ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายกัดอุดร..กับการล่อเป้า 5555+ มันส์
  • พึ่งทำเสร็จคับ ฝีมือไม่เนียนเท่าไหร่ แต่คุณภาพสุดคุ้ม
    6 หุน ยาว 1.20 เมตร หนัก16 กิโลกรัม
  • ...........
    ไฟล์แนบ
    DSC008882.jpg 123K
    DDE.jpg 87K
    DDC.jpg 51K
  • สงสัยจะหนักคอเลยนอนแบะเลย...อิๆ
  • โซ่ กะ หมา อะไรหนักกว่ากันครับ
  • หมาคงนอนทั้งวัน ดูแล้วโคตรหนัก สงสารมันอ่ะ คอมันจะหักมั้ยเนี่ย
  • ล่ามแค่เช้า 1 ชม เย็น 2 ชม. ปกติ ล่ามเล็กๆคับ
    เอาไว้ล่าม ตอนมันบ้าพลัง คือเช้าๆ กับเย็นๆ
    มีขนาด 6 หุน และ 4 หุน
    ไฟล์แนบ
    4hun.jpg 78K
  • ตัวเมียที่บ้านผมฮีทมาตอนไหน ขอผสมด้วยแล้วกันสวยมาก ว่าแต่คุณว่าดีไหม ของผมขาวดำผ่านไมครับ
  • ราคาเท่าไหร่ ครับ

อยากทราบราคาโซ่น่ะ
  • ราคาโซ่ใหญ่ผมซื้อมาทำน่าจะประมาณ 1800 คับทั้งชุด
    ถ้าตัว 4 หุน ก้ประมาณ 1พันบาท ทั้งชุด
    ถึงคุณ Pipat ยินดีครับผม ผมไม่หวงหมา ผมสนใจมิตรภาพที่เราจะได้รู้จักกันไว้มากกว่า
    หมาผมหุ่นกลางๆนะครับ ไม่สูง
    ไฟล์แนบ
    DSC008872.jpg 125K
    DSC008532.jpg 100K
    5002.jpg 111K
  • :006: หวัดดีคับพี่ต้อง สวยวันสวยคืนเลยพี่เด็กพี่แต่ล่ะตัว :013:
  • โครงสร้างกล้ามเนื้อเสียหมด ใหญ่เกินความจำเป็น
    โตขึ้น กระดูกโครงสร้างเสียรูป
    อนาคต เป็นโรคเกี่ยวกับกระดูกคอ และข้อต่างๆแน่นอน

ขอร้องเหอะพี่น้อง หย่าตามกระแสบ้าพลัง
    ให้พอเพียง ก็พอแล้ว สำหรับสายกัด

พูดได้มันคง..................
  • ผมก็เคยได้ยินมาแบบที่น้าผีพูดมาเหมือนกันนะครับ
  • เข้าใจครับ เอาไว้ล่ามเวลามันคึกๆ
    ไม่ได้ล่ามทั้งวันทั้งคืน ...
    แล้วทีเวลาเอาหมาไปลากน้ำหนัก 3 - 5 พันกิโล กระดูกจะไม่ร้าวไปทั้งตัวเลยเหรอ
    นี่แค่ไม่กี่กิโล และยังไม่ได้ล่ามตลอดสักหน่อย
  • เวลาเอาหมาลาก เขาสอนมาเพื่อเกมส์ ได้ทักษะ ทังคนและสุนัข และอายุหมาที่ลากแข่งก็ไม่ใช่หมาเด็กๆ
    ต้องมีการสร้างกล้ามเนื้อ เพื่อรองรับการแข่งขัน และใช้เวลาลากแข่งกัน เพี่ยงไม่กี่นาทีเขาไม่ได้ลากจนกระดูกร้าว

โซ่ล่ามหมา 16 โล หมาอายุเท่าไหร่ คุณบอกล่ามไม่นาน แต่ นน.ทีกดทับ และดึง มันจะทำให้เสียสุขภาพทางด้านกายภาพ มองดูอาจสะใจ
    กับคนรอบข้างที่เห็นมันใส่ โซ่ 4 หุน มันขาดง่ายหรือถึงเปลี่ยนเวลาคึกๆ

หมาคุณครับ ก็แล้วแต่... เป็นห่วงคนเอาเป็นแบบอย่าง
  • พูดเหมือนจะมีความรู้ อ่านดีๆไร้สาระ
    โซ่หมาหนัก 16 กิโลก็จริง หมายืนในท่าปกติ แทบจะไม่มีน้ำหนักกดทับอะไรอย่างที่คุณพูด โซ่มันอยู่บนพื้นถูกยกจากพื้นแค่ ครึ่งข้อโซ่ ซึ่งน้ำหนักส่วนนี้ก็จะมี ตะขอ + ลูกหมุน + ข้อโซ่แค่ข้อเดียว = ไม่เกิน 1.5กิโล
    คุณพูดเหมือนว่า น้ำหนัก 16 กิโลกรัม ทิ้งลงมาที่คออย่างเดียว

ท่านสมาชิกหลายๆคนในนี้ ก็ดูภาพแล้วก็คิดดูนะครับ ว่าอันไหนถูกต้อง
    1. ฝึกไห้มันลากเวลาเราล่ามไว้ โดยไม่มีเวลาจะพามันออกไปไหน
    2. น้ำหนักทั้งหมดอยู่บนพื้นครับ หมาไม่ได้รับน้ำหนักเต็มๆ
    3. เวลาหมาเดินไปมา ในรัศมีของโซ่ จะมีแรงเฉื่อยรั้งไห้หมาต้องออกแรงในการเดินแค่นิดหน่อย ไม่เกิน 10 กิโล
    4. ถ้ามันเหนื่อย มันหนัก มันจะนอนลงเองครับ ถ้าหมานอนน้ำหนักทั้งหมดก้คือ 0.0กิโล
    .........
    เมื่อท่านดูจากรูปคงจะเห็นว่า น้ำหนักที่ทิ้งลงมาจากคอหมา มันไม่ได้หนักอะไรเลย

พี่น้องท่านอื่น จะเห็นด้วยหรือไม่ ก็ลองว่ามาเลยครับผม น้อมรับ
    ไฟล์แนบ
    DOO.jpg 109K
  • บอกได้คำเดียวลองเอาโซ่อันนี้มาแขวนที่คอตัวเอง
    แล้วลองแขวนแบบบที่แขวนหมาเช้า1ชม
    เย็น2ชมหรือถ้าคุนบ้าพลังก็แขวนทั้งวัน
    หมามันพูดไม่ได้คนมันก็เลยคิดว่าหมามันไม่หนักแม่งแขวนเอาแขวนเอา
    ลองทำกะตัวเองดูจะได้รู้ว่าหมามันรู้สึกยังงัย
  • เอ้า.. ก็ในเมื่อหมามันพูดไม่ได้ แล้วคุณรู้ได้งัยว่าหมามันหนัก หรือ ไม่หนัก
    คุณบอกว่าไห้ลองทำกับตัวเองดูจะได้รู้ว่าหมามันรู้สึกยังงัย
    งั้นก็แสดงว่า...
    1. ต้องเอาคนไปลากน้ำหนักสัก 3 พันกิโลดู จะได้รู้ว่าหมารู้สึกยังงัย
    2. ต้องเอาคนไปตัดหู ถึงจะรู้ว่าหมารู้สึกยังงัย
    ......
    จะพูดอะไรออกมาเนี่ย เอา สมอง คิดบ้าง ( ผมก็ไม่รู้นะว่าจะมีรึป่าว )
    โถ่เอ้ย ...
  • มันก้เท่ดีนะครับ ผมชอบโซ่ใหญ่ๆ เหมือนกาน ดูดุดันดี แต่บางที ขอให้ความเหนนิดนึง บางที ใหญ่แบบพอสวยก้กำลังแจ๋ว เดี๋ยวคนแถวบ้านเดินผ่านเห็น เค้าจานึกว่า ล่ามหมา หรือ ล่ามช้างแอฟริกา
  • ไม่ต้องไปฟังมันหรอกต้อง ไอ่ผีหัวดอ แม่งไม่เคยเลี้ยงสายกัด
    เถียงไปเปลืองนําลายครับคุณต้อง ฟังผีตัวนี้พูดเเล้วมันพูดไม่รู้เรื่อง
    เค้าก็บอกเเล้วว่าไม่ได้ล่ามทั้งวัน มันก็ยังเสือกมาวิชาการอีก
    ไอ่ผีหัวดอตัวนี้สงสัยเป็นพวกนักอนุรักษ์หรือสังคมสงเคราะสัตว์
    อะไรซักอย่างเเน่ๆเลย มันน่าจะไปเลี้ยงชิสุนะพับผ่าสิ.....
  • ว่าเเต่หมาตัวนี้ซื้อมาจากไหนครับ ลูกเต้าไคร สวยดี:063:
  • ต่างคนต่างความคิด ใจเย็นๆครับพี่น้อง

ว่าแต่เจ้าตัวนี้เป็นหมาสายกัดที่สวยมากๆเลยครับ:006:
  • เป็นลูก Yellow foX [ AMOS + Red Rockette ] + dog army 's jinx
  • ดูหน้าหมามัน ยืน นอน ขำกร๊าก..... ผีว่า ยิ่งตอบยิ่งประจาน ตัวเจ้าของนิดเดียวเอง แก้ตัวแบบน้ำใสใส
    โซ่3-4หนุน ใส่สปริงลดแรงกะชากมันก็เหลือๆแล้ว หรือว่าสายกัดมันต้องโชว์ จิงปะ

สรุป อย่ากเท่ห์ แทนหมา สอนไม่เป็น เป็นแต่กระตุ้นให้มันบ้าพลัง
  • คุณก็รู้ว่าผี มีเพื่อป่วน ดีนะที่มีคนชมว่าหมาสวย ไม่เหมือนไอ้กอร์ฟชัยภูมิ แมร่งหมาตัวเองเทพสาด สวยสาด เก่งสาด แต่เอาจริงๆ ไม่ได้เรื่อง
  • ผีคือคนที่กล้าแสดงความเห็นแต่ไม่กล้ารับผิดชอบคำพูด ประเภท แอบด่าชาวบ้าน ตีหัวแล้วเข้าบ้าน นินทาลับหลัง ลอบกัดทีเผลอ นิสัยเหมือนบางแก้ว. หมาตัวนี้ผมแอบๆชอบอยู่ อยากเห็นฝีมือ รอฟังข่าวมันอยู่อิอิ ถ้าดังเมื่อไหร่ จะเอา เรดซีซ่า ไปแมทช์ด้วย 555+
  • สวัสดีครับคุณต้อง:005:
    อยู่อุดรแถวไหนครับ ถ้าได้ไปอุดร จะไปทำความรู้จักครับ:013:
    ผมก็มีสายทาง YELLOW ครับ:019:(ประมาณปลายปีถึงจะได้ลูกหมานะครับ):062:
    เพราะทุกอย่างจะลงตัว ทั้งเวลา การเงิน และความรัก:062:
    :001:ลืมบอกครับ ผมอยู่ขอนแก่นครับ
    ยินดีที่ได้รู้จัก และมีสายเลือดเดียวกันครับ:032:
  • ยินดีครับผม ผ่านมาก้แวะมาครับผม มาชมพิทบูลอุดรดูมั่ง
    0895696800
  • to.Tong_Udon ฟังเขาไว้บ้างก็ดีน่ะน้องไม่เกี่ยวว่าจะล่ามนานไม่นานอย่าลืมว่าถ้ามันกระชากแรงๆเเล้วเกิดโซ่พันขาพี่ว่าหักเเน่ๆครับน้องอย่าประมาทกับสิ่งนี้เลยครับ (((( จากประสปการณ์ที่ยาวนานจนจะเลิกแล้วยังไม่เห็นประโยชน์อันใดกับโซ่เส้นใหญ่ๆเลย )))))))
  • ก็เอาไปคิดดูเเล้วกัน............ก็อยากฝากบอกน้องๆที่คิดจะเล่นทางนี้เดินให้ถูกทางถ้าคิดจะเล่นๆให้จริงศึกษาด้านกายวิภาคไว้บ้างก็ดีน่ะ (((สายกัดมันเป็นศาสตร์น่ะน้อง )))
  • to.Tong_Udon เข้าใจครับ เอาไว้ล่ามเวลามันคึกๆ (((((( ไอ้ตรงนี้เเหละยิ่งน่ากลัวมีโอกาสพิการสูง )))))
  • เข้าใจครับ ประสบการณ์ที่ยาวนาน ( ประสบการณ์ของท่านคนเดียว )
    คุณไม่เห็นประโยชน์ แต่คนอื่นเห็น คุณคิดแบบนี้ คนอื่นคิดอีกแบบนึง ซึ่งผมมองว่า ต่างคน ต่างความคิด
    จะถูก หรือ ผิด อยู่ที่ปากของคนเท่านั้น
    ....................
    ไม่ มีคำว่าเลี้ยงก่อน เลี้ยงหลังสำหรับผม หมาก็คือหมา ทางถูก ทางผิด ผมคิดเองได้
    ผมเลี้ยงในแบบของผม ผมรักในแบบของผม สิ่งดีๆที่ผมมอบไห้หมาผม ก้ไม่น้อยไปกว่าใครในนี้แน่นอน
    ......

to.Tong_Udon เข้าใจครับ เอาไว้ล่ามเวลามันคึกๆ (((((( ไอ้ตรงนี้เเหละยิ่งน่ากลัวมีโอกาสพิการสูง )))))
    ผมเลี้ยง มันยากกว่าคุณจะเข้าใจ ล่ามยังงัย ล่ามตอนไหน จะล่ามหรือไม่ ผมคิดเป็นครับ
    หมาผมคึกยังงัย แล้วมันจะทำแบบไหน ผมรู้ดี
    .........................
    ผมตอบทั้ง 3 ข้อที่ท่าน กล่าวตักเตือนมาด้วยความหวังดีต่อผม และต่อคนอื่นๆ
    ถึงท่านจะไม่ลงชื่อของท่าน แต่ผมขอบคุณกับถ้อยคำของท่านที่ใช้ได้อย่างสุภาพ
    ผมเปลี่ยนตัวผมไม่ได้ ผมเปลี่ยนไห้คนอื่นมาเป็นเหมือนผมไม่ได้ ผมขอเป็นตัวของตัวเองครับท่าน
    ...........................ส วั ส ดี ค รั บ..........................................
    ถึงจะมาในแบบ ผี หรือ แบบไหน ผมก็รับได้ครับ เคารพทุกความเห็นเสมอ จุ๊บ จุ๊บ ครับ
  • เอ้ออออ.....เด็กหนอเด็ก!!!!!!!!!!!!!!!!ไม่ มีคำว่าเลี้ยงก่อน เลี้ยงหลังสำหรับผม หมาก็คือหมา ทางถูก ทางผิด ผมคิดเองได้
    ((( พี่ก็ได้เเต่หวังให้คิดในทางที่ถูกที่ควรเเล้วกันน่ะอยากรู้อะไรเข้าไปหาพี่ได้ใน dogmanclub )))
  • to.natee ไอ่ผีหัวดอตัวนี้สงสัยเป็นพวกนักอนุรักษ์หรือสังคมสงเคราะสัตว์
    ((( คุณเลี้ยงหรือเล่นในเกมณ์นี้อยู่รึเปล่าถ้าไม่ได้เล่นก็ไม่น่าที่จะเดือด.....หรือๆๆถ้าเล่นเเล้วต้องการพิสูจน์คำว่าประสบการณ์ก็เปิดพิกัด พร้อมเบอร์ติดต่อไว้ด้วยก็ดีน่ะครับ )))
  • เจอของจริงเงียบเเดก.....
  • เจอของจริงเงียบเเดก.....
    ไหนอ่ะของจริง ...
  • อ้าวๆๆๆๆๆไอ้เด็กอวดเก่งสอนดีๆดันมาย้อนพึ่งเลี้ยงไม่เท่าไรก็ทำเป็นรับไม่ได้กับคำเตืยนเค้าหวังดีเลยบอกให้เอาบุญ.....ไอ้ตัวนี้ก็ขอให้มันเก่งนะเผื่อเจ้าของมันจะใจถึงกล้าเล่นในเกมหนักๆหรือถ้าไม่ได้เรื่องในเกม....ก็ไปเอาดีทางลากน้ำหนักก็ได้น่ะน้อง....555555
  • อย่างว่าแหละพี่ Ghost ไอ้เด็กพวกนี้เเมร่งโง่เเล้วเสือกอวดฉลาดปากดีเอาเข้าจริงๆมันไม่กล้าเล่นหรอก...
  • มึงบอกชื่อมึงมาดิ สัด.....มาเรียกน้องๆ กูนี่รุ่นพ่อมึงด้วยซํามั้ง ไอ่ควาย
  • ไอ้สาด โทร มา 086-7764479