ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเชิญร่วมงาน Phuket Pitbull Show 2011
  • งานPhuket Pitbull Show 2011มีการเปลี่ยนแปลงรูปงาน และสถานที่ เนื่องจากพันธมิตรส่วนใหญ่ ได้ประสพปัญญาเรื่องน้ำท่วม จึงไม่สามารถมาร่วมงานได้ ในส่วนเรื่องสถานที่ทางเรามีการเปลี่ยนแปลง
    อันเนื่องมาจากหน่วยงานราชการตอบรับสถานที่ช้ากว่ากำหนด ทำให้ประชาสัมพันธ์ของงานจึงช้าตามไปด้วย (ถึงเปลี่ยนแปลงยังไงรูปแบบงานก็ยังสนุกและอบอุ่นกันเหมือนเดิมน่ะครับ)
    ทั้งนี้ทางชมรม Pitbull Phuket Club จึงได้เตรียมงานใหญ่เอาไว้ปีหน้าแล้วครับโดยจะจัดในช่วงเดือน กุมภาพันธ์ 2555

ขอบคุณป๋ามาร์ค มากๆครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์ในงานนี้.... :o001:

• พี่น้องเรา น้ำท่วมกัน

image

วันงาน 16 ตุลาคม 2554

เจอกันครับ กับความสนุกแบบมิตรภาพ กับ

Pitbull Phuket Club

ปัหน้า Phuket Pitbull Show 2012 ยิ่งใหญ่แน่นอนครับ

• ใกล้วันแล้วครับพี่น้องแล้วเจอกันนะครับ
  • นอกเรื่องนิดนึ่งพอดีผมไปภูเก็ตวันที่ 22-24
    ช่วยแนะนำร้านอาหารทะเลแจ๋วที่คนท้องถิ่น
    ไปกินกันหน่อยครับ ขอแถวแหลมพรหมเทพ
    นขครับ

ขอบคุณครับ
  • ฝากคุณ dogfunpark ทราบ ในฐานะที่ผมอยู่แถวนี้และมีโอกาศไปดิ่งบ่อยๆพอจะทราบบ้างละ ร้านอาหารมีที่อร่อยนะในพื้นที่ภูเก็ต ในเมืองก็ร้านอาหารปากน้ำ อยู่แถวกูกู้ ร้านนี้แจ่วเลย ต่อไปร้านอาหารใกล้ๆ แหลมพรหมเทพ ก็แถวห้าแยกฉลองมีหลายร้าน มีร้านอาหารตั้งเก ร้านกันเอง 1,2 ร้านอ่าวฉลองซีฟู้ด ร้านหมอบูดง ร้านนายยาว ส่วนมากจะเข้าทางป่าหลาย เข้าทางสวนสัตว์ภูเก็ต จากนีก็เป็นร้านอาหารอยู่ชายหาดราไวย์ ทางขึ้นแหลมพรหมเทพ ที่กินอร่อยก็มี ร้านแม่คล่องซีฟู้ด ร้านอาหารศาลาลอยซีฟู้ด ร้านอาหารบ้านหาดราไวย์ ส่วนที่แหลมพรหมเทพ ไม่ค่อยมีร้านที่แจ๋วๆ มีแต่บรรญากาศ แต่อาหารไม่ค่อยเท่าไร นอกจากนี้ก็อาหารพื้นเมือง ร้านอารอิสานบ้าง แต่ถ้าร้านอาหารแพงๆก็มีเยอะแถวป่าตอง หาดกะตะ กะรน หาดในหาร ก็พอมีแต่งั้นๆ ท้ายนี้ก็ขอให้คุณ dogfunpark จงสนุกกับการเที่ยวภูเก็ต อาหารภูเก็ตนะครับ ขอบคุณ
  • ขอบคุณครับ คุณ somkiat8201
    ผมเลือกไว้อยู่ 2-3 ร้านดังนี้ครับ
    ร้านระย้า ในตัวเมือง
    ร้านเดือนสุข หาดราไวย์
    ร้านแม่คล่อง แต่ไม่แน่ใจเลยอยาก
    จะสอบถามเจ้าของพื้นที่อ่ะครับ

• ร้านระย้า อย่าเลยครับ มาปากน้ำซีฟู๊ดดีกว่า

ส่วนหาดราไวย์ ร้านแม่คล่องดีกว่าครับ

• อีกครั้งนะครับคุณ dodfunpark ถ้าที่แจ้งให้ทราบ ระย้าก็พอได้ แต้คงจะไม่ผ่านร้านปากน้ำไปได้ชัวร์เลยโดยเฉพาะอาหารทะเลอร่อยมาก ราคาก็โอเค เลย ส่วนชายหาดราไวย์นะ แม่คล่องกับศาลาลอย ถือว่าผ่านเกณฑ์แน่ คอนเฟิลม์ ขอบคุณครับ
  • สอบถามคุณป๊อบ ในฐานะแม่งาน ไม่ทราบว่าการตระเตรียมการ ภูเก็ต พิทบูลโชว์ไปถึงจุดใดแล้ว พอดีไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร ไม่ค่อยได้เข้าเมืองบ่อยด้วย ตอนแรกสับสนในเรื่องสถานที่ด้วย แต่ตอนนี้กระจ่างแล้วพอดีน้องแจ้ตกี้แจ้งให้ทราบแล้ว ก็ โอเค.ในระดับหนึ่งเรื่องสถานที่ ส่วนรายละเอียดทั้งหมดใกล้ๆงานจะเข้าไปหาพรรคพวกอีกครั้ง งานนี้เห็นน้องจ๊อด น้องโรม น้องป๋อง เริ่มมีสีสันเข้าบอร์ดบ่อยๆ เลยเข้ามาเยี่ยมชมบ้าง และเพิ่มเติมคุณป๊อบคงเป็นลูกค้าขาประจำร้านปากน้ำนะสิ ถึงได้รู้กิตติมสรรพของร้านปากน้ำ ผมคนหนึ่งนะที่เป็นขาประจำขอยกนิ้วให้เลย :063:

• @ คุณ Somkiat

เรื่องงานมีการลด ขนาดของงานลงมาครับ เหตุผลหลายประการครับ หลักๆก็คือเพื่อนๆเราที่ต่างจังหวัด
    น้ำท่วมก็เลยไม่สามารถลงมาร่วมงานเราได้
    งานเลยลดขนาดลงมา

สถานที่ก็ที่สะพานหินที่เดิมครับ
    เรื่องงานไม่ต้องกลัวครับ สนุก และกันเอง เหมือนเดิมครับ

เรื่องร้านอาหารในภูเก็ต ผมชอบร้านที่อร่อยและไม่แพงครับ

เจอกันวันงานครับ
  • คึกคักกันหน่อยครับ...ใกล้วันงานแล้วครับพี่น้อง
  • ผมไปด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG01026-20110925-1605.jpg 239K
  • จัดมาเลย น้องโรม แห่ง Dragon Pit Phuketimage
    ไฟล์แนบ
    Magnito 2.jpg 181K
  • อีก7วันแล้วครับ
  • ไม่แน่อาจจะพาเจ้าตัวนี้มาร่วมด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    215445.jpg 153K
  • พามาเลยครับอยู่ที่ไนหรือครับ
  • ครั้งก่อนได้ที่2 ครั้งนี้ว่าจะเอาลูกหมาลงแต่ดันโดนหมอฉีดยาตายก่อน
    เวงเลย เลยขอส่งตัวพ่อลงเหมือนเดิม ไปด้วยนะครับ
  • น้องโรมคู่นี้ของพี่พาไปขึ้นเขียงได้เปล่าน้อง เข้าใกล้เพื่อนๆได้ไหม ตัวน้องผอมมากช่วงนี้เนื่องจากโดนไม้แทงที่ขาเป็นแผลนิดหน่อยตอนแรก พี่คิดไว้ไม่มีปัญหา ปล่อยไว้แผลเปื่อยเป็นหนอน มันคงเจ็บไม่กินอะไรเลยหลายวัน พอดีพี่ไปธุระนครศรีฯหลายวัน กลับมารีบพาไปหาหมอ ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ไม่รู้จะทันงานหรือเปล่าimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020165.JPG 175K
    P1020167.JPG 145K
    P1020168.JPG 136K
  • สอบถามเพิ่มเติมหน่อยเวลาเริ่ม ตอนไหนได้ ยังไม่ทราบเลยตอนนี้ เพราะตอนแรกว่าเริ่ม 9 โมงเช้าแต่ตอนนี้งานอาจเล็กลงกว่าเก่าหน่อย เพราะมีปัญหาน้ำท้วมอยู่ ได้กะเวลาถูกimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020169.JPG 153K
    P1020172.JPG 146K
    P1020170.JPG 129K
  • น้องโรมขนไปกี่ตัวละหรือพาหมดบ้านเลยimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020171.JPG 137K
    P1020199.JPG 173K
    P1020200.JPG 186K
  • ขอร่วมแจมด้วยคนสิคับ
  • พามาเลยครับพี่สมเกรียตของของผมพาไปหมดบ้านเลยครับพี่
  • ตัวนี้รุ่นตัวเมียครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG00956-20110909-1507.jpg 104K
  • Meeting Pitbull & Bully Party Phuket (Phuket Pitbull Show)

ในวันอาทิตย์ ที่ 16 ตุลาคม 2554 จะมี Meeting Pitbull & Bully Party Phuket (Phuket Pitbull Show)

ณ. สถานที่ บริเวณสวนสาธารณะสะพานหินภูเก็ต ในจังหวัดภูเก็ต

เชิญร่วมงานพบปะ สังสรรค์ เพื่อมิตรภาพและ เพื่อสังคม

โดยงานจะเริ่มตั้งแต่ 13.00 น. เป็นต้นไป

วัตถุประสงค์

1. เพื่อหารายได้นำไปเลี้ยงอาหารให้บ้านพักคนชราในภูเก็ต

กิจกรรม

1. ให้คำแนะนำและ แนวทางในการเลี้ยงสุนัขพิทบูล และบูลลี่

2. โชว์ความสามารถสุนัขพิทบูล

3. พบปะพูดคุยสังสรรค์

4. ประกวดสุนัขพิทบูล และบูลลี่

ประเภทการประกวดแต่ละรุ่น
    American Bully
    1.American Bully……. 4‐12 months (male/female)
    2.American Bully……...12 months Up(male/female)

American Pitbull หรือ Classic Bully
    1. American Pitbull ……. 4‐12 months (male/female)
    2. American Pitbull ……...12 months Up(male/female)

People Award
    1.American Bully (Male/female)
    2.American Pitbull (Male/female)

ค่าสมัคร 200 บาท เท่านั้น สามารถส่งรายชื่อและรุ่นที่ต้องการประกวดสมัครทาง ab_jacky@hotmail.com หรือ โทร 082 - 5182528 ติดต่อ แจ๊ค
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1992-1.jpg 51K
  • แล้วเจอครับพี่น้องชาวพิทบูลทุกท่านไม่ว่าท่านจะอยุ่จังหวัดไหนๆใกล้หรือไกล...ขอเชิญมาร่วมงาน Meeting Pitbull & Bully Party Phuket (Phuket Pitbull Show) หากไม่สะดวกเรื่องที่พักหรือไม่ทราบสถานที่พักในจังหวัดภูเก็ต หากต้องการให้ทางทีมงานช่วยหาที่พักให้ก็ติดต่อโทร 082 - 5182528 (แจ๊ค) รีบติดต่อด่วนเลยน่ะครับ... :o001:
  • ส่งใจไปเชียร์ครับ :006:
  • ขอบคุณครับผู้หมวด..หากท่านสามารถมาร่วมงานได้จะเป็นเกียรติอย่างยิ่งสำหรับงานของพวกเราน่ะครับ.. :m15:
  • Pitbull Phuket Club image
    ไฟล์แนบ
    Pitbull.jpg 59K
  • สวยครับพี่แจ๊ค ใกล้วันงานเข้ามาแล้วครับพี่น้อง
  • สติกเกอร์ลาย Pitbull Phuket Club ใครสนใจจองผ่านทางนี้ได้เลยครับ อันละ 150 บาท เนื้อสติกเกอร์ใช้ 3M .. :063:
  • งานนี้ ABB จัดหนักคับ วัน อังคาร ที่ 11 เจอกันที่บ้านพี่เเจ็กด้วยคับ
  • งานนี้ระวัง...เจ้าบัดเตอร์...ให้ดีนะครับ4-12เดือนเพศชายนะครับ
  • เจ้าบัดเตอร์สวยจริงครับของพี่เอป่าตองฟันธงครับ
  • แต่รุ่น4ถึง12เดือนยังมีเจ้าข้าวปั้นของdppอีกตัวนึงนะครับ
  • ไปด้วยคนคับ
    ไฟล์แนบ
    237016.JPG 89K
  • ไปด้วยคน คร๊าบ บ บ
  • ขอเอาหมาที่บ้านไปผสมกับ เจ้าบัดเตอร์ ได้ป่าวคับ

ดีที่รู้จักคับ ผมมีนามว่า จ๊อด คับ
  • อย่าลืมสติกเกอร์สักอันด้วยนะน้องแจ๊ด เหลือๆไว้จำหน่ายในงานบ้าง ทีมงานพิทภูเก็ต เจอกันที่ไหนจะได้ทักทา ปราศรัยกันบ้าง
  • ได้เลยครับพี่สมเกียรติ เรื่องสติ๊กเกอร์ตอนนี้ดำเนินการอยู่ครับน่าจะเสร็จทันวันงานน่ะครับ..ส่วนใครที่สนใจสั่งสติ๊กเกอร์ทางเวปwww.pitbullzone.comห้องนี้ได้เลยน่ะครับ..ขอประชามติหน่อยครับ หากภูเก็ตฝนตกหนักจนถึงวันงานวันอาทิตย์ที่16 ต.ค. 54แบบนี้พวกเราชาวพิทบูลภูเก็ต..พร้อมที่จะลุยฝน พร้อมกันหรือไม่ครับ..ขอเสียงหน่อยครับ..หุหุ :019:
  • ผมพร้อมตากฝนครับเพราะจะเอารางวัลกลับบ้านครับอิอิ
  • กำลังจะถามอยู่เลยคับว่าเลื่อนป่าว ใจจิงผมอย่างอยากให้เลื่อนนะ ฝนไม่ตกบรรยากาศในงานครึกครื้นดีและไม่ลำบากต่อการจัดงานด้วย :-D
  • ตอนนี้ก็เสมอ 1 ต่อ 1 แล้วน่ะครับ..หุหุมีใครให้ประชามติเพิ่มเติมไหมคร๊าบบบบ..ขอเสียงหน่อยๆ.. :o008: image
    ไฟล์แนบ
    Tshirt_PitbullPhuket.jpg 40K
  • วันพฤหัสที่ 13 ต.ค. 54 เวลา 19.00 น. ณ.หมู่บ้านดุสิตบุรี (บ้านผมเอง)ขอเชิญสมาชิกพิบูลภูเก็ตประชุมเรื่องงาน Meeting ที่จะมีขึ้นเร็วๆนี้ เพื่อปรึกษาหารือรายละเอียดงานต่างๆ เนื่องจากใกล้วันงานเข้ามาแล้ว หากไม่รู้จักเส้นทาง กรุณาติดต่อ 082 - 5182528 (แจ๊ค) หมายเหตุ ตอนนี้มีเหล้า 1 ขวด และโซดาอีกครึ่งโหล เผื่อจะได้คิดงานออกและหวังเป็นอย่างยิ่งว่าสมาชิกฯควรจะมาพร้อมเพรียงกัน จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกันimage
    ไฟล์แนบ
    Flat 4.jpg 61K
  • ส่วนใครจะจองเสื้อ Pitbull Phuket Club สั่งทางนี้ห้องนี้ได้เลยน่ะครับ ตัวละ 350 บาท หากสนใจกรุณาบอกSize เสื้อด้วยครับ.. :o001:
  • อยากเอา Zeus ไปด้วยจังimage
    ไปด้วยคนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    234118.jpg 102K
  • เชิญเลยครับ..อยากให้มาร่วมสนุกกันเยอะๆน่ะครับ..
    :o001: image
    ไฟล์แนบ
    Magnito 1.jpg 159K
  • จัดไปพี่่่image
    ไฟล์แนบ
    228836_186711148060780_100001656881611_532897_2933565_n.jpg 77K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG00399-20110629-1641 ตัดแล้ว.jpg 157K
  • โห..สุนัขสวยๆทั้งนั้นงานนี้ใครที่พลาดงานนี้เสียดายแย่..เลยครับimage
    ไฟล์แนบ
    198644_186715574727004_100001656881611_533007_7691354_n.jpg 130K
  • ต้องขอโทดอย่างแรงที่เมื่อวานไม่ได้ไปประชุมพอดีออกไปแล้ว
    มีคนโทรตามให้ไปส่งโรงพยาบาล จอจนเขาหาหมอและญาติ
    เขามาก็3ทุ่มกว่าละต้องขอโทดมากๆครับ