ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

rednose กับ bully เลี้ยงด้วยกันได้ไหมครับ
  • พอดีผมมีลูกหมา แดงอยู่แล้ว และผมก็จะเอาลูกหมา บูลลี่มาเลี้ยงไม่ทราบว่าเลี้ยงด้วยกันได้ไหมครับเพราะลูกหมาบลูลี่ผมได้วางมัดจำเขาไว้แล้วครับขอความรู้ด้วยครับ
  • ได้ครับ ...
    ทำไมจะเลี้ยงไม่ได้ล่ะ ถ้าเราเป็นเจ้านายมันเราเป็นจ่าฝูงมันก้อไม่กล้ากัดกันแล้วครับ
  • เลี้ยงได้ครับ ตอนนี้ผมก็เลี้ยงคู่กันอยู่ครับ เล่นกันมันทีเดียวครับ
    อยู่ที่เราด้วยครับ ฝึกเขาแต่เด็กครับ หมาพวกนี้ฉลาดมากครับ
  • ขอบคุณพี่ๆมากๆครับผมจะได้สบายใจครับ
  • ได้ครับ ผมก็เลี้ยงด้วยกันครับ ถ้างั้นก็ปล่อยคนละลอบก็ได้ครับผม
  • ไม่มีปัญหาหากเราเลี้ยงด้วยรัก แต่ต้องพยายามบังคับให้เขาเชื่อฟังเรานะ ต้องเป็นนายพวกเขาให้ได้ ของผมอยู่กันได้ไม่มีทะเลาะกันเลย กินก็ไม่ค่อยแย่ง แต่ต้องพยายามสอนเขาตั้งแต่เด็กๆเลยimageimageimage อยู่ด้วยกันเล่นกันทั้งวัน
    ไฟล์แนบ
    P1010163.jpg 126K
    P1010862.JPG 189K
    P1010940.JPG 201K
  • ต้องบอกว่า หมาทุกตัวไม่เหมือนกันครับ มันไม่ใช่ว่าพิทบูลจะดุไปซะหมด หรือว่าต้องไม่ยอมตัวอื่นตลอดเวลา ผมเลี้ยง สายกัด สายโชว์ บูลลี่ บางแก้ว รวมกันเลย ทั้งหมด 5 ตัว ไม่เคยกัดกันอย่างจริงจังเลยครับ มันอยู่ที่ว่าตัวไหนยอมหรือไม่ยอมตัวไหน แล้วมันจะเรียนรู้ที่จะอยู่ด้วยกันเองได้ เราแค่ต้องดูแลอย่างระมัดระวัง ว่ามันจะไม่กัดกันอย่างจริงจัง ถ้าเป็นอย่างงั้น ยังไงก็ต้องแยกครับ
  • ผมเลี้ยง2ตัวเหมือนกันชิสุกับพิตครับกลับโดนเจ้าตัวเล็กเล่นงานอิอิ
  • ถ้ามีตัวเมียที่ติดสัตว์มาเมื่อไหร่จะเป็นเรื่องเอาครับ
  • ถ้าจะให้ตอบว่าได้หรือไม่เพียงแค่นั้นมันก็ยากส์คับ
    ถ้าบอกว่าไม่ได้ก็จะมีคนออกมาบอกว่าผมก็เลี้ยงรวมกันไม่เห็นมีปัญหาไรนี่
    แต่ถ้าบอกว่าได้แล้วคนที่เลี้ยงไม่สามารถฝึก ควบคุม ดูแล แยก(เวลามันฟัดกัน)อันนี้ก็ลำบาก
    อยู่ที่ว่าคุณเองมีประสบการณ์แค่ไหน และคิดว่าจะเอามันอยู่ไหม มีที่ มีเวลามากพอไหม
    ถ้ามันโตเต็มที่แล้ว หรือว่าเคยซัดกันมาสักครั้งนึงแล้ว ทีนี้แหล่ะคุณลำบากแน่
    ถึงตอนนั้น คุณมีเวลาแยกปล่อยทีละตัวไหม คุณเอามันอยู่ และให้มันอยู่ในสายตาตลอดเวลาได้ไหม
    ถ้าคุณทำได้ก็ลองเลี้ยงด้วยกันดูได้อ่ะนะ
    ด้วยความปรารถนาดี