ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปลี่ยนอาหารให้ลูกสุนัข
  • ขอถามผู้รู้ครับว่าผมเปลี่ยนอาหารให้ลูกสุนัขแล้วเค้าขี้ไหลครับ ถ้าขี้ไหลแล้วต้องทำอย่างไร ต้องเปลี่ยนอาหารชนิดไหม่ไหมครับ ดูแล้วเห็นใจไม่ค่อยดีครับ
  • ไม่มีมูก ไม่มีเลือด ก็ไม่น่าเป็นอะไร 2 3 ว้นก็น่าจะหายไปเองครับ
  • เป็นเรื่องปกติของการเปลี่ยนอาหารสาวๆ:o010::o010::o010:
  • อาหารแต่ละตัวอาจจะมีส่วนผสมแตกต่างกัน สุนัขยังปรับตัวไม่ทันก็ถ่ายเหลวได้ครับ
    ดังนั้นเขาจึงแนะนำให้ผสมกันก่อนระหว่างของเดิมกับของใหม่
  • ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ตอนอึเริมรวมเป็นก้อนแล้วครับแต่ก็ยังเหลวอยู่
  • ให้เขาเล่นหรือออกกำลังบ้างนิดหน่อย ครับ จะช่วยให้อึเขาเป็นก้อน