ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชวนไปเที่ยวครับ
  • ขออนุญาติท่านเจ้าของเวปด้วยครับ

รักหมาเหมือนกันไปเที่ยวกันดีกว่าครับ

วันที่ 10-11 ธันวาคม ทางชมรม ABA พร้อมด้วยชมรม TOY DOG CLUB จับมือกับสมาคม ABKC ร่วมกันจัดงาน THAILAND SUPPER BULLY SHOW 2011 ขึ้น

เนื่องจากล่าสุด ทางสมาคม ABKC บรรลุข้อตกลงสัญญากับทาง ABA ว่าด้วยการประกวดสุนัขอเมริกันบลูลี่ และให้มีการจัดเก็บคะแนนสะสมเพื่อจบแชมป์ ในภาคส่วนของสมาคม ABKC ในสนามนี้ และ สนามต่อๆไปในเมืองไทย

***แต่สุนัขที่ลงประกวดต้องเป็นสมาชิกABKCเท่านั้น กรรมการของABKCถึงจะตัดสินให้

ข่าวดี อีกข่าวนึงสำหรับพี่น้องคนไทย ที่เดฟ มอบให้กับเราในครั้งนี้ คือ ใครจะจด ทำใบเพด กับสมาคม ABKC จากปกติ ราคา 750 บาท ในงานนี้ งานเดียวเท่านั้น เดฟ รับจดใบเพด ABKC ในราคา 300 บาท แล้วจะส่งใบเพ็ดABKCส่งตรงจากอเมริกา กลับมาให้ที่เมืองใทยในภายหลัง

หมายเหตุ:
    ผู้เข้าร่วมประกวดทุกทาน ต้องขึ้นทะเบียนกับสมาคม ABKC ก่อนประกวด โปรดนำ ใบ ukc / สมาคมพัฒ / AKC / FCI ของสุนัขตัวนั้นๆ ถ่ายเอกสาร ติดตัวมาขึ้นทะเบียน กับสมาคม ABKC ได้เลย โดยทาง ABKC จะตั้งโต๊ะรับขึ้นทะเบียนที่หน้างานครับ

และสำหรับท่านที่ถือสุนัขใบสมาคมไทย ที่จะขึ้นทะเบียนกับสมาคม ABKC กรุณานำใบเพดถ่ายเอกสาร ติดมาด้วย เฉพาะงานนี้เทานั้นนะครับ

ถ้าสุนัขของท่าน ไม่มีใบเพด ก็สามารถ ขึ้นทะเบียนได้ ABKC ได้แต่จะขึ้นเป็น no rec cord ครับ

เรามาสนุกกันครับ

image
    ไฟล์แนบ
    a19dd260f45c443b8e387d21e4a80f.jpg 181K
  • เราจะทำการประกวด 2 วัน ทั้งเสาร์และอาทิตย์ มีคะแนนเก็บให้ทั้งสองวัน

การตัดสิน จะแบ่งกรรมการตัดสิน คนละวัน เช่น มาโค่ ตัดสิน วันเสาร์ โรแลนโด่ จะทำการตัดสิน วันอาทิตย์

เพราะฉะนั้น สุนัขในรุ่นที่สมัครประกวดไว้กับเรา ท่านได้สิทธ์ ประกวดฟรีทั้ง2วัน ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม

ถ้าสุนัขของท่าน ชนะทั้งสองวัน ท่านก็จะได้คะแนน ดับเบิ้ล ไปโดยอัตโนมัติ

เพราะฉะนั้นในงานี้ ท่านมาประกวด เสาร์ อาทิตย์ เหมือนกับว่า ท่านได้ประกวด ทั้งสองงาน(ในงานเดียว) โดยกรรมการตัดสิน ก็จะแบ่งกันตัดสินคนละวัน

หากท่านแพ้ในวันเสาร์ วันอาทิตย์ ท่านอาจจะชนะก็ได้ เพราะกรรมการตัดสิน คนละคนกัน

แต่ถ้าเจ้าของสุนัขท่านใด จะไม่มาในวันเสาร์ โดยจะมาประกวดแค่วันอาทิตย์วันเดียวก็ได้ อันนี้ก็ถือว่าท่าน สละสิทธ์เองครับ

เปิดรับสมัครวันศุกร์ที่9 เวลาเที่ยงตรงน๊ะครับ เคลียเงินถึง18.00น. ไม่มีสมัครหน้างานครับ

http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/474/ช่วยตรวจดูรุ่นที่ประกวดด้วยครับ/p1
  • เสื้องานABKCมีเพียง300ตัวเท่านั้น!!!!!!
    S M L XL 350บาท
    XXL XXXL 400บาท
    image
    ไฟล์แนบ
    7abbc4d4b1ecceb7901059505ed9fe.jpg 84K
  • ขอให้การจัดงานออกมาประสบความสำเร็จนะครับ :039:
  • ของผมไปรับเสื้อที่หน้างานน่ะครับ โอนเงินแล้วแต่คิดว่าส่งมาไม่น่าทัน
  • ไอ้เรื้อนไปอยู่ด้วยกันที่โน่น แล้วยังหน้าด้านมาโฆษณาเวปเค้าอีกเหรอวะ โธ่ ไอ้เหี้ย แดกน้ำลายตัวเองนี่เก่งจริง ๆ

http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/247/ขอซัดกับมาเฟียอีกรอบ/p1

กูไม่รู้ว่า สันดานแม่งเป็นยังไงหรอกนะ แต่ถ้าเป็นกู เวลาให้ควยไว้ที่ไหน กูไม่กลับไปเยียบที่นั่นหรอกวะ แม่เย็ดด่าเค้า แต่ก็กลับมาขอข้าวเค้าแดกอีก
  • เอาเหอะอย่าไปว่าเขาเลยครับ เรื่องมันก็ผ่านไปนานแล้ว ผมจำไม่ได้แล้วด้วย ^:)^
  • พี่มาร์คจำไม่ได้ ลองถามใจมันลึกๆ มั้ยว่าจำได้หรือเปล่า
    พวกเหี้ยรุมด่าเจ้าของเวปอย่างหมา จัดงานใครงานมัน ต่างคนต่างเดิน พวกมึงพูดเองนี่ ใ่ช่มั้ย พ่อนิวไลน์ สุดเทพแห่งวงการ
  • พี่พยายามจะไม่จำครับ เพราะถ้าจำมันก็ไม่จบ ใจเราก็ไม่สงบและเหตุการณ์ทำนองนี้มันก็เยอะมาก

ตอนนี้พี่ก็เบื่อความขัดแย้งมากๆด้วย รู้สึกเหนื่อย จึงอยากสร้างสังคมเล็กๆสงบๆแต่เป็นสังคมคนคุณภาพมากกว่า
  • ไอ้เรื้อนไปอยู่ด้วยกันที่โน่น แล้วยังหน้าด้านมาโฆษณาเวปเค้าอีกเหรอวะ โธ่ ไอ้เหี้ย แดกน้ำลายตัวเองนี่เก่งจริง ๆ
    ------------------------------------------------------------ :063: :063: :063:
  • ไมตรีที่พวกผมยื่นมาให้ แม้คุณไม่รับก็ไม่เป็นไรครับ แต่ผมก็ถือว่าได้เป็นผู้ให้ก็มีความสุขแล้วครับ
  • ก็ยังแถได้อีก ไล่ไม่มีจนหรอกครับ พวกเรื้อนๆ ก็แบบนี้ ไล่ตรงนี้ก็แถไปตรงนั้น แถมันทั้งวัน จะหาความจริงใจอะไร
  • :003: :001: :002:

เฮ้ออออ เจอความเห็นแบบนี้แล้วรู้สึก เศร้า :002:
  • ตอนมึงเดินออกไปจากเวปนี้ ไมตรีีที่เคยมี มึงก็ไม่เคยใส่ใจ วันนี้มึงอยากจะมายื่นให้
    วันนี้มึงมาแดกเสลดของมึงที่ขากทิ้งไว้ที่นี่ มันยังหอมหวานเหมือนที่พวกมึงขากไว้หรือเปล่าวะ กูอยากรู้จริง ๆ
  • นี่เราไปขอเขาตั้งแต่เมื่อไรหนอ
    ทำไมเขาจึงมองว่าเขาคือผู้ให้และเราคือผู้รับ
    ทำไมเขาไม่มองว่าเขามาขออาศัยเว็บเราโปรโมท
    เราต่างหากที่ควรจะเป็นผู้ให้

คำขอบคุณไม่เคยมี แถมยังมากร่างใส่อีก เฮ้ออออ กรรมของกรูจริงๆ
  • เวลานี้ไม่ใช่เวลาโปรโมทแล้วครับ อีกแค่2วันเอง เฮ้อออออ มาชวนแล้วน๊ะเดี๊ยวจะหาว่าไม่ชวน
  • งานเสร๊จเกือบ100%แล้ว ไม่ได้มาโปรโมท มาชวนไปเที่ยวเฉยๆครับ
  • เพิ่งรู้นะว่านี่คือการชวน ขออนุญาติไม่ไปนะครับ :001:
  • หมาประกวดทะลุเป้าไปแล้ว
  • เสื้อABKCลิขสิทธ์แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแค่300ตัว ไม่พอขายแน่นอน
    มาชวนไปเที่ยวจริงๆ ใครไม่ไป ก็ไม่บังคับครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ถามจริงๆครับ พี่นิวไลน์สุดเทพ และพรรคพวก ถ้าเกิดกูไปขี้ใส่หน้าบ้านมึงแล้วบอกว่า กูไม่ได้ขี้ กูแค่หาที่โกย ไม่เจอ มึงจะว่าไงครับ ไอ้เหี้ย แถได้หน้าด้าน ๆ

• บอกตรงๆถ้าไม่ใช่การโปรโมท จะมัวมาเสียเวลาชวนสมาชิกในนี้เที่ยวทำไม พรรคพวกมึุงอย่างเดียวก็พอแล้ว ไม่ต้องมาประกาศศักดาว่าเทพหรอกครับ ไอ้เหี้ย หรือกลัวคนมันน้อยอายขายขี้หน้าฝรั่งเค้า
  • เคลียร์กันเอาเองนะครับ จะพยายามไม่แสดงความเห็นแระ กัว อิอิ :p
  • อหิงสา อโหสิ .. ยอมๆ กันบ้างเถอะครับ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ..สังคมทุกวันนี้มันก็วุ่นวายมากพอแระ นะ นะ..
  • ยิ่งมองเข้าไปในจิตใจก็ยิ่งหดหู่ คนที่นี่ไม่เคยแม้จะชายตามองไปที่นั่น แต่คนจัญไรที่นั่น ขนาดด่าเค้าไว้นักหนาแต่กลับมาหน้าด้านขอข้าวแดก กูเห็นแล้วกูสมเพช
  • ถ้าเป็นไปได้จริงตามคำอ้างที่ Mr. Dave Willson จะมานั้นก็คงต้องยกเครดิตให้กับคนกลุ่มนี้จริงๆ เพราะยังไม่เคยมีใครสามารถดึงตัว บิ๊กบอส แห่ง ABKC มาได้แม้แต่งานเดียว งานใหญ่ที่ผ่านที่มีการอ้างว่าเขาจะมาก็ยังไร้ซึ่งเงาของ Dave
    และยิ่งงานนี้มีการเก็บแต้มเข้าสู่ระบบ ABKC ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ วงการนี้จะพัฒนาแบบก้าวกระโดดอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน เพราะเมื่อก่อนถึงจะมีกรรมการมาตัดสินแต่ก็ได้เพียงแค่จบเป็นงานๆไป ไม่มีใครได้ตำเหน่งแชมป์

งสนนี้ถ้าทำได้จริงอย่างที่พูดผมขอตบมือให้ดังๆกับกลุ่มพวกคุณเลยครับ และผมจะไปเที่ยวที่นั่นแน่นอน
  • ยินดีต้อนรับครับ คนรักหมาเหมือนกันครับ
  • บางคนเขาเน้นการพัฒนาหมา เพราะเขามองกันที่ตัวหมา แต่ผมจะพยายามเน้นการพัฒนาคน และมุ่งเน้นไปที่ตัวคน เพราะผมเชื่อว่าหากคนเป็นคนคุณภาพ งานของเขาที่ทำออกมา ก็จะเป็นงานคุณภาพตามไปด้วยครับ

ดังนั้นอะไรที่ทำแล้ววงการดีขึ้นก็ทำเถอะครับ ขอสนับสนุนทุกประการ
  • ไม่ขอไปงานนี้เหมือนกัน
  • อยากไป!!!!!!! สนับสนุน ๆๆๆๆ
  • ใครจะไปก็คิดดูดีๆ นะครับ ไอ้พวกเรื้อนกลับกลอก ถ่มน้ำลายรดฟ้า กลืนน้ำลายตัวเอง กินเป็นเรือนขี้บนหลังคา แบบนี้ ไม่มีอะไรจะกล่าวจริงๆ ครับ
  • กลุ่ม Scubapit เต็มทีมเจอกันที่ งามวงศ์วานมันส์ๆแบบนี้ไม่ไปไม่ได้
  • เดฟ วิลสัน ถึงเมืองไทยแล้วครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    386205_300864703278512_100000649530299_998702_952326083_n[1].jpg 18K
  • งานใหญ่ขนาดนี้ในประเทศไทยครั้งนี้ครั้งแรก และไม่รู้ว่าจะได้มีแบบนี้อีกมั้ย ผมไปด้วยคนค้าฟฟฟฟฟฟ [-O<
  • ขอเชิญทุกๆท่านไปร่วมสนุกกันครับ
  • ไหนๆก็เอามาลงโปรโมทตรงนี้แล้ว ผมก็ขออนุญาติร่วมแสดงความเห็นเพื่อเตือนสติกันสักเล็กน้อยนะครับ

การที่เดฟ ผู้ก่อตั้ง ABKC มาเมืองไทยเป็นสิ่งดี และผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะจะได้ช่วยมาโปรโมทสุนัขบูลลี่ในภูมิภาคนี้ให้คึกคักมากขึ้น ทางเดฟเองก็ทราบข่าวเกี่ยวกับเมืองไทยอยู่เป็นระยะจากคุณโอ พัทยา และเดฟก็ตั้งใจจะมาเมืองไทยตั้งแต่งานพัทยาที่คุณโอจัดแล้วครับ แต่เกิดปัญหานิดหน่อยจึงมาไม่ได้ และเดฟก็ถูกทาง UKC ฟ้องด้วย

จุดหนึ่งที่ผมรู้สึกผิดหวังเป็นอย่างมากก็คือ การพยายามเกทับบลัฟแหลกกันเองในวงการ เพราะมันจะทำให้วงการเสื่อมลง จากเดิมที่วงการนี้เป็นเพียงหนึ่งเดียว แต่เกิดการขัดผลประโยชน์จนแตกออกเป็นสองกลุ่ม ช่วงที่ผลประโยชน์ขัดกันก็ด่ากัน แต่พอผลประโยชน์ลงตัวก็รักกัน ผมยังจำได้เมื่อก่อนตอนที่เดฟให้การสนับสนุนคุณโอ และตอนนั้นคุณโอก็ขัดแย้งกับทางฝั่งคุณอยู่ ก็มีกลุ่มทางคุณโจมตี ABKC กันใหญ่หาว่ากำลังจะเจ๊งบ้าง กำลังโดนฟ้องบ้าง เป็นองค์กรเถื่อนบ้าง และตอนนั้นคุณรอน รามอส ที่มาช่วยเป็นกรรมการก็โดนแขวะว่าอีกหน่อยต้องไปขายแซนวิชบ้าง สารพัดที่พวกคุณจะงัดออกมาโจมตีพวกเขา เพียงเพราะคุณยังติดต่อเขาไม่ได้

แต่วันนี้คุณกลับเอา เดฟและ ABKC มาโปรโมทเสียใหญ่โต ผมอ่านแล้วก็รู้สึกเศร้าใจ ไม่อยากจะเชื่อว่าคนเรามันพลิกลิ้นกันได้ชั่วเวลาข้ามคืน นี่ก็คือสาเหตุใหญ่ที่วงการพิตบูลในบ้านเรามันเสื่อมลง การทำอะไรมันอิงแอบไปด้วยผลประโยชน์มากกว่าการทำเพื่อพัฒนาวงการจริงๆ มีการชิงดี ชิงเด่น หักหลังกันไปกันมา จนกระทั่งลืมคำนึงถึงศักดิ์ศรี ลืมคำพูดที่ตนเองเคยพูดไว้จนหมดสิ้น หากวงการยังเป็นต่อไปแบบนี้ มันจึงยากที่จะเจริญขึ้น

ผมดีใจที่ไม่ได้ไปร่วมงานครั้งนี้ เพราะไม่ต้องการสนับสนุนคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ครับ

ก็ขอให้งานคุณประสบความสำเร็จมีคนเข้าร่วมสมตามจุดมุ่งหมาย และผมต้องขอไว้อาลับกับวงการบูลลี่เมืองไทยไว้ ณ ตรงนี้ ด้วยเช่นกัน เพราะผมรับไม่ได้กับคนประเภทที่มีพฤติกรรมกลับไปกลับมา ส่วนใครจะสนับสนุนผมก็คงห้ามไม่ได้ คงมองดูด้วยความเป็นห่วงอยู่ห่างๆ เพราะผมเชื่อว่าวันใดที่ผลประโยชน์ขัดกัน วงจรน้ำเน่าก็คงจะวนกลับมาอีกครั้ง

สวัสดีครับ :003:
  • ผมไม่ได้มีเจตนาจะขัดขวางการจัดงานครั้งนี้หรือกวนน้ำให้ขุ่น เพียงแต่เห็นพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมก็ออกมาเตือนสติอย่างบริสุทธิ์ใจ ไม่อยากให้วงการมันเสื่อมมากไปกว่านี้

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดพัฒนาคน การพยายามยั่วยุ จุดกระแสสร้างความสนใจด้วยวิธีการแบบนี้ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ทางด้านบวกแน่นอนครับ มันอาจจะเป็นชนวนให้เชื้อไฟปะทุขึ้นมาอีกรอบ งานแทนที่คนจะไปเยอะขึ้นก็อาจจะทำให้คนน้อยลง

แนะนำด้วยความปราถนาดีจริงๆครับ :-D
  • ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ที่เป็นสาเหตุทำให้เกิดความแตกแยกอย่างในทุกวันนี้ คือใคร...???
    คุณน่าจะรู้ตัวดี...???
  • คนเลี้ยงหมารวมตัวกัน เกิดความสนุกสนาน เฮฮา เต็มไปด้วยรอยยิ้มและมิตรภาพ
    แต่ถ้าคนหมาเลี้ยงรวมตัวกัน จะมีแต่ความวุ่นวาย ขัดแย้ง ชิงดีชิงเด่น ไม่มีวันสิ้นสุด

ด้วยความปราถนาดีจากใจจริงครับ :039:
  • ถ้าเข้าใจกัน รวมกันได้ มันจะเป็นพลังงานมหาศาล
  • ก็แตกไปแล้วก็ไปอยู่ที่ชอบที่ชอบมึงสิ กลับมาเห่า แถวนี้ทำเหี้ยไร งานมึงดีนัก เลียกันเพลินนัก มึงก็อยู่ในรูของมึงสิ ไอ้พวกเหี้ย
  • ไปทำบุญที่วัดน่าจะสนุกกว่าดีกว่าไปงานที่แทงข้างหลังเพื่อน :m15: