ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนไทยในทุกวันนี้
  • หยุดเถอะหยุดเถอะความเห็นแก่ตัวความโลภ

ของคนหลายๆคนคุณเคยคิดกันไหมว่าไม่ว่าบ้านคุณจะไหญ่แค่ไหน

โรงที่ไส่เวลาคุณตายก็เท่ากัน ผมทนเห็นผมโลภความเห็นแก่ตัวของคนหลายๆคนมานานแล้ว

ไม่คิดกันมั้งละครับถึงเวลาคุณตายคุณก็เอามันไปไม่ได้ ไม่มีอาไรหรอกที่เป็นของเรา

ขนาดตัวเรายังไม่ไช้ของเราเลย

เหล่ามนุษย์โลภความโลภที่มากมายความต้องการไม่เคยจะจบจะเสียอาไรก็ยังเสียดาย

ยึดติดกับสมบัติยึดติดกับร่างกาย จนลืมคิดกันไปว่าพอตายก็เอามันไปไม่ได้

อยากจะบอกเอาไว้ว่าไห้ทุกคนรู้จักปง ชีวิตของคนเรานั้นไม่มีอาไรที่มันหมั้นคง

เมือต้องสิ้นอายุไข ทุกอย่างก็ต้องจบลง แต่สิ่งนี้ที่เรากะทำก็คงอยู่อย่างยืนยง

ทุกอย่างไนโลกนี้ก็ร้วนแต่เป็นอะนิจัง โรงที่ไส่ก็เท่ากันถึงแม้บ้านมึงจะไหญ่เท่าวัง

จงพอใจในสิ่งที่มี อย่าทำอาไรไห้เกินกำลัง ถ้าถึงวันสุดท้ายในชิวิตทุกอย่างของมึงก็คงดับพัง

(ขอบคุณครับ)..และขอบคุณ..พี่มารค์..กับพื้นที่ดีดีแห่งนี้
  • ถ้าคิดกันได้และก็:063:
  • คิดกันได้ทุกคนครับแต่ ทำตรงกันข้าม :-(
  • :063:

เพลง หยุดก่อน ของคาราวาน ก็เข้ากับบ้านเมืองทุกยุคสมัยคับ
  • ผลประโยนช์มาก่อนจริงๆ เงินครอบงำ ตามด้วยการบ้าอำนาจ เอากันเข้าไป หยุดเถอะครับ