ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอแสดงความเสียใจกับ คุณคิง
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งครับ pitbullอุตรดิตถ์
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับครอบครัวของคุณคิง
  • หลับให้สบายคับ คิง พึ่งเจอกันแค่ 1 ครั้งภาพนั้นยังไม่ลืมเลยครับ
  • ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้หลับอย่างสบาย :m07:
  • ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวคุณคิง ด้วยครับ
  • ไม่รู้จักคุณคิงเป็นการส่วนตัวครับ แต่ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับ คุณคิงด้วย นอนหลับฝันดีตลอดไปนะ ด้าก้อนบอย อุบล
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ RIP :039:
  • เสียใจนําครับ ถ้าเกิดชาติหน้าให้มาเลี้ยงพิทนํากันใหม่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • image
    ผมในฐานะเพื่อนสนิทของคิงคอง ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมแสดงความเสียใจในการจากไปของน้องรักของพวกเรา ผมมีกลอนไว้อาลัยมาฝากให้ทุกๆท่านได้รับรู้ถึงกิจวัตรประจำวันที่น้องเขาได้ทำเป็นประจำทุกๆวันครับ
    เพื่อที่จะได้รับรู้ถึงความกตัญญูของเค้าครับ
    เจษฎา แสงดาว ''คิงคอง'' 22 สิงหาคม2554
    ยามเช้าตรู่ เสียงเพลง บรรเลงแว่ว
    คิงตื่นแล้ว ทำหน้าที่ มีความหมาย
    ปัดกวาดบ้าน หยิบขยะ วางประปราย
    ไม่ดูดาย กวาดเททิ้ง สิ่งสำคัญ
    มอเตอร์ไซค์น้อย คู่ชีพ ไม่รีบเร่ง
    คิงคนเก่ง เก็บเตากะทะ นะลูกขวัญ
    แดดเริ่มมา ฟ้าสว่าง กระจ่างพลน
    ไม่หวาดหวั่น แดดร้อนแรง แข่งเวลา
    เข้าห้องยาย หมายปลุก ลุกขึ้นนั่ง
    ตัวเหม็นจัง คิงล้อยาย หมายมุ่งหนา
    อาบน้ำก่อน ทาแป้งเลย ไม่เฉยชา
    มา...ยายจ๋า นั่งหน้าจอ รอทีวี
    ยายกินข้าว แต่หลานคิง วิ่งอาบน้ำ
    ซักเสื้อผ้า พ่อแม่งาม ตามหน้าที่
    ปัดกวาดร้าน เช็ดโต๊ะต่อ ไม่รอรี
    หวังเย็นนี้ ขายเนื้อย่าง ทางสำคัญ
    ลูกของคิง คือ...ไบโอ ตัวโตหนอ
    ต่างเคลียคลอ วิ่งเหยาะย่าง สร้างสานฝัน
    คือความสุข ที่คิงมี นี้ทุกวัน
    ยิ้มเห็นฟัน เป็นพ่อลูก ผูกดวงใจ
    ร้านคิงคอง หมูย่าง ริมทางเท้า
    คิงนั่งเฝ้า รอลูกค้า หน้าสดใส
    หวังทุกวัน ขายของดี มีกำไร
    ใช่เพื่อใคร ช่วยพ่อแม่ แน่นอนพลัน
    หมาเข้ากรง แต่เพื่อนคง รอคิงอยู่
    เพื่อนเฝ้าดู ทั้งช่วยเหลือ เอื้อเฟื้อนั่น
    ปิดร้านแล้ว เก็บมอร์เตอร์ไซค์ ดับไฟกัน
    ทุกทุกวัน เป็นประจำ คิงทำมา
    ศุกร์สิบเก้า เพื่อนเศร้าแท้ แม่..พ่อ..ญาติ
    คิงถึงฆาต จบฉากแล้ว ให้หวลหา
    ทำความดี ครบถ้วน แก้วดวงตา
    เมื่อเจ้าลา อย่าห่วงใย อะไรเลย
    ฟ้ารับคิง คืนสู่ฟ้า ณ.สรวงสรรค์
    เส้นทางฝัน สงบสุข เถิดลูกเอ๋ย
    ประเสริฐแล้ว เจ้าทำไว้ ไม่เลือนเลย
    สิ่งชดเชย คือ...ฟ้ารับเจ้า กลับคืน...

22ส.ค.54
    ครอบครัวแสงดาว ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมไว้อาลัยและให้กำลังใจ ขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    293891_146303855456045_100002292954363_286695_7103355_n.jpg 74K
  • เสียใจด้วยคน