ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้หมาคึกๆทำไงดี
  • สวัดดีครับ ขอถามพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ ผมสังเกตุเห็นว่าหมาทุกตัวคึกมากๆ(ผมดูในคลิปมิทติ้งชุดลากใหม่มาน่ะครับ) เลยอยากรู้ว่าพวกพี่ๆฝึกกันยังไงหมาถึงคึกที่จะลากมากๆเลยครับ ผิดกับหมาที่บ้านผมเลย มันลากได้นะ แต่มันไม่คึกเหมื่อนหมาของพวกพี่ๆเลย แล้วอีกอย่างต้องชมมันบ่อยๆด้วยใช้ใหมครับ ผมอยากให้หมาผมคึกเหมื่อนพวกพี่บ้างจัง หรือหมาผมไม่ชอบลากครับ ยังไงช้วยสอนทีครับ พอจะให้มันลากมันชอบนั้งอ่ะครับควรแก้ไขยังไงดีครับ ขอบคุณมากๆครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ เห็นหมาพวกพี่ๆแล้วอยากให้หมาผมลากได้บ้างจัง ขอบคุณครับ
  • เอายาบ้าผสมอาหารให้hunterกินดิตี๋ รับรองไม่รุ่งก็ร่วง(ขำๆนะตี๋)
  • ง่ะ จัดโหดเลยหรอ งั้นขอ2 นะ
  • คิดว่านะครับ เรื่องคึกเนี่ย มันเป็นนิสัยส่วนตัวของคุณน้องหมาเฉพาะตัว ซึ่งเเต่ละตัวไม่เหมือนกัน
    อยากทราบว่าหมาของท่านปกติแล้ว(เวลาที่ไม่ได้ลาก)มันร่าเริง คึกคัก ขี้เล่นรึป่าวล่ะคัฟ
  • ชักว่าว ให้มันดิ
  • มีเวลาให้มันมากๆ แล้วคุณจะรู้เองครับ...
  • ให้กินวิตามินซี หรือถ้าให้ดีกินวิตามินรวม จะทำให้มันมีความกระตือรือล้น กระปี่กระเป่า และจะไม่เหนื่อยง่าย^^
  • ให้ม้ามันดูด ก๊ากกกก คิดได้นะ
  • ไอเพชร ของป้าพร ก็ไม่คึก สาเหตุน่าจะมาจากการที่ป้พร ไม่เอามันเล่นกิจกรรมตั้งแต่เด็ก

ผิดกับหมาของคุณเล็ก ครอกเดียวกัน ชื่อเลก้า นั่นเขาฝึกตั้งแต่เด็ก ลากน้ำหนักสบาย ๆ เลย

เมื่อวานเอาไอเพชรลองลากยาง(เปล่า ๆ ไม่มีอะไรถ่วง) ทุลักทุเล น่าดูค่ะ อนาคตคงไม่รุ่งแน่ อิอิ

อ้อ ไอเพชรมันคึกมากตอนที่มีหมาจร อื่น ๆ มาเดินแถวถิ่นมัน คึกกระจายเลย 5555
  • จริงรึเปล่าน้าผีเเล้วไอชักเนี่ยมันต้องทำยังไง
  • จับอาบน้ำแล้วพาไปเที่ยวเลย
  • ไอ้ควย tong rednose มึงไม่เคยชักว่าวหรอไอ้สาด ถามควายนะมึงน่ะ
  • บักเสี่ยวขี้โอ่ มาแว้ว..
  • ขอบคุณมากๆครับ
  • อุบ๊ะโดนด่าเลยเคยที่สนามหลวงตอนเด็กครับว่าวงูหางยาวด้วยอิๆ