ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

G_cellลูกสาวที่จากไปของผม
  • ทำไมเวลามันช่างรวดเร็วภายในเวลาไม่ถึงอาทิตย์จากสุนัขที่แข็งแรงกับทรุดและรอคอยผมที่จะไปหาและได้จากไปซึ่งเดือนนี้เขาจะครบ 2 ขวบ และที่ผมมั้งหัวข้อขึ้นมาเพราะผมแค่อยากให้ใครไก็รู้ว่ามีสุนัขเพศเมียที่ชื่อ G_cell อยู่และก่อกำเนิดจากในพิทบลูโซนเช่นกัน.....รักลูกมาก มาก จนพ่อไม่รู้จะจะบอกยังไงเพราะพ่อบอกเกือบทุกวัน รักพ่อนะ รักพ่อนะ เขาก็จะเลียหน้า เวลาที่เขากลัว เขางอน บอกว่ารักพ่อนะ เขาก็ะมาเลียหน้าทันที... สาเหตุของการจากไป เริ่มจากเกิดก้อนเนื้อประมาณข้างแก้มใต้คางข้างละ4ลูก
    บวมขึ้นมาและทำให้หน้าบวม พอรักษาก็พอยุบลงโดยน่าจะเป็นต่อมน้ำเหลืองบวมตอนนี้ยังกินข้าวกินยาได้ แต่กินน้ำมากก็เลยยังรักษาที่บ้านโดยหมอจะมาตรวจ แต่แล้วก็มีอาการท้องเสีย และก็ได้มีการนำเลือดไปตรวจปรากฎว่า มีเม็ดเลือดขาวมากจำไม่ได้ว่ากี่หมื่น เพราะตอนนั้นสมองไม่ได้จำอะไรแล้ว โลหิตจาง มีภาวะติดเชื้อในกระแสเลือด ไม่พบพญาธิในเม็ดเลือด ซึ่งก่อนหน้านั้นเขาโดนเห็บกัด 1 ตัว(ซึ่งก่อนหน้าไม่เคยมี) และจู่ๆก็ไม่มีแรงก็เลยส่งไปให้น้ำเกลือ ดูอาการ และตอนเช้าจะมารับไปเอ็กซเรย์ช่องท้องซึ่งบวมออกมาเพราะโดยรวมเขาจะซูบแต่ท้องบวมที่แต่ตอนไม่เป็นอะไรดูเหมือนปรกติเพราะเขาทำหมันมา เนื่องด้วยหมอที่ทำการผ่าบอกเลือดไหลไม่หยุดต้องตัดออกแต่นี้ก็ผ่านมา 6 เดือนแล้ว ก็เลยเปลี่ยนมารักษากับหมอปัจจุบันดูแลเรื่องวัคซีนต่างๆ แต่พอมาตอนเช้ามารับไปเอ็กซเรย์ที่โรงพยาบาลที่เขาไปผ่าตัดมา เขาผงกหัวรับตามที่ผมเรียกชื่อ ตายังกรอกไปมา และยังยืนให้ผมดู แต่สักพักก็นอนเหมือนเดิม พอพาไปถึงโรงพยาบาลเขาก็ได้จากไปโดยที่หมอที่นั้นพยายามปั๊มหัวใจแต่ก็ถึงวาระที่ต้องจากกัน แต่ชื่อนี้ยังอยู่ในใจผมกับแฟนผมตลอดไป (ชื่อนี้แฟนเป็นคนตั้ง เป็นคนไปอุ้มเลือก ด้วยตัวเอง) imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF2287.jpg 18K
    DSCF2290.jpg 21K
    DSCF2305.jpg 37K
    DSCF2319.jpg 17K
    DSCF2399.jpg 26K
    DSCF2443.jpg 26K
    DSCF2785.jpg 29K
    DSCF2984.jpg 41K
    DSCF3096.jpg 31K
    DSCF3423.jpg 73K
    DSCF3122.jpg 13K
  • เสียใจด้วยครับ พี่เอก
  • rip g_cell เสียใจด้วยครับ
    :039:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดเลยครับเอก
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจด้วยครับเอก

Tom_Chonburi_Cool_Camp
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่เอก
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับเอก
  • อ้าวทำไมไปเร็วขนาดนั้น อาทิตย์ก่อนยังคุยถึงมันกันอยู่เลย เสียใจด้วยนะเอก
    Cell เป็นหมาที่ผมเห็นตัวจริงครั้งแรกแล้วชอบเลย สีสะดุดตา นิสัยน่ารัก ชอบสุดตอนที่มันโดดใส่ไอ้อ๊อสกาที่มันเห่า ตอนผมไปเที่ยวบ้านเอก มันเป็นหมามีsence ขอให้ไปดีนะเจ้าcell จะดูแลลูกของแกอย่างดีที่สุด
    เอกคุณทำดีที่สุดแล้ว
  • เสียใจด้วยครับ :022:
  • ขอบคุณครับคุณmae_1421/พี่โต/หมวดเป้/ boycamp_009 / superkim/ หมี ผมแค่อยากให้นอื่นรู้ว่า G_cell เป็นหมาที่เกิดจากหาในที่แห่งนี้และให้ผู้อื่นได้รู้ว่าเขาได้จากไปแล้วและเมื่อพูดถึงก็จะรู้ว่าหน้าตาเป็นยังไง และอีกอย่างคือผมไม่มีลูก็เลยรักทุกๆตัวที่ผมเลี้ยงแบบเป็นลูกผมทุกตัว ภายในปีนี้ลูกๆผมได้จากผมไป 5 ชีวิต แล้ว ต่ละตัวผมไม่อาจยื้อไว้ได้เลยสักคร้ง แต่เจ้าG_cell ผมยื้อได้แค่ครั้งเดียวคือก่อนหน้าไม่นานเขาเคยไปติดเหล็กดัดหน้าต่างโดยที่กิ๊ปตรงโซ่ไปล็อคกับเหล็กแบบที่ยัง งง อยู่เลยว่าไปติดได้ไง มันต้องกดแรงๆถึงเข้าแต่นี้เข้าไปแบบง่ายๆ ขนาดตอนผมเอาออกยังยากเลยเกือบตายผมกลับมาดึก เปิมาตกใจรีปไปประคองตัวเอาซ่ออกทางคอเพราะปลดไม่ออก ยื้อชีวิตมาได้ครั้งเดียว แต่ครั้งนี้ ผมอาจจะช้า หรือประมาทในบางสิ่งบางอย่าง และผมจะช้าเกือบทุกตัวที่ผมต้องอุ้มกลับมาขุดหลุมฝั่งในบ้านผมทุกตัว เดินผ่านไปมาก็ต้องมองที่ๆเขาเคยนอน เจ้าออสก้าคู่หู่G_cell ตอนนี้ก็เหงาไป มันมองที่G_cell นอนตลอด เจ้าออสก้าหลับๆก็จะลุกมาดู มองผด้วยสายตาที่หดหู่เหมือนถามผมว่า G_cell ไปไหน ทำไมไม่กลับมา ผมบอกว่ารู้ใช่ไหมว่าเขาไปแล้ว เจ้าออก้า ก็ร้องฮือๆในลำคอ ผมไปถามเช่นเดียวกันกับเจ้าแทรกเตอร์สุนัขตัวแรกของผม มันก็ร้องฮือๆในลำคอเช่นเดียวกันเหมือนจะรับรู้ต่อการที่พี่น้องเขาได้จากไป ตอนนี้ที่บ้านก็เลยเงียบจากการที่จะต้องมีเสียงเจ้า G_cell ปลุกผมทุกเช้า และผมก็ต้องตะโกนดุกลับ ทุกเช้าแต่เช้านี้ไม่มีเสียงปลุกตอนเช้า ทำให้ผมเหงาๆอยากบอกไม่ถูก พอนึกที่ไรผมอยากร้องไห้ทุกที ขอบคุณครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่ ต่อจากนี้ผมคงใช้คำถามเดิมๆถามพี่ไม่ได้แล้ว
    .......วันนี้g-cellเป็นไงมั่ง.......
  • เสียใจด้วยจริงๆ ครับผม :022:
  • เพิ่งเข้ามาเห็นครับ เอก แสดงความเสียใจด้วยนะครับ หลับให้สบายนะครับ G_cell
  • เพิ่งทราบข่าว ขอแสดงความเสียใจด้วยครับเอก เสียใจจริง ๆ ไม่น่ารีบด่วนจากไปเร็วขนาดนี้เลย.../0108
  • ขอบคุณครับ พี่เอก รัตภูมิ / Aek_ES_BKK / ทอม/ น้องก๊อป/chainsaw/ พี่อ้น เจ้าของเจ้าลาเต้ลูกเจ้า จีเซล /Tax_RIC / มุก คำถามนี้เป็นคำติดปากและติดหูพี่ไปแล้ว/คุณชาญ/พี่โอ๊ต และทุกๆท่านที่เข้ามา ตอนนี้ผมก็หวังว่าสายเลือของเจ้าG_cell ยังไงก็ไม่ได้สูญหายไปไหน ยังคงมีให้ผมได้คิดถึงตลอด
  • :039: R.I.P G_sell หลับให้สบาย
    เสียใจด้วยนะครับพี่
  • หลับให้สบายนะเจ้า G_Cell หมาที่นิสัยดี เจอกันครั้งแรกยังประทับใจถึงทุกวันนี้
    อ้นเสียใจด้วยนะครับพี่เอก อ้นเป็นกำลังใจให้นะครับ
  • เสียใจด้วยครับคุณเอก กับการจากไปของG_ Cell
  • เสียใจด้วยน่ะพี่เอก สู้ๆเป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • ขอบคุณครับ hnote/godzailaza/คุณเคน/อ้น/chichi /น้องเปรี้ยว ตอนนี้ผมไม่มีอะไรจะบรรยายซึ่งความรู้สึกกับเหตุการณ์และความทรงจำมันเยอะมาก ผ่านอะไรมาพอสมควรตั้งแต่แรกไปเลือกเขามาจนถึงตอนเอาดินกลบลงบนตัวเขา ตอนนี้ก็มีแต่รูปที่เก็บไว้กับคลิปไว้ดู และก่อนนอนที่พยายามตั้งใจที่หลับและเห็นเขาสัมผัสเขาในความฝันก็พอ
  • สบายใจด้วยนะครับพี่เอก..
  • เสียใจด้วยนะครับพี่เอก ..
  • เสียใจด้วยเอก บอกกับมันว่าชื่อมันจะอยู่ในใจนายตลอดไป

• ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณเอก :039: :039:
  • ขอเเสดงความเสียใจด้วยคับ..
    .....ผมรู้ว่ามันเป็นยังไงในสภาวะยังนี้....สู้ๆ!พี่..อย่างน้อยพี่ก็ทำเต็มที่เเล้ว.. :024:
  • เสียใจด้วยครับ พี่เอก
  • RIP...ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณเอก :039: :039:
  • เสียใจอย่างแรงครับ (คอหมาแดงเหมือนกัน)
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :(
  • เสียใจด้วยค่ะ
  • ขอขอบคุณทุกท่านครับเจ้าG_cell เป็นหมาที่นิสัยดีมาก แม้กระทั้งขณะที่ล่ามโซ่ไว้ในบ้าน เขาก็จะเล่นและเป็นมิตรกับทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมเยียนเขาจะเล่นกับทุกคนที่มาบ้าน ไม่มีกร้าวร้าวให้เห็น แต่จะคอยปกป้องผมและผูที่มาบ้านเหมือนที่พี่อ้นที่เป็นเจ้าของลาเต้ลูกเจ้าG_cellได้เจอมามันกระโดดชนเจ้าออสก้าทันที่ที่เจ้าออสก้ากระโจนเห่าพี่เขาครั้งแรกไม่แน่ใจว่าเขาทำอะไร แต่ครั้งที่ 2 มั่นใจว่ามันปกป้อง แม้กระทั้งตอนผมกำลังตัดกิ่งไม้อยู่ริมรั่วและบ้านฝั่งบ้านตรงข้ามพุ่งเข้ามาหาผมตรงริมรั่วแต่จริงๆไม่สามารถมาได้เพราะอยู่อีกฝั่งเจ้าG_cell เห็นเข้าเขาพุ่งรอดเหล็กดัดหน้าต่างออกมาซึ่งมีเหล็กดัดขวางอยู่แต่ไม่รู้ว่าพุ่งออกมายังไง และเขาคงลืมไปว่าล่ามโซ่ไว้ในบ้าน เพราะผมหัดล่ามไว้แต่เล็กๆเวลาเรียกเข้าโซ่เขาจะวิ่งมาให้ผมล่ามโดยง่าย โซ่ได้กรัชากเขากลับไปผมต้องรีบวิ่งไปดูว่าเป็นอะไร เขาเลียหน้าเลียปากผม ผมยังจำวันนั้นได้ดีเลยว่าเขารักผมขนาดไหน และตั้งแต่นั้นมาเขาจะคอยมองหมาฝั่นั้นถ้ามาเลาะริมรั่วเขาจะออกอาการทันที และจะเป็นแบบนี้ทุกวันและนิสัยแบบนี้คงจะส่งให้แก่ลูกๆที่เหลือที่ผมเก็บไว้ 2 ตัว คือเจ้าขิง และยาย่า ซึ่งเมื่อเห็นหมาฝั่งโน้นก็จะออกอาการเหมือนกัน 2 ตัวนี้ G_cell ก่อนจะเดินมาให้ผมล่ามจะต้องเดินไปเล่นๆและก็ดมๆลูกๆทุกครั้ง ถ้าเป็นไปได้ผมอยากจะจำเขาและลูกผมทุกตัวที่มาอยู่กับผมไม่ว่าจะเป็นสัตว์ประเภทไหน ชื่ออะไร เวลาที่นึกถึงเขาเหล่านั้น คืนนี้และทุกๆคืนยังอยากจะฝันเห็นเขามาเล่นกับผมเลย ..... พี่ยุทธ อย่างน้องเขาก็ได้ให้ลูกกับเจ้า Big Shot แม้จะมีสูญเสียบ้าง ซึ่งมันเป็นหลุมดำในใจผม และผมเป็นคนที่ลืมสิ่งเหล่านี้หรืออะไรต่างที่ได้ทำไปยากมันจะฝั่งในหัวผมไปตลอดไม่ว่านานเท่าไร และชื่อนี้ก็เป็นอีกชื่อ ที่ผมจะจำไปตลอด....imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3357.jpg 69K
    DSCF4041.jpg 69K
  • เสียใจด้วยคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เคยเสียลูกๆไปถึง สองตัวต้องค่อยๆทำใจคะ แต่ทุกวันนี้ก็ยังจดจำและคิดถึงลูกๆทั้งสองอยู่คะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ
  • เจ้าขิง และเจ้ายาย่า เพศเมีย 2 ตัวที่อยู่กับผม และก็มีเพศผู้อีก 3 ตัว ที่อยู่กับพี่ อีก 3 ท่าน เจ้าลาเต้(ม่วง)อยู่กับพี่อ้น Pithero /เจ้าซีซ่าร์ (เขียว)อยู่กับพี่โอ๊ตoat_songkhlazone เจ้าชมพู่อยู่กับพี่อีกคนแถวหลังแท้งค์นำมันตรงดอนเมือง แต่เพศเมียอีกตัวชื่อเจ้าขาวล่าสุดจากเจ้าของคนแรกจากดอนเมืองได้มีการส่งต่อจนไปอยู่ภูเก็ตไม่รู้ว่าเป็นยังไงพี่คนแรก(พี่สุเทพเห็นบอกเลี้ยงสายกัด)บอกจะเอาเบอร์มาให้แล้วเงียบ ส่วนที่เหลือได้จากผมไปก่อนเวลาทั้งนั้น ทำให้ผมเข้าใจกับคำว่าฮีสสโตก มากขึ้น

เจ้าขิง (เจ้าเทา)
    image
    เจ้ายาย่า(เจ้าส้ม)

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF4718.jpg 50K
    DSCF4747.jpg 48K
  • เสียใจด้วยนะครับ
    ของผม Potter ก็พึ่งจากไปเช่นกันครับ....
  • เสียใจด้วยนะค่ะพี่