ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาข่าวมาฝากบอกครับ
  • ตอนนี้ เจ้าลูกสาวผมใกล้คลอดแล้วนะครับ เลยมาแจ้งให้ทราบเพื่อๆเพื่อน พี่ๆ น้องๆคนไหนสนใจกำลัง พิทบลู อยุ่ลอง มาดูหรือ ชมได้ครับ อยุ่บางบัวทอง เดียวไง ผม จะอัพรูป ขึ้นอีกทีตอน หลังคลอด นะครับ ประมาณอาทิตย์ หน้านี้ละครับ ท้องแก่เต็มที่ พ่อ หมา เป็นลูกไรโน ครับ สวยเดียวไง จะมาอัพอีก ที สนใจโทรมาคุยสอบถามก่อน ได้คับ 08-3555-2047:m113:
  • ลืมตั้วแม่เป็น ลูกยีนย์ คุณบอย แม่ เป็นหลานไทเกอร์ สีเรดโนสลายเสือ จมูกแดง เดียวรอดูรูปละกันครับ
  • สาย ไรโน นี้จมูกดำใช่มั้ย แล้ว สายไทเกอร์นี้จมูกแดงใช่มั้ย แล้วทำมัยถึงเอามาผสมกันละ????
  • ใจเย็นคุณผีรอดูก่อนดิมันอาจจะสวยก็ได้
    เดี๋ยวเขาก็จับถ่วงนำเอาหลอก
  • ที่เมกาก็มีการผสมแบบ Outcross Breeding ระหว่างจมูกดำกับแดงมานานแล้วครับ
    ขนาดคอกดังๆที่ขายลูกหมาโคตะระแพงอย่าง Redlionvn หรือคอกที่เรียกกันว่าต้นตำหลับOldfam
    ยังเอาบูลี่เข้ามาเลี้ยงในสังกัดเลยครับ แต่รูปหรือข้อมูลบางอย่างไม่ได้มีการเปิดเผย

ที่เมืองไทยก็มีการผสมลักษณะนี้มานานแล้วครับ มีเรดโนสสวยๆหลายตัวที่ผสมมาจากเรดโนสและเบลคโนสผสมกัน

สำหรับคนที่ต้องการที่จะอนุลักษเรดเรดโนส ไม่ว่าจะเป็นด้านจิตใจหรือลักษณะก็คงจะไม่เห็นด้วยกับการผสมแบบ Outcross Breeding
    สำหรับผมเองแล้วก็ไม่มีอุดมการใดใดนอกไปจากการที่ จะเลี้ยงด้วยความรับผิดชอบและจะไม่ให้คนอื่นเดือดร้อน

เอารูป Outcross Breeding เบรคโนสกับเรดโนสมาให้ดูกันครับ
  • ลืมรูปครับ ผมคิดว่าสิ่งที่เขาคาดหวังน่าจะ เป็นสามสีจะมูกแดงครับ(เดาเอา)
    ไฟล์แนบ
    MonsterDulce1.jpg 75K
  • เรดโนสแท้ๆที่นิ่งมีหลายตัวครับ ตอนนี้ถ้าเอาสายเลือดจมูกดำมาcrossกับจมูกแดง ถ้าทำออกมาขายผมเชื่อว่าราคาตกทันทีเลยครับ ไม่เชื่อลองทำออกมาดูซิครับ
  • ทำไว้เลี้ยงเองไม่เป็นไร ทำขายอย่าทำเลยครับผมเห็นด้วย ขายยากแน่นอน ตอนนี้bullyมีเพ็ดนอกยังขายกันไม่ค่อยออก
  • ผมก็เห็นด้วยอย่างที่คุณ Tutan และ int55 ว่าแหละครับราคาสู้ บูลลี่ผสมกับบูลลี่ เรดโนสผสมกับเรดโนสไม่ได้
    และก็ไม่ได้แนะนำให้ทำ แต่เห็นผีตั้งคำถามแล้วก็อยากให้ผีแคร์ความรู้สึกของคนอื่นเขาบ้าง

ที่พิมย์ไว้ข้างบนเพียงแต่อย่ากให้ทราบว่ามันมีมานานแล้ว ไม่ได้แปลกอะไร และไม่ได้ผิดอะไรเลย

ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องมาคอยกะแนะกะแหนกัน เวลาจะทำอะไรต้องนึกถึงความรู้สึกของคนอื่นมากกว่านี้

ไม่ใช้ว่าจ้องแต่จะทำลายจิตใจของคนอื่น
  • ผมไปงาน D1 วันที่ 8 มาเห็น BJ กับ RED KILLER แล้วดีใจครับ หมาแดงสองตัวนี้ยอดเยี่ยม นิ่ง แล้วก็ฉลาด ยิ่งเจ้า BJ สูงใหญ่แข็งแรงมาก วันนั้นลากน้ำหนัก5 ตันได้ไม่ยากเย็น ไม่แสดงอาการหอบแฮกๆให้เห็นด้วย หายใจปรกติเลยครับ BJต้องเป็นแบบของเขาแบบนี้ และคุณมาร์คคงไม่ยอมเอาBULLY มาผสมกับ BJ แน่นอนเพราะผมเคยอ่านเจอว่าคุณมาร์ค ก็มีความคิดที่อยากรักษาความเป็นหมาแดงเอาไว้
  • มาตอบข้อส่งสัยนะครับ ที่ของผมเป็นเรดโนส นะครับ ตัวเมียส่วนตัวผู้ เป็นสายไรโน นะครับ แต่เว้นวรรค ตัวผุ้ จมูกไม่ได้ดำครับแถมสีออกฟางข้าวจมูกแดงขนาดลำตัวหนาสูงกำลัง ดี ผมเลยไม่ติดใจที่จะผสมกับตัวนี้นะครับ ของผมจมูกแดงสีแดงลายเสือหลบใน ยังไงเดียวรอสักพักเดียวผม จะนำรูป มาลงให้ดูทั้งแม่และพ่อนะครับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ ที่ให้คอมเม้นนะครับ:o013:
  • :063:สวยมากครับ หนาได้ใจมาก เจ้าตัวสามสี ก็สุดยอด ชอบ ตัวแดงมากๆ :063: