ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • อรุณสวัสดิ์ครับ พี่น้องชาวจันทบูร
  • ขอหน่อย!!!!!image
    ไฟล์แนบ
    182046[1].jpg 86K
  • งามจัง ตอนนี้กลับมาอยู่จันแล้วว่ะตี๋ คงจะใด้ไปทุกอาทิตย์
  • โต้ง ทำใมหมาแกดื้อจังวะ
  • สวัสดียามเช้า ครับทุกท่าน

โมทย์ มาได้ทุกอาทิตย์แล้วอ่ะดิ ดีใจด้วยนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5172.jpg 73K
  • โต้ง สำหรับ box มีหลายยี่ห้อครับ

ยี่ห้อนี้จะถูกสุดละ

image

image

ULTRADOG Pet Carrier

สินค้ากล่องใส่สุนัขสำหรับเดินทาง เกรดคุณภาพ จากประเทศไต้หวัน วัสดุผลิตจาก PP เนื้อเหนียว ยืดหยุ่นได้ดี แข็งแรง และขายดีที่สุดในเวลานี้ ราคาคุ้มค่า

Size SS ราคาจำหน่าย 750 บาท

Size S ราคาจำหน่าย 1,200 บาท

Size M ราคาจำหน่าย 2,200 บาท

Size L ราคาจำหน่าย 3,200 บาท

Size XL ราคาจำหน่าย 5,200 บาท

• ถึงสมาชิกนะครับ ใครต้องการสั่ง บาร์ฟ กึ่งสำเร็จรูป บอกได้นะครับ ที่บ้านหมดแล้วกำลังจะสั่งใหม่

ถามว่า บาร์ฟแบบนี้ดีกว่าหรือด้อยกว่า โครงไก่บด ตรงไหน ผมว่าที่ดีกว่าน่าจะเป็นส่วนผสมของแต่ละสูตรนะครับ ส่วนเรื่องราคาผิดกันครึ่ง ๆ เลยครับ บาร์ฟกึ่งสำเร็จรูป ครึ่งโล 30 บาท โครงไก่บด โลละ 30 บาท แล้วแต่คนชอบครับ

ใครที่คิดว่าบาร์ฟ ก็คืออาหารสด อาหารสด ก็คือ โครงไก่บด คงเป็นความเข้าใจที่ผิดนะครับ บาร์ฟไม่ใช่แค่โครงไก่บด แต่มันปรุงแต่งด้วยวัตถุดิบที่มีประโยชน์ต่อสุนัข โดยที่ไม่ต้องทำให้สุกแค่นั้นเอง

มาทำความรู้จักบาร์ฟ กึ่งสำเร็จรูปกันดีกว่า

image
    image

Goodies อาหารสุนัขแช่แข็งกึ่งสำเร็จรูป รายแรกที่เกิดจากความตั้งใจที่จะทำให้มีอาหารสุนัขที่ดีที่สุดเท่าที่จะพอผลิตได้จากวัตถุดิบ กระบวนการผลิต และเครื่องจักรที่พอหาได้ในประเทศไทย โดยคนกลุ่มเล็กๆ ที่ขอสร้างสรรค์อาหารทางเลือกสำหรับผู้ที่พร้อมและมีเวลา ในการจัดเตรียมมื้ออาหารประมาณวันละไม่เกิน 5 นาที เพื่อมอบสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเพื่อนรัก 4 ขา ของคุณด้วยกู๊ดดี้

Goodies คือผลิตภัณฑ์อาหารแช่แข็ง กึ่งสำเร็จรูปที่อุดมไปด้วยสารอาหารที่เหมาะสมกับการดำรงชีวิตของสุนัขเลี้ยง ให้สมบูรณ์ และสมดุลย์ที่สุด เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีกว่า ด้วยระบบการจัดการที่พิถีพิถัน ใช้วัตถุดิบที่สดสะอาด และระบบการจัดเก็บที่อุณหภูมิต่ำกว่า ติดลบ 20 องศาเซลเซียส นานกว่า 7 วัน ทำให้มั่นใจได้ว่า จะได้ผลิตภัณฑ์ซึ่งปลอดจากพยาธิ และเชื้อโรคต่างๆ ลดความเสี่ยงจากการขาดน้ำ โรคไต และตับ จากการสะสมสารเคมี สารถนอมอาหาร ในช่วงท้ายของชีวิต เพื่อคุณภาพชีวิตที่ยืนยาวขึ้น โดยท่านสามารถให้โดยไม่ต้องปรุงเพิ่ม หรือนำไปปรุงสุกได้โดยการเข้าไมโครเวฟ หรือต้มสุก

ผลิตภัณฑ์ Goodies มีทั้งหมด 4 สูตร ดังนี้

1. สูตรไก่ ประกอบด้วย โครงไก่บด + เนื้อไก่ล้วน + ไข่ผง + โฮมเมดโยเกิร์ต + ข้าวโอ๊ต + ผลอโวคาโด + น้ำมันปลาแซลมอน + น้ำมันรำข้าว + น้ำมันคาโนลา + ผักแช่แข็ง + กระเทียมบด
    ขนาดบรรจุ 500 กรัม ต่อ 1 แพค ราคาจำหน่าย 30 บาท

2. สูตรไก่และเนื้อวัว ประกอบด้วย โครงไก่บด + เศษเนื้อวัว + ไข่ผง + โฮมเมดโยเกิร์ต + ข้าวโอ๊ต + ผลอโวคาโด + น้ำมันปลาแซลมอน + น้ำมันรำข้าว + น้ำมันคาโนลา + ผักแช่แข็ง + กระเทียมบด
    ขนาดบรรจุ 500 กรัม ต่อ 1 แพค ราคาจำหน่าย 30 บาท

3. สูตรไก่และปลา ประกอบด้วย โครงไก่บด + เนื้อปลาแซลมอน + ไข่ผง + โฮมเมดโยเกิร์ต + ข้าวโอ๊ต + ผลอโวคาโด + น้ำมันปลาแซลมอน + น้ำมันรำข้าว + น้ำมันคาโนลา + ผักแช่แข็ง + กระเทียมบด

4. สูตรไก่และตับ ประกอบด้วย โครงไก่บด + ตับไก่ + ไข่ผง + โฮมเมดโยเกิร์ต + ข้าวโอ๊ต + ผลอโวคาโด + น้ำมันปลาแซลมอน + น้ำมันรำข้าว + น้ำมันคาโนลา + ผักแช่แข็ง + กระเทียมบด

กู๊ดดี้ ขอเป็นอีกหนึ่งผลิตภัณฑ์ทางเลือก สำหรับผู้ที่รักและห่วงใยคุณภาพชีวิต ของสุนัขที่ท่านรัก
    คำแนะนำ: อาหารสดอาจทำให้เกิดหินปูนได้ง่าย ควรหาผลิตภัณฑ์เพื่อช่วยขัดฟันเพื่อทำความสะอาด
  • กลับมาอยู่จันกี่วันล่ะ!!!พี่โมทย์

อยู่ตลอดเลยยิ่งดีพี่สมาชิกจะได้เยอะๆๆๆๆๆฮิๆๆๆๆ

ขอบคุณมากคับพี่ปอ BOX สวยคับแต่ผมเพิ่งเจอแหล่งใหม่พี่ :013:
  • ฝากตี๋
    image
    ไฟล์แนบ
    ตี๋หมูย่าง.jpg 247K
  • โห ถูกใจมากๆครับ หมูปิ้งนุ่มนิ่ม ขอบคุณมากๆคับพี่ปอสวยชอบๆ
  • ผมขอขอบคุณพี่ปอจริงๆครับ แล้วใครที่อยากทานหมูปิ่งนุ่มนิ่มเชิญเลยครับที่ถนนคนเดินวันเสาร์หน้าร.รเทศบาล1ครับล็อคกลางถนนอยู่ใกล้ๆหอยทอดครับอยู่ทางเข้าเลยครับ ถ้าหาไม่เจอถองรถซาเล็งที่หลังคาสีชมพูสิครับแล้วจะเจอ ขอขอบคุณที่ปออย่างสูงเลยครับถูกใจมากๆเลยแตผมอยากได้คำว่าสูตรคุณแม่ด้วยอ่ะ หุหุเช่นหมูปิ่งนุ่มนิ่มสูตรคุณแม่แบบนี้อ่ั หุหุ
  • ได้ๆ เดี๋ยวเติมให้ครับ
  • พรุ่งนี้ไปกินหมูปิ้ง เก็บเงินที่ท่านปอ
  • ที่บอกว่าหมูปิ่งนุ่มๆ มันนุ่มๆจริงหรือยังไม่สุก
  • แสสมึงไม่โผ่หัวมาเลยนะมึง โต้งมาปะถนนคนเดิน พี่ปดงอพี่แป้งอย่าลืมมานะครับขอบคุณมากๆจริงๆครับ ใครอยากกินหมูเชิญเลยครับแต่ไม่ฟรีแล้วนะครับ อิอิ
  • ท่านไก่มาให้ได้นะครับ มาเลยเรื่องเงินเรื่องเล็กครับถ้าเก็บเงินที่ท่านปอก็คูณ2ครับกันเองครับพี่ปอไหวไหมครับ
  • มาเลยพี่ไก่ ถ้าพาสาวมาด้วยเดี๋ยวผมเลี้ยง .. 55555+

image
    ไฟล์แนบ
    ตี๋หมูย่าง.jpg 241K
    ตี๋หมูย่าง.jpg 260K
  • อันนี้แหละแหล่มเลย ชอบมากๆครับ ขอบคุณพี่ปอมากๆ
  • ทีแรกจะเขียนว่า อร่อยที่สุดในสามโลก เดี๋ยวจะหาว่าเว่อร์ 55555555
  • พี่ปอมาเร็วๆนะวันนี้มีรสลาภด้วยนะ ทำมาน้อยต้องรีบมาจับจองกันก่อนนะ เดี๋ยวหมดนะครับ ทำมาแค่4ขีดกว่าๆเอง แต่ต้นทุนเยอะมากอ่ะ ผักแพงเวอร์เลย
  • ดูป่ายกี่ที่ๆ ก็อมยิ้มตลอดเลยชอบมากหมูย่างนุ่มนิ่ม คิดได้ไง
  • สวัสดีครับน้องๆ แหมไม่ได้เข้ามาหลายวันเปลี่ยนเป็นห้องขายหมูไปซะละ!!!! :-))
  • อย่าลืมครับ...พรุ่งนี้ พาหมาไปเดินเล่น ณ.ทุ่งนาเชย เหมือนเดิม 4 โมงเป็นต้นไป
    จุดประสงค์แค่เพียงอยากให้เจ้าของมาเจอกัน รู้จักกันเพื่อความเหนียวแน่นและมิตรภาพที่ดีต่อกัน
    พี่น้องพิทบูลจันท์ผ่านไปแวะเข้าไปทักทายกันหน่อยนะครับ :)
  • สวัดดีครับพี่เป้า เห็นเงียบไปเลย พี่สนใจจะรับหมูซักไม้ไหมครับหุหุ
  • สวัสดีครับ ผมเพิ่งกลับมาถึงบ้าน ดูแลเด็ก ๆ เพิ่งเสร็จครับ เพลีย ๆ เหมือนจะป่วย

เดี๋ยวขอตัวทำงานต่อก่อนครับ พรุ่งนี้จะได้โล่ง ๆ ฮา ๆๆๆๆ
  • อย่าลืมกินยาน่ะคับพี่ปอ

เมื่อคืนไม่ได้นอนเลยเฝ้าหมาออกลูกถึงเช้า

แต่ชีวิตน้อยๆๆที่เกิดมาใหม่ก็รอดทุกตัวโชคดีจิง พอดีมีหมอตำแยดี 555+
    :063: :005:
  • ขอขอบคุณน้อง ๆ ที่เป็นห่วงนะครับ มีความห่วงใยจากน้อง ๆ ก็ไม่ต้องทานยาละครับ หาย ๆๆๆๆ ฮา ๆๆๆๆๆ

อั้ม ถ่ายภาพเด็ก ๆ มาอัพเดทกันบ้างนะครับ เอาไว้พี่ไปเยี่ยมที่บ้านครับ
  • กินยาด้วยนะครับวันนี้ขอบคุณพี่ปอและพี่แป้ง แล้วก็โต้งกับอ้วนด้วยครับที่วันนี้ไปช้วยขายหมู มันมากๆขอบอก พี่ปอเลยป่วยเลย อั้มโชคดีจังรอดทุกตัว แข็งแรงๆๆๆๆนะครับ องเอารูถ่ายมาดูด้วยสิ
  • วันนี้มีพี่คนไหนพาน้องหมาไปสนามทุ่งนาเชยบ้างค่ะ
  • วันนี้ดอลลี่ไปจ้า

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0257.jpg 52K
  • พี่ๆ ชาวพิท จันทบุรี น้ำตกพริ้วพาพิทไปได้รึเปล่าค่ะ

ที่ไหนเที่ยวได้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 121K
  • น้ำตกพลิ้ว มาหมาขึ้นไม่ได้นะคร้าบบบ

คุณ platii ลองพาเที่ยวทะเลนะครับ หมาลงได้ทุกที่เลยคร้าบบบ
  • ตกใจเห็นหมารูปข้างบนแล้วคิดว่าทิกเกอร์ของไอ้ป้ำมันเหมือนมากๆ พี่ปอดีขึ้นยังครับ พี่วันนี้โทดทีครับผมคงไปไม่ได้อ่ะ ขายของลำไพ วันนี้มีบอล ถ้าของหมดไวผมจะรีบไปครับ ว่าจะเอาชุดลากไปด้วย
  • พี่ปอวันนี้ผมขายของคงยังไม่ได้ไปไหน แล้วไว้โอกาสหน้านะครับ ขอโทดด้วยจริงๆ
  • หายเพลียละครับ ขอบคุณมาก

ไม่เป็นไรครับตี๋ เอาไว้โอกาสหน้าเจอกันก็ได้ หรือเดี๋ยวลองดูถ้าคืนนี้ไม่มีธุระที่ไหนเดี๋ยวลองโทรคุยกันครับ
  • อ่อ ค่ะ พอดีจองที่พักไว้ที่หาดแหลมเสด็จค่ะ แต่ไปตั้ง 4 วันเลยอยากหาที่ใหม่ๆให้เปิดหูเปิดตาด้วยค่ะ

^^

ขอรบกวนอีกคำถามนะค่ะ พอดีพาพิทไป 2 ตัว แล้วก้อ พุดเดิ้ล อีก ตัว อยากทราบว่า มีวิธีเดินทางในจังหวัดยังไงได้บ้างหรอค่ะ หรือ มีรถให้เหมารึเปล่าค่ะ

• ส่วนใหญ่ต้องเป็นรถส่วนตัวครับ รถรับจ้างผมไม่แน่ใจ
  • ขอบคุณมากค่ะ คุณ catpit สำหรับข้อมูล

พอดีรถส่วนตัวพื้นที่ไม่พอเลยต้องเหมารถตู้ไป

TT
  • ขอโทดจริงๆค่ะพี่ปอ ที่วันนี้ไปไม่ได้จิงๆๆ ไว้ครั้งหน้านะคะ
  • ยินดีครับ ไม่มีปัญหา
  • ถึงบ้านแล้ว อวกเลยไม่ได้เมาเหล้าแต่เมารถครับ
  • หวัดดีตอนเช้านะครับ

นาน ๆ จะได้เห็น เดอะร๊อค ปรี๊ด กัน ลองดูครับ เหอ ๆๆ

แสงไม่ค่อยมี ไม่สวยเท่าไหร่คร้าบ

ถึงคุณ bud007 นัดเจอผมที่กาแฟดอยช้างก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเอาเสื้อไปให้ครับ จะได้ใส่อาทิตย์หน้าเลย

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0239.jpg 263K
  • สวัดดีครับ หายเมาแล้ว หุหุ
  • เสียบไก่ทันมั้ย ตี๋
  • ไอ้ตี๋เมื่อคืนไปไหนมาวะ
  • ผมไม่ได้เสียบเลยเมารถหลับเลย
  • ปอ เสื้อ ผม
  • จ่ายตังก่อนโว๊ย แสส อาทติย์นี้จะมาไหมกินเหล้ากันด้วย
  • สวัสดีพี่น้องชาวจันทบุรีทุกท่านครับผมก็เลี้ยงพิทอยู่ตัวนึงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5057.jpg 68K