ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลองดู เปรียบเทียบกันนะครับ

รูปแรก สบาย ๆ
    image

เริ่มฝึก
    image

เริ่มเข้าที่
    image

Handler !!!
    image

มีอะไรที่ผมช่วยได้ ผมยินดีครับ
    ไฟล์แนบ
    Cute 1 @ 700.jpg 197K
    Cute 2 @ 700.jpg 174K
    Cute 3 @ 700.jpg 202K
    Cute 4 @ 700.jpg 196K
    Cute 1 @ 700.jpg 197K
    Cute 2 @ 700.jpg 174K
    Cute 3 @ 700.jpg 202K
    Cute 4 @ 700.jpg 196K
  • อยากให้หมาโพสได้อย่างนี้บ้างครับพี่
    หมาผมกว่าจะหันหน้ามามองกล้องได้ เล่นเอาผมท้อ
    กดชัตเตอร์แช่ค้าง จะได้รูปดีๆไม่กี่รูปเองครับ
  • ตัวนี้ ก็จับวันแรก เหมือนกันครับ
    ถ่ายไปซัก 30 รูปได้ ถ่ายไปเรื่อยๆ ฮ่าๆๆๆ ได้ดีๆมา 3 - 4 รูป
  • image
    นี่เป็น1ใน200กว่ารูปครับพี่ อากาศร้อน หมาไม่หุบปาก
    กว่าจะได้อย่างยาก
    พี่ต้นพอมีอะไรแนะนำมั้ยครับ
    ไฟล์แนบ
    _MG_7264 (413x620).jpg 78K
  • สงสัย จะต้องพาตัวหมามาเจอกันแล้วอ่ะ
    ผมอยู่ นนทบุรี ไกลกันมากไหมครับ ???
  • สอนผมฝึกหมาโพสหน่อยได้มั้ยครับพี่
    อยากให้หมาโพสสวยๆ ถ่อยรูปออกมาบางรูปดูไม่เหมือนหมาตัวเองเลย
    หมาก็โพสไม่เป็น คนถ่ายรูปก็ถ่ายไม่เก่ง โอ้ยยย เซง
  • ไม่ไกลครับๆ ผมอยู่รัชดาครับพี่
    ผมไม่รบกวนพี่จริงๆหรอครับ เกรงใจ แต่ก็ดีใจ
    ขอบคุณมากๆเลยครับพี่
  • วันอาทิตย์ จะเป็นวันหมาๆ ของผม ถ้าอยากพาน้องหมามาเที่ยว ก็มาได้เลยครับ ช่วงสายๆ เป็นต้นไป
  • ขอบคุณพี่ต้นมากๆๆๆๆ เลยครับ ดีใจมากๆครับ
    ได้มีมือโปรมาคอยชี้แนะผม

แต่เดือนสิงหานี้ผมไปไม่ได้จริงๆครับพี่ ไม่ได้อยากเลือกวันนะครับ แค่พี่บอกจะสอนให้ผมก็ซาบซึ้งใจมากๆ
    แต่ผมไม่ว่างจริงๆทั้งเดือน ไปต่างจังหวัดทั้งเดือนเลยครับพี่
    ผมไปตอนกันยาได้มั้ยครับ หวังว่าพี่ต้นคงไม่ว่าอะไรนะครับ :o005:

ขอบคุณพี่อีกทีครับ :)
  • ยินดีมากๆเลยครับที่ได้คุยกับพี่
    ผมชื่อปุ๊นะครับ
    ผมรู้จักกับพี่เบิร์ธUltra Dogครับ คนที่ขายมันตาโกลของพี่ครับ
  • ปล่อยหมัดแต่ละทีเด็ดๆทั้งนั้นเลยพี่ต้น
    เดี๋ยววุ่นวือหายเมื่อไหร่ จะส่งไปอยู่ด้วยนะจ๊ะ
  • เอาไว้ สะดวกเมื่อไรก็มาได้เลยครับคุรปุ๊
    เบิร์ด กับผม สนิทกันดีครับ แวะมาเที่ยวที่บ้านผมอยู่บ่อยๆ

ว่าน ขอให้วึ่นวือหายไวๆนะครับ
  • ขอบคุณมากๆครับพี่ต้น :-D
  • พักนี้ไม่ได้ฝึกเลยครับพี่ เริ่มซนเหมือนลิงเข้าไปทุกวันครับฮ่าๆๆ
  • คุณต้นแวะมาบ่อยๆ นำความรู้มาแบ่งปันเยอะๆครับ
  • ถ้าเรารู้ว่า อะไรควรทำ อะไรถูก อะไรผิด อะไรต้องทำอย่างไร ก็ไม่ต้องทำบ่อยๆก็ได้

แวะมาแบ่งปันกันครับ ใครใคร่รู้ ก็เก็บเกี่ยวกันไปครับพี่มาร์ค
  • ต้องมาทุกวันนะครับ มอบหมายให้เป็นภารกิจหลัก วันละหนึ่งความรู้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ฮ่าๆๆ
  • ผมจะมีควยามรู้มากมายขนาดนั้นเลยเหรอพี่มาร์ค

ไม่สามารถขนาดนั้นอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • นึกอะไรไม่ออกสอนวิธีจีบหญิงก็ได้ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • จากคำแนะนำของคุณต้น ผมเลยมีแรงบันดาลใจจับ
    หมาที่บ้านมาถ่ายภาพบ้าง ด้วยฝีมือห่วยๆของผม
    กับกล้องถูกๆ และวิธีการจับสุนัขโพสแบบไม่รู้เรื่อง
    ภาพที่ออกมาเป็นแบบนี้ครับ อิอิ

เริ่มจากเจ้า Moody ก่อน เรดโน๊ท ตัวแรกของบ้าน

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0356.jpg 110K
  • ต่อมาเป็น Mega ตัวนี้เป็นลูกของ Jarhead X Five5

image

image

และเป็นแม่ของเด็กๆ ชุดนี้ครับ (โปรดติดตาม อิอิ)
    ไฟล์แนบ
    DSCF0417.jpg 92K
    DSCF0420.jpg 97K
  • ตามมาด้วยตัวเล็กสุด จิ๊ดสุด นางเมย์แฟร์

image

image
    ไฟล์แนบ
    reDSCF0433.jpg 112K
    reDSCF0467.jpg 111K
  • มาต่อด้วย นางมอนตี้ ตัวนี้ถ่่ายยากสุด ไม่นิ่งเลย สงสัยต้องส่งไป
    โรงเรียนบ้านมันตา

image

image
    ไฟล์แนบ
    reDSCF0167.jpg 108K
    reDSCF0375.jpg 92K
  • และตัวสุดท้าย ตัวนี้ออกแนวสูงใหญ่ หัวเบ่อเร่อ นางแม็คควีน

image

image
    ไฟล์แนบ
    reDSCF0475.jpg 105K
    reDSCF0477.jpg 118K
  • พี่มุครับ ลองดู ขาหน้าเค้า โพสให้สวย ต้องจับขาหน้าเค้า ให้ ปลายนิ้วเท้า ชี้ตรงไปด้านหน้า ให้ขา วางตรงลงจากแนวไหล่ ไม่ต้องกางออก ถ่ายรูป ให้ใช้มุมกล้อง ขนานไปกับแนวระดับ ไม่กดกล้องลงมาครับ

ลองใหม่นะครับ เดี๋บยวผมช่วยดูให้ครับพี่
  • โอเช ขอบคุณครับที่แนะนำ ^:)^
  • ผมรอดูรูปนะครับพี่มุ
  • รูปนี้ ผมถ่ายตอน บ่าย3โมงกว่า ร้อนสุดๆ หมาหอบจะแดกตาย55555
    แต่ผมใช่เ้ทคนิคขั้นเทพของพี่ไพโรจน์ 55555 หุบปากทันที
    จำได้มั้ยพี่ต้น เทคนิคขั้นเทพ พี่หนวด 555555
    image

ไฟล์แนบ
    DSC_1040.1.jpg 148K
  • ต้องยอมรับจริงๆครับ ว่าไม่เทพ ทำไม่ได้แน่นอนครับ

ต้องคารวะพี่ไพโรจน์ 10 จอก !!!
  • 5555 ครับพี่ต้น เจอช็อทนี้เข้าไป อึ้งเลย ถ้าบ้านพี่ใกล้ๆผมหน่อย
    จะไปขอความรู้เรื่องการจูงหมาบ้าง แน่นี่ไกลเหลือเกิน