ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วงอายุการพลัดฟันของพิทบูลครับ
  • อยากทราบว่าพิทบูลมีช่วงอายุการพลัดฟันแบบไหนบ้างครับ
    และก็มีการพลัดพันจำนวนกี่ครังครับเช่น ฟันน้ำนมหลุดหมดก็ฟันแท้
  • ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
  • ของผมช่วง5-6 เดือนและช่วงนี้มันจะคันเหงือกคันฟันจะกัดทุกอย่างที่ขวางหน้า
  • ร็อทที่บ้านประมาน5เดือนตอนนี้ฟันขึ้นแล้ว
    กัดได้หนักมากคับ
  • มันผลัดฟันยังไงเหรอคัฟ อย่าหาว่าผมโง่เลยนะคัฟ เลี้ยงหมามาก้อนานเเล้วเเต่ไม่เคยสังเกตเห็นเลยจิงๆ
  • ก็จากฟันน้ำนมหลุดออกครับแล้วก็มีฟันใหม่งอกออกมาแทนที่เอาเก่าครับหรือเรียกว่าฟันแท้
    เหมือนๆๆกับคนไงครับ
  • ช่วง 4-5เดือนครับ เขี้ยวหลุดมาเป็นซี่ๆเลยครับ
  • เค้าจะคันมากพยายามหาของให้เค้าแทะ
    และดูอย่าให้เล่่นของในบ้าน
    เด๋วจะเละ :o015:
  • ของผมบางตัว 4 เดือนก็เริ่มผลัดฟันแล้วครับ ประมาณ 7 เดือนฟันแท้ขึ้นเต็มที่