ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จนตัวแล้วครับช่วยทีเถอะ
  • ตอนนี้สถานการณ์เลวร้ายลงเรื่อยๆ ครับ ไม่มีทางออกจริงๆ สงสารเขาด้วยครับ
    ตอนนี้ 7 เดือนครับ ใบเพ็ต ลอยไปกับน้ำแล้วตอนนี้ ตั้งไว้ 8000 ครับ สนใจคุยกันได้
    ครับ เรื่องราคา ไม่ซีเรียดครับ ขอคนรักนะครับ หมอก ครับ กทม 0861158672 ครับ

ปัจจุบันครับ
    image

image

image

image

image

image

อันนี้ตอนเด็กครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    020811-232933.jpg 18K
    Hunt2.jpg 25K
    Hunt5.jpg 24K
    รูปถ่าย1323G.jpg 23K
    รูปถ่าย1319G.jpg 28K
    Photo1435.jpg 29K
    แทรก.jpg 163K
  • มาดูเองได้ครับ
    หรือโทมาสอบถามได้เรยครับ จำเป็นจริงๆ
    น้ำมาสูงมาก เดี๋ยว พายเรือไปส่ง
  • ไม่รู้จะช่วยอย่างไร แต่ก็อยากให้กรณีนี้เป็นกรณีศึกษา หากใครกำลังจะเอาหมาพิตบูลมาเลี้ยง
    ขอให้คิดทบทวนดูหลายๆรอบ มองไปข้างหน้าอีกสักห้าปี ว่าเราจะอยุ่กับเขาได้ตลอดรอดฝั่งหรือเปล่า

เพราะการเอาภาระมาใส่ตัวมันง่าย แต่การเอาภาระออกไปจากตัวมันยาก

ขอให้โชคดีครับ :002:
  • เค้าคือหนึ่งในครอบครัว ให้ตาย ให้จน ให้ลำบากยังไงก้อต้องอยู่ด้วยกัน ขอโทษด้วยนะคะเจ้าของกระทู้
    อย่าทิ้งมันเลย ถ้าคุณรักเค้าจริงจะไม่มีกระทู้แบบนี้เกิดขึ้น ตอนนี้อยากให้มีคนสนใจที่จะรักสงสารมันจริงๆจังเลย

คนเป็นพ่อทิ้งลูกไม่ได้หรอกค่ะ นอกจากจะเห็นว่ามันเป็นแค่หมา:033:
  • ตามที่ผมคิดนะครับ ถึงผมจะลำบากยังไงผมก็ไม่ขายมันอ่ะครับ(ความเห็นส่วนตัวนะ) เพราะผมก็เชื่อว่าถ้าคุณไม่มีอะไรเหลือเลยมันก็ยังอยู่กับคุณ มันไม่ทิ้งคุณแน่ๆ แต่ทำไมคุณถึงคิดจะทิ้งมัน

ปล.โทษทีนะครับ เป็นกำลังใจให้เรื่องน้ำท่วมครับ ...(อีกอย่างหาที่ฝากเลี้ยงจะไม่ดีกว่าหรอครับ)
  • สู้ๆๆๆครับ
  • ผมว่าไม่ใช่พิตบูลหรอกครับ หมาพันธุ์อะไรก็เหมือนกัน แม่แฟนผมอยู่คลองสี่ ตอนนี้ยังไม่ออกมาเลยเพราะห่วงหมาธรรมดาๆ 7-8 ตัว ทั้งที่แถวบ้านท่วมจนทั่วแล้ว แกบอกถ้าอยู่ชั้น 1 ไม่ได้ ก็จธเอาหมาขึ้นไปอยู่ด้วยกันชั้นบน จนถ้ามันถึงชั้นบนเมื่อไหรถึงจะหาทางออกมา แต่ต้องหาทางจัดการกับพวกหมาให้มันปลอดภัยด้วย ย้ำนะครับว่าหมาแกก็เก็บมาเลี้ยงมั่ง คนให้มามั่งไม่เคยไปหาซื้อมาสักตัว แกบอกถ้าเราไม่รับผิดชอบมันแล้วใครจะมาทำ มันดูแลเราดูแลบ้านให้มาตั้งนาน ต้องตอบแทนมันด้วย

ยังลองสู้ๆ ดูสักตั้งนะครับ ไม่ก็หาที่ฝากคนฝากน่าจะดี อยากให้ทุกคิดนะครับ ว่าหมามันเป็นเพื่อน เป็นลูกเรานะครับ ไม่ใช่ทรัพย์สิน มันมีชีวิตขายทิ้งไม่ได้ ดูแลจนมันตายนั่นแหละ คือหน้าที่และความรับผิดชอบของเรา ที่ไปเอามันมาเลี้ยงเอง มันไม่ได้ขอมาอยู่เองหรือใครบังคับให้เอามาเลี้ยง ไม่เช่นวงจรแบบนี้ มันก็จะไม่หมดไปจากประเทศเราเสียที
  • the_Doorชอบคำนี้ครับ (หมามันเป็นเพื่อน เป็นลูกเรานะครับ ไม่ใช่ทรัพย์สิน มันมีชีวิตขายทิ้งไม่ได้ ) :006:
  • ขอผมเลี้ยงมาได้ตั้งเล็กถ้าจะตายก็ตายด้วยกัน
  • ของผม 4 ตัว หมดไปกับที่ฝากจากเงินที่ติดตัวออกมาตอนหนีน้ำ แต่ตอนนี้ผมพาไปฝากกับพี่ที่โคราช ซึ่งก็เกือบไม่ได้เพราะรับจำนวนจำกัด ผมยังไม่ขายเขาเลย ผมว่ายามที่คุณไม่มีอะไรยังไงคุณก็ยังมีเขาอยู่ ......ถ้าคุณขายเขาหรือทอดทิ้งเขาไปแล้วคุณจะมานั่งนึกย้อนกลับไปแล้วจะทุกข์ใจในภายหลัง
  • บ้านผมมันตำ่กว่าถนนมากครับ ตอนนี้เอวแล้วทุกคนในบ้านแยกย้ายกันไปอยู่ที่อื่นบ้านไม่มีคนอยู่และติดกับป่าย่าซ้ำยังน้ำท่วม แล้วให้ผมทำยังไงครับตัวผมไปอยู่คอนโดได้แต่หมาผมสิเขาไม่ให้เลี้ยงผมก็เครียดครับ
    ต้องลองเจอแบบผมบ้างครับแล้วจะเข้าใจครับ
    ขอโทดครับถ้าผมทำอะไรให้เพื่อนๆpitbullzoneเคื่องโกรธนะครับ
  • ไม่มีใครโกรธหรอกครับ ก็แค่ร่วมแสดงความเห็น เพราะท้ายสุดเราก็คือคนตัดสินใจเองอยุ่ดี
  • ลองประกาศหาที่ฝากดูไหมล่ะ คุณอยู่แถวไหน เผื่อมีคนช่วยรับฝาก ผมเคยเห็นอยู่ว่าเขาประกาศรับฝากพิตบูล
  • รู้สึกว่าที่ ร พ เกษตรศาสตร์ เค้ารับฝากนะครับสำหรับผู้ที่เดือดร้อนกับเหตุการ์ณนำ้ท่วม เพียงแต่ต้องมีกรงและอาหารเม็ดไปให้ด้วยนะครับ อย่าทิ้งมันเลยครับ หมามันคงไม่อยากเปลี่ยนนายใหม่แน่ๆ
  • พอมีเบอติดต่อหรือเปล่าครับเพราะตอนนี้ผมเอามาอยู่ออฟฟิตแต่น้ำยังขึ้นเรื่อยๆและที่ออฟฟิตมีสามตัวเลยครับ
    มีไซบีเรียน ชิสุ และหมาผม (หมาผมคุมเลย) เด็กสุดด้วยฮ่าๆๆ รบกวนเรื่องเบอโทรด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ฝากไว้ครับผมจะได้ดูสถาณการณ์ทางนี้โดยมิกังวลเลยครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ
  • ผมก็น้ำเข้าบ้านถึงเอว ก็ต้องอพยพหมาพิตบูล1 พันธ์ทาง1 ปลามังกร1 ลูกสาว4เดือน1 ลูกชาย6ขวบ1 แฟน1
    มาอยู่ออฟฟิตที่บ้านเพื่อน ถ้าจากนี้น้ำยังขึ้นอยู่ก็ต้องเอาไปให้หมด หมาต้องเอาไปด้วย ปลาตายแล้ว
    ทั้งหมดคงยัดใส่รถขึ้นเหนืออย่างเดียว เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ....
  • โรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน เปิดให้บริการทุกวัน สามารถโทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร .02-942-8756-9
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆครับที่เข้าใจ ครับขอบคุนจริงๆ