ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใคร ! ?? อมของบริจาค
  • เอ๊ะอะไรยังไง 555
  • สุดติ่ง เลยพี่น้อง
  • 555 ได้หน้ากันปาย
  • แทนที่จะได้หน้ากลายเป็นฆ่าตัวเอง
  • 55555ด้านได้ อายอด
  • นานาจิตตังครับ^^
    เราก็ไม่รู้ว่าเป็นเงิน เขาหรือไม่ อะไรอย่างใดเราไม่ได้ เข้าลึกถึงขนาดนั้นเรามีแต่แรงกำลัง
    ไปช่วยเขา
    ใครบริจาค เขา ก็อยากประสงค์ คนไม่ประสงค์ออกนามก็มี
    ช่อง 3 ถุง ยังชีพ เรือ สุขาเคลื่อนที่ ประทับตีตราช่อง 3 ทั้งหมด
    AIS บริจาค เรือ ก็ตีตรา AIS
    ผมว่า แค่เรา ร่วมมือกัน ร่วมใจกัน อย่าแตกแยก เพื่อ วิกิจ นี้ก็เพียงพอแล้วครับ

[น้ำใจมันเรื่องหนึ่ง การเมืองมันก็เรื่องหนึ่ง(ที่น้ำเน่า) การตลาดมันก็อีกเรื่องหนึ่ง]
    ลองคิดเป็นตัวท่านดูเองครับผม
  • รัฐบาล:o019: ชุดนี้ รอให้น้ำลด รับรองอยู่ได้ไม่นาน

• บางทีเขา ก็ช่วยของเขาเต็มที่แล้ว ความสามารถในการรับน้ำก้อนนี้ มีกำลังเท่านี้
    แต่ก็ยังดีกว่าคนที่ไม่ทำอะไรเลย
    นั่งสบายใจอยู่ เมาดีฟ
  • กร๊ากกกกกกก
    พี่เอ็ม 5555
  • เวร กำ .......... ทำไม ทำแบบนี้ว่ะ ...........
    :012:
  • ไปเตะบอลกันทีเขรมดีกว่า

images by free.in.th
  • ก็คนมันไร้สมอง ไร้ยางอาย ชอบเอาหน้า พยายามจะเลียจนไม่ลืมหูลืมตา

ถ้าอยากจะติดป้ายหาเสียง ติดแค่ชื่อพรรคที่รถก็เพียงพอ
    ไม่ต้องเสร่อทำเสียอย่างกับว่า ของบริจาคทั้งหมดมาจาก ดร.ทักษิณ

• พยายาม เข้าใจ และยอมรับ ............. แต่เห็น แบบนี้ บ่อยๆๆๆ .......
    ทำใจ ให้รัก ยาก จริงๆๆๆ ~X(
  • :006: อ่ะๆๆ เค้าจับได้แล้วววววว
  • ไม่เกินที่คาดไว้
  • ผมเป็นกลางนะครับ
    1.ถ้าผมเป็น ทักษิณผมคงไม่โง่ ทำแบบนี้หรอก ครับ
    หรือ ไม่ก็หน้าด้าน
    2. อาจจะจุดรับ บริจาค สิ่งของ ของ นายก ทักษิณ เพื่อนนำของไปบริจาค แล้วโดน คนบางกลุ่มมาโจมตี

ในความคิดของ ผม ผมว่า ควร เอาเรื่องการเมืองไว้ ก่อน ใครจะทำอะไร ก็เอาไว้ก่อน ช่วย บริจาคสิ่งของดีกว่า
    ส่้วนตัวผม บริจาคมา่ม่าไปแล้ว 5 กล่อง
  • นี่มันก็แค่คลิปที่เขาถ่ายไว้ ผมว่า มันไม่มี น้ำหนักเลย ครับ
  • ใครถูกเป็นกำลังใจให้
    ใครผิดเหยียบ จมดิน
  • ดูมานานละ ตูละเบื่อจริงๆ เกียจใครก็จับผิดแต่คนนั้น
    ถามว่าถ้าในประเทศไทยมีคนเก่งจริงๆน้ำก็คงไม่ท่วมประเทศหรอก
    ใช่ว่าไม่เตือน เตือนกันมาเป็น10กว่าปีละว่ามันจะเกิดขึ้น
    แต่เป็นไงละ *โอ้ยมันจะเป็นไปได้ไง มึงบ้าเปล่า* นี่หรือผลตอบแทนที่เรา
    เตือนเขา ถ้าเชื่อกันตั้งแต่วันนั้นวันนี้ก็คงไม่เกิด
    วันข้างหน้าก็จะเกิดแบบนี้ ปีละครั้ง ปีละสองครั้ง และท่วมถาวร
    ถ้าเป็นผมอนาคต เปลี่ยนปิง วัง ยม น่าน แทนที่จะลงมารวมกันจับแยกแตกออกไป
    ถามว่าเอาทุนมาจากไหน ไม่ต้องกู้ เอามาจากการเปิดบ่อน *ให้ต่างชาติเข้ามาเล่น*
    ไม่ใช่คนไทยเล่นนะครับ ถามว่าจะคุมยังไง หน่วยงานจับผิดมีเยอะไม่ใช่สิตรวจสอบ
    มีก็เยอะไปกล้องวงจรปิดก็มี ห้ามคนไทยเข้ารับแต่ต่างชาติ เอาเงินจากตรงนี้
    มาแก้ไขเปลี่ยนแปลงสิครับ ถ้าทนต่อน้ำท่วมได้ ก็ไม่ต้องทำไรมัน แต่ถ้าทนไม่ไหว
    ก็ลงมือทำได้แล้ว ศีลธรรม มีกันทุกคน แต่ถามว่าชีวิตคน กับศีลธรรมอะไรสำคัญกว่ากัน
    เบื่อโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • สวดยอดครับ wodwhy12
  • " เจ๋ง ดอกจิก กร่างที่ศปภ. สั่งสื่อยกเรือบริจาค "

“เจ๋ง ดอกจิก” โวใส่กลุ่มสื่อที่ ศปภ. บอกตนใหญ่กว่าอธิบดี ปภ. สั่งนักข่าวยกเรือบริจาคไปให้ แต่ไม่มีใครทำตาม
    ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย (ศปภ.) เมื่อวันที่ 23 ต.ค. หลังจากที่บริษัท แมกซ์ ลายเนอร์ นำเรือพายสีดำบรรจุผู้โดยสารได้ 9 ที่นั่ง ราคาลำละ 8,000 บาท 2 ลำ มามอบให้ ศปภ.เพื่อเตรียมบริจาคส่งต่อให้กับผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วม ระหว่างที่สื่อมวลชนหลายสำนัก กำลังตรวจสอบความแข็งแรงของเรือดังกล่าว ปรากฏว่านายยศวริศ ชูกล่อม หรือ เจ๋ง ดอกจิก ผู้ช่วยเลขานุการรมว.มหาดไทย (เลขาฯ ของนายฐานิส เทียนทอง รมช.มหาดไทย) ได้เดินมายังกลุ่มสื่อมวลชน พร้อมกับถามว่า เรือนี้ใครดูแลอยู่ ใครเป็นผู้รับผิดชอบ ผมอยากได้ ผู้สื่อข่าว จึงตอบว่าเป็นเรือที่บริษัท แมกซ์ ลายเนอร์ นำมาบริจาคให้กับผู้ประสบภัย นายยศวิศ ยังถามย้ำว่า ส่งมอบแล้วหรือยังแล้วใครรับผิดชอบ ผู้สื่อข่าวจึงตอบว่า ให้ไปถามหน่วยงานที่รับผิดชอบ ศปภ.หรือกรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย (ปภ.) เพราะเป็นผู้รับผิดชอบโดยตรง ผู้สื่อข่าวถามนายยศวริศ กลับไปว่า แล้วคุณมาจากหน่วยงานไหน ซึ่งนายยศวริศ กล่าวว่า มาจากมหาดไทย ผู้สื่อข่าว จึงบอกไปว่า มหาดไทยก็น่าจะประสาน ปภ.ได้เลย นายยศวริศ จึงพูดด้วยน้ำเสียงฮึดฮัดว่า ผมคุมปภ. และใหญ่กว่าอธิบดีปภ.

ผู้สื่อข่าวจึงถามกลับไปว่า จะเอาเรือไปช่วยประชาชนที่จังหวัดไหน นายยศวริศ กล่าวด้วยอารมณ์ฉุนเฉียวว่า เรื่องของผม ผมจะเอาไปไหนก็สิทธิ์ของผม จากนั้นได้พูดสั่งให้ผู้สื่อข่าวยกเรือว่า เอ้า...ช่วยกันยกหน่อยสิ เร็ว ๆ แต่ไม่มีผู้สื่อข่าวคนใดทำตาม
    ทั้ง ภายในพื้นที่คลังเก็บสินค้า 1 ท่าอากาศยานดอนเมือง ได้มีการจัดเก็บสิ่งของที่ได้รับบริจาคสำหรับช่วยเหลือผู้ประสบภัยไว้เป็นจำนวนมาก อาทิ ถุงยังชีพ แพไม้ไผ่ที่ประกอบเสร็จแล้ว สุขาลอยน้ำ และเรือเหล็กอีกจำนวนหนึ่ง รวมถึงเรือที่ได้รับบริจาคจากต่างประเทศ ที่ศปภ.ได้ส่งมอบมาตั้งแต่เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่สาเหตุที่ยังไม่นำไปใช้ในพื้นที่ประสบภัย เจ้าหน้าที่ของศปภ. ชี้แจงว่า เรือและสิ่งของทั้งหมดนั้น กระทรวงมหาดไทยได้จองไว้หมดแล้ว.image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 12K
    7.jpg 12K
  • คางคกขึ้นวอ
  • ส.ส เพื่อไทย'ฉลอง เรี่ยวแรง'ฉุน'ศปภ.'เอาใจแต่เสื้อแดง
    http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/politics/politics/20111026/415793/ฉลอง-เรี่ยวแรงฉุนศปภ.เอาใจแต่เสื้อแดง.html

พบของบริจาคเจอกั๊ก"เจ๋งดอกจิก"กร่างคับ ศปภ.
    http://www.komchadluek.net/detail/20111023/112696/เจ๋งดอกจิกกร่างคับศปภ..html
  • ทีมงานอาสาแฉเอง “ลายจุด”วิ่งขอ ศปภ. 3 ล้าน แต่ติดระเบียบ-เล็งแบ่งเงินบริจาคให้แทน!!

http://www.oknation.net/blog/Koikonthai/2011/10/25/entry-2
  • เห้อ เล็งแต่ั จับ ผิด พวก จับผิด เอาเวลา จับผิดไปช่วยเขา จะดีมากเลย
  • เบื่อการเมือง เบื่อ รัฐบาล เบื่อฝ่ายค้าน
    ชอบ คนช่วยเหลือ ประชาชน
    เบื่อเหลือง เบื่อแดง พอๆ กัน
  • การทำดีเพื่อเอาหน้า หวังผลตอบแทน คนประเภทนี้ไม่ควรอาสามาทำงานการเมือง

สิ่งที่นักการเมืองบ้านเราขาดก็คือ การมีจิตสาธารณะ เห็นแล้วเศร้ากับประเทศไทย
  • ก็ อย่างว่าครับ
    ก้อนน้ำมหาศาลมาแล้วมันก็ไป แต่ใจคนที่มันระยำช้ำใจ ไม่มีวันหมดไปจากสังคม
  • ชัวโมงนี้อย่าเอาการเมืองเข้ามายุ่งเลยครับ แค่นี้ก็แย่กันอยู่แล้ว มีอะไรก็ช่วยๆ กัน มีรถก็ช่วยขน มีเงินก็บริจาค มีแรงก็ช่วยแรง แค่นี้เองครับ สู้ๆ ครับพี่น้องชาวไทย
  • ประเทศไทยเผชิญมาแล้วทุกวิกฤต แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ทุกครั้ง เพราพื้นฐานของประเทศดี
    แต่ทุกครั้งมี่เกิดวิกฤตการณ์ ก็จะเห็นสันดานของนักการเมืองว่าแท้จริงแล้วเป็นอย่างไร

ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไรวงจรน้ำเน่าแบบนี้จะหมดไปจากประเทศไทยเสียที
    ค่าของคนอยุ่ที่คนของใคร ใช้คนไม่ถูกกับงาน เช่น เอาตลกมาเป็นเสนาบดี ฯลฯ
  • Korat_Youngturk ใช่ครับผม:D
    พี่มาร์ค ก็พูดได้เยี่ยมเช่นกันครับ
    เราต้องสามัคคีกันเอาไว้
  • แล้วไง ก็ไม่เห็นแปลกตรงไหน ดูอย่างกำแพงวัดสิชื่อคนบริจาคก็เต็มไปหมด คนเราไอ่ที่ให้โดยไม่หวังผลตอยแทนก็มี หรือให้เพราะอยากได้หน้าก็มี หรือไม่ก็เพราะพวกอยากจะเอาใจนายก็มี แต่ผมว่าคนระดับ แม้ว เค้าคงไม่ให้มาติดชื่ออะไรแบบนี้หลอก คงเป็นเพราะพวกประจบประแจงเลียขานายมากกว่า ดูแล้วก็คิดไปหลาย ๆ แง่ครับอย่าให้ใครมาจูงจมูด คนบริจากกมาจากหลาย ๆ กลุ่มครับ นร.นักศึกษาก็มี ชุมชลก็มี หน่วยง่านก็มี มันก็ไม่แปลกอะไร ก็แค่ช่วยเหลือกันไป คนขี้อิจฉาอยากได้หน้าได้ตาก็โจมตีกันไป คนที่เค้าช่วยด้วยใจก็มีเยอะ แยะ จะแปลกก็คนตั้งกระทู้นี่แหละ ตั้งว่า(ใคร ! ?? อมของบริจาค) รู้สึกว่าจะ EQ ติดลบ ปัญหาน้ำท้วมมันมีมานานแล้วครับนับเป็นสิบ ๆ ปี แล้วก็มากขึ้นเรื่อย ๆ ต่างประเทศก็เป็นไม่ใช่แค่ไทย คนที่ผลักภาระให้คน ๆ คนเดียว แล้วก็ค่อยจับผิดว่าทำไมทำไม่ได้ ทำไม่ทำช้า ทำไมไม่อย่างี้ ไม่อย่างงั้น ไอ่คนพวกนี้แหละครับมันหนักแผ่นดิน ช่วยกันสิแท่นที่จะมาคอยว่าเค้ามาช่วยกันดีกว่ามั้ยถ้าคุนลงมือช่วยบางครั้งมันอาจจะดีขึ้นก็ได้ ผู้คนอาจจะยกย่องคุณก็ได้ ไอ่คนถ่ายคลิปก็เหมือนกัน คนเค้าช่วยกันอยู่มันยังไม่ทำอะไรแถมมาถ่ายวีดีโอประชดประชันเค้าอีก คนที่ดูแย่ที่สุดในคลิปก็คือไอ่พวกที่ถ่ายนี่แหละ
  • tata566 ดีครับ
  • หรือถ้าใครเก่ง ก็ มา ซิ ครับ อย่าได้แต่เห่า
    มาแก้ปัญหาดิ
  • ไปเจอมาจากเฟซบุครุ่นพี่
    นักการเมืองยื่นปลา พระราชาทรงยื่นเบ็ด
    นักการเมืองแจกแทบเล็ต กษัตริย์แนะ เคล็ดวิชา
    นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราช ห่วงประชา
    นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้า สร้างสรรธรรม
    นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์ หาเรื่องทำ
    นักการเมืองยุให้รำ ในหลวงย้ำ ให้ทำดี
    นักการเมืองมักแบ่งขั้น องค์เหนือหัว ไม่แบ่งสี
    นักการเมืองทำสี่ปี องค์ภูมี ทำทุกวัน
    นักการเมืองชอบแบ่งเสียง พ่อพอเพียง ชอบแบ่งปัน
    นักการเมืองคิดสั้นๆ องค์ราชันย์ คิดการไกล

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
  • คนที่ดีที่สุดคือ คนทำดีโดยไม่ป่าวประกาศ
    รองลงมาคือ คนทำดีแต่ป่าวประกาศว่ากูทำ
    รองลองมาอีกคือ คนไม่ได้ทำดี
    แต่เลวสุดๆคือ ความดีก็ไม่ได้ทำ แต่ดันเอาความดีคนอื่นมาใส่ตัวเอง

image
    ไฟล์แนบ
    253200_1827542539560_1570202060_31459518_2206619_n.jpg 90K
    253200_1827542539560_1570202060_31459518_2206619_n.jpg 90K
  • มันเทียบ กับ กษัตร์ไม่ได้หรอกครับ
  • เสื้อแดงตายข่าวคราวเงียบหาย เสื้อเหลืองตายทายซิใครไปเผาศพ
  • ถ้าต้องย้าย กทม จะเกิดไรขึ้น หรือถ้าไม่ย้าย กทม จะเกิดไรขึ้น
    กทม เป็นดินเหนียว โอบล้อมไปด้วยน้ำ ถ้าดินเหนียวอุ้มน้ำไว้นานๆ
    จะเกิดไรขึ้น ตึกก็สูง ................ จะป้องกัน กันยังไง
    จะยอมรับผลที่จะตามมากันไหม จะต่อสู้กับน้ำ หรือใช้ชีวิตร่วมกับน้ำ
    หรือจะยึกติดอยู่กับที่ รู้ทั้งรู้ว่าอนาคตจะเกิดไรขึ้นจะตั้งรับอย่างเดียว
    เลยหรือ.........ทั้งทางออกก็มีอยู่ ตอนนี้มันท่วมไปแล้ว
    ป้องกันไรไม่ได้ แต่แก้ไขได้ น้ำจะท่วมหรือไม่ท่วมขึ้นกับน้ำทะเล
    หรือทางน้ำที่จะไป ผมไม่ได้เรียนสูง หวังว่าคนที่บอกว่าเป็น*ปัญญาชนจะคิดออกนะครับ*
    เอาเวลาที่มาด่าคนอื่นไปรวมตัวกันช่วยกันเสนอและแก้ไข อย่าบอกนะว่ารวมตัวกันไง
    แก้ไขยังไง ถ้าไม่รู้ *ก็กรอกทรายต่อไปงะถูกแล้วครับ*
  • ในหลวงท่านทรงทำเพื่อประชาชนไทยมาตลอดทั้งชีวิต ใครที่คิดจาบจ้วงท่านจงพินาศ

ประเทศไทย คนเก่งมีเยอะ อย่าเอาประเทศชาติไปผูกติดกับใครคนเดียว
    มันไม่มีทางเทียบกันได้ ระหว่างทำมาตลอดเกือบทั้งชีวิต กับคนที่เพิ่งทำแค่สี่หรือแปดปี
  • อย่าเอาสีนู้นสีนี้มาป้ายให้ผมเลยครับ ผมเอาข่าวเอาข้อเท็จจริงมานำเสนอ

ปล. คุณtata556 กระทู้แค่นี้ไม่เห็นต้องถึงกับสติแตกไปลามปามถึงใครต่อใครเลยนิครับ :m02:
  • เท็จ จริง แล้ว credit ใครละ ครับ แค่มี คนถ่าย มาลง ยูทูป ถึง กับ ..
  • ถ้าทักษิณทำจริงๆ แล้วทำไม ครับ อย่างน้อย ๆ ก็อยากช่วย หรือ อยากได้หน้า ก็ตาม มันก็ุุถือว่าดี
  • คนบางคนมีเบื่องหลังที่โสมม บางคนร่ำรวยจากการทุจริต แล้วใช้เงินมาสร้างอำนาจ
    แต่ก็ยังมีคนยอมกราบไหว้ ได้เป็นเสนาบดี นี่คือประเทศไทย

วันนี้จึงไม่แปลกที่คนบูชากันที่ความรวย ไม่ได้บูชากันที่ความดี
    คนโกงจึงยังมีคนยอมกราบไหว้ ถวายชีวิตให้ เพียงเพราะเขามีเงิน
  • ถ้าคนไทยเอาประเทศชาติเป็นที่ตั้ง เราก็จะไม่มีการแบ่งสีแบ่งฝ่าย
    คนไทยก็ไม่ต้องมาทำลายกันเอง ต่างคนต่างทำเพื่อประเทศชาติ
    และก็ไม่จำเป็นต้องเอาป้ายชื่อเหี้ยอะไรมาติดตามถุงของบริจาค

ที่ด่ากันเองในกระทู้นี้ ก็เพราะแบ่งข้างเชียร์ แต่เป็นการเชียร์คน ไม่ใช่เชียร์กันที่ความดี
    ทำไมเราไม่แบ่งข้างออกเป็น การช่วยกันเชียร์สิ่งที่ถูกต้อง และต่อต้านกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องละครับ
  • :063: เคารพความเห็นของพี่มาร์คครับ
  • ตอนที่ ทักษิณฯ มาเป็น นายก เศรษฐกิจดีมาก ทุกอย่างทำมาค้าขึ้น ประเทศคับคั่ง ล่ำซำ หรือไม่จริง ครับ ??
    เปรียบ เทียบกับ อภิฯ ทุกอย่างรู้สึกจะืฝืด มาก แล้วก็ บอกว่า เป็นเพราะ รัฐบาลเก่า ผมก็ยัง งง ครับ ว่าเรื่องไหน

นายกทักษณฯ ทำให้เขาได้ทำมาหากินได้ เขาจึงยอมถวายชีวิต ไม่ใช่ เพียงเพราะเขามีเงินนะครับ
    ถึงเขามีเงิน เขาก็ไม่ไำด้เอามาแจกประชาชน แล้วบอกให้ ต้องเลือก นะ ต้องรัก นะ ต้อง ยอมตาย นะ
    ผมว่า เป็นเพราะ ความดี + เศรษฐกิจดีมากกว่า