ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บอกวิธีหน่อยคราฟ
  • ลูกชายผมอายุได้แค่40วันซื้อF1สีม่วงให้กินแต่มันไม่ยอมกินเลยอ่ะคราฟมีวิธีอื่นไหมคราฟนอกจากแช่นมแช่นมก็กินแต่นมคับแต่ไก่ย่างมันกินอ่าคับ
  • ลองเอามาผสมกับอาหารเพดดีกรีกระป๋องรสเนื้อครับ ใส่พอมีกลิ่นพอแล้วคลุกให้เข้ากันครับ ช่วยได้ครับ
  • ลองให้อดสักวันสองวันรับลองแช่น้ำร้อนก็กินครับ
  • ก่อนให้อาหาร 1 ชั่วโมง พาเดินเล่น ออกกำลังกายให้เหนื่อย น่าจะใช้เวลาซัก 15 นาที จากนั้น ให้พัก ให้กินน้ำ จนหายเหนื่อย แล้วให้อาหารใน 45 นาทีต่อมา วางให้กิน ถ้าไม่กินทันที ก็เก็บขึ้นเลย
    ทำซ้ำในอีก 6 ชั่วโมงต่อมา ไม่เกิน 24 ชั่วโมง น่าจะกินได้ เป็นปกติ ครับ

อาหารเม็ด อย่าไปแช่น้ำครับ ลูกหมาอายุขนาดนี้แล้วไม่จำเป็นแล้วครับ จะให้นม ก็แยกต่างหากไปเลย ไม่ต้องเทรวมกันครับ
    และ ต้องงดอาหารชนิดอื่นทั้งหมด รวมถึงขนมด้วย งด ทุกอย่าง จาก ทุกคน นะครับ !!!
  • ตามน้าผีเลย
  • ขอบคุณทุกความเห็นครับ เยี่ยม
  • ระหว่างอาหารเม็ดกับนมแม่ แน่นอนความน่ากินนมแม่ย่อมมากกว่าอยู่แล้ว ดังนั้นจึงไม่แปลกที่หมาจะเลือกกินนมเพราะความคุ้นเคยมาตั้งแต่เด็ก ดังนั้นเราต้องฝึกครับ เริ่มจากให้กินแบบเละๆก่อน อาหารเม็ดทำมาเพื่อความสะดวกในระยะยาวหรือตลอดช่วงเวลาชีวิตของหมา แต่ปัญหาใหญ่ของอาหารเม็ดก็คือความน่ากินสู่อาหารปรุงสดใหม่ไม่ได้
  • ของผมเลี้ยงตั้งแต่หมาผม อายุ14วัน จนเด๋วนี้8เดือนกว่าแล้ว
    ตอนมันเล็กๆ ผมนำเอาอาหารเม็ดแช่นม น้ำก็ได้คับ(ถ้าเป็นน้ำ พออาหารเม็ดนิ่ม ก็เลือกเอาแต่อาหารเม็ด นำนมมาผสม) ให้อาหารเม็ดนิ่ม พอมันนิ่ม แล้วบดให้เละคับ

อันนี้เป็นวิธีของผมน่ะ ผิดถูกยังไง ก็ขออภัยคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3172.jpg 184K
  • ขอบคุณมากๆๆคราฟทุกคนตอนนี้ซัดไม่เหลือเลยคับตอนนี้กินเพียวๆๆแล้วคับ