ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:::^__^::: Ratchaburi Of PitZone :::^__^:::
  • อะไรก้อได้มาทำไมก้อได้ก้อเค้าไม่ได้ห้ามให้ใครเข้ามานิ
  • คนที่เค้าเล่นหัวกันคุณไปอยู่ในเหตุการหรอว่ามือมันโดนหัว แล้วรู้หรอว่าเค้า2คนมีความสัมพันธ์กันไง ผู้ชายเค้าถือไม่ใช่เรื่องโดนหัวหรอก เค้าถือเรื่อง พวกหน้าตัวเมียขายหมาแดกแล้วต้องยืมมือตัวเมียเพื่อทำมาหาแดก ไร้เกียรติ ไร้ศักดิ์ศรี

@เรื่องดูแลหมา พวกผมดูแลหมาดีกว่าไอ้หมาตัวที่พวกคุณพยายามหลอกขายคนอื่น ไม่ปล่อยให้ผอมมีสภาพน่าสังเวชใจแบบนั้นหรอก หมาแดกดีแล้วพวกผมจะแดกกันดีบ้างไม่ได้หรือ ? มันไปสะเทือนเม็ดหรือติ่งอะไรคุณรึ

@ส่วนเรื่องแพรพวกผมต้องลดตัวลงไปด่าหรอ จะขายก็ขายไปเพราะยังไงไม่เกี่ยวกับกลุ่มราชบุรี ส่วนจะมีคนด่า
    หรือเปล่าคุณต้องรู้แกใจกันดีว่าหมาแบบนั้นลงไปขายแล้วยังหลอกเวลาเกิด หลอกใบ ukc พวกผมเห็นแล้วล

ทุเรศลูกตา แค่คำตอบแต่ละอันพวกผมไม่ต้องไปซ้ำหรอก แค่ที่เป็นอยู่พวกคุณก็ดูแย่แล้ว

ถ้ามาดีก็ตอบดีถ้ามาเหี้ยๆปัญญาอ่อนๆแบบนี้คุยกันได้ทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ด นะคับผมอยู่ไหนกันพวกคุณก็รู้

• กูว่าเเม่งร้อนตัวหว่ะ ฮา..........
  • เราเลือกเฟร้นนะคับ ไม่ได้ผสมเฟร้น ต่างกันนิดหน่อย :032:
  • วันนี้นัดพาลูกไปจูงดีกว่าพี่สุพกสายวัดไปด้วยนะ วันนี้พาหมาเดินโพธาราม แล้วไปหาของกินกันที่บ้านโป่งเนอะ
  • ขอกล่าวนะครับ ที่ผมนัดเจอกัน คือส่วนมากคุยกันในเรื่องหมาเป็นส่วนใหญ่ พวกคุณๆไม่ได้มีส่วนร่วมในวงสนทนา อีกอย่างที่มาว่าพวกผมไม่มีเวลาดูแลหมา วันๆเอาแต่เที่ยวไม่มีสำนึก ผมอยากจะกล่าวนะครับ คุณไม่ได้มาอยู่เฝ้าพวกผมตลอด24ชม. แล้วรู้ได้อย่างไรว่าพวกผมไม่ดูแลหมา
  • จะไปยากไรอะตู่ก็ให้มันมาอยู่ในกรงเฝ้าบ้านพวกเราสักวันสิ ได้รู้เราดูแลมันดีไหม
  • ใจเย็นๆน้องๆ..เค้ามาเยือนกระทู้เราบ่อยๆ ติดตามมานาน..ก้อเพราะเห็นว่าพวกเรามีดี...

อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือน้องๆ
  • เราไปฉลองครบรอบ 5 เดือน ซีอุสกับ 10เดือน Daivo ดีกว่า ยกหมามาอ้างเพื่อนัดหาไรกินกันอีกแล้วว

:013:
  • กลุ่มเราไม่มีเรื่องไรให้ว่าแล้วหรอ ว่าเรื่องจอยเล่นหัวพี่สุ 555+

ว่าเรื่องเรานัดกินข้าวกันบ่อย 555+

แมร่งพวกเราเป็นภัยต่อสังคมชิบหายเลย 555+
  • พวกกลุ่มเราสร้างความเสียหายแก่สังคม
    1.พบปะกันบ่อย
    2.มีเวลาดูแลหมามากเกินไป
    3.สนิดกันมากเกินไป
    ที่กล่าวมานี้ เลว ชั่ว
    ถ้าอยากเป็นคนดีต้อง ....
    1.ต้องXเฟร้น
    2.ต้องแหลเก่งๆ
    3.ต้องหยิบผิด
    4.ต้องรอคิวผสม
    5.ต้อง...
  • ได้ติดตามกะทู้นี้มานานมากแล้ว หน้าที่แล้วได้เห็นน้องคนนึง ใช้มือผลักหัวผู้ชายอีกคนในรูปภาพอยากถามว่าทำไมถึงทำแบบนั้นไม่มีสัมมาคาระวะเลยรู้ไหมว่าหัวผู้ชายเป้นของสูงตายไปจะตกนรกรู้ไหมค่ะว่ามันบาป

ขอโทษนะคะ สมัยนี้ผู้ชายกะผู้หญิงเท่าเทียมกันแล้วที่ใช้มือผลักหัวกันนั้นมันหนักหัวคุณหรอคะ แล้วคุณก้อไม่ทราบด้วยว่าความสัมพันธ์ของคนสองคนนั้นเป็นยังไง มันขึ้นอยู่ที่ความคิดของคนนะคะว่าการกระทำนั้นต่ำหรือไม่ส่วนมากนะคะคนที่คิดว่าต่ำก็จะเป็นคนต่ำๆทั้งนั้นแหละค่ะ คนที่คิดว่ามันบาปก้อจะเป็นคนบาปเท่านั้นล่ะค่ะที่คิด

GHOST+GHOST 2:40PM Permalink
    สงสัยจังเลยน้องpear ไปขายหมาแล้วมีปัญหาอยากรู้จังว่าคำว่ากลุ่มบ้านโป่งเกี่ยวข้องกับกลุ่มราชบุรีด้วยใช่ใหมหลอกขายหมากันหรอ
    วันๆเห็นแต่ไปเที่ยวกันนะกลุ่มเนี่ยทำไมไม่เอาเวลาไปเที่ยวไปดูแลหมาตัวเองกันบ้างไม่มีสำนึกเอาเค้ามาเลี้ยงแล้วยังไม่ดูเค้าอีก อย่างนี้เค้าเรียกว่า.....

กลุ่มสองกลุ่มนี้นะคะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้นแล้วก้อไม่ได้อยากมีส่วนร่วมกะใครทั้งนั้น ถ้ามาดีเราก้อดีด้วยแต่ถ้ามาร้ายเราก้อไม่ยอมเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องเที่ยวถึงเราจะเที่ยวกันบ่อยแต่คูณรู้หรอคะว่าเราไม่ดูแลหมา คุณอาจจะเที่ยวว่าคนอื่นแต่คุณถามตัวเองหรือยังว่าคุณดูแลหมาของคุณดีพอหรือยัง แมร่งว่าคนอื่นไม่ดูแล กรูดูแลยิ่งกว่าพวกมรึงอีก กรูไม่เลี้ยงหมากรูแบบตามมีตามเกิดหรอกนะ รับรองเลยว่าหมากรูกินดีกว่าคนบางคนชะอีก
  • เห้ออออออ ซวยละ โดนเราเต็มๆ
    :o024:

ขอตอบพี่ผีนะคะ เนื่องจากว่าในรูปนั้นคือตัวจอยเอง
    จอยก็รู้นะคะ ว่าหัวเป็นของสูง ไม่สมควรเล่น
    แต่วันนั้น มือจอยไม่ได้โดนหัวพี่สุนะคะ แค่แกล้งกันเฉยๆค่ะ และมือก็ไม่ได้ถึงหัวพี่เค้าเลย เห้อ!!!! เอาง่ายๆ รุ้จักคำว่ามุมกล้องไหมคะพี่ผี
    มันเลยเหมือนโดนอ่ะ เข้าใจนะค้าาา

ส่วนเรื่องเที่ยวกันเก่ง พวกเราแบ่งเวลาได้ค่ะ เวลาไหนเที่ยว เวลาไหนเลี้ยงหมา
    จะให้หยุดเที่ยวเพราะเลี้ยงหมา งั้นทุกคนบนโลกที่เลี้ยงหมาก็ต้องหยุดเที่ยวด้วยงั้นซิคะ

กำ..... จอยว่า อย่าเอาเวลามานั่งจับผิดกันเลยดีกว่า
    ถ้าพี่ผีว่างมากก็เอาเวลาไปนั่งเฝ้าหมาของพี่เถอะนะ

เห้ออออออ คนเรา

:m12:
  • ถึงน้าผีที่เข้ามากวน ผมบอกได้เลยว่า ควยทั้งหมด(ใครไม่ได้มากวนก็ไม่ต้องรับนะ)
    หมาที่พวกผมเลี้ยง ผมมั่นใจว่าผมดูแลได้ดี เผลอๆดีกว่าตัวคุณผีเองด้วยซ้ำ หมาที่พวกผมเลี้ยงวันๆนึงค่าอาหารเป็นร้อย พวกผมพาหมาเดินเล่น พาหมาวิ่งเล่น กรงกว้างขวาง สะอาด แบบนี้พวกผมเลี้ยงไม่ดีตรงไหนวะ
    อ่านแล้วมันขึ้นหว่ะ ส่วนผีอีกตัวคุณมึงไม่รู้ถึงความสัมพันธ์ของเค้าทั้ง2คน อย่ามาเสือก
    พวกกูมีเวลาที่เหลือจากการทำงาน+ดูแลหมา แล้วพวกกูนัดเจอกันบ่อย พวกกูผิดตรงไหนวะ อย่ามาอิจฉาเลยหว่ะ กูรู้ว่าพวกมึงมีกลุ่ม แต่เสรือกไม่มีใครเอา ด้วยนิสัยและสันดานของตัวมึง อาจจะทำให้คนในกลุ่มเอือมระอา มึงลองเอาไปคิดดูละกันว่าที่มึงทำอยู่อ่ะดีหรือยัง
    เอาอย่างนี้ดีกว่าหว่ะ กูขี้เกียจพิมพ์
    มีปัญหาอะไรกับคนในกลุ่มผมก็โทรมาคุยกับผมเลยดีกว่า เพราะคนในกลุ่มผมรักเหมือนพี่เหมือนน้องทุกๆคน ใครจะมีเรื่องกับคนในกลุ่มผม ผมขอออกหน้ารับเอง ไม่ว่ามึงจะเป็นใครก็แล้วแต่ กูบอกตรงๆ ถึงแม้มึงอยู่ในที่มืด กูก็ไม่กลัว แต่อย่าให้กูรู้ว่ามึงเป็นใคร ถ้ากูเจอมึงในที่สว่าง กูไม่ขอรับผิดชอบความปลอดภัยพวกมึงนะครับ
    087-0107107 เบอร์ผมเอง เอก_โพธาราม
    ผมยอมไม่ได้ที่จะให้คนเลวๆมาใส่ร้ายพี่น้องของผม เพราะที่นี่เป็นครอบครัว ไม่ใช่กลุ่มขี้กากเหมือนพวกมึง หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ

"ไม่ใช่นักเลง แต่ใส่กางเกงนักมวย... ไม่ใช่นักมวย แต่ให้ควย..นักเลง"
  • ขอพูดอีกอย่าง
    กลุ่มราชบุรี ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้นกับกลุ่มบ้านโป่ง ใครจะทำอะไรก็แล้วแต่ อย่าเอามาโยงกัน เราเลี้ยงพิทบูลเพราะเรารักและเราชอบในสิ่งเดียวกัน เจอหน้าก็ทักทายกัน ไม่ได้เกลียด ไม่ได้ชอบ ไม่ได้รัก กรุณาแยกแยะด้วยว่าใครเป็นใคร กลุ่มไหนเป็นกลุ่มไหน ไม่ใช่ว่าอยู่จังหวัดเดียวกันต้องเป็นกลุ่มเดียวกันทั้งหมดซะเมื่อไหร่ กลุ่มไหนดีมาเราก็ดีตอบ กลุ่มไหนร้ายมาก็พร้อมที่จะร้ายตอบกับพวกคุณมึงเหมือนกัน
  • วันนี้นัดทานข้าวกันที่ร้านประจำอีกครั้ง ตอนกลับเอกมันขับอย่างกับคนปวดขี้ :026:

อาหารอร่อยดี แต่เราคุยกันอร่อยกว่า เน้นไปทางโม้+อำใส่กัน ขาประจำที่โดนอำก็คือ อิตาสมบูรณ์ กับ พี่สุ

บัดนี้ข้าพจ้าวขอไปนอนก่อน บายสหายบ้ากาม+ไร้สาระทุกท่าน ความสุขสวัสดิ์จงมีแด่ทุกท่านเถิด :m68:
  • เปิดเข้าดูแล้วไม่กล้าโพสอะไรเลยว่ะ...........จะแก้ตัวก้อไม่รู้ว่าจะเเก้เรื่องอะไร จะขอโทษตรูยิ่งไม่รู้ว่าตรูทำผิดเรื่องอะไร สงสัยตรูผิดที่โพสอะไรไม่คิดแน่ๆเลย ก้อบอกอยู่ว่าตรูไม่ได้รู้จักคัย ในกลุ่มพิทบูลบ้านโป่ง โอ้ย...ขี้เกียจพิมพ์ว่ะ........แต่ยอมรับเลยว่าเพื่อนๆในกลุ่มราชบรุมีนําใจกับผมมาก......พวกเขาไม่ได้ว่าต่อว่าผมเลยแถมยังออกหน้ารับแทนผมอีก ทั่งๆที่ไม่ใช่เรื่องที่เค้าต้องออกมา รับแทนเลย แมร่ง :063:
  • หวัดดียามเช้า วันไหว้เจ้านะจร้า
    :m60:

วันนี้พวกเรามีแผนกันว่า จะไปตะเวนกินไก่ไหว้เจ้ากันทีละบ้านๆ
    555 ตามด้วยการประกวดแข่งขันว่า หนมเข่ง บ้านไหน หร่อยที่สุด อิอิ
    เราก็จะประหยัดค่าข้าวไปได้หลายมื้อ ตะเวนกินฟรีโล้ดดดดดดด
    5555555

:o023:
  • บ้านหลังสุดท้ายไม่ขอตามไปกินด้วยอ่ะ ขนมเข่งคงจะบูดก่อน 5555
  • จอยก้อว่างั้นแหละ กว่าจะไปกินถึงบ้านสุดท้าย พอดีอ่ะ
    ทั้งไก่ ทั้งหนมเข่ง รับรอง เน่า.....
    55555
    :o065:
  • จอยพี่ฝากบอกพี่สุด้วยน่ะว่า ไอ้นอลอ่ะสุดติ่งตลิ่งพังเลย..55555 :o055:
  • ไม่ช่ายยยยยยย
    พอดี อาเวง เค้าบอกว่า นัดนี้ยอมๆไปก่อง เก็บแรงไว้ก่อง
    ไว้นัดหน้าค่อยจัดเต็ม 55555
    :o056:

คอยดูคืนนี้เต้อะ พลาดมานะ จะซ้ำให้เละ เลย ผีก็ผีเถ้อะ

:o053:
  • วันนี้จะโทรหา เซอร์อันเล็ก เออกูสั้น ให้เล่นแผนเน้นไปที่ประตูหลัง :o003:
  • ว้ายยยยย
    พี่ต็อบเป็นพวกไม้ป่าเดียวกันหรอเนี้้ยยย
    ให้เน้นไปที่ประตูหลัง เห้ออออ
    ฉงฉานพี่กุ้กจัง 55555
    :o024:
  • อ้าว ต๊อบ ตกลง เป็น ต็อบ นะฮ๊า หรอเนี่ย 55555

โห จอย พูดซะ ตะเวนกินขนม เหอๆๆๆ อยากกินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สู้ๆ

แต่อยู่ไกลอ่ะ ลั้นลาด้วยไม่ได้เล้ย
  • ชั้นหมายถึง ท่านเซอร์อันเล็ก เออกูสั้น ย๊ะ
  • วันนี้อดไปตะเวนชิม จะไปดูกล้องที่ กทม. แล้วเลยไปบ้านอาจารย์ เพื่อนๆเค้านัดรวมพลกันที่นั้น :014:
  • มา กทม หรอต็อบ ไปแถวไหนล่ะ
  • เสมียนนารี คับ แต่ร้านกล้องไม่รู้ไปแถวไหนดีพี่ยุ้ยมีที่แนะนำมะคับ ที่กำลังลดราคา อิอิ :019:
  • กล้องไร จะซื้อหรอ เอาแบบไหน dslr หรือเปล่า ร้านแถวพลับพลาไชย ไงจ๊ะ

พี่มีกล้องฟิล์ม nikon f80อยู่อ่ะ ดองเฉยๆ สภาพยังกิ๊กๆอยู่เลย มีเลนส์ 28-200อยู่ ถ้าไปตามร้านกล้องถามราคาให้หน่อยว่าเค้ารับซื้อหรือเปล่า เพราะ เลนส์มันใช้กับ ดิจิตอลได้
  • ใช่คับพี่ยุ้ย พลับพลาไชย หรอคับ เฮ้อชีวิต ไปหาอาจารย์เก่า แล้วยังต้องผ่านแถวโรงเรียนเก่าอีก :028:
  • ก็แถวนั้นมันแหล่งเลยนี่จ๊ะคุณน้อง แต่ว่า ดูรุ่นไหนอยู่ล่ะ แต่เลนส์ที่พี่บอกอ่ะ ของ nikon เลยนะ เคยลองเอาเลนส์ไปใส่ของ ฟูจิ มันใช้ด้วยกันได้ แต่ยี่ห้ออื่นไม่มั่นใจว่าเม้าท์ มันเข้ากันได้หรือเปล่า เสียดายของ ยังใหม่ๆอยู่
  • เน้นไปทางถ่ายรูปกิจกรรมกลุ่มนี้นะคับ เพราะมันมีเยอะเหลือเกินนนนนนนนนนนนนนนน

แล้วได้ไว้เก็บภาพพัฒนาการลูกๆของเพื่อนๆในกลุ่มด้วยคับ
  • canon มันก็ราคาแรงไป ผมตั้งงบไว้15,000-16,000 ไม่รู้จะมีรุ่นดีๆไหม

แต่ดูของ fuji finepix hs20 ไว้ ถ้าไงพี่ยุ้ยแนะนำผมทีนะคับ
  • อยากได้แบบถ่าย vdo ได้ด้วยแล้วภาพไม่แตก
  • ราคาที่บอกก็ ต้องได้ตามราคา แต่ก็โอเคในเรื่องของภาพ แต่ถ้า จะเอา vdo ชัดๆ มันแพงอ่ะ เห้นของพี่ชายเพื่อน nikon d90 เกือบ สามหมื่น แต่ ภาพ สวย vdoก็ชัดแจ๋ว
  • canon 600d น่าจะถูกกว่า ถ่าย vdo ได้เห็นว่าชัดเหมือนกัน ประมาน 25,000+
  • ว่าจะจอดรถไว้แถววัดเทพศิรินทร์ แล้วค่อยนั่ง Texi ไป

อากาศร้อนๆแบบนี้สงสัยโดนยายเจ๊บ่นแน่ๆ :001:
  • อ่อ มี cannon 500d กับ 450d ก็โอเค แต่มันก็ สองหมื่นกว่าอีกนั่นแหละ พี่ใช้ คอมแพ็ค ธรรมดา พอใช้ได้ก็ของ cannon ixus 210 ภาพก็ชัดดีนะ แต่เราคงไม่เหมาะมั้ง ผู้ชายก็ กล้องตัวใหญ่นิดนึง เพราะของพี่ เอาแบบพกพาสะดวก แค่รุ่นเล็กๆนี่ก็หมื่นสองแล้ว
  • กล้องตัวเล็กที่บ้านมีแต่มันจับภาพไอตัวแสบทั้งหลายตอนมันซนไม่ได้เลย เป็นวิญญาณหมด-*-
  • 5555 ไปทางไหนล่ะ ก็ปล่อยกุ๊กไว้แถวๆห้างก่อนสิ ถ้ามาทงเซ็ลทรัลปิ่นก็ปล่อยให้ shopping ไปก่อน แอร์เย็นๆ
  • ก็นะ น้องหมาซน อยู่ไม่นิ่ง เวลาพี่ถ่ายก็ต้อง ใช้โหมด ถ่ายภาพเด็ก ภาพกีฬา แต่ มันต้องใช้แฟลตคู่ด้วย บางที่แสงที่ออกมาไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ แต่ก็ต้องยอม เพราะมันจะขึ้นแฟลตอัตโนมัติ ก็เคยใช้แล้วมันภาพก็นิ่งดี แต่แสงสียบางที่บางขาวไป เคยปิดแฟลต มันไม่ชัดซะงั้น เวลาเข้าโหมดถ่ายเคลื่อนไหว

ยังไง ก็ขอให้ได้ถูกใจนะ ยังไง ฝากถาม ราคาขายเลนส์ให้พี่ด้วยนะ เก็บไว้เฉยๆเสียดายของ

เค้าน่าจะโม กล้องฟิมล์ให้เป็นดิจิตอลได้เนอะ 5555
  • :017:

แล้วเลนส์อะไรคับพี่ถ้าไงจะถามให้
  • เลนส์ 28-200 ของนิคอนจ้า แสดงว่าไม่ได้อ่านด้านบน แต่ป่านนี้คงไปแล้วมั้ง อิอิ
  • จริงๆเลยครับท่านgadsuwan หมาเด็กถ่ายยากมากๆ ถ่ายรูปนะครับฮ่าๆๆ
    ต้องอาศัยเวลา และ จังหวะจริงๆเลยครับ
  • experimental สวัสดีค่ะ 5555เรียกซะท่านเลย ไม่ได้เป็นสมาชิกวุฒิสภานะ ชื่อยุ้ยค่ะ ถูดต้องถ่ายเด็กๆ ต้องทำใจ ได้ภาพที่ต้องการยาก มั่กๆ
  • วันนี้เหนื่อยมาก หวัดดีทุกคน เดวดึกๆมาใหม่
  • เที่ยวไปกินไป BY ราชบุรี
    อาหารอร่อย แต่คุยกันอร่อยกว่า จิงมั้ย พี่ต๊อบ 5555
    image