ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามด่วนคับ
  • สอบถามคับ น้องหมาผม2เดือน ตอนนี้ผสม f1 ให้กิน เมื่อวานเป็นมื้อแรก พอวันนี้ลงไปดู อึมาเป็นพยาติ แต่ที่ร้านเพิ่งบอกว่าถ่ายพยาติให้เมื่อ 2 อาทิตก่อน ผมควรถ่ายซ้ำ หรือปล่อยมันคับ

(ท่านใดเคยโพสแล้วต้องขออภัยด้วยคับ เพิ่งเป็นสมาชิกหายังไม่เป็นคับ )
  • ถ่ายซ้ำได้เลยครับ แล้วครั้งต่อไป อีกหนึ่งเดือนครับ
  • แล้วน้องหมาผมกินจุมาก ควรให้กินพอประมาณ หรือให้กินจนอิ่มคับ ผมให้2มื้อ
  • กินพอประมาณจะดีกว่าครับ อย่าให้ถึงขนาดท้องกางออกมา เดี๋ยวโครงสร้างจะเสียครับ
    ถ้าเขาไม่ผอมจนเห็นซี่โครงก็ไม่ต้องกังวล ลูกหมาอ้วนๆน่ารักก็จริง แต่ว่าตอนโตมาขาเสียมันไม่คุ้มครับ
  • ขอบคุณมากคับพี่ 2เดือนนี้เริ่มวัคซีนได้ยังคับ แล้วเนื้อดิบกินตอนอายุเท่าไหร่คับ เป็นเรเซอเอ็ด+สแตดคับ
  • อ้าว คนขายเขาไม่ได้บอกหรือว่าต้องทำวัคซีนอะไรบ้าง
    เนื้อดิบถ้าจะให้กินก็กินได้เลย แต่ถามหน่อยเคยสงสัยไหมว่ากินเพื่ออะไร และมีเป้าหมายอะไร

ไม่ตอบแล้วนะชักเยอะ ให้คนอื่นตอบบ้าง
  • "ร้านเพิ่งบอกว่าถ่ายพยาติให้เมื่อ 2 อาทิตก่อน" ร้านที่ว่าคือ? เชื่อได้ป่าว? ถ่ายให้จริงเหรอ? ถ่ายให้แล้วทำไมถึงมีพยาธิ? มีใบฉีดวัคซีนมาให้ด้วยป่าว? (ในกรณีที่ว่าเป็นร้านที่ขายสุนัขมาให้) อย่าบอกนะว่าฉีดให้แล้ว เมื่อสองอาทิตย์ก่อน55+ ด้วยความหวังดีครับน้องหมา 2 เดือน ควรอยู่ในโปรแกรมฉีดวัคซีน+ถ่ายพยาธินะครับ ลูกสุนัขจำเป็นต้องถ่ายพยาธิบ่อยหน่อยนะครับคือถ่ายทุกสัปดาห์ จนอายุได้ 12 สัปดาห์ และถ่ายทุกเดือนจนอายุครบ 6 เดือน หลัง 6 เดือน ถ่าย 3 เดือนครั้ง นะคร๊าบบบ

โปรแกรมการฉีดวัคซีนสุนัข

image

จบไหม :-D
    ไฟล์แนบ
    vaccine-program12.jpg 222K
  • ขอบคุณคับพี่ Mafia และขอโทดด้วยคับที่ถามเยอะไปทำให้หงุดหงิด
    ขอบคุณคับพี่ superkim เป็นร้านขายหมาคับ ไม่ใช่ฟาร์มนะคับ ถ่ายแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำวัคซีนคับ

ปกติพ่อผมเลี้ยงที่บ้าน กทม ได้5-6ปีแล้ว ข้อมูลพ่อผมก็จำไม่ค่อยจะได้
    ผมย้ายมาเชียงใหม่ยังไม่มีเพื่อนฝูงเลยเอาน้องหมามาช่วยเฝ้าบ้าน ไม่รู้จะสอบถามข้อมูลจากใคร ทางร้านก็ไม่ละเอียด หาข้อมูลแต่เช้า งานก็ยังทำไม่เสจเพราะเป็นห่วงน้องหมา
    ขอโทดด้วยคับนะ ผมไม่ได้มีควรประสงจะมาก่อกวนเวปคับ ขอโทดด้วยจิงๆจากใจ
  • ไม่ได้ว่าอะไร เพียงแต่รู้สึกว่ามันชักยืดยาวและบางคำถามมันต้องอธิบายเยอะ เลยรีบชิ่ง ฮ่าๆๆ ให้คนอื่นตอบบ้าง
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/12338/chiang-mai-pitbull-ล้านนาหมาแดง-pitbull-north/p1 กลุ่มพิทเชียงใหม่ครับ ลองเข้าไปอ่านดู เพื่อว่าจะมีใครอยุ่ใกล้ๆกันครับ "มีพิทมีเพื่อน" :-D
  • catsteal ไม่รู้คือไม่ผิดค่ะ คุณคิดถูกแล้ว ที่มาหาข้อมูลในเว็บนี้ และคุณ superkim ช่วยได้ 24 ช.ม. อยู่แล้วคร้า
  • ช่วยได้ก็ช่วยๆกันไปครับคุณ dog_p ถ้าไม่เกินความรู้ความสามารถผม ผมก็ยินดีจะช่วยคร๊าบบบ :)>-
  • ค่ะ รู้ค่ะ ว่าน้ำใจงาม และซาบซึ้งแทนทุกคนที่เข้ามาหาความรู้ในเวปนี้ ....
    ไม่ได้มีเจตนาจะตำหนิ นะคะ
    แค่จะแซวเล่นเฉยๆเรื่อง 24 ช.ม. อะคร้า คนอาร๊ายยยย เช็คเรดติ๊ง ทุกๆ 5 นาที ;-)
  • คุณ dog_p กูพูดเกิ้นป๋ายยยยย :033:
  • คุณ superkim ข้อความในวงเล็บด้านล่างนี่ พิมพ์ผิดใช่ไม๊คร๊าาาาา ;;)

คุณ dog_p (กู) พูดเกิ้นป๋ายยยยย
  • 555++ ก็ ครับ ขอโทด [-O<
  • :-?
    อ่า " เยี่ยม " :063: คนดีชอบแก้ไข ใช้ได้ค่ะ คุณ Superkim 55++
  • คับ ตอนนี้ลองค่อยๆผสม f1 ให้กินได้อาทิตนึงแล้ว แต่ปรากฏว่าถ่ายเหลวอ่าคับ เป็นเพราะเด็กไปเลยย่อยยากรึป่าว หรือควรให้เดินหัดกินประมาณเดือนที่เท่าไหร่คับ
    (ซื้อเป็นกระสอบคับสำหรับหมาเล็ก ที่เชียงใหม่)