ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาชิกมือใหม่ค่ะั
  • แบบว่าเพิ่งจะเริ่มเลี้ยงหนูอ่านบทความในเวปนี้มา1-2วันได้ล่ะ สุนัขพันธุ์ อเมริกันพิทบูล ดูน่ากลัวเหมือนกันนะแต่เราชอบพันนี้ล่ะเลยตัดสินใจเลี้ยงพันนี้เลย
    แต่มะรู้เรื่อง สุนัขพันธุ์ อเมริกันพิทบูล เท่าไร่
    บางคนว่าต้องดูที่สายพันพ่อแม่เค้าเป็นยังไง
    ดูหัวกระโหลกเค้า
    ดูหน้าอก
    ดูช่วงลำตัว
    แต่หนูดูมะเปงอ่ะ
    แต่สิ่งสำคันนะหนูคิดว่าหนูเอาเค้ามาเลี้ยงเพราะอะไรก้อแล้วแต่หนูเห็นเค้าแล้วถูกชะตามานโดนใจเหมือนมีไฟช็อดอ่ะปิ้งเลยว่าตัวนี้และหนูคิดว่าดูแลเค้าได้มานไม่ผิดใช่ป่าวที่เราชอบแต่บางคนอาจจะไม่ชอบ
  • :o016: :o027: :o043:
    นี่ล่ะน้องหมา
    ไฟล์แนบ
    img_2253.jpg 35K
    img_2256.jpg 40K
    img_2251.jpg 31K
  • ไม่มีรูปรึครับ
  • เเนบไฟล์ไปแล้วอ่ะมานมะขึ้นหรออ่ะ :o005:
  • แงวๆๆๆๆๆๆ กดโพส รึ ยังครับผม
  • กดแทรกภาพด้วยนะครับ :019:
  • image

ราวราวนี้
  • ตอนเด็กๆถูกชะตาแทบจะทุกตัวเลยครับ แต่ถ้าเราไม่ศึกษาเค้าดีๆ โตมาไฟช็อด ปิ้งๆ แน่นอนครับผม
  • นี่เลยครับน้อง "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ" คาถามหานิยม
  • ช๊อดแรงแน่ๆ
  • เลี้ยงสามตัวเลยหรือครับ
  • เลี้ยง 3 ตัวเลยหรือ
    ขนาดผมว่างๆ เลี้ยงแค่ ตัวเดียวก้อแทบแย่ละ

ต้องไปรอ ลุ้น 7-12เดือนน่ะครับ สนุกแน่~~~
  • เอามาลงให้ดูอ่ะรูปตอนไปเลือกว่าจะให้ช่วยตัดสินใจแต่หนูเลี้ยงแค่1ตัวค่ะอ่านหลายบทความแล้วถ้าหลายตัว
    สงสัย......สยองค่ะ....*- :o012: หนูไม่ได้ทำไรอยู่บ้านเฉยๆคิดว่าไม่น่าจะมีปันหาอ่ะนะแล้วบ้านเราก้อมีเนื้อที่มากพอดูอยู่น่าจะเลี้ยงเค้าได้ไม่มี..ปห. :o016: อิอิชอบสีน้ำตาลนะแต่พอไปกลับได้สีดำมาอ่ะอ่ะ

อย่่างว่าคงเลี้ยงไม่อยากไปกว่า..งู..หรอนะ
    แล้วอีกอย่างของแบบนี้ต้องดูกันต่อไป555+ :o002: :o024:
  • ว่าแต่ถามอีกเรื่องนะคะ
    อาหารเม็ดกับเราทามเองแบบไหนดีกว่ากันหรือให้สลับกันดีอ่ะเห็นคนที่เลี้ยงเค้าแนะนำไม่เหมือนกันเลยอ่ะ
    ขอรบกวนความรู้อีกนิดนะคะ :m08:
  • สะดวกก็ทำเอง ไม่ว่างก็อาหารเม็ด