ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัวนี้สายโชว์หรือสายกัดค่ะ
  • พอดีพี่ให้มาเลี้ยงอยากทราบว่าสายอะไร อายุ 2 เดือนค่ะ
  • ไหนอะครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0398.jpg 209K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0394.jpg 183K
  • ใครตอบถูกมารับรางวัลที่ผมได้เลยครับ :p
  • สายใช้งานครับ
  • มันไม่สำคัญหลอกครับว่าสายอะไร แค่มันเป็นหมาเรา แล้วเรารักมันก็พอ
  • เรด โน๊ด สายกิจกรรม ครับ
  • เอาตัวนี้ไปประกวด ก้อสายโชว์
    เอาตัวไปแข่งกัด ก้อสายกัด
  • สำหรับผม สุนัขตัวนี้ไม่มีสายครับ มันเป็น พิทบูล!!! L-)
  • แฟซีเรดโน๊ด
  • พิทบลูก็คือพิทบลู สายเรียกตามการใช้งานมากกว่า
    สายกัดแต่ไม่เคยกัด สายโชว์แต่ไม่เคยประกวด เรียกไม่ได้หรอกครับ
  • มาอีกแว้วว :-D
  • มันคือหมาที่เราต้องรักและรับผิดชอบ สายไหนก็อย่าไปสนเลยครับ^_^
  • อิๆๆมันดุก็ให้ผมโมยแหละอิๆๆเลี้ยงด้วยรักไงก็ไม่กัดหรอกครับ
  • ถ้าคุณเอามันไปกัดมันก็จะเปนสายกัด เเต่ถ้าคุณเอาไปประกวดมันก็จะเปนสายโซว์ เเล้วคุณจะสนใจทำไมว่าสายรัยเเค่คุณดูเเลมันให้ดีก็พอเเล้วให้หมาอยู่สบาย ให้คุณไม่เดือดร้อนเเละที่สำคัญไม่ให้ชาวบ้านเข้าเดือดร้อนก็พอครับดูเเลดีๆๆนะครับสวยดี original pitbullครับ
  • picth.com - IMG_1395.JPG - picth.com ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา
    แบบเดียวกะไอ้ตัวนี้เลยครับ :-))
  • เห็นว่ามันมีสายโชว์กับสายกัดก็เลยอยากรู้ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาบอกน๊ะ L-)
  • ของผม สตัฟฟอร์ดไชด์ 6 เดือน ละพังทุกอย่าง น่าจะเป็นสายพัง แล้วกรงสีสวยข้างหลังก็เตรียมตัว
  • ไล่สายดูค่ะ พ่อแม่ปู่ย่าตายายมันชื่ออะไร ก็สายนั้นแหละ :033:
  • คำว่าสายกัด และสายโชว์ หรือสายกิจกรรมคงเป็นคำจำกัดความที่มีความหมายถึงวัตถุประสงค์ในการเลี้ยงการใช้งานสุนัขน่ะครับ ไม่น่าจะใช่คำจำกัดความที่มีความหมายถึงสรีระหรือลักษณะภายนอกของพิทบูลครับ
    ซึ่งถ้าเป็นลักษณะภายนอกที่ดูจากภาพแล้วก็คงต้องตอบคำว่าสายกัดหรือสายโชว์ไม่ได้ครับ ....ตอบแบบนี้ได้รางวัลหรือป่าวครับป๋ามาร์ค 555
  • สายเกินไปแล้วที่มาถามครับ 555 สายไหนไม่รู้ครับรู้แต่เจ้านี่คือพิทบลูแน่ๆ :X
  • เล็กอยู่เลยบอกลำบาก โตมาอาจชัดเจนขึ้น 5555
  • ใช้ทำอะไรก็สายนั่นแหละจ้าาา
  • ผมเองก็ยังตอบไม่ได้เลยครับฮ่าๆๆๆ

ใครตอบได้แบบฟันธงว่าเป็นสายกัดหรือสายโชว์ต้องแสดงว่าโม้แบบสุดๆ
  • ตอบไม่ได้หรอกครับ มืดแปดด้าน เพราะมันไม่มีอะไรบอกได้เลยว่าสายโชหรือสายกัด จะบอกสายกัดก็ไม่มีข้อมูลอ้างอิง สายโชก็เช่นกัน เอาอะไร มาวัดครับ
  • เราอยากให้มันเป็นสายโชว์ก็ให้มันโชว์สายกัดก็ให้มันกัดมันทำได้ที่สำคัญเราต้องรักมันเข้าใจมัน
  • ผสมกัดกับโชว์ป่ะค่ะ
  • สายอะไรก็ขอให้เลี้ยงด้วยความรักและขอให้เข้าใจมันจริงๆเท่านี้ก็พอแล้วล่ะครับท่าน :067:
    ...........................................................................................................
    ส่วนตัวกะผมแล้วชอบสายนี้ครับ :m92:
    ผมชอบสายเดี่ยวครับบบ :021: image
    ไฟล์แนบ
    1_display.jpg 20K
  • ผมว่าสายเดี่ยวของพี่เขากัด แล้ว มัน แน่นอนคับ
  • บอกยากตามที่ว่า ถ้าไม่มีต้นสายที่ชัดเจนหรือเพดดรีกรีตอบได้ยากมากว่ามาจาก
    สายอะไร
    แต่ยังไงมันก็เป็นพิทบูล เหมือนกับเพื่อนๆๆใน นี้แหละคับ
    น่ารักซะด้วยคับ ฮ่าๆๆๆ
  • แต่สายเดี่ยวเสียวหลุดแน่นอนกว่า
  • สายใยผูกพันธ์ ครับ อิอิอิ
  • เอาพ่อกับเเม่มาดูครับ....หมาเด็กหน้ามันเหมือนกันหมดครับ.ดูไม่ออก....
    ถ้าโตเต็มวัยก็อาจเดาๆได้บ้างครับ...
  • ส่วนตัวผมชอบสายเสมออะครับเวลาไปทำงาน...ตอนเช้าๆๆๆรถมันติดจริงๆๆๆ 555+
    แบบว่าเปนคนตื่นสาย....แล้วเปนคนไม่มีเส้นมีสาย....ชอบเล่นดนตรีแบบมีสาย
    ชอบพิทบูลแบบไม่ต้องมีสาย.....ให้มันวิ่งเล่นได้เองไม่ต้องเอาสายคล้องคอมันครับ
    จัดไปอย่าให้เสียครับ.....ปล.สายไหนถูกใจก้อเลือกเอาเลยละกันครับผม....เจ้านาย... :-))