ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล สายอะไรครับ
  • ได้พิทบูลมาตัวหนึ่ง แต่ไม่ทราบว่า เป็นพิทบูลสายอะไร ใครรู้ช่วยตอบที ตัวเมียครับ

• ทำไมไม่ถามเจ้าของเก่าเค้าหล่ะครับว่าสายอะไร
    คนเอามาก็ยังไม่รู้ว่าสายอะไรแล้วคนอื่นจะรู้หรอ
    รูปประกอบก็ไม่มีอีก
    แบบนี้บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยครับ
  • 5555++++++ใครจะไปตอบได้ ละครับรูปก็ไม่มี++++55555
  • เห็นกระทู้นี้แล้วเหนื่อยใจจริงๆครับ นั่งคิดอยู่นานว่าจะตอบกระทู้นี้ดีไหม หรือจะเปิดผ่านเลยไปดี แต่ไหนๆก็คลิกเข้ามาแล้ว ก็ขอแสดงความเห็นให้ท่านอื่นได้อ่านและนำไปคิดสักเล็กน้อย โดยเฉพาะคนที่กำลังจะรับสัตว์เลี้ยงสักตัวเข้ามาในชีวิต บางคนตัดสินใจง่ายมากแต่เลี้ยงไปได้ระยะหนึ่งก็ไม่พ้นต้องมาประกาศหาเจ้าของใหม่มาอุปการะอีก ดังนั้นก่อนที่ท่านจะถามคำถามน่าเบื่อแบบนี้ อยากให้ถามตัวเองสักนิดก่อนว่า

1.รู้แล้วได้อะไรขึ้นมา มันสำคัญมากไหมเพราะไม่ว่ามันจะเป็นอย่างไรคุณก็รับมันมาเป็นสมาชิกในบ้านเรียบร้อยแล้ว
    2.ระหว่างรู้คำตอบกับไม่รู้มันมีผลอะไรกับชะตาชีวิตของหมาตัวนี้ไหม เพราะไม่ว่ามันจะเป็นสายอะไรคุณก็ต้องรับผิดชอบชีวิตเขาแล้ว
    3.และเมื่อได้คำตอบแล้ว คุณจะรักมันมากขึ้นหรือน้อยลงไหม และถ้าคุณไม่ได้คาดหวังอะไรในเชิงการค้าจากหมาตัวนี้ คำถามที่คุณถามมามันไม่ได้ต้องการคำตอบเลยครับ

แต่สำหรับผมที่เจอคำถามแบบนี้มาตลอดระยะเวลาสิบกว่าปีที่เล่นอยู่ที่นี่ และ เจอคนมาแล้วแทบทุกประเภท ผมรู้สึกว่าคุณรับเขามาทั้งที่คุณยังไม่รู้จักเขาดีพอเลย คุณรับเขาเข้ามาทั้งที่คุณเองมีสิ่งคาใจอยู่ผมเกรงว่าไม่นานหมาตัวนี้ก็จะกลายเป็นส่วนเกินของชีวิตคุณ ขอโทษนะครับ ที่นี่อาจนะแสดงความเห็นกับแบบตรงไปตรงมามากไปนิด ถ้าคุณเพิ่งมาเล่นใหม่ๆอาจจะรับไม่ได้ แต่ผมรู้สึกว่าการเป็นเจ้าของพิตบูลสักตัวมันง่ายเกินไปแล้วจริงๆ คุณอาจจะโกรธหรือไม่พอใจ แต่ผมเชื่อว่าวันหนึ่งคุณจะเข้าใจเหตุผลที่ผมต้องพูดแบบนี้ครับ

ขออภัยอีกครั้งครับ
  • ของผม พิตบลู สายเหนือ ครับ จบ 5555+
  • สายไปแล้ว ครับ ฮิอิ เอาเค้ามาแล้วยังไงก็ดูแลเค้าดีๆก็พอครับ
  • พิทบูล ของผมก็ สายไหม
    มันอยู่ที่ใจ ไม่ได้อยู่ที่สาย
    อะไร เลียงให้ดีก็ พอแล้ว
  • 555 ญ ก็ไม่รู้ค่ะ พิทที่ ญ เลี้ยงสายอะไร
    แต่รักไปแล้ว ถึงสายอะไรก็ไม่เปลี่ยนใจแน่นอน :063:
  • ผมว่ามือใหม่ที่เพิ่งมาเล่นเว็บนี้ ยังไม่ต้องโพ๊สถามอะไร
    ไล่อ่านจากกระทู้เก่าๆก็แทบไม่ต้องถามอะไรแล้วครับ :-D
  • คิดถึงน้าผีเลย กระทู้แบบนี้
  • ไม่ต้องผีแล้วครับ พวกเราคนคุณภาพทั้งนั้น มีอะไรก็แนะนำกันตรงๆเลย ฮ่าๆๆ
  • อย่าแค่ช่วยเชียร์ครับ มาร่วมกันสร้างแนวร่วม เพื่อสังคมเราจะเป็นสังคมคนคุณภาพอย่างแท้จริง
  • ผมว่ามือใหม่ที่เพิ่งมาเล่นเว็บนี้ ยังไม่ต้องโพ๊สถามอะไร
    ไล่อ่านจากกระทู้เก่าๆก็แทบไม่ต้องถามอะไรแล้วครับ **Mafia
    เห็นด้วยคับอย่างยิ่ง

• ผมก็มือใหม่ครับ แต่ไม่ค่อยโพสถามอะไรหรอก กลัวถามไปผิดตับคนอื่นเสียความรู้สึก
    นั่งอ่านย้อนๆไปดีกว่า ตอนนี้ก็เลี้ยงพิทสายกัดอยู่ตัว พาไปจูงคนก็ถาม พิทบูลผสมหรือ บ้างก็พิทบูลอ่ะไรผอมจัง
    บ้างก็เอาไปเปรียบกับ บูลลี่ จนลืมกันไปหมดแล้วว่าพิทบูลแรกเริ่มเป็นยังไง
    แต่ผมไม่สนหรอก เพราะผมเคยอ่านผ่านๆ พิทบูลดั่งเดิมเป็นยังไง...พิทบูลของผม มันสมกับเป็นนักล่า ไม่ต้องเตี้ย ไม่ต้องล่ำ ขอแค่น่ารักเป็นพอ อิอิ
    (พิทผมซื้อมา2,000 แต่ผมรักมันมากกว่า คนที่ซื้อตัวล่ะ20,000 แล้วผิดหวังที่มันไม่เตี้ย ไม่ล่ำ ไม่ได้ดั่งใจ เพราะมันไม่กินข้าวตามที่คุณต้องการ) ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย ฮ่าๆ
  • (พิทผมซื้อมา2,000 แต่ผมรักมันมากกว่า คนที่ซื้อตัวล่ะ20,000 แล้วผิดหวังที่มันไม่เตี้ย ไม่ล่ำ ไม่ได้ดั่งใจ ตามที่คุณต้องการ) ถูกใจมากเลยคับ =D> =D> =D>
  • ผมก็ซื้อมา2000ครับ...เเต่รักสุดใจ....
  • อยากเห็นพิบูลของคุณNut7748 ลงรูปให้ดูหน่อยจ้า
  • สายไปแล้ว....... :-))
  • งั้นอีกวันสองวันผมเอามาแนะนำตัวเลยครับ ลายเสือ ผอมๆหรอก เพราะมันสายกัด หุหุ
    เด๋วถ่ายรูปลูกสาวมาให้ดูจ้า
    ได้เวลาเอาหมา2000 มาอวดแล้ว ฮ่าๆ :-))
  • อยากเห็นๆ จะติดตามครับ like Nut7748 อย่างแรง อิอิ
  • สายอะไรใครก็ตอบไม่ได้ครับ...รูปก็ไม่มีครับ บอกเเค่ว่าตัวเมีย.....เซียนเเค่ไหนก็ตอบไม่ได้ครับ..
    อย่าว่าเเต่ไม่มีรูปเลยครับ. ขนาดหมาบางตัวลงรูปยังตอบได้ยากเลยครับ.... ต้องดูที่พ่อเเม่หมาอะครับ..
  • ต้องขอโทษคุณ MakotoHIN29 แนบรูปมาแล้ว รูปไม่ขึ้นครับ ขอโทษจริง ๆ ครับ
  • ต้องขอโทษสมาชิก ชาว Pitbullzone และคุณ Mafia ที่กระทู้ถามเรื่องสายพันธ์พิทบูล แต่ผมไม่สามารถนำรูปขึ้นเว็บได้ มือใหม่ครับ (แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ) และหากไม่เป็นการรบกวน คุณ Mafia ช่วยลบกระทู้ที่ ข้าพเจ้าสอบถามด้วยครับ แต่ถึงยังไง ก็ยังให้ พิทบูลที่บ้านกินอาหาร F1 ครับ