ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

[UPDATE!!] ผลการแข่งขัน KhonKaen Dog Fight ศึกชิงเจ้ายุทธภพ
  • ยกที่ 2 สูสีกันมาก ต่างฝ่ายต่างหาจังหวะเข้าทำ
    ไฟล์แนบ
    DSC01121.jpg 42K
  • ....
    ไฟล์แนบ
    DSC01119.jpg 49K
  • แต่ดูเหมือนพละกำลังของยัยอ้วนใกล้จะหมดแล้ว สภาพสะบักสะบอมมาก เริ่มไม่มีแรงจะยืน
    ไฟล์แนบ
    DSC01090.jpg 64K
  • ระฆังหมดยกที่ 2 ดังขึ้น ยัยอ้วนจึงผ่านยกนี้ไปได้ ก่อนที่กรรมการจะสั่งปรับแพ้
  • ในยกที่ 3 จะเป็นการต่อสู้ในป่า ซึ่งมีเชือกเถาวัลให้ สามารถนำไปใช้เป็นอาวุธได้โดยไม่ผิดกติกา

ยัยอ้วนจะสามารถรอดในยกนี้ไปได้หรือไม่

ยกที่ 3 เริ่มขึ้น

ต่างฝ่ายต่างดูเชิงกันก่อน เพราะเป็นยกตัดสินชะตา ว่าสำนักไหนจะครองความเป็นใหญ่ที่ยุทธภพ
    ไฟล์แนบ
    DSC01211.jpg 76K
  • ยังจ้องกันอยู่ ยังไม่มีฝ่ายไหนเริ่มออกอาวุธ
    ไฟล์แนบ
    DSC01212.jpg 74K
  • เจ้าเก้งน้อย พยายามจะกระโจนเข้าไป แต่ยัยอ้วนอ้าปากกันไว้ได้ทัน ก่อนที่เก้งน้อยจะได้อาวุธฝังเขี้ยวลงไปที่คอ
    ไฟล์แนบ
    DSC01210.jpg 68K
  • เกมส์ดูเหมือนจะยืดเยื้อ แต่ยัยอ้วน ว้า เชือกเถาวัลเอามาพันตัวเจ้าเก้งน้อยไว้
    ไฟล์แนบ
    DSC01209.jpg 56K
  • ถึงแม้จะขยับไมได้ เจ้าเก้งน้อยก็สู้ไม่ถอย ทั้งกัด ทั้งถีบ ทั้งคู่นัวเนียกัน ไม่ยอมลดละ
    ..
    ..
    ..
    แต่ทันใดนั้นเอง
    ..
    ..
    ..
    เจ้าเก้งน้อย ง้างเขี้ยวกัดเข้าไปที่ปาก ของยัยอ้วน เข้าเต็มคำ
    ..
    ..
    ..
    ปรากฎว่า เขี้ยวอันแหลมคมเข้าเจ้าเก้งน้อย ดันกัดเข้าไปโดน แผลร้อนใน ในปากของยัยอ้วน เข้าเต็มๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01208.jpg 64K
  • ยัยอ้วน ดิ้นทุรนทุราย ทำท่าเหมือนจะสิ้นลม
    ไฟล์แนบ
    DSC01215.jpg 59K
  • กรรมการจึงสั่งแยกทั้งคู่ แล้วเรียก แพทย์ที่ประจำสนามการแข่งขันเข้ามา เพราะยัยอ้วนออกอาการไม่ค่อยดี
    ไฟล์แนบ
    DSC01216.jpg 62K
  • แต่สุดท้าย แพทย์ไม่สามารถ ยื้อชีวิตยัยอ้วนไว้ได้ เนื่องจากตัวมันเองไม่ยอมหายใจเพราะละอายที่ไม่สามารถ เอาชนะคู่แข่งได้
    ..
    ..
    ..
    สภาพครั้งสุดท้าย ก่อนสิ้นลม
    ไฟล์แนบ
    DSC01091.jpg 60K
  • สรุปผลการแข่งขัน

ผู้ชนะในการแข่งขันครั้งนี้คือ ฝ่าย น้ำเงิน เจ้าเก้งน้อย ศิษย์เจ้าพ่อจิ๋ว

สรุปสถิติของเจ้าเก้งน้อย

แข่ง 7 ครั้ง

ชนะ 6 เสมอ 1 แพ้ 0

เจ้าพ่อจิ๋วเข้ามาชื่นชมลูกศิษย์ที่สามารถเอาชนะคู่แข่งที่ตัวใหญ่กว่าได้ (โดยการดมไข่)
    ไฟล์แนบ
    DSC01172.jpg 66K
  • จากนั้นเจ้าพ่อจิ๋วก็ไปขอบคุณเจ้าพ่อง๋อย ที่ให้ตำแหน่งเจ้ายุทธภพ แก่สำนักของเจ้าพ่อจิ๋ว(โดยการดมตูด)
    ไฟล์แนบ
    DSC01173.jpg 65K
  • ขอบคุณทุกท่าน ที่ยอมเสียสละเวลามาอ่านกระทู้ ไร้สาระ ที่ผมตั้งขึ้นตั้งแต่ ต้น จน จบ.....หวังว่า ทุกคนที่เข้ามาอ่านจะ Happy นะครับ สนุกสนาน ขำๆ ฮาๆ

โชคดีครับ
    ..
    ..
    ..
    ..
    รายชื่อนักแสดง

เจ้าเก้งน้อย : ลิตเติ้ล little
    ยัยอ้วน : สีทอง
    เจ้าพ่อจิ๋ว : บราวส์นี่
    เจ้าพ่อง๋อย : แทน
    เฮียดำ : โคล่า
    ไฟล์แนบ
    DSC01134.jpg 51K
  • เห็นผู้เลี้ยงสุนัขแบบนี้แล้วมีความสุขครับ

เลี้ยงเพราะรัก และรักที่จะเลี้ยง โดยไม่เสแสร้ง
    สังคมคนเลี้ยงพิทบูลมีคนแบบนี้เยอะๆ จะเป็นภูมิคุ้มกันให้พิทบูลอยู่รอดปลอดภัย:039:
  • neay:

น่ารักจัง อ่านไปขำไป
  • เจ๋งดีครับ 555+ ในที่สุดเจ้าเก้งน้อยก็ชนะ ลุ้นซะเหนี่อยเลย

ถ้าโดนงับจริงๆ คำเดียวหมดแน่เลยครับ

หนุกดี มีนัดล้างตาเอามาลงอีกนะ :m032::m032:
  • อ่านแล้วเพลินยิ้มไปอ่านไป
    เจ้าเก้งน้อยแน่นอนจริงๆครับงานนี้
  • :m002:ลุ้นแทบแย่
  • ขอบคุณทุกท่านที่ ติดตามและกรุณาอ่านจนจบ ผู้แต่งหวังว่าบทความนี้จะช่วยสร้างความบันเทิงให้ผู้อ่านไม่มากก็น้อย
    ขอบคุณทุก comment ที่เป็นเหมือนแรงบันดาลใจให้ผู้แต่ง แต่งจนจบ
    ..
    ..
    ..
    ..
  • aom:

สนุกดีนะ แต่..ทำไมตัวเองถึงให้สีทองแพ้ล่ะ ให้สีทองมันชนะ little บ้างดิ สงสารมันง่ะ สีทองน่าสงสารออกนะ (ว่ามั้ยค่ะ)

แฟนใครน่ารักเจงๆๆๆๆ!!!

bye ค่ะ
  • 555++สุดยอดครับ คิดไปได้ อิอิ:006::m001::o022::o071: