ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใคร ! ?? อมของบริจาค
  • ทุกคนมีกิเลสครับ โทษะ โมหะ โลภะ กด ๆ กันไว้บ้างครับ ไม่ไช่เอามัน
    :o010: ผมว่าใครจะทำการตลาดยังไงก็เรื่องของเขานะครับ เราอย่าไปเป็นเครื่องมือให้เขาก็พอ ไม่ว่าสีไหนเห็นออกไปเย้ว ๆ กัน มันมะครับ แล้วใครที่เจ็บตัว ใครเดือดร้อน ก็เรา ๆ ท่าน ๆ นั่นแหละ ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม
    :o010: ขอให้ของที่เรา ๆ ท่าน ๆ บริจาคกันถึงมือผู้ประสบภัยทุกท่านอย่างเสมอภาค ไม่แบ่งชนชั้นวรรณะ ใครอม ใครยกยอกของบริจาค ขอให้มันจู๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ
    ขอบคุณมากครับ
  • ไม่มีใครด่านายกฯหรอกครับ ผมกลับชื่นชมอีกต่างหาก อย่างน้อยก็ยังแสดงความเป็นผู้นำ ลงไปสั่งการด้วยตัวเอง ดีกว่าตัวเหี้ยหลายตัวที่ดีแต่พูดวันๆไม่ทำส้นตรีนอะไร ยกเว้นออกทีวีเอาหน้า และตอนนี้ก็เอาใจช่วยสุด ๆ อยากให้ปัญหานี้ผ่านพ้นไปโดยเร็ว

สิ่งที่ผมไม่เห็นด้วยก็มีเพียงเรื่องเดียวคือ การเอาป้ายชื่อไปแปะเพื่อหาเสียงของ ทั้งอดีตนายกฯ และ สส บางคนมันไม่สมควรก็เท่านั้น

อ่านด้วยสติ ก็ไม่เห็นจะต้องทะเลาะกันเอง นักการเมืองไม่ใช่พ่อแม่ญาติพี่น้องเราเสียหน่อย ทุกคนมันทำเพื่อตัวมันเองก่อนทั้งนั้น มีคนไหนบ้างว่ะนึกถึงประชาชนก่อน ลองเป็น สส เป็น รัฐมนตรี ไม่มีผลประโยชน์ให้ มันจะแย่งกันมาเป็นไหม สมมุติว่า สส รัฐมนตรี มีหน้าที่กวาดถนน อยากดูซิว่ามันจะแย่งกันมาเป็นไหม
  • อ่านอะไรควรดูที่เจตนา อย่าไปตีความตามตัวอักษรครับ

เจตนาของบริจาค เขาเพื่อต้องการบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชน
    ดังนั้นหากอยากช่วยประชาชนที่เดือดร้อนก็นำของไปส่งให้ถึงมืออย่างทั่วถึง
    ส่วนป้ายชื่อหรือนามบัตรตามข้างถุงไม่ได้ช่วยอะไรประชาชนชนเลย จะติดกันทำส้นตรีนอะไรว่ะ
    สิ่งที่ประชาชนต้องการคือ ความรวดเร็ว ทั่วถึง ไม่ใช่อยากรู้ว่าของๆใคร

ถุงยังชีพ ถ้าไม่มีป้ายชื่อ สส ผมว่าประชาชนเขาอยากได้มากกว่านะ
    ถ้าผมโดนน้ำท่วมแล้วมีป้ายชื่อของคนที่ผมเกลียด ผมอาจจะโยนแมร่งทิ้งน้ำก็เป็นได้
  • กดlikeล้านครั้ง
  • ใครช่วยตั้งหัวข้อให้ทีสิ วิธีแก้ไขน้ำท่วมควรทำไง
    ใครมีวิธีแก้ไข ก็เสนอมาเลยครับ
  • แล้วคนดีๆณ เวลานี้อย่างที่คุณtata566พูดควรฉวยโอกาสหรือครับ(ติดผ้าใบข้างรถ)
    ผมอ่านข้อความของคุณแล้วก็งง เจ้าของกระทู้แค่นำเสนอว่าไม่ควรทำแค่นั้น
    ส่วนตัวผมก็คิดเหมือนกับพี่มาร์ค และเจ้าของกระทู้ว่าไม่ควรทำมันไม่เหมาะ เอาเวลาทำป้ายมาทำอย่างอื่นยังดีกว่ามั้ย
    -----------------------------------------

แล้วเอาเวลาถ่ายคลิปหรือตั้งกระทู้โจมตีสร้างความแตกแยกมาช่วยกันดีกว่ามั้ย
  • เอ๊า พวกขี้ข้านักโกงเมือง อย่ามั่วมาแต่นั่งแพล่มหน้าจออยู่ รีบไปช่วยขนกระสอบทรายอุดดอนเมืองกันก่อน

กร๊ากๆๆๆๆ กำลังเอาอยู่ค่า อีกไม่นานน้ำก็จะแตกแล้วค่า
    images by free.in.th :m86:
  • ช้างเอ๊ย น้ำท่วมมันเป็นภัยธรรมชาติ ไม่มีใครห้ามได้ แต่เราผ่อนหนักเป็นเบาได้
    นายกก็ทำอย่างเต็มที่แล้ว มันอาจจะผิดบ้างถูกบ้าง แต่ก็โชว์ให้เห็นว่าตั้งใจทำจริงๆ

ไม่ใครตำหนินายกฯ ว่าไม่พยายามหาทางแก้ไขครับ พี่เชื่อว่าคนส่วนมากล้วนเห็นใจนายกฯ
    แต่มันก็เป็นธรรมดาที่คู่แข่งทางการเมือง เขาจะพยายามหาทางทำลายเครดิส เราก็อย่าไปสนใจ
    ลำพังนายกฯ สามารถเอาตัวรอดได้อยู่แล้ว แต่ปัญหามันเกิดจากพวกลูกหาบ ที่สะเหร่อ หางานให้ตลอด

ที่นายกฯเละอยู่ตอนนี้ก็เกิดจากคนรอบข้างทั้งนั้น อ่านดีๆ หลายท่านเขาด่าคนสั่งให้ติดป้าย กับคนติดป้าย
    เขาไม่ได้ด่านายกฯ หรอกครับ
  • Mafia 1:21PM Permalink
    ช้างเอ๊ย น้ำท่วมมันเป็นภัยธรรมชาติ ไม่มีใครห้ามได้ แต่เราผ่อนหนักเป็นเบาได้
    นายกก็ทำอย่างเต็มที่แล้ว มันอาจจะผิดบ้างถูกบ้าง แต่ก็โชว์ให้เห็นว่าตั้งใจทำจริงๆ

ไม่ใครตำหนินายกฯ ว่าไม่พยายามหาทางแก้ไขครับ พี่เชื่อว่าคนส่วนมากล้วนเห็นใจนายกฯ
    แต่มันก็เป็นธรรมดาที่คู่แข่งทางการเมือง เขาจะพยายามหาทางทำลายเครดิส เราก็อย่าไปสนใจ
    ลำพังนายกฯ สามารถเอาตัวรอดได้อยู่แล้ว แต่ปัญหามันเกิดจากพวกลูกหาบ ที่สะเหร่อ หางานให้ตลอด

ที่นายกฯเละอยู่ตอนนี้ก็เกิดจากคนรอบข้างทั้งนั้น อ่านดีๆ หลายท่านเขาด่าคนสั่งให้ติดป้าย กับคนติดป้าย
    เขาไม่ได้ด่านายกฯ หรอกครับ
    ----------------------------------------
    นี่แหละคือที่ผมคิด แต่ผมกลั่นกลองออกมาเป็นคำพูดสวยหรูแบบพี่มาร์คไม่เป็น ยังไงแล้วขอขอบคุณด้วยนะครับ
  • ของบริจาคนี้มันหอมหวนจริงๆครับ
    แม้แต่พวกเดียวกันเองยังฟัดแย่งกันไม่เลิก

http://www.posttoday.com/การเมือง/118543/เด็กพท-ท้าแดงตั้งโต๊ะบริจาคราชประสงค์
  • จะว่าไป มีผุ้ใหญ่ที่ผมเคารพเป็นที่ปรึกษา รมต มหาดไทย ท่านก็อยู่ใน ศปภ นั่นแหละ
    มีอะไรเน่าๆอีกเยอะ ยิ่งกว่าอีแร้งรุมทึ้งของบริจาค และก็พวกกร่าง พวกคางคกขึ้นวอ ทำงานด้วยปาก
  • บางคนไม่มีคุณสมบัติเลยแม้แต่น้อยที่จะอาสามาทำงานการเมือง
    เบ่ง กร่าง สถุน ถ่อย ไร้วุฒิภาวะ ฯลฯ
  • ส้วมที่ญี่ปุ่นบริจาคมาให้ผู้ประสบภัย แต่ ??
    image
    ไฟล์แนบ
    308724_183747988373078_100002136356912_387143_1618679845_n.jpg 31K
  • :-S
    image
    ไฟล์แนบ
    29721.jpg 62K
  • ด้านได้ใจ มันไม่อายฟ้าดินจริงๆคนพวกนี้ มันไม่รู้ตัวเลยหรือว่าคนเขาขยะแขยงกันขนาดไหนแล้ว

คุณภาพของท่าน สส ผู้มีเกิบบ้านเรา ไร้กึ๋นจริงๆ ขอให้มีชื่อกรู หน้าประตูส้วมก็ยังเอา สส เขตไหนเนี่ย
  • ให้มากก็แดกมาก มัวแต่ไขว่คว้าสิ่งที่มันหยิบยื่นให้เพียงเพราะไม่เคยได้
    แล้วกับเทิดทูลว่าเป็นมหาจำเริญ แต่ไม่หันไปมองรอบๆว่าเนื้อก่อนใหญ่ๆมันไม่ได้ให้
    แต่สิ่งที่เราคิดว่ามันหยิบยื่นให้ มันไม่ไช่ มันเป็นแค่เศษเนื้อที่หล่นจากปากอสูรกาย
    เพื่อเบี่ยงเบนความสนใจให้ไปห่างๆจากเนื้อก่อนใหญ่เท่านั้น มันมิไช่ความสงสารหรือเห็นใจ
    จากอสูรกายไม่ อสูรกายตัวนี้มันไม่รู้จักคำว่าพอว่าเป็นอย่างไง มันคิดว่าทุกคนในโลกนี้โง่กว่ามันทั้งนั้น
    ถ้าคิดว่าเนื้อที่ได้กินเป็นของอสูรกายตัวนั้นคงคิดผิด หากมั่งมีวันใดจงคิดว่าทุกคนเป็นพี่น้อง
    ในยามที่พี่น้องตกทุกข์ได้ยากก็ต้องช่วยเหลือ ถึงของเขาเราไม่เอา แต่ของเราก็ต้องให้
    ในโลกนี้ล้วนอนิจจัง ตายไปก็เอาอะไรไปมิได้สักอย่าง มีแต่ควาดี และ ความชั่ว เท่านั้นที่ไม่เคยตาย
  • เกิดกี่ชาติ ขอเป็นใต้ละอองธุรีพระบาททุกชาติไป

พิทักษ์จักรี..

..มั่นใจคนไทยเกินหนึ่งล้านคน ขอบคุณทหาร

ขอบคุณครับ

• ประเทศคงใกล้กลียุค ไม่หวังให้ใครมาช่วย
    ยามนี้ ตนเป็นที่พึ้งของตน " อัตตา หิ อัตตโน นาโถ "

image
    ไฟล์แนบ
    380561_2283544686118_1173875407_32247515_1867177783_n.jpg 64K
  • :-bd
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    299763_.jpg 74K
    319244.jpg 126K
    301395.jpg 94K
    299090.jpg 15K
  • คุณ memba เห้อ ไม่ โจมตีใคร ไม่ได้เอา คลิปมาลงเพื่อโจมตี แต่เอารูป ภาพ ที่ไม่รู้ว่าใครเขียน มา ใครเชื่อก็ฉลาดน้อยแล้ว ครับ ใครเขียน ตอนไหน ก็ยังไม่รู้ ใครจะโง่มาเขียน ละ เขามีการศึกษามีกาละเทศะ
    นี่หรอ ไม่โจมตี เหอะๆ
  • คนที่คิดได้แบบนี้นี่แหละเค้าเรียกเจริญแล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    303270_238239196232837_100001402761680_712937_1890376359_n.jpg 23K
  • กลายเป็นกระทู้ ที่แบ่งฝั่งแบ่งฝ่าย ครับ ผมว่าปิดกระทู้นี่ จะดีกว่านะครับ
  • มีกระทู้นี้ก็เข้ามาอ่านเล่นแก้เซ็งได้เหมือนกันนะ มีครบทุกรส รายงานสดทุกเหตุการณ์ มีทั้งคุยเรื่องเดียวกัน และคุยคนละเรื่องเดียวกัน ฮ่าๆๆๆ

เอากันแค่ขำๆ พอได้ระบายความหงุดหงิด แต่อย่าไปอินกับมันมากนะพี่น้อง
  • ครับๆ สู้ๆ
  • ควรตั้งกระทู้อย่างสร้างสรร เพื่อความสงบในบอร์ดค่ะ :033:
  • เอาน่าน้องอ้อ คิดว่ามันคือสีสัน
  • สมัยนี้มันยุคดิจิตอล มันช่วยให้พวกเรามีหูตากว้างไกล เข้าถึงข้อมูลข่าวสารได้ง่ายกว่าสมัยก่อนมากนัก
    หากเราเลือกเสพข่าวสารด้วยสติ ใช้การวิเคราะห์ข้อมูลเราก็จะรู้เท่าทันพวกขี้โกง กระดานข่าวแห่งนี้จึงมีประโยชน์ยิ่งนัก วันนี้น้องๆหลายท่านยังเป็นเด็ก เขาก็อาจจะมองโลกแบบเด็กๆ บางคนอาจจะฟังผู้ใหญ่พูดมา ซึ่งข้อมูลก็มีทั้งจริงทั้งเท็จ ผมจึงไม่แปลกใจที่วันนี้ เด็กรุ่นใหม่ยอมรับได้ หากคนโกงมาบริหารประเทศ

ผมยอมรับว่าผมค่อนข้างใกล้ชิดกับทางฝั่งเสื้อแดง แต่ผมไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน ผมดูเป็นเรื่องๆครับ
    เหตการณ์น้ำท่วมครั้งนี้ สิ่งรับไม่ได้ก็คือมีแกนนำสีแดงไปจุ้นจ้านวุ่นวายกับของบริจาคมากจนเกินงาม ทำเหมือนกับตนเองเป็นเจ้าของ การแจกจ่ายก็มีการแบ่งสีแบ่งข้าง เน้นไปที่ฐานเสียง มีการกั๊กของ แบ่งโควต้า ระหว่างขนย้ายก็ตกหล่นหายตามรายทาง อันนี้มันเรื่องจริงครับ

ผมเห็นใจนายกฯ มือใหม่หัดขับ ถึงแม้จะเคยเป็น CEO องค์กรเอกชน แต่การบริหารกลุ่มกวนการเมืองมันไม่ง่าย
    องค์กรเอกชนหากเราคือเบอร์หนึ่ง อำนาจตัดสินใจจะเด็ดขาด สามารถเลือกใช้คนได้เหมาะกับงาน เหมาะกับความรู้ความสามารถ แต่ในคณะรัฐบวมมันไม่ใช่ ตำแหน่งการจัดคนมันมาด้วยระบบโควต้า แล้วก็เข้าไปตักตวงหาผลประโยชน์จากงบประมาณ มันจึงได้คนประเภทผิดฝาผิดตัว แต่ละคนก็มือใหม่ฝึกงานทั้งนั้น รัฐมนตรีบางคนความรู้ความสามารถหากเอามาเทียบกับพนักงานบริษัทเอกชน ฝีมืออาจจะยังห่างชั้นกันมากในเชิงการจัดการ เช่น เอาตำรวจมาดูแลน้ำ เอานักธุรกิจไปดูครู

อ่านที่ผมเขียนแล้วคิดตาม แต่ไม่ต้องเชื่อก็ได้ครับ
  • เห็นด้วยกับ พี่มาร์คครับ เรื่องระบบ โคลต้าเหี้ยๆนี้ อยากให้มันหมดไปจากสังคมไทย
  • บอร์ดเราชอบพูด มีพิต มีเพื่อน มีความสุข

แต่คำขวัญอีกอันที่เพิ่งคิดได้ อยู่เมืองไทย มีเงิน มีเส้น แล้วคุณจะมีทุกอย่าง อิอิ :p
  • กด :063: infinity ให้กับคุณมาร์คค่ะ
  • =D> =D> =D> =D> =D>

• เอามาให้ดูแก้เครียด

• :o010:
    :m93: :m93: :m93:
  • คอมเม้นคุณมาร์คสะใจจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ตอนนี้ในบ้านผม ยิ่งกว่าเขมรสามฝ่าย แบ่งข้างรบกันอีกครับ
    พี่น้องพร้อมหน้า ร่วมวงกินข้าวกัน แทนที่จะมีความสุข กลับมีแต่ความเครียด
    ยิ่งหัวข้อสนทนาเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมือง กลายเป็นแบ่งข้างทะเลาะกัน
    ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยเห็นคนไทยแตกแยกกันหนักขนาดนี้

สมัยก่อน พี่น้องรักกัน ช่วยกัน ยามทะเลาะกับคนอื่น
    แต่วันนี้พี่น้อง กลับทะเลาะกันเองเพราะคนอื่น
    ทั้งที่โคตรพ่อโคตรแม่ของตัวเองก็ไม่ใช่เลย
    หรือว่ามันช่วยเหลือหยิบยื่นเงินให้สักสลึง ก็ไม่ใช่อีกเช่นกัน
    มันทำเพื่อตัวมันเอง มันกอบโกย โกงกิน จนรวยเป็นแสนล้าน
    แต่เราก็ต้องทำงานหนักหาเลี้ยงตัวเองต่อไป

ตอนนี้ใครมาบ้านผม ผมขอร้อง อย่าเสือกมาเป๋าหูกรูเรื่องการเมือง
    ไม่ต้องมาสอน ไม่ต้องมาบอกว่าใครดี ใครเลว เพราะกรูคิดเองได้
    และกรูเชื่อว่าส่วนมากมันเลว มันทำเพื่อตัวเอง กรูจะไม่บูชาที่ตัวบุคคล
    กรูไม่เชื่อที่คำพูด แต่กรูขอบูชาที่หลักการ และการปฏิบัติให้เห็นจริง

บอกตามตรงว่า ตอนนี้ผมเศร้าใจกับค่านิยมที่ว่า ถึงโกงก็ไม่เป็นไร ขอให้มันทำงาน
    ไม่อยากจะเชื่อว่า ประเทศไทยมีประชากรกว่า 60 ล้านคน เราจะหาคนดี เก่ง และไม่โกง ไม่ได้
    ทำไมต้องยอมรับกับแนวคิด อัปรีย์จัญไร ทำลายบ้านทำลายเมือง ทำลายอนาคตชาติ เช่นนี้
  • ถ้าอย่างที่พี่มาร์คว่าก็ต้องเอาพระอรหัตร์ทีบรรลุแล้วมาเป็นนายกเท่านั้นแหละครับ เพราะถึงตอนนี้เราหาคนดี ๆ ได้ก็จริงแต่พอมาเห็นผลประโยชน์กองตรงหน้า เราก็ไม่รู้ว่าในอนาคตคนดีของเราจะเปลี่ยนไปอย่างไร อย่าโกรธผมนะ ผมแค่คิดตามหลักความเป็นจริงของโลก โลกที่ยังเต็มไปด้วย โลภะ โทสะ โมหะ ถ้าตัดสามอย่างนี้ไม่ได้ ก็เป็นสัตว์โลกขี้เหม็นเหมือนกันทุกคนครับ
  • เลือกตั้งทุกครั้ง ชนะทุกครั้ง ประชาชนเลือกเข้ามาครับผม
  • ท่านบอกท่านมีเกียรติท่านคือยอดคนจริง เรื่องโกงเรื่องกินไม่มีอย่าสงสัย เอะอะท่านบอกเป็นผู้แทนคนไทย
    ว่าฉันได้ไง ชาวบ้านเลือกฉันเดินเข้าสภา
    ส่วนหนึ่งของเพลงพงษ์สิทธิ์ คัมภีร์ ผมว่ามันโดนจริงๆ ไม่ว่าใครเหมือนกันหมด
  • ประชาธิปไตยต้องมาจากเสียงของประชาชน
  • เวลาที่ผมยืนเยี่ยว ผมมักจะคิดเสมอ โอ้ววววว... ประชาธิปไตรที่แท้จริงอยู่ในกำมือกูนี้เอง

:m02: :m02: :m02:
  • กะทู้ นี้ เดือด ซะงั้น ฮ่าๆๆๆ.............. ดีครับ เถียงกันแต่ห้ามทะเลาะ
    ได้ข้อมูล อะไรๆๆๆ ที่ข่าว ไม่มีลง อีกเพียบ แต่ต้องกรอง นิดๆๆๆ

• เมื่อคืน ฟังเพลง นี้แอบ น้ำตาซึม ครับ .................
    ขอให้ ประเทศไทย ผ่าน เรื่องร้ายๆๆ ให้เร็ววัน และ ก้าว สุ่ เวที โลก อีกครั้ง
    และกลับ มาเป็น หนึ่ง ในอาเซียน อีกครั้ง .......
    สามัคคี คือพลัง ........... ไทยไม่มี สีเหลือง ไม่มี สีแดง มีแต่สีไตรรงค์
    ขอบคุณเพลง
    ( น้ำใจไทย คาราบาว )

• มนุษย์ทุกคนมีกิเลสผมเข้าใจครับ แต่มันควรจะมียางอายบ้าง โดนจับได้ก็ควรกล้ายอมรับผิด กล้าลาออก ไม่ใช่ตะแบงหน้าด้านอ้างว่าประชาชนเลือกมา ถ้าพวกมันบอกว่าเลือกกรูนะ กรูขี้โกงแต่กรูทำงาน ผมเชื่อว่าไม่มีใครเลือกครับ
  • เอาละค่ะ เป็นไปได้ไหมที่เราทุกคน ทุกครอบครัวควรต้อวร่วมกันอบรมสั่งสอนลูกหลานเราให้รู้จัก หิริ โอตัปปะ ให้มากๆๆๆ กว่านี้ ดิฉันเชื่อว่าทุกอย่างมันต้องเริ่มต้องจากจุดเล็กๆ เมื่อทุกครอบครัวทำได้ เข้มแข็งแล้ว เชื่อว่า สังคมต้องเข้มแข็งขึ้น และ ระบบที่กำลังเป็นอยู่ในขณะนี้มันต้องหมดลงไปได้ ( น้ำดี ไล่น้ำเสีย ) คนเก่า ระบบเก่าๆ มันต้องหมดไปได้ซิถ้าสถาบันครอบครัวเข้มแข็ง และ ร่วมมือกัน คนรุ่นใหม่เกิดขึ้นมามันก็ต้องดีกว่าเดิม ( ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน ) ช่วยกันค่ะ ถ้าอยากให้สังคมเราดีขึ้นมันเป็นหน้าที่ของทุกคนค่ะ ถ้าทุกคนบอกว่ายากเป็นไปไม่ได้ มันก็คงจะต้องเป็นอย่างนั้น พระเจ้าอยู่หัวของเรา พระองค์ตรัสเป็นพระบรมราโชวาทไว้ว่า ในสังคมเรามีทั้งคนดี และ คนไม่ดี แต่เราต้องช่วยกันทำให้คนไม่ดีไม่มีโอกาส ในสังคม และ ส่งเสริมคนดีให้มากๆ นั่น คือการบ้านที่เราทุกคนทั้งสนองพระบรมราโชวาทของพระองค์ค่ะ ที่พูดมาซะยาวเพราะดิฉันคือข้ารองพระบาทของพระองค์ ค่ะ ช่วยกันนะคะ ทุกท่าน ด้วยความเคารพ
  • :063: :063: :063: ถูกต้องครับคุณมาร์ค ไม่เคยเห็นมาก่อนว่าทำไมคนไทยแตกแยกกันขนาดนี้
    แต่ตอนนี้อาหาร F1. ที่หาดใหญ่ ร้านนำเสียงที่ซื้อประจำขาดตลาดแล้วครับคุณมาร์ค... :014: :022:
  • ผมว่าไม่หน้าตั้งกระทู้นี้เพื่อให้มาทะเลาะกันเองเลย ต่างคนร้อยพ่อพันแม่ความคิดย่อมไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
  • มีคนบอกไม่ควรตั้งกระทู้แบบนี้ แต่ผมกลับชอบนะครับกระทู้แบบนี้ครับ ดีกว่ากระทู้ติงต๊องไม่ประเทืองปัญญาเยอะ
    บ้านเมืองมันเป็นของเราทุกคน เราต้องช่วยกันสอดส่อง ความไม่ชอบมาพากล โปรดอย่าคิดว่าธุระไม่ใช่
    อย่าทำตัวเป็นแค่คนมาอาศัยประเทศเกิด มาอาศัยประเทศทำมาหากิน โดยไม่คิดจะทำอะไรตอบแทน
    หน้าที่ของพลเมืองไทยที่ดี เห็นอะไรไม่ถูกไม่ควร มันก็ต้องกล้าออกมาท้วงติง เพราะมันเป็นสิทธิของเรา
    มาช่วยกันรณรงค์ทำตัวให้มีคุณค่าแก่สังคมบ้างเถอะครับ ไม่ใช่วันๆ คิดแต่จับหมาปี้กัน
  • มองในมุมบวก คนโดนน้ำท่วมเขาก้าวผ่าน เหลืองแดงกันไปหมดแล้ว มีแต่คนที่ไม่โดนน้ำท่วมนี้แหละ ยังพูดถึงเหลืองแดงอยู่
  • ด้วยความเคารพ..ผมไม่เคยรู้จักพี่มาร์คมาก่อนในชีวิต..แต่เมื่อผมได้มาเห็นข้อความของพี่แล้ว..พี่เป็นลูกผู้ชายเต็มตัว..ผมนับถือพี่มาร์คครับ..และยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รู้จักแม้จะเพียงผ่านตัวหนังสือก็ตาม.