ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามลูกสุนัขมาเครื่องบิน
  • รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมอยากทราบถึงกระบวนการในกรณีที่เราซื้อลูกสุนัขและข่นส่งมาทางเครื่องบินว่ามีกระบวนการขั้นตอนอย่างไรบ้างเวลาเราจะไปรับลูกสุนัขและอีกข้อหนึ่งเมื่อลูกสุนัขลงจากเครื่องแล้วเราควรดูแลอย่างไรมีวิธีการอย่างไรบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • ก็เดินเข้าไปรับที่คาร์โก้ปกติ แจ้งชื่อ โชว์บัตร สวัสดีลูกหมา 555. ไม่ว่าจะมาเครื่อง หรือมารถ ระหว่างเดินทางงดทั้งน้ำ และอาหาร หลังจากเดินทางมาไกลๆ เมื่อถึงบ้านอย่าเพิ่งให้สุนัขทานอะไร กินน้ำได้นิดหน่อย พักสัก 1-2 ชม.ม ลองค่อยให้เค้าทานอาหาร ไม่ต้องมาก หรือจะสั่งพิซซ่ามาให้กินก็ไม่ผิดอะไรครับ
  • ขอบคุณครับ