ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่มาร์คผมขออำลาบอร์ดครับ
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค...ที่เคารพ พี่คือ พี่ที่เเสนดีพี่มาร์คเป็นเเบบอย่างของผมเลยล่ะ พี่เป็นคนที่มีเหตุผล
    เเละเป็นคนตลก มีอารมณ์ขันมากๆครับ จากการที่ได้เล่นบอร์ดนี้มา2ปีผมรู้สึกว่า เป็นบอร์ดที่มีความรู้มากๆเกี่ยวกับสุนัข ได้ทั้งเพื่อนได้ทั้งความรู้ เเละก็ได้คำด่าทอ..ปนๆกันมา 555+
    คือผมต้องย้ายหน้าที่การงานครับพี่งานก็รัดตัวมากขึ้นครับ อีกอย่างผมก็รู้สึกว่าผมเริ่มอิ่มตัวเเล้วครับ...
    ที่ผ่านๆมาผมอะไรหลายๆอย่างจากที่เเห่งนี้ครับ.....ที่นี่คือ..ที่ๆผมรักที่สุดครับ..
    จะเรียกได้ว่าผมเติบโตมากับที่ๆเเห่งนี้เลยก็ได้ ถึงเวลาที่ผมจะต้องไปเเล้วครับพี่ รู้สึกเสียใจเหมือนกันครับพี่
    กะว่าในชีวิตซักครั้ง...อยากจะเจอพี่ตัวเป็นๆเหมือนกัน อยากเจอคนที่ มีเหตุมีผล จิตใจกว้าง..
    เพราะสมัยนี้ คนจิตใจดีมีเหตุผล นับวันยิ่งหายากขึ้นทุกที....
    ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะครับพี่ที่ต้องทำให้สมาชิกขาดไปอีกหนึ่ง..... เเต่ผมก็ถือว่าถ้าผมจะไปผมก็ต้องลา....พี่ก่อนครับ... ดีกว่าหายเงียบไป เวลามายังไหว้...เลย เเล้วเวลาไปจะหายเฉยไปได้ยังไง.....
    สุดท้ายผมขอให้พี่มีความสุขเเละเจริญๆ มากยิ่งขึ้น ขอให้บอร์ดนี้อยู่คู่เคียงข้างคนเลี้ยงพิตบูลตลอดไปนะครับ.... :o014:
    สุดท้าย ขอลาพี่ๆ น้องๆ ทุกๆกลุ่ม ทุกๆค่าย ทุกๆคอก ด้วยนะครับ.. อย่าทะเลาะกันนะครับ.....รักๆกันไว้
    บ๊ายๆ ครับ.. ทุกๆคน....
  • ทำไมต้องถึงขั้นอำลาหละครับคุณหิน แค่งานเยอะขึ้น ว่างๆก็แวะเข้ามาได้หนิครับ ไม่เห็นจะต้องอำลา เลยหนิครับ
    อย่าไปเลย คุณก็คืออาจารย์คนนึงในบอร์ดนี้เหมือนกัน ที่คอยให้ประสบการณ์ความรู้กับพี่ๆน้องๆหลายๆคนในบอร์ด
  • ปัญญาอ่อนว่ะ ขอด่าหน่อยนะ ขอโทษนะชอบพูดตรงๆ พี่ไม่ชอบพวกขี้ใจน้อย เพราะมันไม่เหมาะกับหมาเทพพันธ์นี้ว่ะ และไม่ว่าคุณจะย้ายไปอยุ่ที่ไหนในโลกนี้ ขอให้มีอินเตอร์เน็ตมันก็แวะมาเล่นได้ ดังนั้นเหตุผลที่คุณอ้างมาฟังไม่ขึ้นครับ

แต่ไหนๆจะไปแล้วก็ขออวยพรให้ไปดีก็แล้วกันครับ
  • ไปดี มันใช้กะคน ตายนะเพ่ เอิ๊กๆ
  • ทำไมต้องหายไปเลยหรือครับ แวะมามั่งก็ได้นี่ :022:
  • งานมากขึ้นแต่การแวะเข้ามาเล่นวันละครั้งก็คงไม่เสียเวลามาก บอร์ดนี้ยังต้องการคนคุณภาพครับ
  • กูขอสาดน้ำไล่มึงไปเลย
  • เล่นบอร์ดนี้ไม่มีอิ่มหรอก ด่ากันแซ่บบบชิปหาไม่เจอ
  • ชมซ่ะพี่มาร์คเขินเลย เหอๆ
  • ปัญหามีไว้แก้ ไม่ใช่มีไว้หนี โดนผีสอยนิดหน่อยถอดใจ เลี้ยงพิตบูลเสียเปล่า
    ถ้าเจอแบบพี่คงผูกคอตายเลยมั้ง
  • เด็กน้อย
  • โชว์น้อยใจให้คนง้อ มีปัญหาทางครอบครัวตั้งแต่เด็กๆชัวร์
  • อย่าทำแบบนี้คุณหิน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :062:
  • ไม่รู้จักกัน แต่เข้ามาเหอะ กลายเป็นผีก็ได้ ผมยังกลายเป็นผีไปแล้ว 555
  • เรียนเพื่อนผี

ความจริงการแสดงความเห็นแบบผี ผมอยากให้ใช้เฉพาะยามที่ไม่สะดวกจะแสดงตนจริงๆ ไม่ใช่ใช้พร่ำเพรื่อนะครับ ระบบผีจะมีพลังหากเราใช้มันในทางที่ถูกต้อง ไม่ใช่เห็นว่าใช้ได้ ใช้แมร่งทุกกรณีเลย แบบนี้มีแต่ทำให้เสื่อมครับ

เว็บนี้เราเน้นการพัฒนาคน เราไม่ได้เน้นการพัฒนาหมา ผมว่าเปลี่ยนวิธีคิดดีกว่าครับ :-D
  • แค่เรื่องด่ากันเรื่องหมา ถ้าคุณหินไปก็เท่ากับแพ้ ชอบมาเฟียไม่ใช่หรือคะ ทำไมไม่เอาเขามาเป็นแบบอย่าง ความอดทนมันใช้ได้กับทุกที่ ทั้งข้างนอกและอินเตอร์เนต เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะยอมอ่อนแอเลย คุณหินให้ความรู้กับคนมาตั้งเยอะแยะ จะไปสนใจกับผีบางตัวทำไม ทุกคนก็มีผีเป็น fc กันทั้งนั้นแหละ สู้ๆนะคะ
  • ผีข้างบนพูดถูกครับ :)
  • เมื่อก่อนมีหมากัด ยอดฝีมือ ตัวนึง ชื่อ จ่าหิน ตัวนี้เกมส์มาก
    แล้วท่านหิน ไม่เกมส์ได้ไง 555
  • ผมคนนึงที่โดนผีเล่นซะอ่วม...แรกๆนอยส์นะครับหลังจากหลบไปทำบุญกรวดน้ำให้ผีกลับมาครานี้สู้ตายครับ
    ....ความพ่ายแพ้คือบันไดก้าวแรกแห่งความสำเร็จ
    พิทบูลบ้านนอก ปุ๊ แปดริ้วครับ
  • จะไปไหนหิน อยู่ด้วยกัน ว่างก้แวะมาสิ ไม่เห็นเป็นอะไรเลยยย
  • เจอผีด่า ไม่เท่าไม่มีเพื่อน

ผีด่า แค้นแปปๆ .. ไม่มีเพื่อนคุยนี่ซิค่ะ

• พี่มาร์คผมว่าบางครั้งการพูดไรตรงๆมันก็ดีครับผมก็ชอบที่พี่มาร์คเป็นคนตรงๆครับ ผมรู่ว่าที่ผมพิมพ์จะทำให้ใครหลายๆคนไม่พอใจหรือแม้แต่ตัวพี่เอง แต่ผมจำเป็นต้องบอกกันตรงๆเหมื่อนกันครับ การที่พี่พูดอะไรตรงๆมันก็ดีครับแต่บางครั้งการที่เราพูดตรงเกินไปมันอาจจะทำให้คนที่พี่พูดกับเค้ารู้สึกไม่ดีก็ได้ครับ ผมว่าพูดตรงได้แต่อย่าลืมช้วยถนอมน้ำใจคนฟังด้วยครับ มันไม่มีใครว่าหลอกครับที่ทุกๆท่านจะพูดกันตรงๆแต่อย่าลืมนะครับสิ่งที่คุณพูดกับเค้าไปจะทำให้เค้ารู้สึกยังไงบ้าง เพราะพื่นฐานแล้วคนเราถูกเลี้ยงมาไม่เหมื่อนกันเจอสังคมต่างกันดังนั้นจิตใจคนเราก็ต่างกันครับ ผมว่ามันไม่เห็นจะเกียวเลยครับว่าเลี้ยงหมาเทพแล้วจะต้องเทพตามหมา บางคนอาจจะเลี้ยงพิทบูเพราะรักบางคนเพราะเท่บางคนตามกระแส หลายๆคนมีเหตูผลในการเลี้ยงมาพันนี้ครับไม่จำเป็นจะต้องเทพตามหมา และสุดท้ายทุกท่านอย่าลืมถนอมน้ำใจคนรอบข้างกันนะครับ สิ่งที่ผมเขียนมาในที่นี้ไม่มีเจตนารมณ์ จะทำให้คนทะเลาะกัน และผมต้องขอโทษอย่างสูงกับสิ่ที่ผมเขียนไปถ้าใครหลายๆคนที่ไม่พอใจครับ ขอยืนยันอีกครั่งครับผมไม่มีเจตนารมณ์ที่จะทำให้พี่มาร์คไม่พอใจแค่ผมอยากจะบอกับพี่และทุกๆท่านให้ถนอมน้ำใจกันหน่อยนะ ผมรู้ผลที่จะตามมาครับว่าจะเป็นยังไงหลังผมแสดงความเห็นของผมลงไป ผมถึงกล้าที่จะไม่เป็นน้าผีมาแสดงความเห็นในนี้หลอกครับ ผมกล้าที่จะรับผิดชอบในการที่ผมแสดงความเห็นในครั้งนี้ครับ และอย่าลืมนะครับการถนอมน้ำใจครับ ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่าน
  • Mafia 3:26AM Permalink
    ปัญญาอ่อนว่ะ ขอด่าหน่อยนะ ขอโทษนะชอบพูดตรงๆ พี่ไม่ชอบพวกขี้ใจน้อย เพราะมันไม่เหมาะกับหมาเทพพันธ์นี้ว่ะ และไม่ว่าคุณจะย้ายไปอยุ่ที่ไหนในโลกนี้ ขอให้มีอินเตอร์เน็ตมันก็แวะมาเล่นได้ ดังนั้นเหตุผลที่คุณอ้างมาฟังไม่ขึ้นครับ

แต่ไหนๆจะไปแล้วก็ขออวยพรให้ไปดีก็แล้วกันครับ
    ---------------------------------------------------

ที่จริงมาร์คเป็นคนอย่างงี้เองหรอ
    แค่เขาอำลาจากบรอดนี้ เวลาเขาอยู่พูดดีด้วยเวลาเขาไปก็ด่านี่หรือคนจริง
    ผมเสียใจที่เห็นพี่พูดแบบนี้มากๆๆครับ
    ผมเห็นมาหลายครั้งคนที่ออกจากบร์อดนนี้พี่ด่ากลับหมด
    พี่เป็นคนยังใงกันแน่ครับ
    ...
  • ดีครับ มีอะไรก็แนะนำกันได้ครับ ยิ่งมาแบบใช้เหตุผลแบบนี้ผมยินดีครับ

ผมเห็นแล้วที่คุณหินเขาเถียงอยู่กับผีหลายกระทู้แล้ว แต่การมาประชดแบบนี้ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลย เราเลี้ยงหมาพิตบูล หมาที่ต้องการนายที่หนักแน่นครับ ผมผิดหวังนะครับที่เห็นเขาเป็นแบบนี้ จากเดิมที่ผมมองว่าเขาเป็นคนที่จะมาช่วยสร้างสังคมแห่งนี้ เล่นในบอร์ดนี้ก็นานพอสมควรแล้วน่าจะเข้าใจธรรมชาติของที่นี่ดีแล้ว แต่เจอปัญหานิดเดียวกับถอดใจเอาง่ายๆ มันทำให้สิ่งที่เขาเคยสร้างทิ้งไว้แทบจะสูญเปล่าเลยครับ

• โหได้จังหวะรีบฉวยเลยนะ ผีจ๋า ขอให้มีช่องเสียบตลอด ฮ่าๆๆๆ

เอาเถอะครับ ถ้าแปลเจตนาผมเป็นแบบนั้นก็ตามใจ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • 55 ส่งซิกไม่ทัน ^:)^

คุณหินครับ คุณกับผมก็เหมือนกัน คอยให้ข้อมูลดีๆ เป็นส่วนประกอบของบอร์ดแห่งนี้ วันไหนไม่ว่าง วันไหนงานเยอะ ก็พักผ่อนไม่ต้องเล่น
    วันไหนไม่เครียด วันไหนเบื่อๆเหงาๆ ก้เข้ามาคุยกันเล่นๆได้หนิครับ

สังคมมันสร้างง่าย แต่คนมันสร้างยาก คนในโลกไซเบอร์มันร้อยพ่อพันแม่ ไม่มีใครถูกใจเรา หรือ เกลียดเราไปซะทุกคนหรอกครับ เราเรียนรู้และอยู่กับคนที่รักและชอบก็พอ

ใช้อินเตอร์เนทในทางส้รางสรรค์ให้ตัวเราเองครับ พี่มาร์คสอนให้เราสบายใจกับสิ่งนี้ หากใครเครียดและไม่มีความสุขในการเล่น แกเลยไม่ห้าม และบ่นบ้างเล็กน้อยเป็นธรรมดาครับ

หมาเทพไม่จำต้องเทพตามหมาหรอกครับ พี่เค้าพูดเป็นการเปรียบเทียบให้เห็นถึงสิ่งที่เราชอบ ให้มองตัวอย่างหัวใจของเจ้าพิทบูลเท่านั้นเองครับ

วันนี้คุณหินก้รู้หนิครับ ว่าอำลาด้วยเหตุผลอะไร?

อย่าเอาความจนมาเป็นสาเหตุของการตีจากครับ มิตรภาพในตัวอักษร ไม่ต้องเสียเงินเพื่อแลกมันมาหรอกครับ เอาหัวใจกับความรู้สึกจริงๆ ผมว่าหลายๆคนก็คงมองออก

ท่านก็เป็นคนดีคนนึง อยู่ด้วยกันต่อก่อนครับ จะรีบไปไหน อิอิอิ
  • ผี FC ของมาเฟีย มันไม่ยอมไปไหนเลยจริงๆ วนเวียนอยู่ในบอร์ดนี้ตลอด ขอให้มีช่องเถอะ เอามาเป็นประเด็นได้ตลอด นี่ขนาดผมตักบาตรอุทิศส่วนกุศลให้ทุกเช้า แมร่งก็ยังไม่ยอมไปเกิดอีก สงสัยกรรมหนักเลยต้องเวียนว่ายอยู่แบบนี้ตลอดไป ฮ่าๆๆๆ
  • จากไปด้วยดี..
    จากไปด้วยความรู้สึกไม่ดี..

มันต่างกัน..จะเก็บความแค้นใจ ด้วยการจากไปแบบนี้รึ.. มันเป็นแผลกินใจเปล่าๆ
    ผิดใจกับคำพูดคนเพียงเล็กน้อย แต่ทิ้งมิตรภาพของคนส่วนใหญ่ไป.. คิดเอาเอง
  • ผิดกับผมนะ โคตรชอบเลยโดนด่าขอให้มันเป็นเรื่องจริงนะไม่ใช่แม่งนึกอยากด่าอะไรก็ด่า เลี้ยงหมากัดมันต้องเกมส์ ผมเคยได้ยินด๊อกแมนพูดกับหมาเค้าในสนาม เกมส์แล้วแพ้น่าเลี้ยงกว่าเก่งแต่ไม่เกมส์
  • เชื่อผมเหอะ หินเขาไม่ไปไหนหรอก เขาเพียงแค่น้อยใจ
    พวกเราต้องช่วยกันให้สติ และประคองให้เขาแกร่งขึ้นครับ
    แค่ในบอร์ดยังโหดร้ายขนาดนี้ แต่โลกภายนอกโหดกว่านี้ไม่รู้กี่เท่า

เว็บเราเน้นพัฒนาคน มากกว่าการพัฒนาหมาครับ
  • เป็นคนเพชร หรือ คนประจวบ เขาไม่ขี้น้อยใจกันนะไอ้ทิด หนักแน้นหน่อย เดียวไปประจวบจะไปแดกเหล้าด้วย
  • อืมมมมมม ถ้าคนไม่รู้ที่มาที่ไปอ่านความเห็นของ mafia เป็นผมก็รู้สึกเหมือนคุณ awaji69 นะ (อ่านตอนแรกก็รู้สึกเหมือนกัน) แต่พอมีส่วนขยายก็พอจะเข้าใจ สิ่งที่ mafia ต้องการจะสื่อแล้วครับ แต่ส่วนตัวผมว่าแนวคิดของคุณawaji69 มีข้อให้นำกลับไปคิดนะครับ มันก็เหมือนสอนลูกอะครับ จะด่าทอเมื่อทำผิด หรือจะปลอบโยนโดยใช้เหตุผล แต่ทั้งสองทางมันก็มาจากความรักและความหวังดี อยากให้เค้าได้ดี แต่การสื่อมันต่างกัน ผมเชื่อว่า mafiaคงรับความเห็นที่แตกต่างได้ และลองนำกลับไปช่วยพิจารณา ในฐานะที่เป็นพี่ใหญ่ของบ้านนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
  • น้าผีอย่าห่วงเลยครับ มีใครบ้างที่คุยกับผมดีๆแล้วผมไม่ฟังครับ บอร์ดนี้มีอะไรให้เรียนรู้เยอะ น้องเขายังต้องเจออะไรอีกมาก เจอพี่ที่จริงใจด่า ดีกว่าโดนใครก็ไม่รู้ด่าครับ
  • เอาน่า คุณ หิน รอชมคลิปเด็ดๆ อยู่น๊ะจ๊ะ
  • "เราเลี้ยงหมาพิตบูล มันเป็นหมาที่ต้องการนายที่หนักแน่น" หนักแน่นเกินไปจนไม่ฟังความคิดเห็นคนอื่นเอาตัวเองเป็นใหญ่หรือเปล่าครับ
  • คุณหินเขาเป็นเก่งพอสมควร เขามีคริปเด็ดๆมาให้ดูเรื่อยๆ เป็นคนที่มีความสามารถแล้วเวลาเครียดๆเขาก็เอาสาระน่ารู้มาให้ชมเรื่อยเลย ถือว่าเป็นคนมีประโยชน์ต่อเวปป์มากคนหนึ่ง ขอยกย่อง ถ้ายังไง คิดถึงก็เข้ามาได้คงไม่มีใครว่า นอกจากผี แต่อย่าใสใจเลย เชื่อเงอะ
  • สู้โว้ยหิน กลับมาๆๆๆ
  • มาเฟียว่าแรงๆเพื่อเป็นการกระตุ้น เชื่อสิ ถ้าได้อ่านคอมเมนท์หรือติดตามเวปประจำ จะรู้ว่ามาเฟียพูดแบบนี้คืออะไร จะให้มาง้อเหรอ ว่าอย่าไปเลย นั่นๆนี่ๆ เราไม่อยากเสียคุณไปแต่อยากให้คุณกลับมาด้วยตัวของคุณเอง ไม่ใช่การง้องอนจากคนอื่น เชื่อมั่นในตัวเอง เอาชนะใจตัวเอง แล้วจะชนะใครก็ได้ค่ะ คุณหิน

fc พิทบูลโซน
  • ขนาดมาเฟียเป็นเจ้าของเวป ยังโดนซะเละ เด่นนักมักมีภัย แต่ถ้าไม่กลัวก็สู้เลย กลัวผีก็ควรกลัวถ้าเราทำผิด แต่ถ้าคุณหินไม่ผิดไปกลัวก็เท่ากับคุณขี้ขลาด ผีดีเยอะแยะ ผีชั่วๆไปกลัวมัน มันก็หัวเราะเยาะเอาสิว่าคุณอ่อนแอ กลับมาสู้กะพวกมัน ผีดีๆจะช่วยเหมือนที่เคยช่วยคนอื่นๆ แล้วเจอกันพรุ่งนี้นะคุณหิน ถึงแม้เราไม่เคยคุยกัน แต่อ่านทุกวันจนทำให้สนิทกับทุกคนโดยไม่ตั้งใจ เอาคลิปเด็ดๆมาฝากอีกน้าาาาาาาาาาาาาา :o046:
  • awaji69 <<<พี่จืดคับพี่ไปพูดตรงๆๆกับผู้มีจิตวิทยากับหมาได้งัยคุณพี่จืดพูดไม่ถูกนะคุณพี่จืดเป็นคนก้เข้าใจภาษาคนคนมีจิตวิทยากับหมาก็เข้าใจทางนั้นอะ(เดียวมาต่อพอดีเมามากจริงๆ พูดตรงไปหน่อยพอดีผมเป็นคนชัดเจน)
  • ผมแปลกใจจัง สำหรับคนที่ไม่ชอบขี้หน้าผม ก็รู้ทั้งรู้ว่าเข้ามาที่นี่ไม่ว่าอย่างไรก็ต้องเจอผม ก็ไม่ทราบว่าจะเข้ามากันทำไม ผมต้องการคนมาร่วมสร้าง ไม่ใช่เข้ามาก่อความวุ่นวายครับ

การที่ผมกระตุ้นคุณหิน เพราะผมต้องการให้เขาสู้ไม่ใช่หนี ผมต้องการคนคุณภาพมาร่วมสร้าง เพราะตอนนี้มีผีขยะเกินไปแล้ว มันกำลังทำลายสิ่งดีๆของการแสดงความเห็นโดยไม่ลงชื่อครับ

ผมขอเถอะครับ ถ้าไม่ชอบนโยบายของที่นี่ ก็อย่ามาที่นี่อีกเลย ผมอยากได้สังคมคนคุณภาพของผมคืนครับ

ขอบคุณมาก
  • เอาน่า สูหน่อยนะครับ
    ผมเจอะผีขยะ เล่นทั้งครอบครัวลากเอาครอบครัวผมมาเล่นแบบหน้าตัวเมีย
    ตอนนั้นผมคิดเลยว่าอาจจะไปแจ้งความ หรือคงไม่เล่นบอร์ดนี้ไปเลย
    แต่กลับมาคิดอีกอย่างครับ ว่าผมอินกับตัวอักษรไปรึป่าว มันไม่ได้มีอะไรเลย
    มันแค่ตัวอักษร จะควบคุมอารมณ์ได้หรือไม่อยู่ที่ตัวเราเองครับ
  • ผมเคยเจอแบบคุณแต่ เยาะ กว่ามันยิ่งด่าตรูยิ่งด้านอยู่ไปเดียวมันก็เบื่อไปเอง เป็นกำลังใจให้อีกแรง(จากใจไรสาระนาอย่าเอาไปคิดมากทำดีได้ดีคิดเท่านั้นพอ)
  • ขอบคุณ พี่มาร์ค เเละ ทุกๆท่านที่ให้กำลังใจนะครับ..
    ผมไม่โกรธพี่มาร์คหรอกครับ..ผมเข้าใจดีครับพี่ พี่ก็ใจดีเสมอเเหละครับ...
    วันนี้ผมได้รู้เเล้วว่า....กำลังใจจริงๆ ได้มาจากใครบ้าง.... กำลังใจที่เเท้จริง มิตรภาพที่เเท้จริง มันมาจากคนที่มีตัวตน คนที่กล้าเเสดงตัว ผมคิดว่าถ้าใครได้เห็นผม ได้เคยสัมผัสจากการพูด การพิมพ์ ผมว่าน่าจะพอรู้นะว่าผมเป็นคนยังไง...ผมมักพูดตรงๆเสมอ จริงใจตลอด ไม่มีกีดกัน ไม่มีอิจฉา เเละผมก็คอยที่จะให้ความรู้กับน้องใหม่ๆ ที่จะมาคอยถามคำถามเสมอ.....ซึ่งปกติเเล้วถ้าเป็นคนที่เล่นนานๆ เขามักจะไม่มาตอบคำถามหรอกเพราะเขาเบื่อคำถามเดิมๆ เเต่ผมก็ยังจะให้คำตอบ ซึ่งอย่างน้อยก็เป็นข้อมูลเเก่เด็กใหม่ๆ เเละคนที่ยังไม่รู้
    ผมยอมรับครับ...ว่าอาจจะน้อยใจบ้างในบางครั้งเเต่พี่มาร์คก็รู้นี่ครับว่าไม่ใช่ครั้งเเรกที่ผมถูกด่า ผมด่ามากับผีเป็น สิบๆตัว เป็นหลายๆครั้ง ถ้าเป็นเรื่องน้อยใจ พี่มาร์คตัดออกไปได้เลยครับ. ผมเเข็งพออยู่เเล้วครับพี่ ผมต้องย้ายที่ทำงานจริงๆครับ ต้องจัดเตรียมของ...
    เอาอย่างนี้นะครับ.พี่มาร์ค.....ผมไม่ลาจากก็ได้ครับ....ผมเข้าใจเเล้วว่าวันนี้มีกำลังใจจากหลายๆคนเลยครับ.ที่คอยให้กำลังใจผมอยู่ เเต่ผมขอหยุดซัก 3 เดือนนะครับพี่มาร์ค... เพราะว่ายุ่งจริงๆ
    ถ้าผมว่างๆ ผมจะเเวะมาดูบ้างนะครับ....ขอบคุณพี่ๆ น้องๆทั้งหลายนะครับ ที่เข้าใจ......
    คนที่มีพระคุณกับผมผมไม่ลืมเเน่นอนครับ. บอร์ดนี้ให้อะไรกับผมมาก ผมจะคอยตอบเเทนอย่างเรื่อยๆเเน่นอนครับ...
    ส่วนไอ้ผีที่ ที่บอกว่ากูโชว์น้อยใจให้คนง้อ มีปัญหาทางครอบครัว มึงสถุนมาก...กูว่ามึงนั่นเเหละมีปัญหามากกว่า วันๆดีเเต่อิจฉาคนอื่น มึงคงจะเล่นได้ 2 อาทิตย์เเล้วสินะ เลยเห่อ...เป็นผี
    ส่วนผีที่จะสาดน้ำไล่กูนะ กูจะกลับมาเตะตูดมึง.....ไอ้ผีบ้าสงกรานต์
    หวังว่าพี่มาร์ค คงเข้าใจน้องคนนี้นะครับ....ผมขอหยุดก่อนประมาณ 3-4 เดือนนะครับพี่ ไม่ได้น้อยใจอะไรเลยนะครับ..
    งานยุ่งจริงๆ ครับ ขอเคลียร์อะไรให้เสร็จก่อนนะครับ... เเล้วถ้าลงตัวเเล้วผมจะกลับมาทำหน้าที่คอยตอบคำถามให้กับเด็กใหม่ๆนะครับ เเละจะมาเล่าเรื่องอะไรให้ฟังสำหรับ คน..ที่อยากฟังนะครับ (คนนะไม่ใช่ผี)
    สุดท้ายนี้ขอตัวก่อนนะครับ...
  • เยี่ยมมากน้องชาย นี่ก็คือสิ่งที่พี่อยากเห็นครับ และที่พี่เตือนก็เพื่อให้เราคิดเยอะๆก่อนประกาศออกมา
    การย้ายที่ทำงานจนทำให้เราไม่สามารถใช้อินเตอร์เน็ตมันเป็นไปไม่ได้ครับ หากคนมันผูกพันธ์มันไปไหนไม่พ้นหรอกครับ ช้าหรือเร็วก็ต้องแวะเวียนกลับมา ขนาดผีที่เกลียดขี้หน้าพี่มากๆ ยังไม่ยอมไปไหนเลย ยังแวะเวียนมาหลอกหลอนอยู่เสมอจริงไหมครับ :-D
  • ว่าน ผีที่ด่าว่านไม่มีผีขยะ แต่ผีคิดว่าว่านน่ะแหละขยะ เพราะว่านเรื้อนจริงๆและมีนิสัยที่ เกรียนมากๆ :)
  • คุณหิน เป็นคนดีของบอร์ดคนนึงนะครับ

แต่ว่านเป็นเด็กเกรียน เกรียนมากๆ เกรียนสุดๆ ของบอร์ดคนนึง เทียบไม่ได้
  • ไปลา มาไหว้ นิสัยคนไทยดีครับ....แต่เป็นทางการเกินไปมั้ย อย่างน้อย Internet มีทั่วโลก ทักทายกันบ้างบางเวลา 5 นาที 10 นาที...ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ ท่าน..
  • พอแล้วเหอะ เขาไม่ได้ขี้ใส่ตู้กับข้าวสูก็ไม่ต้องด่าเขาแล้ว :018:
  • หายไปหายย เอางูไปปล่อยบ้านนะ หิน555555+ จะได้มีเรื่องเล่า หินเดียน่าโจนภาคต่อไป ฮาๆๆๆๆ