ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล 4 เดือนควรน้ำหนักเท่าไหร่
  • ตอนนี้ยังผอมอยู่เลย 12 โลเอง ควรให้อะไรมันกินดีครับ เผอิณมันไม่ชอบกินอาหารเม็ดครับ

ใครมีตารางการให้อาหารแบบ เพิ่มน้ำหนัก กล้ามเนื้อเร็วๆ ช่วยลองเผื่อแผ่กันหน่อยครับ

แล้ว 5 เดือนนี่ควรกี่โลครับ 20 โล หรือเปล่าครับ
  • ผมว่าควรจะอยู่ประมาณ 15-20 โล สำหรับพิทบูลอายุ 4 เดือน
  • หมา 5 เดือน โดยปกติ ก็ ควรหนัก 20 กิโล เห็นจะได้ เพราะเท่าที่ผม เห็นมา ก็ 20 กันทั้งนั้น

หรือไม่หากจะเกินก็เกินไม่มาก แล้วที่หมาไม่ชอบกินอาหารเม็ดก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

มันมีวิธีหลายวิธีครับที่จะทำให้มันกินอาหารเม็ด ยังไงก็ไปค้นหาจากกระทู้เก่าดูน่ะครับ

แต่ไม่ว่ามันจะหนักเท่าไหร่ หรือตัวเท่าไหน เราก็เลี้ยงมันมา

จงพอใจในสิ่งที่มันเป็น มีคนเคยบอกผมมาอย่างนั้น 55+
  • หมาผม 4 เดือน 20 โลแล้ว คับ
  • หมาผม5เดือน18 เอง
  • เจ้าtenของผมอายุประมาณ8เดือน นน.23kg.ดูเหมือนว่ามันผอมถ้าเทียบกับตัวอื่นๆที่อายุเท่าๆกันแต่เราต้องกลับมาดูที่รูปร่างและโครงสร้างของมันมากกว่า
    หลายตัวที่เคยเห็นดูแล้วมันออกแนวอ้วนซะมากกว่า พิทบูลไม่ว่าจะเป็นสายไหนมันจะต้องคงไว้ซึ่งความแข็งแรง อุดมไปด้วยกล้ามเนื้อ
    ถ้ามันยังกินได้ก็ไม่ต้องเป็นกังวลว่ามันจะผอมหรือไม่ มันต้องใช้เวลาอีกยาวไกลดูแลต่อไปยังมีพัฒนาการอีกเยอะ
    ไฟล์แนบ
    338.jpg 62K
  • :032:พิทบลูคุณ tyson ดูสง่างามดีจริงๆครับ
  • ควรหนักประมาณ 25 kg.ครับถึงจะเรียกว่าสมบูรณ์
  • ต้องดูดิครับว่าหมาสายไหน สไตล์ไหน ถ้าเปนบูลลี่ 4 เดือนน้ำหนักยังไงก้อไม่มีทางเท่ากับสายกัด 4 เดือนได้หรอกครับ
    แต่ดีแล้วครับที่ใส่ใจเค้าอยากให้เขาสมบูรณ์แข็งแรง :m001:
  • ของผมตอน5เดือนน.น14กิโลผมก็เครียดเหมือนกันพอมันโตเราก็เลยไม่รู้เลยว่ามันโตตอนไหน อย่าไปเครียดกับเรื่องน.นเลยครับ พ่อ แม่ยังไงลูกก็อย่างนั้น
  • หมาผมก็ 4 เดือน 20 โลครับ