ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขเป็นหวัด
  • บลูลี่ที่บ้านอายุได้ 2 เดือนกว่าครับ เป็นหวัดมา2อาทิตย์กว่ากินยา เช้าเย็น ทุกมื้อน้ำมูกยังไม่แห้งเลย อ่ะครับเป็นห่วงจัง ทำไมมันถึงหายช้าจังครับ แค่เป็นหวัด ตอนซื้อมาวันแรกก็เป็นหวัดเลย เลี้ยงมาจะเข้ามาทิตย์ที่3 แล้วครับ มีวิธีไหนแนะนำที่ดีกว่าการกินยาสามัญมั้งมั๊ยครับ เค้ากินยาก็ไม่ค่อยเล่นซึมๆไม่อยากให้เค้ากินยามากอ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • ลองปรึกษาแพทย์ครับผม
  • ระวังนะครับมันอาจจะไม่ได้เป็นเเค่หวัดรีบไปหาหมอดีกว่าผมเคยเสียหมาไปตัวเเล้ว
  • รู้จักคลีนิครักษาสัตว์ไหมครับ? ส่วนใหญ่เขาจะมีป้ายติดไว้ข้างหน้าเลย เชื่อว่าทุกที่มีหมอครับรีบพาไปเลย

ส่วนยาที่ให้กินน่ะหากคุณจัดเองก็รีบพาไปหาหมอซะนะ แต่ถ้าหมอให้มา ก็พาไปอีกทีนะครับเพราะนานขนาดนี้ ถ้าแค่หวัดมันน่าจะนานไป หากไม่ดีขึ้นแนะนำให้เปลี่ยนหมอครับ

อยากบอกว่าเรื่องความเจ็บป่วยของลูกหมาเนี่ย รอถามแต่ในเว็บ ตายมาเยอะแล้วครับ เชื่อเถอะ
  • เห็นด้วยกับน้าผีครับ
    คุณ detchaboครับ ตอนนี้อากาศร้อน+ฝนตกหมาที่เป็นหวัดจึงหายยากสิ่งที่ต้องควรระวังคือเวลาหมานอนอย่าเปิดพัดลมส่ายไปส่ายมานะครับ เพราะเวลาลมผ่านตัวหมาอุหภูมิจะไม่คงที่ อาจจะเป็นอีกสาเหตุที่ทำให้หายช้า เราควรให้อากาศโดยรอบตัวหมาอบอุ่นและคงที่ ตอนค่ำควรใส่เสื่อให้มัน และให้กินยาใบโซว่อนxชนิดน้ำ จนกว่าอาการจะดีขึ้น นี้คือวิธีที่ผมเคยทำมาครับ
  • ผมว่า ควรรีบปรึกษาหมอ ด่วนเลยนะคับ

ของผม ซื้อมาวันแรก เหมือน จะ เป็นเรื้อน ด้วย

สุนัขอายุน้อยๆ ควร เอาใจใส่เค้ามากๆ คับ เพราะ ค่อนข้างปรอบบางมากๆ

เด๋วจะตายเอาซะง่ายๆ

เอาเป้นว่าผมจะเป้นกำลังใจ สู้ๆ คับ ผม !!
  • กินทิฟฟี่แผงสีเขียวครับ เพราะมีตัวยา3ชั้น กันหวัดคัดจมูกน้ำมูกไหน เป็นไข้ ปวกสรีษะ