ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อายุเท่าไรจึงพร้อม
  • :001:ผมเป็นมือใหม่อยากทราบว่าสายกัดอายุเท่าไรจึงจะเทสได้:019:แล้วอายุเท่าไรจะสู้หมาด้วยกันของผม8เดือนยังเฉย
  • 18 เดือนมั้งครับ แล้วแต่ตัว
  • แต่ละตัวไม่เหมือนกันครับบางตัว 5-6 เดือนก็เอาเรื่องแล้วบางตัว 3-4 ปียังไม่เริ่มเลยครับ ถึงเวลามันมาเองครับไม่ต้องเร่งมันแล้วมันจะแสดงให้เรารู้เองว่าพร้อมแล้ว
  • ทำไมคุณถึงคิดอยากเลี้ยงพิทบูล สายกัด
    คุณคิดว่าเลี้ยงแล้วคุณอยากลอง
    เวลาที่หมามันเจ็บมันก็จะสู้จนกว่ามันจะสู้ไม่ไหว
    หากคุณเลี้ยงเพราะว่าคุณต้องการพิสูจน์ว่ามันเป็นพิทบูล
    คุณอย่าเลี้ยงมันเลยดีกว่า สงสารมัน
  • ขอบคุณมากๆๆครับ
  • สายกัดยังใช้งานอย่างอื่นที่ได้มากกว่าการกัดอีกเยอะครับ
  • :019::031:ผมเลี้ยงเพราะว่ารัก:031:รับผิดชอบต่อสังคม ผมไม่ได้เอาไปกัดแน่นอนแค่อยากรู้ความเป็นพิทอย่างเท่านั้นเอง:065:ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบ
  • ของผมสี่เดือนเริ่มแล้วปวดหัวสุดเห็นหมาอื่นไม่ได้เลยครับ
  • แล้วสายพันธุ์มันจริงพัฒนาไว้เพื่อการใดหรอคับ
    แล้วแบบไหนหละที่เรียกว่าพิตบลู...........
  • เรื่องการกัดมันแล้วแต่ความพร้อมของแต่ล่ะตัวแต่ถ้าให้ดีควรจะ18เดีอนขึ้นไปคับ
    แต่ถ้าอยากรู้เรื่องหมากัดควรไปดูในบรอค์สายกัดจะดีกว่าคับเพราะความคิดของตนมันต่างกันคับ
    และพิตบูลมันถูกสร้างมาให้เป็นนักสู้คับ
    ไฟล์แนบ
    1-10.jpg 53K
  • ได้โปรด ผมลองไปดูบอดอื่นมาไม่เห็นเค้าโพสว่ากันเลยใครอยากเลี้ยงแบบไหนก็เลี้ยงกันไป จะ เอาไปเทส เอาไปลาก เค้าก็คุยกันดีๆ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ทำไมต้องมาว่ากันด้วย