ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

+++"ขอคำแนะนำเรื่องยาหยดเห็บครับ"+++
  • พอดีช่วงนี้ฝนตกทุกวันเลย น้องหมาผมก็เลยมีเห็บเยอะมาก นี้ขนาดหาให้ทุกวันนะ ยังไม่หมด มาใหม่เรื่อยๆ จึงอยากทราบว่าท่านที่เคยใช้ยาหยดเห็บ ได้ผลอย่างไรบ้าง ตายจริงมั้ย และใช้ยี้ห้อไหนกันบ้าง
    หรือมีวิธีกำจัดเห็บแบบอื่นบ้างมั้ย ขอคำแนะนำทีครับ ช่วงนี้เยอะจิงๆ สงสารมัน
  • ผมใช้น้ำมันเครื่องที่ใช้แล้วครับขนสวยมากไม่มีเห็บและหมัดเลยแต่ช่วงแรกจะทำให้พื้นที่รอบๆที่น้องหมาของเราไปอยู่เต็มไปด้วยคราบน้ำมันครับ มีดีมีเสียครับลองพิจารนาดู
  • ขอโทษครับลืมบอกไป ใช้น้ำมันทาให้ทั่วตัวน้องหมานะครับสวัสดีครับ
  • ลองใช้ยาหยดยี่ห้อ Levolution ดูครับจะเป็นหลอดเล็กๆแหวกขนแล้วหยดที่ต้นคอยาตัวนี้จะกันพยาธิหนอนหัวใจและเห็บหมัดจะเป็นแบบป้องกันนะครับคือป้องกันเห็บหมัดกัดไม่ใช่กัดก่อนแล้วเห็บหมัดจึงจะตายเหมือน ไอเวอแม็ก การหนด 1 ครั้งจะป้องกันเห็บหมัดได้ 1 เดือนกันพยาธิหนอนหัวใจได้ 2 เดือน มีให้เลือกตามน้ำหนักตัวและอายุของสุนัขครับ แนะนำอีกอย่างครับให้นำยาหยดป้องกันเห็บหมัดที่มีขายตามท้องตลาดทั่วๆไป(แบบไม่มียี่ฮ้อขวดใสๆน้ำสีเหลืองๆมีกลิ่นแรงๆ)นำมาผสมน้ำแล้วฉีดบริเวณบ้านเพื่อทำลายไข่และตัวแก่ของเห็บหมัดครับimage
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 4K
  • ใช้ยี่ห้อไบติคอลก็ได้ครับแรงดีกลิ่นเหม็นไปหน่อยแต่ได้ผล
  • ผมใช้ Revolution ตามที่คุณ amp บอกด้านบนนะครับ หยดเดือนละหนึ่งครั้ง บวกกับอาบน้ำอาทิตย์ละสองครั้ง ไม่มีปัญหาเลยครับ
  • พาไปหาหมอฉีดไอโวเม็กซิครับ เป็นยาถ่ายพยาธิหัวใจไปในตัวด้วย เข็มละประมาณ200บาท ตัวยาจะอยู่ในกระแสเลือดเลย พอเห็บกินเลือดก็จะแห้งตายไปเองครับ ไม่ต้องเสียเวลาหาเห็บ ช่วงฝนตกบ่อยใช้เดือนละเข็ม แต่ถ้าปกติใช้2-3เข็มครับ
  • ยาราคาเท่าไหร่คับ
  • แก้ไข 2-3 เดือนต่อ1เข็มครับ เปลี่ยนวิธีไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวมันจะดื้อยาเอา ส่วนราคาบอกไปแล้วครับ200
  • ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ จะลองนำไปปฎิบัติดุงับ