ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนทิ้งพิทบูล จมูกแดง ๆ
  • ตอนนี้มันยังเด็ก ต่อไปถ้ามันสตาร์ท อะไรจะเกิดขึ้น

เพื่อน ๆ ท่านใดสนใจเลี้ยงพิทบูล และมีความพร้อม ตามลิ้งค์ เข้าไปอ่านเลยค่ะ

หมาอยู่กับป้าเทือง เลี้ยงรวมกันในกรง

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11101667/J11101667.html

image
    ไฟล์แนบ
    J11101667-1.jpg 68K
  • วันนี้ป้าเทืองได้มาขอความช่วยเหลือให้ช่วยโพสในพันทิป และขอความเมตตากับเพื่อนในห้องนี้ ช่วยแบ่งปัน อาหาร ของใช้น้องหมา ด้วยเถอะค่ะ ตอนนี้น้องหมาน้องแมว ร่วม เป็น 100 กว่าตัวแล้ว ป้าเทืองต้องดูแลคนเดียวในบ้านร่วมกันหมาแมวๆ เมื่อวานมีคนมาปล่อยหน้าบ้าน หมาแม่ลูกอ่อน 6 ตัว ตายไปแล้ว 3 ตัว กับหมาท้องแก่ไกล้คลอด อีก 1 ตัว
    กับชีวิตในตอนนี้ลำบากมาก เพราะไม่มีรายได้อะไรเลย ต้องคอยคนมาบริจาคอย่างเดียวค่ะ เพื่อนคนไหนอยากไปเห็นสภาพความเป็นอยู่ และอยากให้ความเมตตากับน้องหมา ไปบ้านป้าเลยค่ะ ขึ้นไปทางสะพานพระราม 5 พอลงให้ชิดซ้ายเข้าไว้ค่ะ จะเจอแยกไฟแดง ด้านซ้ายมือจะเขียน วัดพระเงินค่ะ เข้าไปในวัดเลยถามคนแถวนั้นเอาค่ะ ว่าป้าเทืองที่เลี้ยงหมาเยอะๆ ไปทางไหน ป้าแกก็อยู่ระแวกแถวนั้นหน่ะค่ะ เราเองก็พึ่งไปมาเราอยู่แถวลาดพร้าว ก็ถามทางเอาค่ะ ไม่เคยไปมาก่อนเหมือนกัน นี่เบอร์ป้าเทืองค่ะ โทรไปคุยกับแกก่อนก็ได้ค่ะ 02-8837367 ป้าแกท้อมากตอนนี้ ฟังแกพูดในโทรศัพท์ยังอยากจะร้องไห้ตามเลยค่ะ หรือว่ามใครไม่สะดวกไปฝากเรื่องไว้กับเราก็ได้นะค่ะ หลังไมค์มาบอกเลย ต้องขอบคุณ ไว้ ณ ที่นี้ ด้วยค่ะ มีรูปปลากรอบ นิดๆ หน่อยๆ จ้า

• ยินดีรับน้องหมาพิทบูลไปอยู่ด้วยครับ
    0801673936 ไม่สนว่าผู้หรือเมีย
    รักที่มันคือพิทบลู
  • โทรติดต่อ ป้าเทือง 02 8837367 ได้เลยค่ะ
  • โทรไปแล้วหมามีเจ้าของ ป้าบอกว่าเจ้าของเขาฝากเลี้ยง ไม่ได้ให้
  • ผมไม่ชอบพวกเลี้ยงหมาเเล้วเอามาทิ้งเลยครับไม่เข้าใจจริงๆมีอยู่วันหนึ่งเจอลูกหมา3ตัวอายุเเค่2
    เดือนอยู่บนทางด่วนพ่อตาผมก็เก็บมาเลี้ยงดีไม่โดนรถทับตาย