ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำตัวคะ ฉะเชิงเทรานะคะ
  • ดีค่ะ ชื่อกิ๊บนะคะ ที่บ้านเป็นคนรักหมามากเลยโดยเฉพาะพ่อเมื่อก่อนประกวดหมา บลูด็อกแต่พ่อไม่เคยเล่นพิตบลูแต่ลูกสาวเนี่ยชอบมากๆเลย ที่บ้านตอนนี้มี 4 ตัวรับ ข้าวปุ้น-พิตบลู รวมเป็น 5คะ รับมา2วันก่อนที่สะพานใหม่ ตัวยังเล็กอยู่เลย แต่หางเป็นไฟชอตเลยพ่อแอบบ่นเพราะกิ๊บขับรถจากแปดริ้วไปเอามาเอง ดูผอมไปนิดแต่กินเก่งคะพุงป่องเลย แถวพออุ้มชอบขู่ซะด้วย แม่กลัวเลยโตมาดุ ในรั้วบ้านมีหลายหลังอีกหลัง หมา มินิเจอร์ รวมแล้ 7-8 ตัว แม่เริ่มนอยกลัวไปกัด แต่ดีพ่อเลี้ยงหมาประกวดมาก่อนคะ แต่เค้ายังไม่อย่านมเลยที่บ้านมีพุดเดิลผสมเป็นตัวเมียไปดูดนมใหญ่เลย คอมเม้นด้วยนะคะ น้องตัวเล็กมาก ชื่อข้าวปุ้นคะ ที่บ้านมี ข้าวโพด ข้าวเม่า ข้าวเหนียว พิวซ่า.แต่ไม่ใช่พิตบลูนะคะ มินิเจอร์ 1 ตัว พุดเดิ้งผสม ชิตสุ1ตัว ลูกผสมห่างๆพิตบลู1ตัว หมาเตี้ยๆๆ 1ตัว คะ
    ไว้ข้าวปุ้นโตแล้วจะเอาฝงเพิ่มนะคะ .ใครอยู่ 8ริ้วมั่งคะเนี่ย
  • เสียวแทนเลยครับ ยังไงน้องหมาสตาทแล้วเอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ ถ้าอยู่ด้วยกันต้องมีได้เรื่องแน่ รับประกันความมันส์เลย
  • 8 ตัวเลย หรอคับ ยังไงก็ รักให้เท่ากันทุกตัวน่ะค๊าฟฟ ถ่ายรูปมาให้ชมบ้าง

หมาบ้านผม พิตบลู 2 ปั๊ก 2 วิ่งรอบบ้าน เลย แหะๆ :033: :033: :033:
  • แบบนี้เคยพลาดมาแล้ว หมาที่บ้าน4ตัว เอาพิทบูลเข้ามาเลี้ยง สุดท้ายเหลือพิทบูลตัวเดียว รับประกันคับ

:-D
  • คะ ขอบคุณุกความเห็นคะที่กล้าเอามาเลี้ยงคือ น้องชายเลี้ยง เพื่อนเลี้ยงพิตบลู น้าเลี้ยงพิตบลู แต่อยู่กับหมาตัวเล็กได้ไม่กัดไม่ไรเลย ก็เลยชอบคะ ตัวยังเล็กไปหน่อยอิอิ
  • มาเป็นแก๊งข้าวเลย น่าจะเป็นแก๊งซอยเนอะ ลาดพร้าว เยาวราช บางนา อะไรก้อว่าไป เพ้อเจอ 55555
  • อยู่สนามชัยเขตครับ มีอะไรปรึกษาหรือสอบถามได้ครับ
  • ขอบคุณคะ ทุกคนเลยคะ
  • ตัวคนหย่ายหรือหมาตัวเล็กง่ะครับ..อิอิแซวเล่นน่ะ
  • แจ๊กคับ พึ่งเลี้ยงเหมือนกัน ระวังพี่มาร์คกับตาอ้นนะ อ้อผมอยู่จันคับทะเลที่นี่สวยนะ
  • ใช่ๆๆคะ 55 บ้านป้าอยูจันคะปิดเทอมไปบ่อบ ทั้งทะเล ภูเขา น้ำตก ที่จันมีครบเลยคะ
  • มิน่า เหมือนเคยเห็น
  • ลูกหมาก็น่ารัก เจ้าของก็ดูดี แก้มอมชมพูเชียว ไม่ทราบว่าใช้ครีมยี่ห้ออะไรหรอครับ 55 ล้อเล่นครับ

ยินดีต้อนรับสู่บ้าน pitbullzone
  • เด็กๆมันก็น่ารัก น่ากอดครับเดี๋ยวมันโตคุณจะคิดถึงตอนมันยังเด็ก(อยากจะสต๊าฟไว้)พอมันโตมันยุ่งไปทุกเรื่อง ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณคะ @ prapas กิ๊บอยู่แถววัดโสธรเลยคะ @ aumstep ขอบคุณคะได้เข้าบ้านพิตบลูแล้วไงฝากตัวด้วยคะ @ one_pit โตมานี่ต้องเอาให้อยู่จริงๆๆคะ @ขอบคุณน้าผีทุกคนนะคะ
  • @ Teddy_King ที่บ้านกิ๊บ 5ตัวคะ บ้านอีกหลัง 8ตัว แต่รักทุกตัวเลยคะ
  • ยินดีคับ...ที่ได้รู้จัก

รักน้องหมาให้จิงนะคับ

คุณ.....................
  • ระวังมันจะกัดกันนะ :017:
  • น่ารํกคับ...ดูแลดีๆๆๆนะ
  • น่ารักค๊าฟ ผม ชอบแก๊งค์ ข้าว รับผมซักคนไปเลี้ยง มั้ยค๊าฟ แหะๆ :m44:
  • สมัยเด็กผมก็วิ่งเล่นอยุ่แถวหลังวัดป่าคลองกุ้งนะ

แปลกใจกระทู้นี้อ้นไม่มาได้งัยว่ะ ฮ่าๆๆ
  • ชอบชื่อหมาแต่ละตัวมาก แต่ชอบรอยอมยิ้มเจ้าของหมามากกว่าครับ... :015:
  • :021: น่ารักทั้งคู่เลย
  • อยู่แปดริ้วโสธรเหมือนกัน มีพิท 2 ตัว ชิสุ 3 ตัว
  • @ rasachi Honey yokung Teddy_King Mafia Tek chorchank ขอบคุณทุกคนมากเลยคะ เมื่อคืนข้าวปุ้นนอนกรง แถมปีนไต่กรงไปถึงบนสุดแล้วร้องจะออกทั้งลงไม่ได้ พ่อบอกเลยต้องเอาลงมาปีนได้ลงไม่ได้คะ

@ copyman ส่วนไหนของโสธรเอ่ย กิ๊บอยู่หลังราชพัดเลยคะ ..ขอบคุณ ๆๆทุกคนเลยคะ ไว้รออาทิตย์หน้าจะสั่งนมแพะกับเอฟวันมานะคะ แต่ข้าวปุ้นไม่กิน เอฟวันอาหารเม็ดที่เจ้าของเก่าให้มาเลยนะคะ กินแต่นมนะคะ
  • ให้ทีไรกินหมดทุกทีนะคับ
  • ต้องแช่น้ำอุ่นให้อาหารมันนิ่มก่อนนะคับแล้วก็บดให้มันแตกก่อนเพราะน้องเขายังเล็กอยู่เขาเคี้ยวไม่ๆไหวเพราะอาหารเม็ดมันแข็งมากเลยปกติก็ไม่เคยเหลือนะ
  • @ kiktee52 ขอบคุณคะเดี๋ยวเย็นนี้ลองกลับไปทำคะ...
  • ประกาศ ค๊าฟ กระทู้ไม่มี อ้น กระทู้นี้ยังไม่ ฮอตค๊าฟ ฮ่ะๆ
  • ซอยลิเก ข้างbigc (คาร์ฟูเก่า) ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปไอ้ปีศาจสองตัวมาให้ดู
  • อ้อคะ ใกล้กันมาเลยอะคะ แต่ถามพี่ๆๆหน่อยคะ ทำไมข้าวปุ้นกิ๊บ เกิด 30มิย.54 38วันแล้วไมตัวจิ๋วเดียวเองคะ ไม่เหมือน ของคนอื่นเลยอะ 45 วันตัวเบ้อเริ่มเลยอะคะ ใหญ่แต่ขาอะเป็นกล้ามๆๆอะคะ
  • อยู่บางปะกงคับ image
    5 เดือนคับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1751.jpg 69K
    IMG_1863.jpg 154K
  • ของอย่างนี้ก็ ต้องใช้ เวลา ครับ ต้องดู พ่อ แม่ ด้วย ว่าเค้าตัวใหญ่ หรือ ตัวเล้ก อาหารก็สำคัญ

ใจเย๊น.......ใจเย็นๆ อย่าลืม ถ่ายรูป มาให้ดู การพัฒนา ของข้าวปุ้น ด้วยน่ะค๊าฟ เป็นกำลังให้ โตๆๆๆ ไวๆ
  • @ nitipat น่ารักมาเลยคะ @ Teddy_King คะ ขอบคุณคะ เมื่อเช้าตั้งท่ากระโดดขึ้นบันไดใหญ่เลยขึ้นไม่ได้มีเห่ามีขู่อีก 555
  • ถามคะ F1 ในแปดริ้วหาซื้อที่ไหนได้คะ
  • ผมไม่ได้เลี้ยง แต่ชอบพิทบลู ได้แต่ดูพิทบลูของชาวบ้านในเว็ป ไปเดินดูที่สวนทุกครั้งที่ไป(ไปบ่อย)555+
    ผมอยู่พนมกับบ้านผ่านแปดริ้วเมื่อไหร่ ยากไปดูพิทบลูของคนแปดริ้วบ้าง
  • คะ ยินดีคะ..
  • ใครเล่น เฟซบุ๊ค แอดกันมานะคะ..จะโดนว่ามั๊ยเนี่ย แหะๆๆ @Gib ChiRat