ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเกี่ยวกับอุณหภูมิร่างกาย
  • ขอถามเกี่ยวกับอุณหภูมิร่างกายของหมาว่าอุณหภูมิปกติของสุนัขพิทบูลอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    หมาผมอายุ2เดือน ตัวเดี๋ยวก็ร้อนเดี๋ยวก็เย็นแต่ส่วนใหญ่จะร้อนมากกว่า
    มันไม่สบายรึเปล่าครับ
    ผมอยากอาบน้ำให้มันอ่ะครับ อยากทราบว่าควรจะอาบรึเปล่า
  • ปกติ 102 องศงฟาเรนไฮด์

หมาเด็กๆ ใช้น้ำอุ่น อาบให้จะดีกว่า
    เจือจางแชมพู ตามสูตรที่ใช้ หรือ อ่อนกว่า
  • พิตบูลตัวจะร้อนกว่า พันธุ์อื่นๆ ตอนที่เลี้ยงใหม่ๆก็คิดว่ามันไม่สบายเหมือนกันค่ะ(ตอนนี้ชินแล้ว)
    คิดว่าน่าจะเกิดจากmetabolismแปลง่ายๆว่า มันบ้าพลังเลยมีการเผาผลาญมากกว่า
    สังเกตหลังจากเล่นกลับมาซิคะ ร้อนจี๋เลยค่ะ แล้วจะค่อยๆเย็นลง
    มันเลยต้องการโปรตีนมากกว่า การอาบน้ำปรกติอาบอาทิตย์ละครั้ง
    ยกเว้น เลอะ หรือ เหม็น หรือ อากาศร้อนจัดๆ ค่ะถ้ามันชอบก็อาจจะวันเว้นวันได้ค่ะ(ช่วงนี้อากาศร้อนมาก)
    ตอนนี้barnieโตเป็นหนุ่มแล้วค่ะ เวลามันนอนชอบไปจับไข่มันน่ะค่ะ ตัวมันร้อนแต่ไข่มันเย็นแปลกดี(ไม่ได้โรคจิตนะ ก็เขารักของเขานิ)
  • Barnie
    ไฟล์แนบ
    DSC00832 (Small).JPG 45K
  • ใช้เช็ดตัวก็พอแล้วกลัวเหม็นก็ผสมเดทตอลนิดหน่อยยังไม่ต้องอาบหลอกไอน้อง:o067::o067::o067: