเห็นคุณค่าของเดอะเหลือก ผมก็ขอให้ลูกหลานมันไปอยุ่ในมือของคนที่ต้องการมันจริงๆ
    ตอนนี้เดอะเหลือกดังมาก มีชาวต่างชาติที่เขารู้จักมันตอนออกทีวีอยากได้ลูกมัน

ขอบคุณ Ms. Jane จากสำนักข่าวซินหัว ที่ทำให้เดอะเหลือกเป็นที่รู้จักมากขึ้นครับ
  • พี่มาร์ค เจ้าBJ ทำหน้าแบบนี้ หมายความว่ายังไงครับ??
    แต่ผมชอบมาก มันกวนดี สุดๆ :o037:

image
    ไฟล์แนบ
    BJ.jpg 59K
  • หน้านี้เหมือนมันจะเคลิ้ม ๆ นะ 5555
  • ดูหน้ามันๆ โคตรมีความสุขเลย555 BJบอกรอโอกาสนี้มานานแล้วอิๆๆ
    ขอให้สมปราถนา นะคร๊าบ... :o044:
  • BJ หล่อจริงๆครับตาโหดได้ใจเลย
  • เมื่อเช้า พี่เห จองมาตัว โทรมาล๊อคคอด้วยตัวเองเลย ฮ่าๆๆๆ
  • งั้นผมจองตัวไม่สวยก็แล้วกันครับ5555555555 ยังไงก็ลูกบีเจเหมือนกัน..รักมากมาย...