ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือช่วยน้องหมา
  • ขอความช่วยเหลือช่วยน้องหมาพิิทบูล 2 ขวบ ติดอยู่ในบ้านแล้วน้ำท่่วมย่านบางบัวทองค่ะ หมู่บ้านรัตนาธิเบศร์ค่ะ ใครพอจะมีรถที่สามารถลุยน้ำเข้าไปรับน้องหมาแล้วอยู่แถวย่านนี้บ้างมั้ยค่ะ ต้องการความช่วยเหลืออย่างมากค่ะ เป็นห่วงน้องหมามากมากค่ะ
  • ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ก้จะดีนะครับ จะได้มีคนติดต่อได้
  • ลุยน้ำระดับเอวเข้าไปพามันออกมาแล้วคะ ทุลักทุเลมากมายย แต่ตอนนี้อยากหาที่ฝากหมาไว้มากกว่าค่ะ ใครมีน้ำใจติดต่อได้ที่ 0809242162 ขอบคุนมากนะคะ
  • ถ้าไม่มีที่จริงๆ ผมพอช่วยเหลือได้เเต่ว่าไกลสิครับบ้านผมอยู่หัวหิน มีพื้นที่กว้างพอสะดวกสะบาย เเต่ต้องเอาหมามาส่งเองนะครับ ค่าเลี้ยง ค่าอาหาร ค่าอยู่ ค่าออกกำลังกาย ค่ายา ไม่ต้องครับ.ฟรี... เเต่ปัญหาคือ ต้องเอาหมามาส่งเองครับ...
  • MakotoHIN29 @ ไกลค่ะ ,,, แต่ก็ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะเก็บไว้พิจารณาคะ เพราะตอนนี้ยังหาที่ฝากไม่ได้เลยคะ แล้วกว่าน้ำจะบุบก็ไม่รู้เมื่อไหร่ด้วยนะคะ สงสารน้องหมาคะอยู่ลำบาก
  • ผมก็กลุ้มใจ ตั้ใจเลี้ยงมันบนท้ายรถกระบะ หากน้ำมาสูงก็จะเอากระบะผสมปูนใส่บ๊อกเพื่อให้ลอยน้ำได้แล้วให้มันอยู่ในนั้น ถ้าท่วมนานก็ยังคิดไม่ออกครับ