ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณหนึ่งNew_Line_Kennel
  • เอ้ย!คุณเคนเราสรุปเมื่อไหร่ครับว่าให้มามีส่วนร่วม เท่าที่จำได้แยกกันชัดเจนนะครับ บูลลี่=เอเซียบูลลี่ หมากิจกรรม=พิทโซน ตามนี้ไม่ใช่เหรอครับ เพราะแนวความคิดต่างกันโดไสิ้นเชิง
    .........................................
    ถ้าเป็นอย่างที่ตุ้ยว่าผมว่าผมเข้าใจผิดแล้วล่ะ
    สรุปที่เราประชุมกันเนี้ยเขาแยกกันเลยหรอว่าบูลลี่กับหมากิจกรรม
    แล้วอย่างนี้จะเชิญเฮียใหญ่ มาทำไม อธิบายหน่อยไม่เข้าใจ
  • อ่านทุกกระทู้และทุกวันไม่เคยพลาดกระทู้ทะเลาะกันซักครั้ง 5555รับรองได้เลยไม่มีคำว่า คน 2 คนมาขายหมาในเวบ แต่คำว่าเข้ามาหากินในเวปแห่งนี้ แต่ไม่เคยทำประโยชน์ให้กับสังคม เคยอ่านเจอแต่มาเฟียไม่ได้ระบุว่าเป็นใคร หรือ 2 คน อะไร จำได้ว่าใช้คำว่า บางคน
  • ไอ้สองตัวแม่งแน่ว่ะคุยกันมาเสียดิบดีแมร่งหลุดปากรั่วทีเดียวตายยกรังเลย ฮาฮา
  • น่าสมเพช โดนนิดโดนหน่อยจะเอาคำขอโทษ ไม่ได้ก็ทำท่าจะชัก เวลาด่าพี่มาร์คกระแนะกะแหนเขาทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ อีตุ๊ดเอ๊ย คู่เกย์ป่าวเนี่ยพวกมึง
  • อย่าไปสนพวกกุ๊ยเลย น่ารังเกียจ :-@
  • น่าสงสารหมามันว่ะ มีเจ้านายแย่ กะจะรุมยำมาเฟียช่วงบอร์ดร้อน กลายเป็นตายเสียเอง
    สมน้ำหน้า
  • ไอ้ตุ้ยไอ้เหี้ย เมากาวไงวะ สาดดด :o019:
  • แล้วผมพูดในงานให้ดูตลกขำๆกันแค่นี้ไม่ได้หรือ ตอนที่ประชุมกัน
    โดยการแซวพี่มาร์ค แค่นี่คุณหาว่าผมไม่มีประโยชน์ ไม่ต้องมาประชุมก็ได้
    แล้วที่กูออกไปยืนพูดหน้างานประชุมครั้งแรก ทำไม่ถึงมีคนปรบมือในการเสนอแนวคิดของผม
    ส่วนพวกคุณเอะอะ อะไรก็จะไม่เอา คอยแย้งตลอด
    ถุยยย..........ขอเอาหมาในมาลงแข่งกับหมานอก
    ..................................................................
    แล้วทุกคนเขาเตือนท่านหรือเปล่าเรื่องแซวพี่มาร์ค
    ว่ามันจะมีคนนำไปพูดต่อให้เป็นเรื่องเป็นราว
    นี่ขนาดไม่พูดยังขนาดนี้ถ้าวันนั้นพวกพี่ๆเขาร่วมกันกับคุณไม่ไปกันใหญ่หรอว่ะ
    นี่ดีนะที่พี่ๆทุกท่านที่ร่วมประชุมเป็นผู้ใหญ่พอ ไม่อยากให้เรื่องมันเกิดเลยตัดให้จบไป
    สนุกปากหนึ่งแต่โดยรวมเขาเดือดร้อน เข้าใจไหม
    และที่ผมแย้งผมก้มีเหตุผลของผมแค่สงสัย
    เมื่อเขาตอบมาผมเข้าใจผมก็หยุด
    เพราะถ้าเรียกผมไปแล้วไปนั่งยกมือตามเพื่อนเขาคงไม่เชิญผมเข้าร่วมหรอกหนึ่ง
    ผมค่ายเล็กมีกันอยู่2-3คน ไม่มีหมานอก ไม่รวย แต่ทำไมเขาต้องเชิญ
    หนึ่งเอาไปคิดดูนะไม่ต้องอธิบายมากหนึ่งฉลาดอยู่แล้ว

และที่มาถุยผมนะเรื่องเอาหมาไทยมาประกวดกับหมานอก
    ถ้าคุณดูถูกความคิดผมคุณก็ดูถูกบรีดทั่วไปด้วย
    ผมเป็นบรีดถ้าผมไม่คิดจะแข่งกับหมานอก ผมจะบรีดทำไมครับ
    มีเงินไปชี้อหมาคุณหนึ่งมาเลี้ยงไม่ดีกว่าหรอ คุณเอ้งถามผมอยู่ตลอดว่าสู้หมานอกได้หรือยัง
    หรือคุณไม่อยากแข่งกับหมานอกตอบมาคุณหนึ่ง
  • ขอบคุณน้าผี แฟนพันธ์แท้ แสดงว่าอ่านมาจริง ผมก็จำได้ว่าเขียนไปแบบนั้นนะ แต่พยายามค้นแล้วไม้รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนครับ อยากเอาประโยคต้นฉบับมาลงให้ดูจัง จะได้พ้นข้อหาลบกระทู้เสียที แค่คำพูดพื้นแบบนี้ผมไม่มีความจำเป็นต้องลบครับ เขียนแรงกว่านี้ยังไม่เคยลบเลย

คำพูดผม ผมต้องการให้แง่คิดแก่คนในสังคมแห่งนี้ ผมต้องการลดควมเห็นแก่ตัวของคนลง และเพิ่มความรู้สึกเอื้อเฝื้อเผื่อแผ่มากขึ้น ฝึกคนให้มีการมีจิตสาธารณะ เพื่อสังคมเราจะได้เป็นสังคมแห่งการถ้อยทีถ้อยอาศัย และบางประโยคที่ผมพูดไปหากใครตีความเข้าว่าเป็นตนเองก็โกรธ แต่อยากให้เปลี่ยน จากความโกรธแล้วนำไปทบทวนดูว่ามันจริงหรือเปล่ามากกว่า

ถ้าไม่จริง เราก็เฉยไปเสียมันก็จบอย่าเอามาเป็นอารมณ์ แต่ถ้าจริงก็ปรับปรุงตัว มันน่าจะเกิดประโยชน์กว่าครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • โห เช็ดเป็ด เอากรูไปเป็นตัวตลกในวงสนทนาอีกแล้ว สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    สันดานขี้นินทาแบบนี้มันไม่ดีรู้ไหม แสบสนิทศิษย์ใครหว่า เศร้าว่ะ :-q
  • พวกผมก็ขอยุติการโพสต์แต่เพียงเท่านี้เหมือนกันครับ
  • สติมาแล้วหรา
  • ไม่มีตัวอื่นไปร่วมประชุมแล้วหรอ ไม่เอา ไอ้2เสื่อมแห่งวงการ แม่งเน่าว่ะ
  • แล้วขอโทษคุณเอก คุณมุ๊ คุณเคนรึยังหว่า ด่ากราดเค้าอย่างแรงเลย ดูกันเอาเองน่ะพวกคุณเป็นคนยังไง
  • ทำงานใหญ่พังหมดแล้วพวกมึง
  • ไม่อยากได้ความคิดเห็นจากไอ้สองตัวนี่ ดูแม่งโง่ๆ เสือกเจ้าอารมณ์อีก
  • เอาความติดตัวเองเป็นใหญ่ ใครแตะไม่ได้ อยากให้พี่มาร์คไปสาบานกับมันจริงๆจะได้หายห้าว
  • 5555 คนเข้าประชุมจะทำงานใหญ่ กระจอกฉิบหาย
    โง่ทั้งสติปัญญาและอารมณ์ 5555 เจริญเถอะพวกมึง
  • ลาถาวรครับ คุณตุ้ย คุณหนึ่ง

ผีใจดี
  • ไป!!! :o019: กลาก เกลื้อน เรื้อนกวาง
  • และที่มาถุยผมนะเรื่องเอาหมาไทยมาประกวดกับหมานอก
    ถ้าคุณดูถูกความคิดผมคุณก็ดูถูกบรีดทั่วไปด้วย
    ผมเป็นบรีดถ้าผมไม่คิดจะแข่งกับหมานอก ผมจะบรีดทำไมครับ
    มีเงินไปชี้อหมาคุณหนึ่งมาเลี้ยงไม่ดีกว่าหรอ คุณเอ้งถามผมอยู่ตลอดว่าสู้หมานอกได้หรือยัง
    หรือคุณไม่อยากแข่งกับหมานอกตอบมาคุณหนึ่ง .......คุณเคน พูดได้ดีกินใจมากครับ สำหรับนักบรีด คนไทยอย่างพวกเรา
    :063:
  • ถุยเพราะอะไรหรือคะ คำพูดต่ำช้าเหลือเกิน ว่าแต่ผีเสี้ยม ไอ้ 2 คนนี่ทั้งเสี้ยมทั้งถ่อย ใครห้ามก็ด่ากราด

ลูกพี่คุณยังไม่เป็นขนาดนี้ วงการบูลลี่จะเสื่อมเพราะมีพวกคุณนั่นแหละ ใครจะกล้าคัดค้านอะไรเดี๋ยวมันถุยใส่

อายเค้าตาย ไม่ได้กุ๊ยอย่างพวกมันซะด้วย
  • ฉายามัน ไอ้กุ๊ยเมากาว
  • เห็นหลายหนแล้ว ไอ้ตุ้ย ชอบแขวะมาเฟีย พอไปบอร์ดบูลลี่ก็ไปแขวะมาเฟียกันอย่างสนุกสนาน
    หลังๆพวกขาใหญ่ไม่พูดถึงมาเฟียละ แต่ไอ้กุ๊ยนี่ยังกัดแทะไม่เลิก คนแบบนี้ BB ก็ระวังหน่อยละกัน
    มันไม่พอใจขึ้นมาเมื่อไหร่ มันกัดขาขาดนะ

ไม่กล้า login อ่ะ กลัวมันตามด่่า ไม่ชอบทะเลาะกะกุ๊ยๆๆ
  • นิสัยเหี้ยๆนี่ไงชอบดูถูกคน หมดล่ะไอ้หนึ่ง
  • ไอ้เหี้ยหนึ่งแม่งตั้งกระทู้ขายหมาโชว์หมาบ่อยกว่าเพื่อนเลยในเวบนี้อ่ะ ไอ้สรรรราด

ขายหมาได้ไปไม่รู้เท่าไหร่เป็นล้าน มาเฟียเขายังเข้ามาทักทายพูดชมหยอกล้อมึงตลอด เขาไม่เคยว่ามึงสักคำ
    มึงลืมข้าวแดงแกงร้อนที่ให้มึงได้ขายหมาแห่งนี้ ไอ้สรรรราดหนึ่ง
  • ไม่รู้จักมันหรอก แต่เห็นที่ 2 เกลอหัวขวดโพสกันอย่างมันปากวันนี้
    ทำให้เข้าใจอะไรๆขึ้นมา ไม่แมนเลย กะเข้ามาลุยหาเรื่องอย่างเดียว
    หลักฐานก็ไม่มี แถมไม่มีใครเคยเห็น ไปตายให้หนอนแดกเหอะ พวกเปรต
  • แล้วทุกคนเขาเตือนท่านหรือเปล่าเรื่องแซวพี่มาร์ค
    ว่ามันจะมีคนนำไปพูดต่อให้เป็นเรื่องเป็นราว
    นี่ขนาดไม่พูดยังขนาดนี้ถ้าวันนั้นพวกพี่ๆเขาร่วมกันกับคุณไม่ไปกันใหญ่หรอว่ะ
    นี่ดีนะที่พี่ๆทุกท่านที่ร่วมประชุมเป็นผู้ใหญ่พอ ไม่อยากให้เรื่องมันเกิดเลยตัดให้จบไป
    สนุกปากหนึ่งแต่โดยรวมเขาเดือดร้อน เข้าใจไหม
    และที่ผมแย้งผมก้มีเหตุผลของผมแค่สงสัย
    เมื่อเขาตอบมาผมเข้าใจผมก็หยุด
    เพราะถ้าเรียกผมไปแล้วไปนั่งยกมือตามเพื่อนเขาคงไม่เชิญผมเข้าร่วมหรอกหนึ่ง
    ผมค่ายเล็กมีกันอยู่2-3คน ไม่มีหมานอก ไม่รวย แต่ทำไมเขาต้องเชิญ
    หนึ่งเอาไปคิดดูนะไม่ต้องอธิบายมากหนึ่งฉลาดอยู่แล้ว

และที่มาถุยผมนะเรื่องเอาหมาไทยมาประกวดกับหมานอก
    หรือคุณไม่อยากแข่งกับหมานอกตอบมาคุณหนึ่ง

:006: ตอบดีมากครับ

ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยยกหางต่างชาติจนเกินงามครับ บอกตรงๆเลยก็ได้ว่าไม่ค่อยชอบพวกมันสักเท่าไหร่
    พวกเขามีประเทศที่เจริญกว่าเราจริงมันเป็นเพราะเขาเก่าแก่กว่าเราเท่านั้นเองเราถึงต้องปรับเปลี่ยนแล้วรับบางอย่างมา...แต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ แต่เราเป็นประเทศที่สามารถพัฒนาให้ไปไกลหรือเทียบเท่าได้ ผมมองว่าเราเก่งกว่าด้วยซ้ำมีอะไรที่คนไทยทำไม่ได้บ้าง อย่าดูถูกตัวเองครับ ชาติกำเนิดตัวเองด้วย พยายามยืนให้เหนือเขาหรือเทียบเท่าครับ....

ผมไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ แต่ผมแค่รู้สึกแย่ที่ เจอคำพูดแบบนี้ครับ " ถุยยย..........ขอเอาหมาในมาลงแข่งกับหมานอก"

ความสำเร็จทำให้คนหยิ่งพยองรู้สึกว่าตัวเองเป็นดังสิงโตฉันท์ใด...สักวันหนึ่งย่อมอาจขอร้องความช่วยเหลือจากหนูฉันท์นั้น ดั่งเรื่องราชสีห์กับหนู จงถ่อมตนเข้าไว้ครับ อย่าคิดว่าชาตินี้จะไม่ต้องพึ่งใคร ฟังเหตุกันให้เยอะๆอย่าทะเลาะกันด้วยอารมณ์กันเลยครับ
  • เยี่ยมมากคุณก้อง :063:
  • ความอคติทำให้ไร้เหตุผล :034:
  • ผลประโยชน์รึป่าวครับ ขัดแย้งเรื่องผลประโยชน์แหงมๆ
  • ครั้งนี้รู้สึกผิดหวังมาก เป็นคนอื่นด่าก็รู้สึกเฉยๆนะ แต่โดนคนที่เราไม่เคยมองด้วยความรู้สึกเป็นลบด้วยเลยด่า มันช๊อคมากครับ ผมเคยชื่นชมเขามาโดยตลอดว่าแนวทางในการทำหมาชัดเจนดีและไม่แคร์สื่อ และแอบดีใจด้วยทุกครั้งที่เขาขายลูกหมาได้ราคาดี มีคนมาขายหมาในบอร์ดนี้มากมาย แต่กลับไม่มีใครรู้สึกอะไรกับคำพูดผม เพราะเขารู้ว่าเจตนาจริงผมสื่อถึงอะไร

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงจะต้องรังเกียจผมอยากออกนอกหน้าขนาดนั้น ทำไมต้องกลัวว่าผมจะไปเข้าร่วมกับชมรมบูลลี่ ถ้าผมเดาก็คงมีเหตุผลเดียวก็คือเขาอาจจะกำลังเล่นหมาผิดมาตรฐาน หากผมผลักดันการใช้มาตรฐานอย่างเข้มข้น หมาดังเพราะแรงโปรโมทหลายตัวคงจะลำบาก เพราะโดนมาตรฐานมาคลุม แต่มันก็ไม่ใช่จะปิดทางเขาไปซะทีเดียว มาตรฐานมันก็คือมาตรฐาน เขากำหนดมาไว้ให้คนเดินตามอย่างมีทิศทาง แต่การเล่นหมาผิดมาตรฐานมันก็ไม่ใช่จะไม่เหลือทางไว้ให้เดิน เพราะเอาเข้าจริงๆเขาก็มีรุ่นฟันโชว์ไว้รองรับไม่ใช่หรือครับ

โปรดอย่ากลัวผมเลยเรื่องมาตรฐาน ผมไม่ได้เป็นคนกำหนด มันมีมาอยู่แล้ว และผมก็ไม่มีความคิดที่อยากจะเป็นกรรมการด้วย มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากๆ ผมอยากไปงานเพื่อไปสนุกสนานไปสังสรรค์ และเรื่องการประกวดนี้ผมก็เพียงเข้ามาช่วยทำให่วงการมันมีระบบมากขึ้นเท่านั้น เพื่อที่ต่อไปมันจะได้มีการจัดการที่ง่ายขึ้น ผมถนัดการทำงานอย่างมีระบบ คิดแล้วลงมือทำเลย ไม่ใช่ประชุมกันอยุ่นั่นแต่ไม่ได้เริ่มเสียที ผมจึงอาสาเข้ามาทำให้

เพราะถึงไม่มีชมรมบูลลี่ผมก็ต้องทำกิจกรรมเพื่อหมาพิตบูลอยุ่ดี ไม่ใช่ว่าผมเพิ่งคิดจะมาทำ ผมก็ทำของผมเป็นปกติอยู่แล้ว ไม่มีทางที่ผมจะทิ้งไปไหนได้ ดังนั้นไม่ต้องกลัวผมหรอกครับ หากยังอยู่ในวงการนี้เราหนีกันไม่พ้นอยู่แล้ว หากจะหนีผมง่ายที่สุดก็คือหนีไปเล่นหมาพันธ์อื่น แต่ถ้ายังอยุ่ในสังคมนี้มันหนีกันยากครับ

ฝากไว้ให้เอาไปคิดทบทวนดูนะครับ
  • อีกเรื่องด้วยสำหรับคุณหนึ่งกับคุณตุ้ย เรื่องการไม่ให้ความสำคัญกับการเดิน-วิ่งหรือมูฟเม้นท์ของหมา
    ทำไมคุณถึงไม่ให้ความสำคัญเรื่องพวกนี้ หมาสวยแต่ไม่เดินก็เท่านั้นครับ และสาเหตุที่ไม่เดินมาจากอะไร...?
    ที่ผมคิดได้ตอนนี้นะ ที่หมาไม่เดินก็อาจจะเกิดจากการตื่นสนามที่คนเยอะๆไม่เคยฝึกฝนในการจูงหรือเข้าสายจูงอยู่บ่อยๆแบบว่าไม่ค่อยให้ความสำคัญหรือเปล่า เรื่องสุดท้ายจิตประสาทก็มีส่วน หมาสวยๆๆๆหรือโคตรสวยแต่ไม่เดินก็เยอะแยะไปเพราะอะไร เคยคิดมั้ยถ้าหมามันดีจริงเจ๋งจริงทำไมฝรั่งเค้าถึงขายมาง่ายๆละ
    อย่าคิดว่าหมาสวยๆดีๆในสายตาของคุณมันจะดีสำหรับทุกๆคน
    ขอบคุณครับ
  • คนเรา เคยได้ผลประโยชน์ เคยหาแดกจากเว็บแห่งนี้
  • ไอ้เหรี้ย วันนี้ถ้าไม่รู้ว่าเป็นไอ้หนึ่ง กูก็นึกว่าไอ้เกรียนที่ไหน สาด มึงเกรียนมากๆ
  • พอมีคนเสนอชื่อมาเฟีย แล้วคนในวงการก็ยอมรับ 2 ตัวนั้นปรี๊ดแตกเลยครับ เลยออกอาการมากไปหน่อย
    เดี๋ยวกลับไปนอนเช้ามาแล้วอย่าลืมทบทวนการกระทำที่แย่มากครั้งนี้ด้วย น่าอายมากเลยครับไม่แมนเลย
  • โธ่ไอ้หนึ่งลับหลังมึงก้ด่ามาเฟียปะจำด่าตาเอกตาเคนทำหมาไม่ลงทุนไปค่ายไหนมึงก้ดูถูกว่าเขาจนให้คบแต่คอกรวยรวย กูนี่รู้จริงฟังมาตลอดเอาเหอะกรรมแม่งตามทัน
  • ตอบคุณตุ้ย
    คุณตุ้ยจบผมจบด้วยสำหรับเราคงไม่มีอะไรค้างคาใจกันแล้วนะ
    ขอบคุณที่ทำให้เรื่องราวมันดีขึ้น
    ตอบvakimและkongขอบคุณครับที่ยังมีคนเห็นด้วยกับบรีดเพื่อพัฒนา
  • โห เช็ดเป็ด เอากรูไปเป็นตัวตลกในวงสนทนาอีกแล้ว สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    สันดานขี้นินทาแบบนี้มันไม่ดีรู้ไหม แสบสนิทศิษย์ใครหว่า เศร้าว่ะ :-q
    ......................................
    ตอบป๋ามาร์ค เรื่องที่เอาพี่ไปเป็นตัวตลกในที่ประชุม
    การประชุมทั้งสองครั้ง ไม่มีเรื่องนี้เกิดขึ้นแน่นอนผมยืนยันว่าไม่มีพาดพิงแน่
    พี่ที่เข้าร่วมประชุมทุกท่าน ย้ำทุกท่านจิงๆ เมื่อมีใครพูดถึงเรื่องทำนองนี้
    ทุกท่านตัดออกก่อนเป็นประเด็นทุกครั้ง วันแรกไม่ได้ยินเลย ครั้งที่สองแทบไม่พูดถึงเลยเท่าที่ผมได้ยิน
    อันนี้ผมรับรองครับ
  • กลับมาแล้วครับ
    ไปงานศพอาม่ามาช่วงนี้ไปวัดทุกวัน
  • พี่มาร์คครับ ผมด่าพี่ว่าอะไรครับ คำไหนที่ผมด่าพี่
  • ท่านเคน ได้ยินแบบนี้ก็ดีใจครับ ขอบคุณที่ไม่มีใครทำเช่นนั้น

เชื่อเหอะ ไม่มีใครอยากตกเป็นหัวข้อในวงสนทนาหรอกครับ
    และไม่ว่าใครโดน หากมารู้ที่หลังก็เชื่อเหอะวงแตกอีกแน่นอน

คืนนี้ฝันดีทุกคนครับ
  • เสียใจด้วยหนึ่ง
    กลับมาแล้วอาการดีขึ้นบ้างยัง
    ใจเย็นลงแล้วเราค่อยมาคุยกันดีกว่า
  • ดีใจที่ป๋าเชื่อในสิ่งที่ผมพูด
    ส่วนดีๆของวงการเรายังมีป๋าถ้าเราไม่เอาอคติมาบังมัน
    ผมไปประชุม2ครั้งกลับมาดีใจทุกทีที่เห้นพี่ๆน้องๆรักกัน
    สุขใจที่สุดแล้ว
  • บอกหนึ่งสักหน่อย ผมไม่คิดอะไรแล้วนะ
    ผมจะไม่ยอมให้อารมณ์ตัวเอ็งอยู่เหนือความสุข
    ผมไม่คิด ผมไม่โกธร ผมไม่แค้น ผมเลยสบายใจนอนหลับฝันดี
    ลาก่อนสำหรับคืนนี้พรุ่งนี้จะมาดูต่อว่า มีใครคิดให้ได้อย่างผมบ้าง
  • ครับคุณเคน โทรคุยกับพี่เอกอยู่ดี
  • ใจเย็นสักนิดนะหนึ่ง ไปนอนแล้วนะบาย
  • เห็นแล้วก็ดีใจครับ.....

สิ่งที่พี่น้องในบ้านหลังนี้มีให้กันก็คือการให้อภัยซึ่งกันและกัน....เยี่ยม

Tom_Chonburi_Cool_Camp :063:
  • ใจเย็นสิคับทั้ง2ฝั่ง
    จะทะเลาะกันทำไม
    ก็เลี้ยงหมาเหมือนกันไม่ใช้หรอ
    ก็น่าจะค่อยพูดค่อยจากันสิ
    ไม่น่ามาทะเลาะกันเลย
    หมดเเล้วความผิดหวัง
    ทั้ง2ฝั่ง
  • เรื่องประกวดหมานอก-ใน "ออกตัวก่อนว่าผมจะไม่ลงประกวดหมาแล้วอีกต่อไป"
    เวลาลงประกวด ผมไม่อยากให้เอามารวมกัน หมาในมันจะเสียเปรียบ ก็แค่นั้น
    ถึงเอามาแข่งกันจริงๆมันก็ เป็นข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันเกินไป
    คนที่เอาหมาแพงๆแล้วแพ้หมาในนี้ แล้วเจ้าของหมาจะรู้สึกยังไง
    เข้าใจว่าทุกคอกอยากพัฒนาหมาให้เท่าเมืองนอก ผมว่ามันก็ควรแข่งในประเภทเดียวกัน
    หมานอกชนะก็เสมอตัว หมาในยังไงก็ไม่มีเสียอยู่แล้ว