ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่มาร์คและผู้รู้ค่ะ จะทันมั้ย??
  • จะสองขวบแล้ว ยังทำกล้ามและบอดี้ให้หนาทันอยู่มั้ย??
    อยากได้คำแนะนำค่ะ พอดีเจ้าลูกชายตอนนี้ท้องแก่วๆ เนื่องจากอดอาหารไปสามวัน ได้กินแค่มาม่าประทังชีวิตระหว่างหาทางเข้าไปช่วยจากน้ำท่วม ก่อนออกมายัดไว้ในห้องน้ำชั้นสองกะว่าเช้าจะมาเอา แต่พอเช้าน้ำมาจากไหนไม่รุถึงอกเลย ตอนนี้เอาออกมาได้แล้วค่ะ แต่เห็นท้องแก่วลงทันตาเลย เลยจะขุนเค้าและกะว่าอยากทำให้อ้วนๆหนาๆมีกล้ามเลย ไม่ทราบว่ายังทันอยู่มั้ยเพราะอายุเค้าจะสองขวบแล้วค่ะ
    ไฟล์แนบ
    B.jpg 84K
  • ทำกล้ามเนื้อให้มีขนาดโตขึ้นได้ ทำกล้ามให้คมชัดขึ้นได้ แต่ทำให้ลำตัวหน้าขึ้นกว้างขึ้นอันนี้คงไม่ได้

การออกกำลังกายและกินอาหารที่เป็นประโยชน์ จะช่วยพัฒนากล้ามได้ครับ
  • ไม่ต้องห่วงครับ...ไม่น่ากังวลมากครับ.... ทันครับยังทัน ขุนได้สบาย พอกินเข้าไปเดี๋ยวก็ปึ๊บปั๊บขึ้นมาเองครับ
    หมาอายุจะ2ปีนี่ไม่ใช่ว่าเเก่นะครับ พึ่งจะโตต่างหากครับ.
    1ปี6เดือน-1ปี8เดือน ถือว่าอยู่ในช่วงลูกหมา เเต่หลังจาก 1ปี8เดือนไป เเสดงว่ากำลังหนุ่มร่างกายพร้อมสำหรับการออกกำลังกายหนักๆ
    จริงๆเเล้วไม่น่ากังวลหรอกครับ กินอาหารที่มีประโยชน์ ออกกำลังกายสม่ำเสมอ เดี๋ยวหุ่นก็ดีเองครับ....บึ๊กเเน่ๆ
    เเต่ถ้าอยากให้อ้วน ให้กินเเล้วก็ให้นอนครับ อ้วนน่ารัก...(เเต่ผมไม่สนับสนุนนะ) เพราะหมาอ้วนเป็นโรคได้ง่าย.
    ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามเหมือนกันครับ...ว่าเจตนารมณ์เจ้าของหมาต้องการเเบบไหน จะให้หมามีกล้ามหรือว่าจะให้หมาอ้วน
    ถ้าอยากมีกล้าม กินอาหารที่มีสารอาหารครบถ้วนเเต่ไม่ต้องมากครับ..พอประมาณ เเล้วออกกำลังกายหนักๆ เเล้วก็ให้มีวันพักผ่อน.. ทำบ่อยๆเรียกว่าเข้าครอสเรย..เเค่นี้ก็รู้เรื่องครับ
    เเต่ถ้าจะให้อ้วนๆ หนาๆ มีกล้าม....ผมก็บอกไม่ถูกครับ งงกับคำถามเหมือนกัน...
    ไม่ได้กวนนะครับ..ถ้าไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ.
  • อยากให้หนาๆแลัวก็มีกล้ามน่ะค่ะ แต่ถ้าอย่างที่พี่มาร์คบอกว่าทำให้หนาขึ้นคงไม่ได้แล้ว แล้วถ้าเข้าคอร์สนี่ที่ D1 เค้ามีคอร์สให้มั้ยคะ
  • จริงๆครอสเนี่ย...เราจัดเองก็ได้นะครับถ้ามีเวลา เช่น ว่ายน้ำ วิ่ง เดิน สปริงโพล... เเต่ถ้าไม่ว่างที่ศูนย์เขาก็น่าจะทำได้
    ส่วนหนาๆ เป็นที่สายเลือดด้วยครับ. บูลลี่เตี้ยๆหนา เเล้วก็เอามาทำกล้าม เเบบนั้นเเหละได้เเน่ครับ..
  • อยากให้น้องหมามีกล้าม ก็ต้องพาออกกำลังกายด้วยค่ะ ^ ^
  • ถ้าให้น้องหมา สปริงโพล จะได้ กล้ามเนื้อ ส่วนไหน อะ ครับ ?