ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สลดพิตบูล ทิ้งในซอย ผู้คนผวา
  • เฮ้อ หาอ่านรายละเอียดจาก นสพ. ข่าวสดแระกันครับ
  • สุนัขพันธุ์โหด "พิตบูล" เจ้าของยังไม่รู้เป็นใคร เอามาปล่อยทิ้งไว้ในซอยร่มเกล้า 50 ใช้วิธีการวางยานอนหลับ แล้วผูกโซ่ล่ามติดไว้กับเสาไฟฟ้า พลเมืองดีผ่านไปเห็นสงสาร พอสุนัขเคราะห์ร้ายฟื้นจากฤทธิ์ยาก็หาข้าวหาน้ำให้กิน จนสุนัขจงรักภักดีกับเจ้าของคนใหม่ แต่แล้ว"พิตบูล"ก็แสดงเดช ขย้ำสุนัขไทยบางแก้วที่ผ่านมาเจอกัน จนตายอนาถคาเขี้ยว เล่นเอาชาวบ้านรอบๆ ผวา เจ้าของใหม่ก็เลยจำตัดใจ ส่งให้กทม.รับไปดูแลแทน
    ไฟล์แนบ
    pit.jpg 8K
  • :025:ยังดีที่ลงรายละเอียดประจำสายพันธ์เพิ่มให้

สำหรับสุนัขพันธุ์พิตบูลนี้ นักเลี้ยงสุนัขในประเทศอังกฤษ ไอร์แลนด์ และสกอตแลนด์ ได้ทำการผสมข้ามพันธุ์ตั้งแต่ศตวรรษที่ 19 จนได้สุนัขที่มีลักษณะปนกันในตัว ระหว่างสุนัขล่าเหยื่อพันธุ์เทอร์เรียร์ กับสุนัขบูลด๊อก ที่มีความแข็งแกร่งปราดเปรียว กลายเป็นสุนัขนักสู้ที่แข็งแรง ทรหด อดทน แต่ก็มีความอ่อนโยนกับเจ้าของที่มันรัก ต่อมามีคนอพยพไปอยู่สหรัฐอเมริกา และนำสุนัขพันธุ์นี้ไปอยู่ด้วย กลายเป็นสุนัขอเมริกันพิตบูล ซึ่งใช้ต้อนฝูงปศุสัตว์ ปกป้องทรัพย์สิน และเป็นเพื่อนของคนในครอบครัว เป็นสุนัขที่ฝึกให้เชื่อฟังคำสั่งได้ง่าย ต้องการเจ้าของที่สามารถฝึกมันให้เชื่อฟังคำสั่งได้ ค่อนข้างมีอัธยาศัยดีกับคนแปลกหน้า แต่มันแสดงความก้าวร้าวกับสุนัขตัวอื่น เพื่อแสดงให้เห็นถึงพละกำลังในตัวมัน
  • ตัวนี้หรอคับเมื่อเช้าดูข่าวไม่ทันหาตั้งนานขอบคุณที่ลงให้ดูนะคับคุณ Omoshi
    ไฟล์แนบ
    5547.jpg 30K
  • กทม ก็เอาไปเลี้ยงต่อ (จรเข้ปากน้ำ)
  • เศร้าใจครับพี่น้อง
  • เวนกำ พวกคนพวกนี้ เลี้ยงไม่ได้ก็ยังอยากเลี้ยง กลุ้มใจแทนหมา จริงๆ
  • ไม่ได้มีความรับผิดเอาเสียเลย กำแท้ๆหน่อ เฮ้อ!
  • ขอให้พระเจ้าคุ้มครอง
  • น่าสงสารจังเลยอะ ดูแล้วเศร้าใจ:o014:

เมื่อไรเมืองสยามของเราจะมีกฎหมายหมาที่เคร่งครัด:o054:ซะที

ผู้ที่ไม่รู้เรื่องคือน้องหมา แต่คนที่รู้เรื่องกับเป็นมนุษย์:o019: แต่ใจยิ่งกว่าหมา:o011:

คูณสงสารมากค่ะ :o045:
  • ยังดีที่ข่าวไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ แต่ถ้ามีบ่อยๆเรางานเข้าแหงมๆ.. :062::026:
    ไฟล์แนบ
    11112008692_resize.jpg 88K
  • ....เฮ้อ............:025:
  • โอ้โห บางแก้วตัวเดียวทำเอา พิทบูล หน้าเยิน ขนาดนี้เลย เหรอครับ

อย่างว่าแหละบางแก้ว มันก็ดุ พอตัวก้าวร้าวมาก

ข้างบ้านผมก็เลี้ยงบางแก้ว มันก้าวร้าวมากครับโดยเฉพาะกับกัน เคยหลุดออกมาทีนึง
    แต่โดนเจ้าตัวนี้ ของผมขย้ำคอลงไปนอนดิ้นที่พื้นทำไรไม่ได้เลย

แต่ตอนนี้อายุค่อนข้างมากแล้ว เขี้ยวไม่ค่อยมีแต่แรงยังดี
    มีคนให้มานานแล้วเค้าบอกว่ามีเชื้อพิทบูล นิดๆ (แต่ผมว่าคงน้อยมากๆ555) มันเป็นลาบราดอร์ผสมอัลเซเชี่ยน
    ไฟล์แนบ
    CIMG0237.jpg 83K
  • :001:เฮ้อออออออออออ.......เหนื่อยใจอีกแล้ว.:001::014:
  • :m000::m025:งานเข้าอีกแล้ว พิทฯ:m025:
  • :o001: ดูเหมือนว่าจะโจมตีสายพันธ์นี้เป็นพิเศษนะครับ ที่จริงบางแก้วอ่ะตัวดี ดุไร้สาระ แม้แต่เจ้าของมันก็กัดใด้ครับ ยิ่งมีลูกอ่อน เจ้าของต้องระวัง สัญชาตญาณมันแรงครับ เคยหาข้อมูลอยู่เลยไม่เลี้ยง พันธ์นี้ก็โหด ร้อตไวเรอร์ใว้กัดคนเลย พิทบุลยิ่งตัวโหดอันดับ 1 แต่กับคนมันก็ไม่สนใจ แปลกดีครับ ทุกสายพันธ์โหดหมดแหละครับ บางคนเลี้ยงใว้เฝ้าบ้าน บางคนเลี้ยงเป็นเพื่อน นานาจิตตัง
    :o001: คนเลี้ยงพิทบูล และคนขาย นาจะเข้าเวปหาความรู้ครับ ยิ่งคนขาย ต้องบอกชื่อเวปให้เค้าหาข้อมูลในการที่จะเลี้ยงเยอะๆครับ ทั้งการเลี้ยงการป้องกัน แต่ไอ้เรื่องหมากัดกัน มันธรรมดาครับ ยิ่งพิทบูลเจอหมาดุวิ่งเข้ากัด มีตายแน่ๆมันสวนแน่ๆ
    :o001: ผมก็กลัวตั้งแต่มันกัดกันจนเข้าคลีนิค แต่ออกไปข้างนอกมันไม่เคยกัดตัวอื่นเลย ผมพยายามพามันเดินไปตลาดนัดคนเยอะๆ แรกๆคนก็กลัวหลังๆก็กล้าเข้ามาเล่นกับมัน ผมอ่านในบอร์ดเก่าๆเค้าให้เจอคนเยอะๆ มันจะไม่กลัวคน หมามันจะกัดก็เพราะมันกลัว และ ถูกคุกคาม
    :o001:แถวบ้านผมก็มีคนเลี้ยงครับพาไปเดินเจอคนทัก 2 ครั้ง ครั้งล่าสุดเค้าเลี้ยงหมาแดง ใด้ 6 ปีแล้ว บ่อยครั้งที่คนถามถึงลูกมัน ประมาณว่าอยากใด้ หมาหน้าโหดแต่ใจดี คนแถวนี้ชอบ แปลกคนชอบ ตัวล่ำๆกันมากบอกน่ารัก(สงสัยอยากมีผัวเป็นนักกล้าม 555+)
    ไฟล์แนบ
    obb.JPG 54K
  • รักและเข้าใจครับ
    ไฟล์แนบ
    Photo-0010.jpg 37K
    Photo-00082.jpg 38K
  • :022::022::022::022::022:ทำมัยไม่มาปล่อยใกล้ๆ บ้านเดี๋ยวรับเลี้ยงเองก็ได้ กินซักเท่าไหร่เชียว เรสโนสด้วย ใจร้ายที่สุด ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ได้โปรดคุ้มครองด้วยเถอะ:024::024::024:
  • ตามข่าวมันโดนล่ามอยู่ด้วยตอนกัดกัน
    นี่แหล่ะครับผมถึงเลือกเลี้ยงพิทบูล นักสู้ตลอดกาล
  • ผมสนใจในตัวพิตบูลมากครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเขาเลยครับ .........คนหน้าใหม่
  • น่าสงสารน้องหมาจัง

คงคิดถึงเจ้าของแย่เลย

นี่ขนาดเลี้ยงไม่เท่าไหร่ เค้าติดเรามากเลยอ่ะ
    ไฟล์แนบ
    06-03-09-1156042.jpg 53K
  • ท่านโอพักนี้มาบ่อย แสดงว่าความเห่อลูกคงทุเลาแล้วใช่ป่าว
  • คิดว่าบางแก้วคงไปกัดมันก่อนอ่ะครับ ตามนิสัยบางแก้ว พอโดนมันเลยสวนเอาพอได้กัดก็เลยมันเขี้ยว ขยี้จนตาย อืม....แต่ว่าไปแล้วหมาตัวนี้สวยนะ สภาพผ่านการเลี้ยงดูที่ดีมาแน่ๆ แล้วเอามาปล่อยทำไม กลางชุมชนด้วย อืม......... สงสัย สงสัย เงื่อนงำ เงื่อนงำ ......หรือว่าจะเป็นอย่างที่เราคิด (คนเดียว) อิอิ