ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณกล้า ปาร์คเวย์
  • โทรถาม ทุกวัน แต่ไม่หายคิดถึง รู้แต่ว่า สองแสบมันลั้ลลา ไม่คิดถึงแม่มันเลย รบกวนขอชมรูปมันหน่อยนะคะ ขอขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 96K
    a.jpg 54K
    NE11238279-14.jpg 57K
  • เดี๋ยวจัดให้ครับป้าพร อาทิตย์นี้จะพาเข้าสปาทั้งคู่เลยครับ
  • ขอบพระคุณมากค่ะ จะรอนะคะ
  • ข้อความ นี้ ฝากให้ เสี่ยกล้า นะคะ

ป้าพร จะไม่เสียใจเลย ถ้ารู้ความจริง ตั้งแต่ต้น ว่าสองแสบไปสร้างวีรกรรม

แต่ที่ทำให้เสียใจมากมาย เพราะ เสี่ยกล้า ไม่บอกความจริง ให้ป้าพรรู้

หมาป้าพร อยู่ในกรง บ้านผม ผมดูแล อย่างดี ฯลฯ

ป้าพร ถามเจ้านิว น้องมันบอกว่า อีโกลเด้น กับไอเพชร สร้างวีรกรรม วันที่เอาไปเล่นน้ำ ซึ่งก็คือวันที่ 14

แล้ว เสี่ยกล้า ก็ให้นิวเอาสองแสบ ไปเลี้ยงที่บ้าน

ไม่ใช่ป้าพรเป็นคน เรื่องมาก หรือ มากเรื่อง

ถ้าป้าพร รู้ ว่าสองแสบ โดน กัด หรือ ไปกัด หมาตัวอื่น บาดเจ็บ ป้าพรคงไม่อยู่เฉย แน่ ๆ

คงรีบไปรับกลับ ตั้งแต่วันเกิดเรื่องแล้วค่ะ (หมาจรจัดที่กลุ่มป้าพร ดูแล กัดกัน ยังต้องส่งหมอเลยค่ะ)

สิ่งที่ป้าพร ฝากฝังไว้กับเสี่ยกล้า มันตรงกันข้าม กับสิ่งที่ป้าพรเห็น

อีโกลเด้น มีปัญหาเรื่องขาเจ็บ ป้าพร จำกัดอาหาร เพื่อให้น้ำหนักตัวมันน้อย ขาจะได้ไม่รับน้ำหนักเยอะ

แต่ น้องนิวบอกว่า ตอนมาอีโกลเด้น ผอมมาก เลยอัดอาหาร เอาให้อ้วนเลย (ธรรมดาของคนเลี้ยงบลูลี่ ย่อมชอบหมาอ้วน) แต่อีโกลเด้นมันสายกัด ตอนที่ป้าพรส่งไป ป้าพรดูรูปแล้ว อีโกลเด้นไม่ได้ผอมนะคะ

แถมขาที่เจ็บ ก็ไม่ได้หาย แต่กลับมีแผลใหม่ เพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งขา ซึ่งน้องนิว คนเลี้ยงยังไม่รู้เลยว่าขาอีโกลเด้นเป็นอะไร

ส่วนไอเพชร จากหมาร่าเริง น่ารัก กลายเป็นหมาขี้กลัว ป้าพรเขียนจดหมายน้อยให้ขอร้องให้ดูแลหน่อยมันกินยาก

และสิ่งที่ป้าพรเห็น คือ ขี้หมา เละ ๆ ที่ไอเพชรถ่าย ไว้ให้ป้าพรเห็น

ถ้าหมากินอาหารเม็ด ขี้จะไม่เป็นแบบนั้น เด็ดขาด ป้าพรถามน้องนิว บอกว่าให้กินข้าว ป้าพร งง มากค่ะ

ป้าพรลงรถ ไอเพชร อยู่ในโซ่ล่าม แปลกไหม มันกลัวคนแปลกหน้า มันจำป้าพรไม่ได้ จนป้าพรต้องเรียกชื่อมัน

****ความรู้สึก ดี ถึงดีที่สุด เมื่อป้าพรเดือดร้อน ไม่รู้จะส่งสองแสบ ไปไว้ที่ไหน ได้เสี่ยกล้า ออกมาช่วยรับไปเลี้ยง ป้าพร ซาบซึ้งใจมากค่ะ

เสี่ยกล้า รู้พื้นฐาน ของพิทบูลดี ว่า มัน ยอม กันที่ไหน ทำไมปล่อยให้อีโกลเด้น ซึ่งป้าพรย้ำนักหนาว่ามันสายกัด ไม่มียอมหมาอื่น นอกจากไอเพชร

การที่อีโกลเด้น หลุดไปกัด หมา ตัวอื่น นั้น ถือว่าเป็นความประมาทค่ะ

และป้าพร จะไม่เสียใจเลย ถ้าเสี่ยกล้าบอกความจริงป้าพร ป้าพรจะได้พามันไปรักษา

แต่นี่ เสียกล้าบอกป้าพรว่า ชิว ชิว แค่รอยแมวข่วน

วันนี้ ป้าพร เลยเอารูป รอย แมวข่วน มาให้เสี่ยกล้า ดูนะคะ

ตา อีโกลเด้น ยังช้ำ ไม่หาย มีขี้ตาตลอด ตาต้องหยอดน้ำตาเทียม

ป้าพร โทรศัพท์ไป เสี่ยกล้า ไม่รับสาย บอกตามตรง เสียความรู้สึกมากค่ะ

อยากบอกเสี่ยกล้า ว่า อีโกลเด้น กับไอเพชร ถึงแม้มีนจะเป็นหมา ราคาถูก เทียบไม่ได้กับหมาราคาแพงของเสี่ยกล้า แต่ คุณค่าของมัน ประมาณค่าเป็นราคาไม่ได้สำหรับป้าพรค่ะ

image

image

image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    โกลเด้นร่วง.JPG 77K