ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พรุ่งนี้จัดหนัก สารคดีฝึกสุนัข dog whisperer โดยซีซาร์ มิลาน ปรมาจารย์ด้านฝึกสุนัข เริ่มตั้งแต่ 10.35น.ถึง20.00น. ที่true vision ช่อง19 ว่างๆวันอาทิตย์ก็เข้ามาดูกัน
  • นอนดูจนตาแฉะแน่ๆ ดีจังเลย แต่เสียดายสมัยนี้มันอัดวิดีโอไม่ได้เหมือนสมัยก่อนแล้ว
  • พี่มาร์ค ต้องตั้งกล้องวีดีโอ อัดจากทีวีไปเลย จะได้เก็บไว้ดู แล้วเอามาแบ่งปันน้องๆด้วยนะ อิอิ ขอบคุณคร้าบ
  • จริงๆมีแผ่นรวมทั้งหมดเลยนะครับผมเคยมีไฟล์อยู่ แต่ดันพลาดลบทิ้งไป ถ้าช่วยกันหาจริงๆน่าจะหาโหลดได้
  • ซื้อเครื่องดีวีดีฮาร์ดดิสค์ไดร์ฟที่คาร์ฟูลมาอัดเลยพี่ Mark
    ตั้งวันเวลาหรือรายการที่จะอัดได้อัตโนมัต ไม่ต้องมานั่งคอยกด
    ผมใช้อัดดูกีฬาประจํา เวลามีโฆษนาก็กอไปได้ ตอนกลางคืนดูจน
    ตาแฉะได้ไม่อั้น แต่มันจะมาทรมานตอนเช้าๆ ต้องมานั่งตาแดง... :011:
  • ใครก็ได้ช่วยอัดให้หน่อย จะเอามาก๊อปปี้แจก เรื่องเทคโนโลยี่เดี๋ยวนี้ยอมรับว่าตามไม่ทันครับ
  • เป็นยังไงเหรอครับ ท่านเต๊ก DVD - HARDDISK - DRIVE อ่ะ ขอชมรูปมันหน่อยเถอะคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    sony_hdd-dvd_1.jpg 27K
  • อ๋ออออ DVD/HDD Players คร้าบ ดูดีวีดีได้ ดูจากฮาร์ดดิสได้ พูดซะกวนรวมกันเลยนะคับ ท่านเต๊ก
  • ครับน้าผี ประโยชน์ของมันดีตรงที่ตั้งเวลาล่วงหน้า อัดรายการโทรทัศน์หรือ
    ทางช่อง UBC ได้โดยที่ไม่ต้องคอยมานั่งกดอัดและกดออก เวลาอยากดูก็มา
    เปิดดูทีเดียว กอไปกอกลับก็ได้ เบื่อแล้วก็ลบทิ้ง เพื่อไม่ให้เปลื่องความจําครับ... :020:
  • เจ๋งดี น่าซื้อเอาไว้สักเครื่อง ราคากี่บาทเนี่ย
    แต่ตอนนี้ที่บ้านเครื่องเล่นดีวีดีสี่ห้าเครื่องแล้ว
  • ตอนนี้อยู่ที่หมื่นสามพันกว่าๆ ครับพี่ Mark รับประกันครับว่าต้องชอบ
    สําหรับคนที่ทํางานยุ่งทั้งวัน ไม่มีเวลาได้ดูรายการดีๆ ยามที่พักผ่อน
    ใช้งานง่าย ไม่ต้องเปิดโทรทัศน์ทิ้งไว้ด้วย อัดตรงจากสายเคเบิ้ลเลย
    ช่วงแรกๆ ยังไม่ชิน เปลี่ยนช่องที่ต้องการไว้ แล้วอัดทิ้งไว้ตลอดทั้งวันก็ได้ครับ...

http://www.sony.co.th/product/rdr-hx780
  • แพงจัง พี่ไม่ค่อยมีกะตัง สงสัยต้องค่อยๆเก็บเงินแล้ว ฮ่าๆๆ
  • ระดับพี่ Mark มาเฟียไม่มีกะตัง ใครจะเชื่อครับ... :013:
  • ดีจัง น่าใช้ :-D
  • ดูอยู่ครับ พิทบูลเพียบ
  • คลองถมบ้านหม้อ แล้วแต่ความจุ ไปเลือกซื้อได้ครับ..