ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

(ซ้ำ)เนื่องจากเปลี่ยนหัวข้อ
  • มีลูกพิทบูลสีบูลลี่เพศเมียขายครับ 3500

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11258235/J11258235.html ตามลิ้งเลยครับ มีปัญหากับการลงรูป ๆ 085-6527901 หมาอยุ่อุทัยธานีครับ ตัดสินใจไวๆนะครับ ๆ
  • งงค่ะ สงสัยจะเข้าใจผิด ขายบูลลี่เพส เมีย หรือขายพิทบูลสีบูลค่ะ.....
  • ขอโทษน่ะค่ะถ้าเข้าใจผิด คือน้องหมาไม่น่าจะใช่บูลลี่ค่ะ เป็นพิทบูลสายโชว์ค่ะ
  • ใช่ครับ เป็นพิทบูลสายโชว์แต่สีบูลลี่ครับ
  • ฮาทั้งเจ้าของกระทู้และคนตอบ :013:
  • ไม่มีใครเล่นตลกนี่ครับ
  • คำว่า บูลลี่ หรือ Bully คือสายพันธุ์

แต่สีบูลลี่เนี่ย มันเป็นสีแบบไหนเหรอครับ หรือเจ้ากระทู้จะบอกว่า ลูกหมาของท่านมันมีสีเหมือนพวกบูลลี่ใช่ไหมครับ งั้นหมาพันธุ์ทางที่บ้านผมสีดำเหมือนลูกหมาของท่าน ผมก็พูดแบบท่านได้ใช่ไหมครับว่าหมาพันธุ์ทางสีบูลลี่

แหะๆๆๆ^_^
  • ดูในลิ้งที่ผมได้ใส่ลงไปไหมครับ

นั่นละพิทบูล 100% ครับ แต่สีบูลลี่ ! ไม่ใช่สีดำครับ

แต่ถ้าสงสัยจริงๆมาดูหมาได้เลยนะครับ
  • ขออนุญาติครับ สี"บูลลี่" ไม่มีครับ มีแต่สี "บูล" เฉยๆครับ (สีเทาอมฟ้าครับ)

ส่วน "บูลลี่" ก็คือพิทบูล นี่แหละครับ แต่เป็นสายใหม่ ที่พัฒนาให้มีขนาดของความหนา ความเตี้ย ความตัน ฯลฯ

ลองดูรูปประกอบในเวปเราก็มีเพียบเลยครับ อย่าสับสนครับ "บูล" คือ สี "บูลลี่" คือ ลักษณะของพิทบูลสายใหม่ที่

กำลังนิยมครับ เหมือนกับ "เรดโนส" ก็คือ พิทบูลจมูกแดง มีขนสีน้ำตาลแดงทั้งตัว หรือ มีมาร์คกิ้งขาวก็ได้ครับ

• -..-* ศึกษาหน่อย
  • อันนี้แม่เป็นบูลลี่ครับ แต่ได้จมูกพ่อครับ จะให้ผมอธิบายยังไงดีล่ะ เฮ้อ
  • posiiz 11:18AM Permalink อันนี้แม่เป็นบูลลี่ครับ แต่ได้จมูกพ่อครับ จะให้ผมอธิบายยังไงดีล่ะ เฮ้อ
    ---------------------------------------------------------------------------

ไม่มีใครงง หรอกครับ มี คุณposiiz คนเดียวที่งง ไม่เกี่ยวว่าแม่ หรือ พ่อเป็นสายอะไรครับ

ประเด็นอยู่ที่ คุณposiiz บอกว่า มีพิทบูล "สีบูลลี่" ขอย้ำครับ ว่า "บูลลี่" ไม่ใช่สีครับ มันประเภทของพิทบูลครับ

แล้วแม่พันธุ์ของ คุณposiiz มันไม่ถึงขนาดบูลลี่หรอกครับ มันเป็นพิทบูลธรรมดาครับ ดูโครงสร้างสิครับ

ลองศึกษาดูจากในเวป หรือ จากหนังสือ อาณาจักรสัตว์เลี้ยง ก็ได้ครับ จะได้เข้าใจ และแยกแยะได้ครับ

ปัจจุบัน บูลลี่เองก็มีการแยกออกไปอีกหลายแนว ทั้งสแตนดาท พ็อคเกท เอ็กซ์ตรีม เรดบูลลี่ ฯลฯ

ลองพูดคุย สอบถามจากผู้ที่รู้จริง ดูหลายๆคน เดี๋ยวก็เข้าใจครับ
  • ตกลงผมผิดครับ ผมพึ่งสังเกตุว่าผมพิม คำว่า "ลี่" เพิ่มไป ขอโทษครับ ๆ