ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• BULLY ถ้าครบกำหนดคลอด จำเป็นต้องผ่าออกไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
  • ผ่าทำไมครับ ถ้าไม่จำเป็น ผมว่าให้น้องหมาคลอดธรรมชาติดีกว่าครับ =;
  • ขอบคุณครับ
  • บลูลี่บางตัวคลอดเองไม่ได้ก็ต้องผ่านะครับ ปลอ่ยไว้อาจเป็นอันตราย
  • ถ้าแน่นอนผมว่าปรึกษาหมอได้จะดีกว่าครับ
    เพราะเราซื้อมาแพงไม่ควรเซียงครับ
  • พาไป x-ray ดูเชิงกานว่าปกติไหม ถ้าปกติก็ออกเองได้ แต่ขึ้นอยู่กับว่าคุณอัดแม่หม่เกินไปรึเปล่า เพราะอัดมากไป ลูกหมาจะตัวโต ก็ไม่สามารถออกได้เหมือนกัน จำเป็นต้องผ่าออก
  • ค่าไป x-ray600แต่ไม่ทุกร้านแต่ที่รู้ๆที่รพจุฬา600ครับ