ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขี้มีเลือดปนออกมา
  • คือว่า เอาถุงทองไปฉีดวัคซีนรวมเข็มที่2 มาครับ
    ฉีดวันที่16 เมือวานขี้มันเริ่มเหลว ก่อนฉีดขี้เป็นก้อนนะครับ
    พอเมือเช้า มันไปขี้ในห้องน้ำ ขี้เหลวแล้วมีเลือดปนออกมา เหมือนขี้ท้องเสียครับ
    แล้วก้อรู้สึกว่ามันกินอาหารได้น้อยลงนะ

ใครู้มั่งมันเป็นลำไส้รึป่าว...
  • แนะนำให้เอาขี้ไปให้ หมอเข้าแลป ดูครับ
  • พาไปหาหมอเถอะะะะเดี๋ยวเป็นอะไรรุนแรงนี่ยุ่งเลยนะวัคซีนก็ยังไม่ครบเลย ด้วยความหวังดี
  • พยาธิเต็มท้องแล้วมั้งครับขี้เป็นเลือด เคยถ่ายยังครับ-*-
  • ถ่ายพยาทแล้วครับ วันที่ไปฉีดวัคซีลเข็มแรก
    แต่เลือดที่ปนออกมา ไม่เยอะนะครับ เป็มหมูกอ่ะ ครับ
  • แลปที่ชัยภูมิจะมีไหม ครับ ..เฮ้อ...
  • "ลองตามนี้ หากไม่ต้องการเสียเงินเยอะ เอาไปนอนโรงบาลหลายพันอยู่
    1.เอายา ไดเซนโต รักษาอาการท้องร่วงจากการติดเชื้อของคน 1 เม็ดให้กินก่อนครับ แผง16บาท
    2.ยาฆ่าเชื้อสำหรับเด็กที่ท้องเสีย ตามปริมาณเด็กกิน
    3.เอาน้ำเกลือแร่กรอกปาก ซักนิด
    หากพาโว ก็เพิ่มฟ้าทะลายโจรอีก 2 เม็ด รักษาทุกๆ 6
  • ผมไป ก๊อปของ น้าผี ของกระทู้ก่อนๆ มาให้น่ะครับ ขอบคุณน้าผีมากครับ ผมเองก็เคยใช้กับหมาผมมาแล้วเหมือนกัน ลองดูน่ะครับ
  • อืมสูตรนี้ต้องจดจำไว้บ้างล่ะ มีประโยชน์มาก
  • ถามนิดครับ ขี้มีกลิ่นเหม็นคาวไหมครับ แล้วกินกระดูกอะไรเข้าไปหรือเปล่าครับ

ไม่ต้องตกใจครับ ให้กินไดเซนโตเช้า เย็นครับ ยาแก้ท่องร่วงคนนี่แหละครับ ไปหาหมอก็ได้ไดเซนโตมาเหมือนกัน แล้วคอยดูอาการครับ จะดีขึ้นเรื่อย แต่งดอาหารพวกแข็งๆก่อนนะครับ
  • มีกลิ่น คาวครับ ไม่ได้กินกระดูกนะครับไห้กินแต่อาหารเม๊ด- -สมาทฮาส สุตรสุนักโตนะครับล
  • เด๋วลองทำดูครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ
  • น่าจะติดเชื้อลำไส้อักเสบรีบพาไปหาหมอนะครับถ้าทิ้งไว้อีกสองสามวันมันจะทรุดลงอีกเยอะรักษาลำบากหมาผมเคยเป็น
  • คือว่าตอนนี้เงินซ๊อต - - ลองวิธีแรกก่อนแล้วกัน...
  • รีบเอาไปหาหมอนะครับ หมาผมเคยเป็นอาการแบบนี้ อาจจเป็นที่ำไส้ครับ ด่วนๆๆๆๆ
  • "ลองตามนี้ หากไม่ต้องการเสียเงินเยอะ เอาไปนอนโรงบาลหลายพันอยู่
    1.เอายา ไดเซนโต รักษาอาการท้องร่วงจากการติดเชื้อของคน 1 เม็ดให้กินก่อนครับ แผง16บาท
    2.ยาฆ่าเชื้อสำหรับเด็กที่ท้องเสีย ตามปริมาณเด็กกิน
    3.เอาน้ำเกลือแร่กรอกปาก ซักนิด
    หากพาโว ก็เพิ่มฟ้าทะลายโจรอีก 2 เม็ด
    .........................................................................................

ไม่เกิน 1 อาทิตย์น่าจะหาย เพราะหมาที่บ้านเคยมีอาการแบบนี้

• เอาไปหาหมอให้น้ำเกลือ ทานยาฆ่าเชื้อ งดอาหาร 1 วัน
  • อีก โรคที่อย่ามองข้ามเลยก็คือพยาธิเม็ดเลือดครับ ลองเช็คดูไต้ทอง มีเป็นจุด ๆ เหมือนช้ำเลือหรือป่าว เปิดดูเหงือกว่าซีดป่าว กินข้าวได้น้องลง มีไข้เล็กน้อย ถ้ามีอาการอย่างใดอย่างหนึ่ง ควรรีบหาหมอเพื่อตรวจเลือดครับ แต่ถ้าไม่มีตั้งค์ ก็ส่งตรวจเลือดอย่างเดียว ถ้าติดเชื่อจริง ก็หายารักษาเองได้จะถูกกว่าเยอะครับ เพราะถ้าไปหาหมอ รับรองหมดเป็นหมื่นครับ วิธีรักษาคราว ๆ ก็เหมือนกันทั่วไป หมอจะจ่ายยาฆ่าเชื้อ ด็อกซี่ไซกรีนมา กินทุกวัน ถ้าหมอจ่ายเม็ดละ 5 บาท ซื้อเองเม็ดละสองบาท ต้องกินทุกวันทั้งหมดประมาน30เม็ดครับ ก็พอเซฟได้เยอะ จากนั้นก็เป็นพวกวิตามินครับ ยาบำรุงตับ ยาขับสารพิษในตับ ยาบำรุงเลือด ยาลดกรด ทุกตัวใช้ยาคนแทนได้ครับซื้อเองถูกกว่าเยอะครับ ถ้ามีอาการแข้งขาอ่อนเดินไม่มีแรง ให้ใช้ยาบำรงประสาทร่วมด้วยครับ(นิวโรเบียน) ถ้าเป็นหนักต้องใช้ยาที่เป็นสเตอรอยครับ(เพนนีสเตอรอย) ถ้าให้หมอจ่ายยา 1อาทิตย์จะหมดไปประมาณ800 บาท แต่ถ้าหาซื้อเองจะตกอาทิตย์ละ 100กว่าบาทครับ พอกินครบหนึ่งเดือนก็ไปเจาะตรวจเลือดใหม่ครับ รับรองหายคือกัน
  • ขอบคุณพี่ผีมากเลยครับ ผีดีๆก้อมีเยอะ...
  • ขอความรู้หน่อยครับ (คอมที่บ้านส่งซ่อมอยู่ บทความที่ก๊อกเก็บไว้อยู่ในคอม)

หอมแดง 9 เดือนแล้ว เพิ่งกินยาถ่ายพยาธิตอน 6 เดือน หลังจากนั้นไม่ให้กินของสด เพิ่งจะให้กินต้นเดือนสิงหาครับ 5 วันกินที่ ล่าสุดกินวันที่ 15 และผมมีงานไป ตจว. 2 วัน เพิ่งกลับมาตอนเย็นวันนี้ (18) ....
    ผมเดินเข้าบ้านได้กลิ่นคาวเลือด เดินไปข้างบ้านเจอกองอี้ 3 กอง ธรรดา 1 กอง ปนเลือด 2 กอง มีเลือดปนเยอะมาก มีก้อนดำๆคล้ายก้อนเลือดด้วย ตอนนั้นจะมืดแล้ว เลยไม่ได้สงเกตุกองอี้เท่าไร หอมแดงมีอาการซึมเล็กน้อย กินอาหารเม็ดน้อยลงมาก ผมคิดว่าน่าจะลำไส้อักเสบ ตอนนี้ร้านหมอปิดแล้ว พอจะมีวิธีปฐมพยาบาลเบื้องต้นไหมครับ

ขอบคุณครับ