ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลักษณะนี้ขนมันจะขึ้นไหมนะ

• imageimage

มันเป็นแผลอ่ะครับ แต่ตอนนี้แผลหายแล้ว

แต่ไม่รู้ว่าขนจะขึ้นไหม๊อ่ะครับ

แต่ดูๆตุ่มขนมันไม่มีเลยอ่า

หรือมีวิธีรักษายังไง ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_02171.jpg 262K
    IMG_02251.jpg 272K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0221144.jpg 270K
  • อายุ 44 วันแล้วครับผม
  • ขึ้นแน่นอนครับ ของผมเมื่อเล็กๆเป็นยิ่งกว่านี้อีก ไม่ต้องกังวล
  • ลองใช้ยาม่วง(ที่ไว้ทาแผลในปากอ่ะคับ)แต้มตรงที่เป็นแผล จะทำให้ดีขึ้นคับ
  • ขึ้นครับ จากผู้เชี่ยวชาญทางด้าน ดูแลขนหมาพิทบูลให้เงางาม... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08529.JPG 212K
  • หมาเล็กๆไม่น่าเป็นแผลเยอะขนาดนี้แต่เดี๋ยวขนก็ขี้น
  • หาหมาได้แล้วหรา ซื้อที่ไหนละท่าน
  • ขอบคุณทุกท่านที่ไห้คำแนะนำนะครับ

ได้แล้วครับผม ได้มาจาก รังสิต ครับ
  • ขึ้นแน่นอนคับ ถ้าแผลยังไม่หายอัดยาม่วงไปเลยคับ หายชัว
  • @คุณVLeeYongJay แผลอ่ะหายแล้วครับ

แต่ผมกลัวขนจะไม่ขึ้นอ่ะครับเพราะผมพึ่งเลี้ยงครั้งแรกมขนมันไม่มี

พาไปหาหมอ หมอก็บอกว่า ขึ้นยากนะ เพราะตุ่มขนมันไม่มี

แต่ผมโทรไปสอบทางผู้ที่เลี้ยงพิทบูลจริงๆ(หลายคนด้วย)เค้าบอกว่าขึ้น

แต่ก็ช่างเหอะครับ สวยไม่สวยก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็รักมันอยู่ดีนอนด้วยทุกคืน อิอิ

ขอบคุณที่ให้คำปรึกษานะครับผม มีไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
  • หนักกว่านี้เจอมาแล้ว แต่ก็หายนะ หาหมอแน่นอนที่สุด
  • ขึ้นครับพี่น้อง ไม่ต้องกังวลครับท่าน
  • ขอบคุณครับผม ได้ยินแบบนี้ดีใจจังฮ่าๆ

แต่ถ้าไม่ขึ้น ไงก็รักเหมือนเดิม ครับผม ตัวแรกอ่า
  • แถวบ้านผม เรียก อาการแบบนี้ว่าผิวหนัง แพ้ น้ำนม ครับ -*- ถ้าไม่ผิดน่ะ ฮ่าๆ

เดี๋ยวก็ขึ้น ครับผม มากร์กิ้ง สวยคับ ตัดหูแล้ว คงจะเท่ ฮิ้วววววว :029: :008:
  • @Teddy_King ขอบคุณที่แนะนำครับ ผม
  • แผลหายแล้วก็รอขนขึ้นครับทั่น ยังไงก็ขึ้นคับ เด่วเขาโตกว่านี้รูขุมขนเขาจะขยายแล้วก็รอยต่าง ๆ มันจะจางไปเองคับ อย่าคิดมากน่ะคับ
  • อ่อครับผมขอบคุณที่ไห้กำลังใจครับ
  • ถ้าแผล หายแล้ว ทาตรงแผล เลยใช่ไหมครับ
  • ลูกหมาผมก้เป็นเหมือนกัน แต่แผล หายแล้ว กลัวขน ไม่ขึ้น
  • มีคนบอกว่าขึ้นนะครับ

แต่ใจเย็นๆนะครับ

ของผมไม่ขึ้นก็ไม่สนแล้วครับ

ทำไงได้ รักเค้าแล้วอ่าครับ ฮ่าๆ