ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณหนึ่งNew_Line_Kennel
  • ผมเคน081-711-8580
    หนึ่งมีอะไรมาคุยกับผมที่นี่
  • ใจเย็นๆกันครับพี
  • เอ่อ ช่วยพามันออกมาจากกระทู้เฮียใหญ่หน่อย หมาบ้ากำลังอาละวาด
  • ไอ่หนึ่งมันกลับเข้ารูไปแล้วครับ
  • คุณเคน สมองอ่ะให้ใหญ่ตามตัวหน่อย
    น่าจะรู้นี่ทำไปคนที่ไปประชุมกับบีๆ ทำไมไม่มาโพสในเวปแห่งนี้ อย่างแกล้งโง่ครับ
    .................................................
    พูดจาให้มันดีๆหน่อยนะหนึ่ง ผมไม่ได้ฉลาดอะไร
    แต่ผมไม่เคยแสดงกริยาหยาบๆอย่างนี้กับใคร
    วันนั้นมีใครบ้างที่ไปประชุมว่ามาดิ
    มีกี่คน แล้วเขามาตอบในนี้กี่คน เคยรู้เรื่องอะไรกับเขาบ้างเปล่า
    ผมเห็นมีแต่หนึ่งคนเดียวที่คอยแต่ชักประเด็นไปพาดพิงคนอื่นนอก
    เหนือเรื่องที่ประชุม อย่าบอกนะว่าไม่ใช่ ผมบอกหนึ่งเลยตรงๆนะว่า
    ผมพูดกับคนในกลุ่มผมเอ็งว่า หนึ่งไม่ต้องเข้าประชุมก็ได้ เพราะไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย
    เขาประชุมกันแม่งเล่นBB เล่นเสร็จก็มาแซวไปนอกประเด็น ผมไม่ได้รวยอย่างคุณ
    ผมต้องทำงานทุกๆวัน ดึกหน่อยผมต้องกลับบ้าน เพื่อพรุ่งนี้จะได้มีแรงไปทำงาน
    หาเงินมาเลี้ยงครอบครัวผม ผมไปร่วมประชุมเพราะเพื่อส่วนร่วม แต่ก็ต้องรีบกลับบ้าน
    ไม่ใช่ว่าจะมีเวลาต้องอยู่กันจนดึกเหมือนคุณ หวังว่าคงเข้าใจ เมื่อประเด็นในการคุยหมดผมก็ต้องกลับ
    ไม่มีเวลามาคุยเล่นกับคุณ และหวังว่าสมองใหญ่ของคุณคงจะเข้าใจ
    ว่าอะไรสมควรทำหรือไม
  • คุณหนึ่ง ข้อความของคุณ ด่าเฮียใหญ่ด้วยนี้
  • อย่างนี้คนจริง มีเหตุผล เรียนน้อย สมองน้อย แต่มีความคิด
    ไม่กล้าล๊อกอิน กลัวโดนหนึ่งด่า :-D
  • ตรรกะและเหตุผล ใช้กับบางคนไม่ได้
    นี่หรือหนึ่งในคนที่เข้าร่วมประชุม เสื่อมถึงสถาบัน
  • ผมขอบอกไว้ก่อนเลยว่าผมกับหนึ่งไม่เคยมีอะไรผิดใจกันมาก่อน
    แต่ผมไม่ชอบที่หนึ่งเข้าใจอะไรยากมาก และแรงเกินไปหรับการมาตอบคนที่กระทู้โน้น
    ผมตอบดีๆในฐานะคนรู้จักกัน น่าจะเกรงใจกันบ้าง แต่ไม่เลยแรงตลอด
    บรรยากาศยิ่งร้อนๆก็ยิ่งมาทำให้ร้อน รู้ว่ามีเรื่องส่วนตัวต้องคุย แต่ก็น่าจะรู้จักมารยาททางสังคมบ้าง
    เตือนก็มาด่าผมอีก เรื่องส่วนตัวผมเยอะกว่าคุณแน่ๆหนึ่ง แต่เมื่อมันถึงเวลาที่ต้องร่วมมือร่วมใจกัน
    มันก็ต้องตัดเรื่องส่วนตัวบ้างเพื่อส่วนรวมจะได้ดีขึ้น
  • คนที่เข้าร่วมประชุม ไม่มีดีกว่านี้แล้วหรือ..ดูแม่งทั้งโง่ ทั้งเจ้าอารมณ์
  • Tossagan_bullies 4:35AM Permalink
    เอาแล้วไง ผมไปด่าใครอะไรยังไงบ้างว่ามา ผมมั่นใจว่าไม่เคยนะครับ
    ----------------------------------------------------

คุณมาเป็นคู่ รับส่งลูกกัน เออออห่อหมก ถือหาง สนับสนุนกัน ด่าและเหน็บไปแล้วหลายคน
    โหย..นี่ไม่รู้เลยหรา..............
  • ผมพูดถึงคนที่ผมเคารพครับ ผมมั่นใจว่าไม่เคยแน่นอน
  • หาดีกว่าพวกนี้ไม่ได้ก็เจริญกันล่ะ มีคนแบบนี้อยู่ เสื่อมสถาบันสุดๆ :064:
  • สวัสดีครับคุณตุ้ย มีอะไรไม่สบายใจแสดงออกมาให้เต็มทีเลยครับที่กระทู้นี้
    ผมเปิดมาให้แล้ว ผมไม่รู้นะว่าใครไปทำอะไรกันไว้บ้าง แต่ที่ผมเตือนหนึ่งในกระทู้โน้น
    เพราะประเด็นมันยาวและมันนอกเรื่อง ไม่ได้เข้าข้างใคร เพราะไม่รู้ว่าเหตุการมันเป็นอย่างไง
    แต่ที่เตือนเพราะไม่อยากให้กระทู้ส่วนรวมมันเละ หวังว่าคุณตุ้ยคงเข้าใจ

• ไอ้หนึ่งนี่ด่าทีกระทบหลายคน :-))
  • กูว่างานนี้ KEN_ES_BKK ได้น่าเต็มๆๆว่ะ ออกมารับแทน มาเฟีย เต็มตัว สงสัยแม่งอ่านเกมออกว่าจะ เลียใครดี 555
    แม่งลิ้นมันผิดปรกติจากคนว่ะ 555
  • ไปรับลูกกลับจากโรงเรียนมาแคร่บบบบบบบบบบ
  • มันมีตรงไหนว่าผมไปยุ่งกับท่านมาเฟีย
    ผมยุ่งเพราะรับปากมาว่าจะทำให้กระทู้นั้น
    มีเพื่อนๆมาร่วมกันให้มากที่สุด
    เพื่อจะได้เป็นเสียงส่วนใหญ่
    ผมไม่อยากแค่เสียงจากคอกใหญ่อย่างเดียวมันไม่ใช่
    เสียงส่วนใหญ่จริง
    ผมไม่ขอไปก้าวกายเรื่องของป๋าเขาด้วยเพราะไม่รู้ว่าเขาทะเลาะอะไรกัน
    เรื่องของใครให้คุยกันเอ็งผมไม่เกี่ยว แต่ไม่อยากให้ไปป่วนกระทู้ส่วนรวม
    ที่มาตั้งกระทู้นี้เพราะว่าผมไม่พอใจคำพูดหนึ่งก็เท่านั้น
    อย่าหลงประเด็น
  • ที่เราไปประชุมกันครั้งแรก เพราะอะไร
    เราไม่ต้องการให้สมาคม เข้ามาร่วมจัดงานกับเรา ใช้กรรมการของสมาคม ตัดสินหมาเรา
    รูปแบบประกวดแบบ ใส่สูทผูกไทท์ ใช้แฮนด์เลอร์จูง
    นั้นคือสิ่งที่พี่มาร์คต้องการ
  • ครั้งที่2 ได้พี่ตั้นมาเป็นคนประสานกับสมาคม
    จนได้ข้อสรุปอย่างที่เห็น
    ซึ้งเราทุกคนพอใจ สมาคมไม่มาก่าวก่ายกระประกวด กรรมการ ให้พื้นที่เรา
    ต้องขอขอบคุณ"พี่ตั้น โฮมบลูลี่"อย่างยิ่ง
  • อยากรู้ว่าเรื่องอะไรอ่านอีกกระทู้ครับคุณเคน
  • พี่เคน 1 ใจเย็นครับ เรามาเริ่มงานของเรากันต่อครับ
  • ตอบคุณเคน
    เราประชุมกัน โดยที่ไม่ได้พูดถึง ว่าจะให้พี่มาร์คมาร่วมกับเรา เราจะทำกันเองไม่ใช่รึ
    แต่คุณพูดปูทางให้พี่มาร์คเข้ามามีส่วนร่วม
  • แต่ตอนนี้มันก็สรุปกันไปแล้วไม่ใช่หรอ
    ว่าเรายอมให้เขามามีส่วนร่วมกับเรา
    ส่วนจะแต่งตัวอย่างไงตามความเหมาะสม
    แล้วหนึ่งเป็นอะไรของหนึ่ง มาฟาดใส่ผมทำไม
    โกธรไรเปล่า ถ้าไปทำอะไรให้ไม่พอใจว่ามาเฉพาะเรื่องผมกับคุณนะ
    ว่ามารอตอบอยู่ ที่ไม่อยากให้ไปยุ่งกับกระทู้โน้นเพราะว่ามันจะยาว
    หนึ่งมีปัญหากับป๋า หนึ่งก็มาตั้งกระทู้ถามไปดิ ไปโวยวายอะไรที่นั้น
    ผมไม่เข้าข้างใครทั้งนั้น ทุกคนคือเพื่อนผม ผมทำตามหน้าที่ที่ประชุมกันมา
  • แล้วผมพูดในงานให้ดูตลกขำๆกันแค่นี้ไม่ได้หรือ ตอนที่ประชุมกัน
    โดยการแซวพี่มาร์ค แค่นี่คุณหาว่าผมไม่มีประโยชน์ ไม่ต้องมาประชุมก็ได้
    แล้วที่กูออกไปยืนพูดหน้างานประชุมครั้งแรก ทำไม่ถึงมีคนปรบมือในการเสนอแนวคิดของผม
    ส่วนพวกคุณเอะอะ อะไรก็จะไม่เอา คอยแย้งตลอด
    ถุยยย..........ขอเอาหมาในมาลงแข่งกับหมานอก
  • สรุป มึงไม่เอาพี่มาร์คใช่ไม๊ แล้วที่ประชุมลงมติยังไงตอบหน่อยหนึ่ง
  • KEN_ES_BKK เลียบอร์ดโน้นทีมาเลียบอร์ดนี้อีกเนวินนี่หว่ามรึง
  • oooนั้นละครับนิสัยที่ดีของ คุณ KEN_ES_BKK อยากได้น่าไง เข้าใจยัง ก็อยากได้น่าอ่ะ ทำไม่หรอ เลียใครก็ได้ที่ทำแล้วคิดว่าตัวเองดูดีขึ้นในวงการ ให้วงการยกย่อง แต่ลืมมองกลับไปดูว่าได้ทำอะไรกับคนอื่นคุยอะไรไว้บ้าง ผลที่ได้กลับมามันก็เน่า อยู่ทางนี้ด่าทางโน้น อยู่ทางโน้นด่าทางนี้ นี้ละครับสายลับ คาบข่าวชั้นดีเลยครับ เข้ากับทุกสถานการณ์ ได้ดีทีเดียวเลยครับ นับถือจิงๆๆๆ
  • ประชุมครั้งแรกน๊ะครับ
    ก็พี่มาร์ค เข้าก็ทำABCของเค้าไป ซิครับ

ประชุมครั้งที่2 แยกประเภทหมาไปเลย
    บลูลี่ ประกวด กัด ลาก ให้มีผู้นำแต่ล่ะสาย
    แต่ทำงานร่วมกัน เพราะเป็นพิทบลูเหมือนกันก็จริง
    แต่..............มันมีความแตกต่างกันอย่าชัดเจน
    ไม่มีใครแม่งเก่งทุกสายหรอก
  • เอ้ย!คุณเคนเราสรุปเมื่อไหร่ครับว่าให้มามีส่วนร่วม เท่าที่จำได้แยกกันชัดเจนนะครับ บูลลี่=เอเซียบูลลี่ หมากิจกรรม=พิทโซน ตามนี้ไม่ใช่เหรอครับ เพราะแนวความคิดต่างกันโดไสิ้นเชิง
  • ไอ้ KEN_ES_BKK คดีเก่าก็เยอะนะมึงทำมาเป็นคนดี มีไรดีบ้างถุย
  • หนึ่ง +ไอ้ตุ้ย อย่ามาขายหมาในนี้อีกนะไปได้ดีแล้วถีบหัวส่งนะ เจริญ
  • KEN_ES_BKK นึกว่าตัวเอง เจ๋ง เครียร์ได้ทุกอย่างโดยที่ตัดสินใจเอาเองตลอด กูใหญ่ ดูจากตัวนะ แต่สมองลืมคิดไปว่ะ ว่า..........
  • ผมไม่ได้แบ่งนะว่าใครจะร่วมไม่ร่วม
    ผมเห็นทุกท่านเป็นเพื่อนทั้งหมด
    และผมไม่เคยได้ยินในที่ประชุมสักครั้งเลยนะว่าจะไม่ให้พี่มาร์มาร่วม
    หนึ่งเข้าใจผิดหรือเปล่า
  • จะรอดู หมากัดกัดกันกรามมันล็อค ไม่ยอมแพ้จนตัวตาย พวกมึงอย่าทำเป็นกัดกันเลย ใจพวกมึงสู้หมาไม่ได้หรอก
  • เคนมึงแม่ง ไหลได้ใจจริงๆๆๆๆเลยว่ะ มึงนี้แสบสนิทเลยว่ะ ในรูปแม่งยกมือทำเหี้ยไรว่ะ
  • ก็เสียงส่วนใหญ่เห็นด้วยให้รวมกัน แต่แยกสายใครสายมัน มันก็ลงตัวอยู่แล้ว ดูแลของใครของมันไม่ก้าวก่ายกันไม่ดีตรงไหน มันจะดูเป็นองกรใหญ่ไง แต่คุณสองคนเหมือนจะไม่เอามาเฟียเลยเพียงเพราะคิดว่ามาเฟียด่าคุณและคิดเองไปอีกว่ามาเฟียคือศัตรูมันเลยแย่ไง สังคมจะเจริญได้เราต้องใจกว้างๆ เรื่องส่วนตัวเอาออกไปก่อน เอาเรื่องส่วนรวมก่อน
  • ใครช่วยกันค้นกระทู้ให้หน่อย ผมอยากเห็นข้อความนี้ครับ

มี2คนที่ เข้ามาขายหมาในเวปนี้ เข้ามาหากินในเวปแห่งนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์ให้กับสังคม
    ทีหลังอย่าเข้ามาขายหมาในเวปนี้อีก เวปนี้ไม่ต้อนรับ

ผมอยากรู้ว่าใครเป็นคนเอามาลงโพ๊สกันแน่ และช่วยหากระทู้ใกล้เคียงให้ด้วย ผมต้องการเปรียบเทียบให้คนเห็นว่า สันดานคนที่ชอบเอาคำพูดไปดัดแปลงหนังหน้ามันเป็นอย่างไร
  • มติในที่ประชุมส่วนใหญว่ายังไงกันแน่ ขอเป็นผู้ใหญ่ที่อยู่ในวงประชุมออกมาบอกหน่อบ ท่านบิวก็ได้ เพราะสองคนนี้เหมือนอยู่คนล่ะที่มากันยังไงไม่รู้ ทำไมมะติแตกต่างกันจังงานเดียวกันหรือเปล่านี่งงไปหมด
  • ผมยินดีร่วมงานกับพี่มาร์คได้ครับ ไม่มีปัญหา
    แต่ โดนพี่ไล่สาดเสียเทเสีย จะให้ผมเข้าขายหมาในเวปแห่งนี้อีกหรือครับพี่
    พี่เคยสอนใครทำผิด การขอโทษไม่ใช่สิ่งหน้าละอาย
    แน่นี่...
  • ถ้าพี่มาร์คไม่เกี่ยวแล้วเฮียใหญ่เอามาโพสในพิทโซนทำไม เพื่ออะไร ไม่ได้เพื่อขอความคิดเห็นหรือ แล้วถ้าเคนผิดประเด็นไปทำไมไม่เห็นมีใครในที่ประชุมออกมาเตือนเคนก่อนหน้านี้เลย ตอนนี้จะมาโทษเคนเป็นนกสองหัวได้ยังไง
    แล้วทำไมไม่โพสในเอเชี่ย บลูลี่ ถามกันเอง งง มันมาจากวงเดียวกันหรือเปล่าว่ะ
  • มี2คนที่ เข้ามาขายหมาในเวปนี้ เข้ามาหากินในเวปแห่งนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์ให้กับสังคม
    ทีหลังอย่าเข้ามาขายหมาในเวปนี้อีก เวปนี้ไม่ต้อนรับ

พี่ครับ ข้านบนนี้ผมเรียบเรียงให้เข้าใจง่ายๆ ครับ ว่าประมาณนี้
  • ก่อนอื่นมึงขอโทษพี่มุ๊กับพี่เอกก่อนเลย
  • อ้อ ตามด้วยเคนด้วยน่ะ
  • ผมก็ได้อ่านด้วยตัวเองครับ ใจความตามที่หนึ่งว่าเลยครับ
  • เรียน ฺฺBB และผู้สนับสนุนการร่วมก่อตั้ง ผู้ชาย 2 คนนี้กำลังใช้อคติและความไม่ชอบส่วนตัวมาบั่นทอนความเจริญในการทำกิจกรรมของวงการ และสิ่งที่ทั้งสองคนกล่าวมาไม่เคยอ่านและพบเจอเลย ผู้ชายอะไรตอแหลจนหนูอายเลย สู้ไม่ได้
  • ทุกอย่างกำลังไปได้ดี พังเพราะไอ้ 2 ตัวนี้ มันเปิดปากพูดออกมาแล้วว่าไม่ต้องการมาเฟียไปยุ่ง เท่ากับไม่ให้ความเคารพเฮียใหญ่ ด่าหาเรื่องยิ่งกว่าผีอีก เป็นผู้ใหญ่กันแล้วไม่น่านิสัยแบบนี้เลย เสื่อมมากหนึ่งและตุ้ย
  • สาดเป็นประเด็นแบบทักกันแบบวัยรุ่นอีกป่าวไอ้1มึงเสพอะไรว่ะ เพี้ยนชิบ
  • คนเรามีจุดยืนของตัวเองทั้งนั้นโว้ย ว่าแต่จะแจ๋วจริงดังคำพูดหรือเปล่า หรือชอบกลืนน้ำลายตัวเอง