ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

-------- PITBULL LOEI (จ.เลย)---------
  • ตอนนี้กำลังทำลากกันอยู่ครับพี่น็อค แต่ที่ลากได้ตอนนี้คือคัตเตอร์ตัวเดียว แต่ก็ยังมีเจ้า มะขาม กำลังมาแรงของพี่แครอแค่กระดูก ไลก้า ของพี่เจ ผมก็คิดอยู่เหมือนกันว่าจะหาเวลาและโอกาศ นัดกันมาซ้อมกัน มีวิธีการฝึกน้องหมาแบบไหนก็เอามาจอยกัน ตอนนี้ผมจะหาสถานที่เหมาะๆ เอามาทำกิจกรรมกัน แต่ที่สำคัญที่สุดคือเราต้องมาช่วยกัน นัดเจอกันที่ใดที่หนึ่งให้พร้อมๆๆกันก็หน้าจะดี นี้คือความคิดของผมที่จะทำให้กลุ่มเราเดินต่อไปได้ อีกไม่นานเกินรอเราคงจะยื่นได้เต็มสองเท้าครับ ชอบแบบไหนก้เลือกทำสิ่งนั้นให้มันสุดๆๆครับ ขอบคุณครับ
  • แบบนี้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 112K
  • จัดไปตามนั้นครับ... :063:
  • ถ้าเป็นเล่นกิจกรรมตอนนี้ก็เจ้าพัดลม กำลังจี๊ดเลย แต่ต้องฝึกอีกซักหน่อย ช่วงนี้กำลังยุ่งอยู่กับเจ้าคิ้ง เจ้าโมเน เก็บแดงๆ ไว้นิดหน่อย ถ้ามิตติ้งกันเป็นเดือนสิงหา-กันยา ผมว่าก็โอเคนะ น้องๆ พี่ๆ เมืองเลย และเพือนๆจังหวัดใกล้เคียงจะได้มาร่วมแจมกันด้วย สถานที่กุดป่อง หรือจะเชียงคานก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก ผมไปมิตติ้งที่นครปฐมมา งานไม่ใหญ่มาก แต่หมาเทพๆ มากันเยอะมาก เพราะบ้านเราหมาสวยๆมีเยอะ หมากิจกรรมก็เทพเหมือนกัน อยากให้เราได้โชว์ศักยภาพของเมืองเลยบ้าง ต้องรบกวนพี่ตั้มรวมพลน้องๆ เลยนะครับ จัดไปซักทีนะพิทบูลเลยจะได้มีคนรู้จักกันเยอะๆ ครับพี่ตั้ม
  • ได้เลยครับ...งั้นก็นัดกันมาคุยกันให้เป็นเรื่องราวกันเเล้วล่ะ ดีใจมากครับที่พี่ๆน้องๆในกลุ่มจะได้มารวมกันทำงานเพือ่ สิ่งที่รักและชอบเหมือนกันต้องช่วยๆกันครับ... :-))
    ใครมีความคิดยังไงก็ช่วยๆแสดงออกมาด้วยนะครับ รู้จักใครสนิทสนมใครก็บอกๆต่อๆไปได้นะครับ
    ป.ล.เมื่อวานตอนเย้นก็ไปเจอ แดงๆ อยุ่ร้านขายข้าวแกง ตรงแยก ตลาดคนเดิน ใครรู้จักบ้าง บอกว่าเพิ่งได้มา ตัวเมีย จากสุโขทัย สวยมากเหมือนกัน เด่วจะเรียกมาคุยด้วยกัน... :-))
  • ไปด้วยน่า อย่าลืมชวนนะคับ พี่ตั้ม พี่น็อค

image
    ไฟล์แนบ
    1416.jpg 79K
  • น้องบูม รอพัดลมเป็น...ก่อนนะครับ แล้วจะไปเที่ยวพิษณุโลก งานมีเมื่อไหร่ต้องมาให้ได้นะน้องบูม
  • เอากันเลยพี่นัดกันมาคุย ให้เป็นเรื่องเป็นลาว ตกลงสถานที่ ที่เชียงคานผมก็ว่าเหมาะนะ ตรงท่าด่านอ่ะ เพื่อมีพี่น้องต่างจังหวัดมาก็จะได้มาเที่ยวด้วย เอาล่ะสิเริ่มมันแล้ว เรื่องค่าใช้จ่ายก็เก็บตังกันทำให้เหมือนว่าเรามาลงทะเบียนกันไว้ก่อนอ่ะไรแบบเนี้ยพอถึงวันจริงจะได้มาพร้อมๆๆกันจะดีมั้ย รูปแบบงานผมอยากให้มันเป็นแบบง่ายๆๆ เริ่มแต่หัววันหน่อยเราจะได้มีเวลายุด้วยกันเยอะๆๆๆ มีปิ้งย่าง ดื่มกันพอประมาณ โอมั้ยพี่น้อง พี่น็อคว่าไงเรื่องสถานที่ ผมจะเอาคัตเตอร์ไปลากรถสิบล้อโชว์ด้วย งานนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าเราไม่มาช่วยกัน คิดแล้วไม่ทำมันก็ไม่สำเร็จนะครับพี่น้อง
  • เข้าท่าสุดๆเลยคับพี่อู๋

หาสถานที่แจ่มๆเอาน้องหมามาฝึกการให้เก่งๆเลยคับ

:o037:
  • 555+จัดไปครับ เชียงคาน เหมาะมากเพราะเพื่อนๆสมาชิก ตจว. คงจะอยากมาเที่ยว เชียงคานด้วย สถานที่ ที่พัก(ที่อนุณาติให้สุนัข+บล็อค-กรงเข้าได้)ให้ น็อค หาๆไว้เลยนะครับ ส่วนรายระเอียดอื่นๆไว้นัดมา คุยกันอีกที วันไหนนัดมา เจอกันที่ไหนดี เชียงคานเลยดีมั้ย อู๋...ประสานคนอื่นๆด้วยนะ เบ้นท์ด้วย หายไปเลย...
    ตังค์ก็คิดๆมาเด้ออยากให้ป็นแบบไหนช่วยๆกัน
    อู๋ อย่าลืมหาสาวๆสวยๆมาเตรียมต้อนรับแขกบ้าน(พี่เอง)แขกเมืองด้วยเด้อ
    วันเวลาค่อยมาสรุปอีกที น่าจะหลังน่าฝนไปแล้ว.... :063:
  • เรื่องที่พักต้องขอเช็คจำนวนคนและหมา ที่จะมาชัวร์ก่อนนะครับ ถึงจะจองได้ มีรีสอร์ทของเพื่อนที่แก่งบรรยากาศดีมาก เหมาะสำหรับคนและหมาเข้าได้ชัวร์ๆ มาคุยกันที่เชียงคานก็ดีนะครับพี่ตั้ม มาดูสถานที่ก่อนเลยว่าชอบตรงไหน ส่วนเริ่มงานน็อคว่าช่วงบ่ายๆๆๆไปหาแดดร่มลมตกก็ดีนะครับ หมาจะได้ไม่ร้อนนัก
  • ก่อนอื่นนัดวันประชุมมาเลยครับ ขอเป็นวันเสาร์นะครับ จะได้รู้จำนวนคนและหมาในกลุ่มของเราก่อน :062:
  • เสาร์ก็วันนี้ดิคร๊าบ....ที่ไหนร้านไหนด่วนๆแก้หนาว เหอๆ :-))
  • ฝนตกทั้งคืนยันเช้าเเล้วยังไม่หยุด บรรยากาศน่านอนต่อจริงๆ..... :-))
  • สวัสดีคับพี่น้อง

อู๋มาดูตัวเก็บ
    image
    ตัวนี้ว่าจะเอามาปั้น
    image
    ไฟล์แนบ
    จอง_resize.jpg 142K
    F2._resize.jpg 92K
  • เบนซ์มีที่เด็ดอีกแล้ว เอาเลยเพื่อน เอามาทำลากกัน ไม่ยอมบอกกันเลย ตกลงแกขายกี่ตัวว่ะ

แต่มันช้าสำหลับกูไปแล้ว เบนซ์เอามาก็เหมือนกะหมากูนี้แระ 555555555555555555555

• รูปเด็กๆที่บ้านimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01196.JPG 113K
  • อัพบักลุกชายหล้ามาให้ดู เฮอๆ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    100_resize.jpg 148K
    200_resize.jpg 231K
  • ลูกชายชอบเที่ยวกลางคืนหรอ ขอบตาดำเชียว

พี่แม็ท เด็กๆๆน่ารักดีพี่
  • สวยคับ

พี่เบนซ์

• น้องเบ็นซ์ตัวเล็กได้มาจากที่ไหนน้อ กี่เดือนแล้ว แอบเก็บแดงๆเหมือนกันนะเนี๋ย
  • จะนัดกันวันไหนจัดมาเลยนะพี่ตั้ม แต่ถ้าศุกร์ -อาทิตย์ น็อคคงไปไหนไม่ได้ นอกจากเชียงคานนะครับ ถ้าวันธรรมดาที่ไหนก็ได้ครับ จะได้เอาเจ้าอิคคิวไปเที่ยวด้วย ตัดหูหมาแล้ว หล่อขึ้นเป็นกอง....ทัพ :)>-
  • ครับเดี๋ยวไว้ให้ อู๋ ประสานงานก่อนครับ ว่าวันไหนดี เพราะรู้สึกว่า ทำงานกันเเล้ว เวลาว่างจะไม่ค่อยตรงกันสักเท่าไหร่ คงจะเป็นช่วงเย็นๆหลังจากเลิกงานละครับ... :-))
  • หน้าบ้านพี่เลยก็ได้พี่ตั้ม รึว่าบ้านพี่เอ 5555++

วันธรรมดาผมว่างช่วงเย็นๆๆๆๆๆๆ 6 โมงเป็นต้นไป

อยากจะให้มาพร้อมๆๆกันอ่ะครับ ขอเป็นในเมืองก่อนก็ดี .....))
  • เมื่อวานก็เจอกลุ่มพวก เจ - เพื่อนๆ ก็บอกๆไว้บ้างเเล้ว ลองๆถามๆกันดูเด้อ อู๋ - เบ้นท์... :-)) คนเลี้ยงเยอะอยู่นะ แต่เค้าไม่ได้เข้ามดูในบอร์ด โอค ร้านตัดผม next ด้วย ร้านขาย เวชภัณท์(ฟอร์ร่าฮิล) ใครรู้จักก็ไปบอกๆกัน
    พวก โย นั้นอีก เอกเวสป้า....ไปชวนมาให้หมด สถานที่นัดกันอีกที
  • ได้เลยครับผมจะนัดเพื่อนๆๆ อีกที ไม่หน้าเป็นห่วงครับ พี่ก็ไปนัดทางนั้นอีกแรง งานนี้มันแน่

งานี้ต้องหาผู้อุปการะด้วยล่ะมั้ง ร้านขายอาหารเค้าจะให้ความร่วมมือมั้ยน่อ และ ร้าน ต. อะไหร่ยนต์อ่ะไรประมาณเนี้ย 555
  • แวะมาทักทายจร้า...
  • จำทางเข้ามาได้ด้วยหรอพี่ ศักดิ์ นึงว่าลืมน้องๆๆไปแล้ว อิอิ
  • Meeting PITBULL LOEI American Pitbull & Bully

วันอาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม เวลา บริเวณ กุดป่องด้าน สถานณีวิทยุ ช่อง 11 สนามหญ้าด้านหน้านะครับ
    เวลา ตั้งแต่ 15.00 น.บ่าย3โมงเย็น เป็นตันไป
    เพื่อร่วมประชุมแลกเปลี่ยนความคิดกันในการ จะจัดงานกิจกรรมเกี่ยวกับ pitbull เราในครั้งต่อไป สังสรรค์กินดื่มกันนิดหน่อย ใครอยากจะกินไรจัดมา ช่วยๆกันเลยนะครับ

ช่วยกันบอกต่อๆกันด้วยนะครับ
    ป.ล. สำหรับ น็อคถ้าว่างก็มานะครับ พอดีคุยกับน้องๆหลายคนว่า ขอเอาที่เมือเลยก่อนแล้วคุยกันได้ไงค่อยจะไปที่เชียงคาน เพราะส่วนใหญ่พวกนี้เค้าจะว่างวัน เสาร์-อาทิตย์กันนะครับ แล้วถึงจะไปจัดงานใหญ่ที่โน้น...เอาตามนี้ก่อนนะครับ
  • ได้เลยครับพี่ตั้ม สะดวกที่ไหนไม่ใช่ปัญหาครับ วันอาทิตย์เย็นๆหน่อยแล้วกันครับ คุยคราวนี้คงได้เรื่องกันซักที ว่าแต่ใครไปก่อนอย่าเผลอเมาซะก่อนนะครับ ว่าแต่อย่าลืมเอาน้องหมามาด้วยนะครับ อยากเจอพี่น้องเมืองเลยกันครับ
  • จัดไปตามนั้นครับพี่น้อง เดี๋ยวผมจะโทรนัดเพื่อนอีกที ครับ
  • ส่วนเบนซ์ บอกพวกพี่ต่ายด้วย แซมด้วย แบ่งกันคนล่ะโซน ช่วยๆๆกันครับพี่น้อง งานนี้ดูแล้วจะสนุก ถ้าทุกคนมาพร้อมหน้าพร้อมตากันอ่ะ
  • พี่น๊อคครับอยากเห็นลูกชายตัวใหม่พี่จังเลยครับ
    อัพให้ดูหน่อยได้มั้ยครับกี่เดือนแล้วอะครับ
  • สวัสดีคับพี่น็อค แดงๆที่บ้านเป็นไงบ้างคับพี่
  • ดีครับพี่น้องพิตเมืองเลย ดีครับเบนซ์พี่ก็อยากปั้นเอาลงลากเหมือนกันแต่ด้วยความไม่สะดวกหลายๆอย่าง

และที่ตากก็ไม่มีเทรนเนอร์เก่งๆให้ช่วยสอนตอนนี้กำลังจะลองทำหมากล้ามดูไม่รู้จะรุ่งรึร่วง/ ต๊ะ

• เอามา จ.เลย เลยพี่ต๊ะเดี๊ยวผมจะให้จาน อู่ปั้นให้คับพี่

เพื่อนผมเก่ง อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    216023.jpg 91K
  • ลืมๆ คุณ ต้นอ้อ นำเด้อมาๆอย่าน้อยใจมันหลายคน พี่ลืมๆเอา ถุงทองมาดูด้วย เด้อ.... :-))

มาได้หมด ครับ ทั้งสายกัด สายกิจกรรม บลูลี่ มาสนุกกัน ไม่มีแยกครับ มีพิทมีเพื่อน ครับ

บูม....เสนอมาเเล้วว่าถ้าเราจัด จะขนแดงมาช่วย สัก 10 ตัวว่างั้น... :-))
  • เสร็จจาก คุยกันเสร็จเเล้วจะไปต่อไหนค่อยว่ากันนะครับ แต่ ค่ำคืนนั้น ต้องรอ ดู แมนยู จม เรือใบ... :-))
  • เช้านี้อากาศดีมาก ฝนหยุดตกเเล้ว... :-D
  • มีขาเมาโทรมาว่าวันนั้นไม่ไม่ขายเหล้าเราจะทำยังไง ผมเลยบอกไปว่าก็กินก่อนวันหนึ่งไง

มันจะได้เมาตั้งแต่ลงจากรถเลย 555555+

พี่บูมถ้ามาจริง ผมจัดให้แน่สาวๆๆๆ ถ้าผมเลี้ยง ขอลูกหมาตัวหนึ่งเคมั้ย 555555555++

พี่เต้หายเลย ถ้าถึงวันนั้น ถ้าพี่มาผมกะเบนซ์ขอจูบคนล่ะทีได้มะ อิอิ
  • ไอ้เบนซ์ก็พูดไป เราสามารถทำได้ทุกคน อยู่ที่เราคิดว่าจะทำกันรึป่าว หมามันมีดีอยู่ในตัวมันทุกตัว พยายามค้น

หามันให้เจอ ตามความเหมาะสมที่ควรจะเป็น ทำในสิ่งที่ตัวเองรักและชอบ มันคือความสุขที่สุด แล้วครับ
  • จัดไปตามนั้นคับ พี่น็อค

ผมก็รอฟังคำนี้มานานแล้วคับ อิอิอิ

กลัวจะไม่ชอบ ดีเซล ผมแล้วคับ

ขอบคุุนมากๆนะพี่ที่ยังใว้ใจผมอยู่

ขอบคุนคับ
  • ส่วนเรื่องงานผมไม่พลาดแน่นอนคับ

มีเมื่อไรบอกได้เลยคับ จะจัดไปให้เต็มเสต็ปเลยคับ

ผมได้บอกเพื่อนๆใว้แล้วคับว่า เมืองเลย จะมีมิ้ตติ้ง คับ

ใครจะไปไม่ไปผมไม่รู้ แต่ผมไปแน่นอนคับ อิออิิ
  • อยากไปเที่ยว เชียงคาน หลายๆเด้อ พี่ตั้ม พี่น็อค

อยากจะกับไปเจอวันเก่าๆที่เราได้สนุกร่วมกันมาคับ
  • อู๋ จัดไปตามนั้น

ไปไหนไปกัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(จัดให้หนักเลยนะคับ) อิอิอิ
  • ไม่ไปล่างแน่นอน 555++
  • ไม่ไปล่างแล้วจะไปไหน นานๆเข้ามาที วุ้ยยย คนเยอะเหมือนกันน่ะเนี้ย
  • ฝนตกหนักขนาด...ไม่เป็นต้องทำมาหากินอะไร... ;-)
  • น้ำท่วมบ้านแล้วคับ

เมื่อไหร่จาหยุดตก

:o005: